ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 56789 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ต้องถามแฟน repack ละ 4GB เนี่ยคุณโหลดเพิ่มไม่ได้หรือยังไงครับ ผมไม่อัพบางเกมเพราะเห็นมันลดขนาดไฟนิดเดียวเอง
    แต่ทำไมครับ แฟน repack ต้องการลดขนาดการโหลด หรือโหลดเพราะต้องการคำว่า REPACK แปะอยู่ผมผมชักไม่แน่ใจ

จะอัพก็อัพได้แต่หลายเกมผมพิจารณาแล้ว FULL มันย่อมดีกว่าที่จะลงทุนโหลด หาก repack ลดอะไรไม่ได้มากเลย

แต่ถ้าแฟน REPACK ตอบว่าไม่ได้สนขนาดอย่างที่ผมคิด แต่สนป้ายกำกับว่า REPACK ก็จะพิจารณาใหม่ครับ

repack 17.9GB / Full 22.7GB
    ผมไม่เก่งลงCrack ลงอัพเดทครับ ลงไปทีไร ชอบเล่นไม่ได้ขึ้น stop working ประจำ ลง repack ตัวเดียวคือจบครับ ตามนั้นครับ ถ้า คุณ ramis ไม่สะดวกอัพให้ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ได้ว่ากัน

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ie37niceza อ่านกระทู้
    ผมไม่เก่งลงCrack ลงอัพเดทครับ ลงไปทีไร ชอบเล่นไม่ได้ขึ้น stop working ประจำ ลง repack ตัวเดียวคือจบครับ ตามนั้นครับ ถ้า คุณ ramis ไม่สะดวกอัพให้ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่ได้ว่ากัน

1- repack เขาก็ใช้ Crack เดียวกันแต่มันลงให้อัตโนมัติเท่านั้นไม่ใช่ว่ามันไม่ได้ใช้ Crack เลย ถ้า stop working มันเกี่ยวกับเครื่องหรือเบสิคการลงแคร็กอะไรของคุณเองมากกว่า
    2- update ก็บอกอยู่ว่ามันคืออัพเดท มันย่อมมาทีหลัง จะให้เขาทำ repack โดยลงอัพเดทก่อนหน้าทั้งๆที่มันยังไม่มาได้ยังไงครับ บางเกมมันก็ต้องตามอัพเองเช่นกันไม่ใช่ว่าลงแล้วไม่ต้องอัพเดทอะไรอีกเลยก็ได้

ดังนั้นสิ่งที่ผมถามก็เลยไปตกแค่ประเด็นขนาดการ DOWNLOAD เท่านั้น repack ส่วนมากไม่ได้ลดขนาดเกมหลังลงเสร็จเลยบางคนเข้าใจผิดว่าลดขนาดทุกอย่างลงมา
    มันเกมเดียวกันนะครับจะไปลดขนาดตัวเกมลงได้ยังไง แค่ขนาดของตัว install เท่านั้น ข้อนี้หลายคนคิดไม่ถึงมาก

เช่นเกียวกับ จริงที่บางเกมนานๆไปมันมีแพทหรืออาจมีแคร็กเพิ่มมามากมายจนอาจยุ่งยากขึ้นอันนั้นถ้ามี repack แบบรวมๆมาเลยนั่นใช่ครับ แต่ประเด็นผมหมายถึงกรณีเกมที่มันยังไม่ได้มีอะไรยุ่งยากเลย
    สิ่งที่ต่างกันก็แค่คุณอาจต้องลงแคร็กเองบ้างเท่านั้นซึ่งมันเป็นเบสิคพื้นฐานทำง่ายๆก็อปไฟล์วางแค่นั้นเอง ตรงนี้มันเลยไปตกแค่เรื่องขนาด DOWNLOAD เท่านั้น

