ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เล่นได้ครับ ภาพสวยมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    GOG เล่นได้ครับ ไม่มีปัญหา
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1

อือหืออออ.... TT แล้วทำไมของผมเป็นงี้ GOG
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    มีใครเป็นมั้ง ตอนเริ่ม cut scene ชอบ ค้าง เเต่ออกเข้าใหม่ก็หาย เเต่เล่นไปประ มาน 30-40 นาที พอเข้า cut scene ก็จะค้างอีก...?

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    เล่นได้ปกตินะครับ ผมว่าเกมส์นี้ก็งั้นๆอะ
    ใจผมชอบ the elder scrolls v skyrim มากกว่านะ
    ชอบตรงที่ว่า เนื้อเรื่อง + ความอิสระ
    อีกอย่างเกมส์นี้เงินโคตรแพงเลย ราคาขายอย่างถูกราคาซื้อนี้โคตรแพง
    ผมขายพรอย 300 ซื้อคืน 3000 เวนกำ บอกไว้แค่เนี้ย รวมๆเเล้ว หนุกครับแต่สู้ Skyrim ไม่ได้ - -

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    เล่นได้ปกตินะครับ ผมว่าเกมส์นี้ก็งั้นๆอะ
    ใจผมชอบ the elder scrolls v skyrim มากกว่านะ
    ชอบตรงที่ว่า เนื้อเรื่อง + ความอิสระ
    อีกอย่างเกมส์นี้เงินโคตรแพงเลย ราคาขายอย่างถูกราคาซื้อนี้โคตรแพง
    ผมขายพรอย 300 ซื้อคืน 3000 เวนกำ บอกไว้แค่เนี้ย รวมๆเเล้ว หนุกครับแต่สู้ Skyrim ไม่ได้ - -
    ตัวเกมเป็นแบบ open world ไปได้ทุกนอกจากเควสหรือเปล่าครับ หรือว่าเป็น open world หลอกๆแบบภาค2
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    เล่นได้นะครับ กราฟฟิกสำหรับผมค่อนข้างเฉยๆนะครับ ไม่ถึงกับสวยจ๋า แต่ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมาก

ปรับ High หมดครับ ปิด Hairwork ได้ FPS ประมาณ 40-50 มีตกไป 20-30 ช่วงคัทซีน

วิธีลงของผมนะครับ
    1.โหลดของ FULLGAME - FAIRLIGHT
    2.ลงเกม (ของผมมันขึ้นให้รีสตาร์ท ยัวไม่ต้องรีนะครับ)
    3.ลงเสร็จ ไปลง Release_Patch.exe ในโฟลเดอร์ Fairlight
    4.ลง DLC 2 ตัว
    5.รีเครื่อง เข้าเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ขอบคุณครับ แต่ผมยังไม่ค่อยกล้าโหลดกลัวเล่นไม่ได้ รอผู้มีสเปคต่ำมารีวิวละกันครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    โหลดจากเว็บนอกแทนก็ได้ครับ ผมไม่รู้ทำไมอยู่ๆ one2up ก็ทำไฟล์เสีย สงสัยเซิฟเขามีการปรับย้ายไฟล์นานๆเกิดได้ทีแต่ผมก็อัพใหม่แล้วพาร์ท 11 14 ลองโหลดทั้งสองใหม่
    ผมเอาไฟล์มาจากเว็บนอกนะเพราะตัวไฟล์ต้นฉบับเลยผมลบไปหมดแล้ว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ขอถามแบบ พื้นๆครับ พอดีได้หน้าไม้มาจากเควส จะกดใช้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ปรับ Ultra ปิดเฉพาะ Hairwork ภาคโคตรพ่อโคตรแม่สวยครับ Texture หิน ตึก บ้าน ผมชอบนะ ทำสวยดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    ขอถามแบบ พื้นๆครับ พอดีได้หน้าไม้มาจากเควส จะกดใช้ยังไงครับ
    เมาส์กลางค้างไว้ครับ พอมันง้างก็ปล่อยออก
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    วิธีลงแบบ Unlock GOG นะครับ เอาแบบง่ายๆ

1. สร้างโฟล์เดอร์ ที่ c:\GOG Games (เว้นวรรคด้วย)
    2. แตกไฟล์ไปไว้ในข้อ 1 ก็จะได้เป็น C:\GOG Games\The Witcher 3 Wild Hunt
    3. ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ Registry ตอบตกลง
    4. ติดตั้งไฟล์ Day one Path (คือไม่ต้องสนใจอะไร ตอบตกลงอย่างเดียว)
    5. ติดตั้ง DLC ทั้ง 2 ไฟล์ ไม่ต้อง Luance ตอนติดตั้งเสร็จทั้ง 2
    6. เข้าไปที่โฟลเดอร์เกมส์ x64 คลิกขวาที่ไฟล์ witcher3.exe > Send To > Desktop

เล่นได้ครับ Win8 64bit สบายๆ เกมส์นี้คุยกันเยอะดีแท้ เฮยยยยย
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ่านวิธีลงดูดีๆ ทำตามทุกขั้นตอน ลงแล้ว จะเล้นได้ 100000000000000000000000% ขอบคุณสำหรับเกมดีๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    ตัวเกมเป็นแบบ open world ไปได้ทุกนอกจากเควสหรือเปล่าครับ หรือว่าเป็น open world หลอกๆแบบภาค2
    open world เหมือนกันครับ มีเควสย่อยเยอะมากระบบต่อสู้ก็ดีมากแต่การเลือกใช้มันบังคับนะ
    หน้าไม้ยิงไม่เข้าเลยถ้า เวลเท่ากัน วิธีฆ่าไวที่สุดขี่ม้าฟัน (ผมเวล5ฆ่าโจรเวล20ได้โดนการขี่ม้าถ้าลงไปสู้ตายห่าอย่างเดียว)
    เราไม่สามารถซุ่มยิงหรือลอบฆ่าได้เลยแม้แต่ตัวเดียว คือง่ายๆระบบสร้างเราไว้เป็นนักรบนะครับ
    จะบอกว่าวิ่งเควสหลังอย่างเดียวก็ไม่ได้เวลขึ้นไม่ทัน monster สู้ไม่ได้อีก - - เก็บเวลได้ช้ามาก

