ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

มาแล้ว Xiaomi บุกไทย(ซะที)! เตรียมเปิดบูธในงาน Thailand Mobile Expo ต้นเดือนพฤษภาคมนี้

มาแล้ว Xiaomi บุกไทย(ซะที)! เตรียมเปิดบูธในงาน Thailand Mobile Expo ต้นเดือนพฤษภาคมนี้

เมือปีที่แล้ว Xiaomi เคยมีข่าวว่าจะมาตีตลาดในประเทศไทย (ข่าวเก่า) ซึ่งสอดคล้องกันกับที่ Xiaomi ได้ขอใบอนุญาตจาก กสทช.
    เตรียมนำ Xiaomi Mi3, Redmi และ Redmi Note นำเข้ามาขายในไทย (ข่าวเก่า) แต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่มาซักที จนในวันนี้มีข่าวล่าสุดจากคุณโอภาส
    ผู้จัดงานมือถือ Thailand Mobile Expo(TME) ได้ออกมายืนยันผ่านเฟซบุคส่วนตัวว่า Xiaomi จะมาโผล่งาน TME ที่จะถึงนี้ด้วย

โดยการเปิดบูธในงาน TME ของ Xiaomi ในครั้งนี้เรายังไม่ทราบแน่ชัดว่า จะมาพร้อมกับการขายมือถือในไทยด้วยหรือไม่ หรือจะเป็นเพียงแค่การเปิดบูธให้ลองเล่นสินค้าเท่านั้น
    เพราะจากข้อมูลการยื่นขอใบอนุญาตจาก กสทช. ในปีนี้ เรายังไม่เห็นว่า Xiaomi ได้ขอยื่นใบอนุญาตในมือถือรุ่นใหม่ๆ เลย ยังคงมีแค่ Mi3, Redmi และ Redmi Note
    เหมือนเดิมเท่านั้น จึงเป็นไปได้สูงที่ Xiaomi อาจจะเปิดแค่เพียงบูธแสดงสินค้าเท่านั้น (ความเห็นส่วนตัว)

แต่คาดว่าอาจจะไม่นานเกินรอที่เราจะได้เห็น Xiaomi บุกตลาดไทย เพราะในตอนนี้ทาง Xiaomi ได้เริ่มประกาศรับสมัครงานในตำแหน่ง
    ผู้จัดการผลิตภัณฑ์ (Product Manager) เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมาผ่านเว็บ Hired China

ไม่ว่าจะมาช้าหรือจะมาเร็ว เชื่อว่าสาวก Xiaomi คงจะดีใจจนน้ำตาไหลพราก

เพราะไม่ต้องทนกับการโขกสับราคาจากพ่อค้าคนกลางแล้ว แถมยังมีประกันไว้ให้อุ่นใจอีกด้วย

ที่มา - Droidsans.com

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

สักทีนะ Xiaomi ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ถูกและดีคับผม มาซะที

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    สนับสนุนโดย Baidu 555 (นาทีที่6.50 เป็นต้นไป๋ ไป๋ ไป๋)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    แจ่มเลย จะได้ไม่กังวัลเรื่องซ่อมแล้ว

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ตอนนี้ไม่แน่ครับผมเป็นคนอยู่ในกลุ่ม miui thailand ซึ้งตอนนี้พวกเรา งง ว่า xiaomi เข้ามาไทยจริงๆหรือร้าน xiaomi thailand เปิดบูธกันแน่เพราะการตลาดของ xiaomi โดยหลักจะไม่เน้นโฆณาทางห้างหรือทางอื่นๆที่เน้นคือทางออนไลน์กับปากต่อปากของผู้ใช้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เปิดบูธแล้วก็ช่วยเปิดศูนย์บริการ + อะไหล่ด้วยนะครับ

เพราะสเปคกับราคา Xiaomi นี่ต้องบอกว่าโดนมาก

อยากลองซักเครื่องแต่ใจยังไม่กล้าพอ

แอบเล็ง Asus / Xiaomi เหมือนกัน สเปคกับราคา โคตรคุ้มค่า -0-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    สนับสนุนโดย Baidu 555 (นาทีที่6.50 เป็นต้นไป๋ ไป๋ ไป๋)

เห็นคำว่า Baidu ปั๊ปสยองทันที
    กำลังสนใจเลย 55+ เจอ Baidu ปั๊ปขอบรั๊ย~ หนูกลัวค่า (>.<)~