ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ตามหาเกมสร้างฐานเก่า

ผมเคยตั้งกระทู้ไปเเล้วรอบนึงถามว่าเกมอะไร ส่วนมากเข้ามาตอบกระทู้กันก็ว่าเป็นเกม Battle Reamls เเต่ที่ผมเล่นมันคนล้ะเกมกันอ้ะคับบ

เกมที่เล่นนี้เป็นเกมสร้างฐานออกเเนวๆเกาหลีสามารถสร้างทหารเป็นเหล่าทัพได้ มีสายฮีลด้วย เก็บข้าว มีบอสของเเต่ละเหล่าทัพต่างกัน เท่าที่จำรายละเอียดบอสได้ จะมีบอสยักษ์จะเป็นบอสของทหารดาบ บอสธนูนั่งรถม้าเป็นบอสของพลธนู
    เเล้วก็บอสพัดเป็นบอสของสายฮีลหรือพระ พัดนี่สกิลสามารถสร้างเมฆที่มีสายฟ้าผ่าลงมาได้ ในเมืองเราสามารถสร้างป้อมปราการธนูได้ สามารถเลือกอัพได้ว่าจะใช้ธนูธาตุอะไรโจมตี สร้างเรือได้ เรือจะมี2ประเภทคือใช้ธนูสามารถเลือกธาตุได้เช่นกัน เเละก็เรือที่ยิงลูกไฟ ภาพจะออกเเนวเก่าๆ หน่อย ใครที่เคยเล่นยังไงรบกวนเขามาเเสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะครับบ ตามหามานานมากเเล้ว ขอบคุณครับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamwit1234 : 7th May 2015 เมื่อ 23:51

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    Empire Earth , Age of Empire หรือเกม Shogun total war ภาคแรกใช่ไหมเผื่อตอบโจทย์ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 7th May 2015 เมื่อ 22:54
    [IMG][/IMG]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    แฮะๆ นึกภาพใกล้เคียง กะคงมี Seven Kingdom: Three kingdom

RTS เก่าๆ กะ มีพวก Civilization แต่คงไม่ใช่

แต่ก็แนะนำ Rise & Fall : Civilizations at War ก็สนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    Black&white

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นน้ะครับ แต่ที่ว่าไม่ใช่เลยอะครับบ ภาพมันอยู่ในหัวสมองถ้าสามารถถ่ายทอดออกมาได้ ก็คงได้เล่นเเล้วหล้ะครับ

มาที่เรื่องภาพ มันไม่ใช่เเนวภาพเเบบนี้นะครับมันออกไปทางการ์ตูนๆ นิดนึงคล้าย Havers Moon ประมานนั้นเเต่คุณภาพของภาพจะดีกว่านิดนึง !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Fate of Dragon

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bloodchaosgod อ่านกระทู้
    Fate of Dragon
    มันจะออกเเนวเกมนี้นะครับบ เเต่ภาพมันคนล้ะเเบบกันเลยครับ ตัวเกมคล้ายๆ กันยกทัพเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

ใช่หรือเปล่าคับ ถ้าใช่ก็ นี้เลย millenium myth มหาสงคราม 1000 ปี

สำหรับ Link Game ครับ ภาษาไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ReplicaEnix : 8th May 2015 เมื่อ 15:42

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    GTA V 10 ตัวอีกษร
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Rise of Nations เกมสร้างฐานพัฒนายุค

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ReplicaEnix อ่านกระทู้

ใช่หรือเปล่าคับ ถ้าใช่ก็ นี้เลย millenium myth มหาสงคราม 1000 ปี
    โอ้โห เก๋าจริงครับคนนี้ ใช่เลยครับ เกมนี้สมัยป.6 ร่วม 7 ปีเเล้วขอบคุณมากครับบหานานมากกก !!
    เเล้วพอจะมีที่ให้โหลดบ้างมั้ยครับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamwit1234 : 8th May 2015 เมื่อ 07:09

กล่าวขอบคุณ
    0
    Link

เช็คแล้วครับ link ยังไม่ตาย

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมก็อยากกลับไปเล่นมากเลยเกมนี้

แบบภาษาไทยด้วยนะ "ให้เรากินข้าวก่อนแล้วเราจะทำงานประโยคติดหูสุดๆ"

แต่!!!เครื่องเล่นไม่ได้ =_=

กล่าวขอบคุณ
    0
    อันที่ผมหามาให้นั้น ภาษาไทย นะครับ ส่วนตัวเกมเกาหลีนั้นหาง่าย แต่กลัวเล่นไม่รู้เรื่องกัน