ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97

จะเปลี่ยนวิ่งเป็นปั่นจักรยานครับ

คือทุกวันนี้ผมส่วนสูง170 หนัก 62
    แต่มันมีไขมันช่วงเอวกับที่นมอ่ะครับ และผมวิ่งในหมู่บ้านวันละ 500 เมตร 5 รอบ
    แต่คือตอนนี้รองเท้าพังครับ -.- เลยวิ่งไม่ได้ ตังก็ไม่มีซื้อใหม่
    อยากจะถามว่าถ้ามาปั่นจักรยาน 500 เมตรนี่ต้องปั่นกี่รอบถึงจะใช้พลังงานเท่าวิ่ง 5 รอบอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    449
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    1
    ปั่นไปเหอะสักครึ่งชั่วโมงกำลังดี หรือถ้าว่างหรือมีเวลามากก็สัก1ชั่วโมงก็ได้ ผมก็ออกกำลังกายวันหละครึ่งชั่วโมง

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ผมอยากจะออกกำลังกายแบบนี้เหมือนกันครับ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมว่ามันอยู่ที่สปีดการปั่นของคุณด้วย ถ้าเทียบกัน ปกติวิ่ง 500 เมตร 5 รอบก็ 2.5 กม

ปั่นจักรยาน ถ้าค่อยๆปั่น ผมแนะนำจำนวนรอบ 2 เท่าครับ น่าจะโอเคและชดเชยกันได้

รอเซียนปั่นจักรยานมาแนะนำเพิ่มละกันเน้อ

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    การปั่นจักรยานนั้นจะเบริ์นไขมันได้ช้ากว่าการวิ่งครับ
    จะเรียงการออกกำลังกายที่ได้ผลดีที่สุดในการลดไขมันนะครับ
    1.วิ่ง
    2.วายน้ำ
    3.ปั้นจักรยาน

เช่นคุณกินอาหารที่มีแคลโลลี 200 แคล ตามมาตราวัด 200 แคล ต้องวิ่งถึง 15 นาทีโดยความเร็ว 10 กิโลเมตรต่อชั่วโมงถึงจะลบล้าง แคลที่คุณกินไปครับ
    แต่เปลี่ยนกันคุณต้องการปั่นจักรยาน คุรต้องปั้นถึง 35 ว่านาที เพื่อลบล้าง แคลที่เรากินไปครับ

*อันนี้ผมมีหลายท่านมากครับทั้งผู้หญิงและผู้ชาย มาถามว่า จะลดช่วงเอวยังไงดี จะลดต้นขายังไงดี ลดนูน ลดนี้ยังไงดี
    ซึ่งตามปกติมันไม่มีท่าบริหารที่สามารถลดไขมันเฉพาะส่วนได้ครับ หากจะลดก็ลดทั้งหมดร่างกายครับ ซึ่งหลายคนบอกว่า วิ่งเเล้วขาใหญ่
    จากประสบการ์ณที่ผมออกกำลังกายคือ วิ่ง 5 กิโลเมตร 3 วันต่ออาทิต ขาผมยังเท่าเดิม แค่กระชับขึ้น

ผมแนะนำอยากเห็นผลเร็วๆ วิ่ง 3 ครั้งต่ออาทิตครับ
    โดยให้วิ่ง โดยที่ 60-70 % ของอัตราการเต้นสูงสุดของหัวใจ ตลอดการวิ่ง 30 นาทีครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ดูที่การกินของคุณด้วยครับ เหมือนวิ่งไปกินซีสเนยเยอะๆ ก็ไม่ไหวครับ

จริงผมไม่อยากเจอลึกเช่น ระบบ Metabolism ของท่านอยู่ระดับไหนครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    วิ่งหรือปั่นจักรยาน แค่นี้ไม่ลดความอ้วนหรอกคับ
    ต้องฟิตอัพด้วยฯลฯ ควบคุมอาหารด้วย
    ไม่ต้องห่วงคับของแบบนี้ถ้าชนะใจตัวเองได้
    ไม่เกิน ครึ่งปี เป็นคนใหม่คับขอบอก (เมื่อก่อนผมก็อ้วนเข้าใจคับๆ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    วิ่ง ว่ายน้ำ ปั่นจักรยาน เต้นแอโรบิก ช่วง 30 นาทีแรกร่างกายจะดึงพลังงานมาจากคาร์โบไฮเดรต ถ้าออกกำลังกาย 30 นาทีแล้วหยุด
    เหมือนแค่เราใช้พลังงานที่มีในร่างกายให้หมดไปเท่านั้นครับ (คาร์โบไฮเดรตส่วนเกินที่ไม่ได้ใช้งานเป็นเวลานานกลายเป็นไขมัน)
    ให้อดทนอีกนิดแล้วทำต่อไปอีก 15-30 นาที จะช่วยสลายไขมันได้ อย่างน้อยๆ 2 อาทิตย์จะเริ่มเห็นผล
    ในกรณีนี้ต้องทำเป็นประจำทุกวันครับ ถ้าทำๆหยุดๆ หรือทำนิดเดียวแล้วคิดจะชดเชยเวลาในวันอื่นๆ มันจะไม่ค่อยเห็นผลครับ
    Core i5 3570 | ASUS P8H77-M LE | Kingston Hyper-X DDR3 4GBx2 1600MHz | Gigabyte Radeon HD 7950 OC 3GB | Seasonic M12II 750W

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อย่าง คห ข้างบนบอกครับ ต้องเกิน 30 นาทีถึงจะเริ่มดึงมาเบิร์น ส่วนตัวไม่แนะนำให้ปั่น จกย แบบจริงจังครับ สังคมมันดูเหมือนจะดีก็จริง แต่การแข่งขันสูงมาก แข่งกันเบาแข่งกันแรง บางครั้งมือใหม่อาจจะท้อไปซะก่อนได้ เพราะรุ่นเก่าเก๋าๆเขาปั่นกัน 40+ ระยะทางอย่างต่ำๆก็ 20-30 กมต่อครั้ง ผมเองที่เลิกปั่นมา 2 ปีเพราะเตรียมตัวเอนท์พอกลับไปเจอแบบนี้เข้าก็ยังท้อเลยครับ หมดเงินไปกับการประดับหล่อเสริมสวยก็เยอะมากมาย เอาเข้าจริงๆประโยชน์ใช้สอยก็แค่ดูสวยขึ้นเบาขึ้นปั่นสบายนิดหน่อยเท่านั้นเองครับ แนะนำให้ จขกท วิ่งต่อไปจะดีกว่า ซื้อรองเท้าดีๆดีกว่าเอาเงินมาทุ่ม จกย ครับ ยกเว้นซื้อ จกย มาเพื่อการเดินทางแทนรถก็แนะนำครับ แต่ถ้าเอามาออกกำลังกายหล่ะก็อย่างที่บอกครับ ใจต้องแข็งจริงๆ ไม่งั้นมีหมดตูดแน่นอนครับ 555
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง