ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

ปลุกตำนานกว่า 18 ปี! Dragon Ball Chou ซีรีย์ภาคใหม่เตรียมฉายในญี่ปุ่นมิถุนายนนี้!

18 ปีมาแล้วหลังจากที่ซีรีย์ Dragon Ball GT ได้จบลงไปตอนนี้ทางผู้วาด อากิระ โทริยามะ (Akira Toriyama) ได้ประกาศออกมาแล้วว่ามิถุนายนปีนี้จะทำดราก้อนบอล ภาคใหม่โดยใช้ชื่อว่า "Dragon Ball Chou" คำว่า Chou (超) นั้นแปลได้หลากหลายความหมายไม่ว่าจะเป็น “super”,“hyper”, “ultra” หรือ “very” (ให้แปลเป็นไทยลำบากเหลือเกินเพื่อนๆ ลองดูกันนะครับ) ที่จะสร้างโดยอาจารย์โทริยามะ อย่างแน่นอน!

นอกจากนี้ แฟนๆ Dragonball Z ก็จะได้ชม The movie 16 Dragon Ball Z: Fukkatsu No F การกลับมาของฟรีซเซอร์ซึ่งเป็นภาคล่าสุด ของ Dragonball Z the movie 16 เราจะได้เห็น ร่างใหม่ ของ โกคู และ เบจิต้า Super SaiYa God รวมถึง ฟรีซเซอร์ อีกด้วย ซึ่ง เข้าฉายที่ ญี่ปุ่นไปเมื่อ 18 เมษายน ที่ผ่านมา คาดว่าใน ไทย คงได้ ชม กัน ช่วงกลางปี 2015

ส่วนซีรีย์ปฐมบทตำนานบทใหม่กับ Dragon Ball Chou จะเริ่มเข้าฉายที่ ญี่ปุ่น ช่วง เดือนมิถุนายนนี้ ส่วนในไทย ยังคงต้องรอดูกันต่อไปว่าจะเข้ามาเมื่อไหร่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    มันจะเละมั้ยครับเนี่ย
    จำได้ว่า อ.แกตัดเนื้อเรื่องส่วน gt ทิิ้งแล้วนิครับ เพราะแกไม่ได้ยุ่งกับภาค gt เลย แกออกแบบตัวละครเฉยๆ
    แบบเป็นจักรวาลอื่นอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อย่างงี้ภาคGTก็โดนเเยกเหมือนเป็นโลกอื่นเลยสิครับTT ผมชอบร่าง4นะ เเต่ไม่ค่อยชอบเนื้อเรื่องของGTเท่าไหร่

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    คุยให้มันน้อยๆลงหน่อยก็ดีนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สมัยเด็กชอบดู
    แต่ดันมีหลายภาคเลยเลิกดูไปละ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ภาคนี้จะมี ฟรีซเซอร์ ตัวสีทอง