ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

Unhappy คู่หยุดโลกจริงๆ ตะลึงกันทั้งประเทศ? ฟอย ชนะ ปาเกียว แบบ โกงกินจริงๆ

เมื่อสักครู่ ถ้าใคร ได้ รับชม ช่อง 7 สี ถ่ายทอดสด 10 โมง และพึ่งจะจบไป

จะเห้นได้ว่า ปาเกียว ออกหมัดชุด ทุกยก อย่างมาก ต่อยก ควรจะได้คะแนน สัก 1-2 หมัด

แต่ ฟอย ขึ้น เวที มา เอา แต่ทำ หน้ากวน ติง โยกหลบ วิ่งหนี ล่อเป้า ปาเกียว ตลอด เป็นกระสอบทราย

และ เขี่ย นวม ปาเกียว เล่นๆ ด้วย หมัดซ้าย ไม่ได้ต่อยโดน ปาเกียวสักหมัดเลย

ป.ล กรรมการเข้าข้าง ฟอย หรือป่าว ยังไงเรื่องนี้มันต้องมี ลับลม คมใน ฟอย เอาแต่ หนี ทำไม ชนะ ปาเกียว

ผมว่า มวยคู๋นี้ น่าเบื่อ ตรง ฟอย อย่างมาก แทนที่จะแลกหมัด ชุด กันไป เป็นยกๆ ถึงจะเรียกว่า คุ่หยุดโลก แต่ ฟอย เอาแต่ ทำ หน้ากวน ติง โยกหลบ วิ่งหนี ล่อเป้า ปาเกียว ตลอด เป็นกระสอบทราย มันคุ้ม กับ ที่ ช่อง 7 ลงทุน เอามาฉายทางทีวี มั้ยเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 3rd May 2015 เมื่อ 12:03

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ซื้อกรรมการไปแล้วมั้ง รวยขนาดนี้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ต่อย บ้านฟลอยด์ กะงี้ละ ครับ กรรมการก็ของเค้า ไม่น็อคก็ไม่ยอมไห้ชนะหรอก ถ้าใจๆ กัน ฟลอยด์ แลกหมัดกันแล้ว อันนี่หนีเพราะรู้ยังไงก้ชนะ ดูจบละ ขึ้นเลย
    (ในใจเชียร์ฟลอยด์นะครับเจอแบบนี้หมดความศรัทธา)

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    การนับ คะแนนแต้มนิ เขานับกันยังไงหรอครับ
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ช่วยไม่ได้ ฝรั่งเค้าชอบมวยรับ แต่เอเชียชอบมวยรุก
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    นั่งดูกับแม่ ผมพูดกับแม่ว่ามีทางเดียวปาเกียวจะชนะคือ น็อค ไม่งั้นไม่มีทาง

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมว่าไม่ได้โกงนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ผมขอพูดกลางๆเลย เพราะไม่ได้เชียร์ใครเป็นพิเศษ แต่อาจจะเชียร์ครไทยด้วยกันอยู่ลึกๆ

จริงอยู่ว่าหลายๆยกปาเกียวออกหมัดชุดจริง แต่ดูดีๆครับปาเกียวรุกแต่ไม่ค่อยโดนเลย ถ้าเป็นรายอื่นปาเกียวรุกขนาดนี้ เละไปนานละครับ
    แต่ฟรอยด์เขาหลบเอาๆ แล้วก็เน้นทำแต้มโดยการหาจังหวะแย็บหน้าบ้างไรบ้าง ไม่ได้เน้นหมัดชุดเหมือนปาเกียวครับ เลยดูเหมือนกับว่าฟรอยด์ไม่ค่อยทำแต้ม แต่จริงๆแต่ละหมัดทำแต้มเห็นๆเลยครับ
    ปาเกียวออกหมัดชุด แต่ไม่ค่อยโดนครับ เฉียดบ้างโดนบ้าง เท่าที่ผมดูผมพอสรุปได้ว่า

ปาเกียว ทำน็อค แต่น็อคไม่ได้ ฟรอยด์ทำแต้มและหาจังหวะทำแต้มครับ
    ที่สำคัญการที่ฟรอยด์จะมารุกตามปาเกียวก็ไม่ได้ครับ เห็นๆอยู่ว่าฟรอยด์แพ้ทางรุกของปาเกียวแน่ๆ แต่ฟรอยด์เล่นรับและคอยทำแต้มจึงเป็นทางออกที่ดีกว่าครับ

