อันที่จริงแล้ว เราต้องไปทำภารกิจที่ 2 ก่อน คือ "build a bed" แต่สภาพแวดล้อมนั้นไม่เอื้ออำนวย (แมงมุมเกิดยากมาก) และการทำขชนแกะ 3 บล็อก เราต้องใช้ใยแมงมุมมากถึง
12 ชิ้นเลยที เดียว ดังนั้น ประมาณได้ว่า เราจะต้องฆ่าแมงมุมถึง 6-12 ตัวกันเลยทีเดียว ซึ่งอยู่กับดวงด้วยเพราะจะมีครีปเปอร์คอยขัดความเจริญอยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว ผมเลยได้ทำการเตรียมขยายพื้นที่เพื่อนสร้างบ้านก่อนน่าจะเป็นอะไรที่ดูสมบูรณ์แบบกว่าเป็นไหนๆ ส่วน challenge อื่นๆ จะตามมาทีหลังนะครับ

หากใครมีข้อสงสัยเกี่ยวกับแมพนี้ สามารถ มาคุยกันข้างล่างนี้ได้เลยครับ