ปล. ผมบอกแล้วผมอัพให้น่ะได้ แต่ผมถามเพราะผมมองความคุ้มค่าและความจำเป็นแล้วบางเกมมันไม่จำเป็นเลยที่จะต้องจ้อง repack ไงครับก็บอกแล้ว
    ถึงได้ถามว่าแล้วแฟน repack มองจุดไหนกันถึงจ้อง repack มากกว่าแม้ขนาดและความยุ่งยากของเกมนั้นๆแทบไม่ได้ต่างกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    gog patch 1.03 เล่นได้ครับ
    ไม่ชอบ"เห่า" ไม่ชอบ"เลีย" ไม่หน้า"ตัวเมีย" ค.คน"ส้นตีน" ติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เกมส์นี้ไม่มีcrack เน้อ ทำตัวที่เค้าแนะนำมาก็เรียบร้อยเเล้วครับ ตัวrepack สำหรับเกมส์ตัวนี้เค้าก็ทำตัวเข้าเกมส์มาเลยละครับ ตามสะดวกกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เห็นด้วยกับพี่ ramis ยิ่งเด๊๊ยวนี้เน็ตทั่วไปก็เร็วกันหมดแล้ว ขนาดต่างกันนิดหน่อยโหลดแปปเดียวเอง 4 gb ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    กด วิ่งไงหว่า กดไม่ไป ผมกด w+ shiftซ้ายค้าง แล้วมันก็ไม่ยอมวิ่ง มันเอาแต่เดิน... ปกติ ชอบขี่ม้าเอา พอทำเควสในเมือง ใช้วิ่ง ตามซอกซอยจะสะดวก กว่าขี้ม้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Exclamation

ขออนุญาตถามทางแก้หน่อยครับ ผมใช้ตัวเกมของ FULLGAME - FAIRLIGHT ลงอัพเดท1.3แล้ว ไม่ได้ลง DLC ครับ

ปัญหาคือ เอฟเฟคแสดงผม(Hairwork)มันไม่ยอมปิดการทำงานครับ ตั้งค่าในออฟชั่นให้ปิดการทำงานไปแล้ว แต่พอกลับเข้าไปในเกม เอฟเฟคก็ยังแสดงผลอยู่ FPSดรอปมาก

พอมีวิธีแก้ไข แนะนำบ้างหรือป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bin022476 : 23rd May 2015 เมื่อ 23:24

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    กด วิ่งไงหว่า กดไม่ไป ผมกด w+ shiftซ้ายค้าง แล้วมันก็ไม่ยอมวิ่ง มันเอาแต่เดิน... ปกติ ชอบขี่ม้าเอา พอทำเควสในเมือง ใช้วิ่ง ตามซอกซอยจะสะดวก กว่าขี้ม้า
    ลองกด Ctrl ครั้งนึง กด w มันจะวิ่งเหยาะๆ กด Ctrl อีกครั้ง มันจะเปลี่ยนเป็นเดิน แต่ถ้า w+ shift ค้าง มันจะวิ่งเร็ว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

Red face

Windows 8.1 FULLGAME - FAIRLIGHT + UPDATE v1.03-BAT + 2 DLC ลงเล่นได้ไม่มีปัญหา สเปคเครื่องตามลายเซ็นเลยครับ ปรับสุดหมด ถุ้ยยย 555

ผมล่ะชอบฉากนี้จริมๆ 18+

พลังบีบไข่ 55555555 คิดไรกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 987654321 : 24th May 2015 เมื่อ 01:23
    | CPU : Intel Pentium Classic (P54C) | RAM : 128 MB DDR1 x2 | GPU : GeForce4 MX 420 | Windows : 1.0 - 16 bit | VGA : 5 นิ้ว ความระเอียด 144p |

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ทำไงดี แปลไม่ทัน มันคุยกันเยอะเกินอ่ะ 555+
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ addin อ่านกระทู้
    ทำไงดี แปลไม่ทัน มันคุยกันเยอะเกินอ่ะ 555+
    ผมอาศัย ดูคลิปในยูทูป ครับ ขยันเซฟเกมบ่อยๆ บางที ทำผิด คุยผิด เควสเปลี่ยนไปต่อไม่ได้ ไรงี้ จะได้ โหลดเซฟมาเล่นใหม่ได้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aphisak_bell อ่านกระทู้
    ลองกด Ctrl ครั้งนึง กด w มันจะวิ่งเหยาะๆ กด Ctrl อีกครั้ง มันจะเปลี่ยนเป็นเดิน แต่ถ้า w+ shift ค้าง มันจะวิ่งเร็ว
    ผมก็กดตามนั้น นะ แงๆ ผมกดปุ่มctrl 1ครั้งแล้ว กดw มันก็เดิน พอกดctrlอีก1ครั้ง+w มันก็ยังเดิน พอกดw+ shift ค้างมันก็ไม่วิ่ง งงมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถามหน่อย จะใช้ครกไฟกะระเบิดกดตรงไหนครับ ใช้จอยครับ