ปล.ผดิพลาดประการใดขออภัยครับ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    เศรษฐี เมกาไปดูเต็มเลยนะนั่น กรรมการรับเต็มเอาไปสร้างบ้านพักตากอากาศได้สบาย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ถ้าคุณติดตามมวยคู่นี้มานาน คุณจะรู้ว่าคนเล่น เจ้าเหล่ เหลี่ยมก่อน คือปาเกียว
    เมื่อปี 2551 7 ปีที่แล้ว คู่นี้เคยจะขึ้นชกมาก่อน แต่ปาเกียวไม่ยอมรับเรื่องกฎการตรวจสารกระตุ้น
    โดยที่เค้าจะทำการเจาะเลือดก่อนชก 12-20 ชม และเจาะอีกครั้ง หลังชกเสร็จ 2 ชม
    โดยปาเกียวอ้างว่า จะทำให้เค้าหมดแรง ชกไม่ได้ ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้ทั้งเจอดาลาโฮย่า มันก็ยอมเจาะไม่มีปัญหา
    แล้วที่เลื่อน 2 ครั้ง ก็เพราะเหตุผลนี้ 2 ครั้ง ไม่ใช่เพราะค่าตัว

แล้ว 7 ปีที่แล้ว ฟรอย อายุ 32 ปาเกียว อายุ 30 ช่วงอายุขนาดนี้สำหรับวงการชกมวย คือช่วงที่ร่างกาย เรี่ยวแรง สมอง
    ถือว่าพร้อมที่สุด ในช่วงชีวิตอายุของคน ซึ่งปาเกียวรู้ว่า ถ้ายอมชกตอนนั้น ยังไงก็สู้ฟรอยไม่ได้ เลยทำเกรียนดึงเวลา จนฟรอย 39
    ซึ่งนักกีฬา อายุเลย 34 ไปถือว่าเป็นช่วงโรยรา ร่างกายไม่พร้อม

กลับไปดูคลิ๊ป เก่าๆ ได้เลยครับ ช่วงทั้งคู่ อายุ 30 -34 ว่าการชกเป็นอย่างไร เรื่องพละกำลัง ความว่องไว ต่างกับตอนนี้เยอะมากครับ
    ฉะนั้น คนที่สมควรแพ้ คือปาเกียวครับ แพ้ตั้งแต่ 7 ปีที่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมงงดูสารคดีปาเกียวมันมีพิธีกรรายการหนึ่งถ้าว่าฟรอยจะชกกับปาเกียวมั้ย(ฟรอยเป็นแขกรับเชิญ) ฟรอยก็โม้ว่าปาเกียวเป็นใครก็ไม่รู้ทำไมเอาผมไปเปรียบเทียบกับคนแบบนั้น ฟรอยเทียงกับพิธีกรไม่ยอมรับว่าจะขึ้นหรือไม่จนพิธีกรถามหนักๆ ฟรอยตอบตกลง แต่ผู้จัดการไม่ให้ชกไม่ใช่หรอ อันนี้ไม่รู้จริงงงอ่ะ หรือผมเข้าใจผิดต้องขอโทษด้วยนะครับ หนังเรื่องนี้อ่ะ 'Manny (2014) : แมนนี่ ปาเกียว วีรบุรุษสังเวียนโลก'

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมไม่ทราบเมือนกันนะครับว่า เหตุการณ์ในหนังนั้น เกิดช่วงไหนเพราะยังไม่ได้รับชม แต่หลังจากที่ปาเกียว หนี ไม่ยอมรับกฎเจาะเลือดก่อนชก
    ทำให้ต้องไปชกกับ Hatton สื่อก็แทบไม่ให้ความสนใจแล้วครับ เพราะเค้ารอแค่ ปาเกียวกับฟรอยเท่านั้น
    แต่มันก็นานเกินไป ความมันส์ไม่เหลือแล้ว เหลือแต่ชื่อเสียงมาหวดกัน

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ตอนจบ ปาเกียว ก็ พูด ประมาณ ว่า "ที่นี่เป็นบ้านของเค้า"

ยังไง คงทำใจก่อนขึ้น ชก แล้ว ละ ครับ เรื่องธรรมชาติ ของเจ้าบ้าน

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    เขาไม่เห็นจะโกงอะไร งงพวกหาว่าโกง คิดเข้าข้างป่าว

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    whatever ครับ ผมคิดว่าฟลอยจะชนะ ตั้งแต่รู้ว่าจะมีชกกันแต่ตั้งปลายมีนาแล้วครับ
    แต่ผิดคาด ปาเกียวดุมากๆ และฟลอยก็ได้แต่รับ และวิ่งไปมา กอด****อยู่นั้น ไม่กล้าแลก จะเสียเปรียบก็กอดอย่างเดียว
    ยก 4 โดนซ้ายปาเกียวไป แล้วจากนั้นก็โดนอีกเรื่อยๆ overhead ของฟลอยก็ไม่ได้กินปาเกียวเลยครับ