กล่าวขอบคุณ
    538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    open world เหมือนกันครับ มีเควสย่อยเยอะมากระบบต่อสู้ก็ดีมากแต่การเลือกใช้มันบังคับนะ
    หน้าไม้ยิงไม่เข้าเลยถ้า เวลเท่ากัน วิธีฆ่าไวที่สุดขี่ม้าฟัน (ผมเวล5ฆ่าโจรเวล20ได้โดนการขี่ม้าถ้าลงไปสู้ตายห่าอย่างเดียว)
    เราไม่สามารถซุ่มยิงหรือลอบฆ่าได้เลยแม้แต่ตัวเดียว คือง่ายๆระบบสร้างเราไว้เป็นนักรบนะครับ
    จะบอกว่าวิ่งเควสหลังอย่างเดียวก็ไม่ได้เวลขึ้นไม่ทัน monster สู้ไม่ได้อีก - - เก็บเวลได้ช้ามาก
    ปัญหาอีกอย่าง คือมันคุยกันเยอะมาก เยอะจนปวดหัว แปลกันมั่วเลยเชียว
    ตายง่ายด้วยอ่ะ ลงไปฆ่าไอ้ตัวดำๆ อยู่ข้างแม่น้ำ โดนปึงเดียว ตายเฉย 555+
    ีรีเลือดไม่ทัน!
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    แนะนำเทคนิคการเล่นครับขี่ม้าครับ จะทำให้ตีแรงมากแต่ไม่เท่ กดโจมตีค้างไว้จะทำให้ทุกอย่างช้าลง(บนหลังม้า)
    ผมฆ่ามังกรตัวแรก ผมเวล6 มันเวล20 ใช้เวลเกือบชั่วโมง
    ปล.ม้าตกใจเวลาสู้นะครับ ตกม้าทีระวังได้โหลดเซฟ 555+

กล่าวขอบคุณ
    168
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ addin อ่านกระทู้
    ปัญหาอีกอย่าง คือมันคุยกันเยอะมาก เยอะจนปวดหัว แปลกันมั่วเลยเชียว
    ตายง่ายด้วยอ่ะ ลงไปฆ่าไอ้ตัวดำๆ อยู่ข้างแม่น้ำ โดนปึงเดียว ตายเฉย 555+
    ีรีเลือดไม่ทัน!
    ถูกต้องที่สุด
    แนะนำขี่ม้าครับลองเอาไปใช้ดู ตัวอยู่ในน้ำเราสู้ไม่ได้เลยครับเพราะตีในน้ำไม่ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    DLC ไปใส่ครงไหนครับ(ไม่รู้จริงๆ)

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    เล่น Dragon Age Inquisition อยู่ ยังไม่จบเลย GTA V อีก เล่นไม่ทันครับ รอ โหลด Repack หละกันครับผม หมดตังค์ซื้อแท้ไปเยอะแล้ว ช่วงนี้กินแกลบครับ ฮ่าๆ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ปิด Hairwork การ์ดแดง fps พุ่งเลย ส่วนกราฟิกเฉยๆมากเพราะโดน เนิฟ ไปแล้ว ไม่กล้าให้สวยกว่า คอนโซล มากไป 555

กล่าวขอบคุณ
    538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siam_long อ่านกระทู้
    DLC ไปใส่ครงไหนครับ(ไม่รู้จริงๆ)
    คือ DLC มันจะลงลำดับสุดท้ายอ่ะ
    มันจะวิ่งไปลงอัติโนมัติ ตาม Registry มันฝังไว้แต่แรก ตอบ OK ไปเลย มันเข้าเอง (มั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมโหลดมาตอนลง error ตลอดเลยเซ็ง dvd1 อ่ะมันเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ งง

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vincentghost อ่านกระทู้
    ผมโหลดมาตอนลง error ตลอดเลยเซ็ง dvd1 อ่ะมันเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ งง
    ช่วยจำกันด้วยนอกจาก rar เสียมันก็มีเรื่องไฟล์ setup เสีย แก้ง่ายสุดคือถ้าโหลดแบบ rar มาให้แตกไฟล์มาใหม่ดู มันอาจเสียระหว่างแตกไฟล์
    แต่ถ้าโหลด 1 part ได้ iso มาเลยมีแต่ต้องโหลดใหม่ (อาจเสียเพราะการใช้โปรแกรมช่วยโหลดหรือปัจจัยต่างๆนาๆ)

ตัวอย่างที่ตอบไว้แล้ว แม้จะต่างข้อความแต่มันเรื่องเดียวกัน

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2622376

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ addin อ่านกระทู้
    คือ DLC มันจะลงลำดับสุดท้ายอ่ะ
    มันจะวิ่งไปลงอัติโนมัติ ตาม Registry มันฝังไว้แต่แรก ตอบ OK ไปเลย มันเข้าเอง (มั้ง)
    dlc 2 ตัวไปหาได้จากที่ไหนในเกมส์ครับ

Tags for this Thread