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    ผมอาศัย ดูคลิปในยูทูป ครับ ขยันเซฟเกมบ่อยๆ บางที ทำผิด คุยผิด เควสเปลี่ยนไปต่อไม่ได้ ไรงี้ จะได้ โหลดเซฟมาเล่นใหม่ได้
    ผมยอมพักยกเกมส์นี้ชั่วคราวครับ เล่นไปไกลแล้วล่ะ แต่ไปดูแคชเกมส์ของหลายๆ คน ทั้งนอกและไทย
    ผมว่าผมแปลมั่วไปหมด เลยเล่นเควสไม่ตรงตามที่คิด
    รอ Hearth Rocker แคชอีกทีค่อยกลับมาเล่น ยอมเรื่องภาษาที่อ่อนมากๆ อ่ะ เฮยยย อยากกลับไปเรียนใหม่เด้
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    dlc นี้มีอะไรบ้างเหรอครับ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    dlc นี้มีอะไรบ้างเหรอครับ?
    อานม้า หน้ากากม้า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    หลังจากลง DLC แล้วผมปรับภาพสูงไม่ได้เลยครับเหมือนมันปรับ low ตลอดเวลาน้ำตาจะไหลแล้ว
    ช่วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    หมายถึงม้าหรือเปล่าคับ ถ้าเป็นม้าวิ่งเต็มที่ กด W+double Shift (เหมือนกด doubleclick นั้นแหละคับ) ม้าวิ่งเหยาะๆ W+กดShiftค้าง ถ้าเป็นตัวละครก็เป็นอย่างที่คุณ Aphisak_bell บอกคับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ตัวเกม GOG เล่นได้ครับ //กินสเปคสุด
    witcher3-2015-05-23-15-49-19-813 by Ponsgakorn Pongsa, on Flickr
    witcher3 2015-05-23 15-49-25-903 by Ponsgakorn Pongsa, on Flickr

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผมก็กดตามนั้น นะ แงๆ ผมกดปุ่มctrl 1ครั้งแล้ว กดw มันก็เดิน พอกดctrlอีก1ครั้ง+w มันก็ยังเดิน พอกดw+ shift ค้างมันก็ไม่วิ่ง งงมาก
    มี icon Overweight สีแดงๆตรงแถบสถานะมั้ยครับ ถ้ามีแสดงว่าของที่แบกมาน้ำหนักเกิน จะทำให้วิ่งไม่ได้และมุมกล้องจะใกล้ตัวด้วย ต้องทิ้งของหรือขายของบางส่วนครับ

เช็คน้ำหนักได้จาก หน้าต่างไอเทม ด้านบน จะมี น้ำหนักบอกเช่น 59/90 ครับ (เลขหน้าคือจำนวนน้ำหนักของในตัว เลขหลังคือจำนวนน้ำหนักที่แบกได้)

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphiroth อ่านกระทู้
    มี icon Overweight สีแดงๆตรงแถบสถานะมั้ยครับ ถ้ามีแสดงว่าของที่แบกมาน้ำหนักเกิน จะทำให้วิ่งไม่ได้และมุมกล้องจะใกล้ตัวด้วย ต้องทิ้งของหรือขายของบางส่วนครับ

เช็คน้ำหนักได้จาก หน้าต่างไอเทม ด้านบน จะมี น้ำหนักบอกเช่น 59/90 ครับ (เลขหน้าคือจำนวนน้ำหนักของในตัว เลขหลังคือจำนวนน้ำหนักที่แบกได้)
    ไช่เลยท่าน มิน่า ละมันหนักเกิน วิ่งไม่ได้ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ถามท่านผู้รู้ครับกดใช้หน้าไม้ตัวอะไรครับ
    คอมฯกากๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    กดลูกกลิ้ง mouse ครับโผมมม

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ถามทีครับเรามีปัญหา เล่นไปสักพักภาพจะนิ่งและเกมจะหลุดไปเลยอะครับ มีวิธีแก้ไหม
    ทำตามวิธีลงทุกอย่างแล้ว
    i5-3470
    G660ti
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    มายืนยันครับเล่นได้ 100% ครับ
    DEVIL MAY CRY 4

Tags for this Thread