ปาเกียวอยู่แล้ว

ดูที Mike Tyson พูดถึงฟลอยละกัน

แต่อีกมุมนึก ส่วนตัวฟลอยก็แทคติคเยอะดีครับ ผมชอบ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ก็เเกมาสไตล์นี่อยุ่เเล้ว ชกในบ้านด้วย เเต่ถ้าตามกติกา ผมว่าฟรอยมันชนะจริงๆนะเเหละ เเต่สายตาคนดูรึผมเองก็อยากให้ปาเกียวชนะ เพราะค่อยบุกอยุ่เดียวถูกใจความเป็นมวยดี ฟรอยเเกก็รอเเยป อย่างเดียวเเม่นซะด้วยสิ

จะว่าธุรกิจก็ถูกครับ ฟรอยชนะ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    มันคือธุรกิจไม่ใช่กีฬา

ทีมปาเกียวทั้งทีมก็รู้เหอะว่าออกทรงนี้

โดนเรียกมาหาตังก้อนโตไปเล่นการเมือง

อีกคนก็นั่งภูมิใจกับสถิติกลวงๆ หลอกตัวเองไปวันๆ

เครดิต จากคนๆนึง

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ธุรกิจครับ มีรีแมทแน่นอน ก็ชกกันที่หลักหมื่นล้านเป็นผู้จัดหรือรับผลประโยชน์ ใครบ้างจะไม่เอา 555 ณ ปัจจุบันเงินคือพระเจ้า

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    Chelsea วงการมวย 555555555

เน้นผล ไม่เน้นดุดัน

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    Chelsea วงการมวย 555555555

เน้นผล ไม่เน้นดุดัน

มาจากบอด SS สินะ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ฟลอยชกแบบนี้ก็ถูกแล้วนะ ได้เปรียบช่วงชก จะเข้าไปชนกันทำไม
    ชกก็ชกในบ้าน (เหมือนที่เดลาโอย่าบอก)

ส่วนปาเกียวพอรู้ว่าตัวเองมีช่วงชกที่สันกว่า ก็ต้องเดินเกมบุกหนัก บีบพื้นที่่ของฟลอยให้แคบลง
    มีอุ๊คซ้ายโดนจังๆอยู่บ้างแต่พอจะต่อหมัดชุด ฟลอยก็บล็อคได้หมด แล้วก็มาเดินเกมแบบเดิม

ส่วนตัวผมว่ามันสูสีนะไม่ได้ขาดลอยอะไรขนาดนั้น ในใจก็รู้สึกว่าฟลอยก็น่าจะชนะ แต่คะแนนไม่น่าห่างกันเท่าไหร่
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ถามจริงๆ พึ่งมาดูมวยเพราะ ปาเกียว หรือป่าว ฟรอย มันก็ชกแบบนี้อยู่แล้ว ไม่แปลกอะไร (2คนนี้ไม่ได้เชียร์เลย)
    ก็จริง ปาเกียว แมตนี้ น่าจะเหนือกว่านิดหน่อย แต่หลายคนพูดเหมือน ฟรอย เป็นนักมวยสมัครเล่น...

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ร้องการดได้คะแนนเหนือหมด ได้คะแนนดีกว่า
    ผมว่ามวยต้อง รอตั้งการดทั้งคู่ ไม่ต้องมีใครชก ยกการดใส่กันไปมา ซะแล้วล่ะครับ ถ้างั้น

ร้องฟรอยโดนแย๊บ น่าจะดูบ้างว่า ฟรอยโดนอะไรไปบ้าง ไม่ใช่มองแต่ฟรอย

ที่ผมมาพูดคือ มันเห็นๆกันอยู่อะครับผม ฮัลโหล่ว

ขรรมว่ะ

ผมชอบฟลอยมากกว่า แต่ก็ต้องยอมรับในศักยภาพนักชก

เกียวแพ้เพราะธุรกิจ ถ้าสังเวียน ชนะเห็นๆ ตามนั้นย์
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมดูมวยไม่สนผลคะแนนอยู่แล้ว มันมีตัวแปรเยอะ ดูแค่ต่อยกันสนุกหรือเปล่าแค่นั้น

รู้อย่างเดียวคู่นี้ชกได้น่าเบื่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผมรู้แค่ว่า น่าเบื่อมาก ดูบัวขาวดีกว่า