ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250

Question เน็ตกี่mb ถึงจะเล่นเกมเซิฟเมกาแบบไม่แลคครับ?

พอดีจะติดเน็ตของ True อ่ะครับ อยากรู้ว่าต้องติดเน็ตกี่เมก ถึงจะไม่แลค แบบให้ปิงเหลือไม่เกิน100อ่ะครับ
    แล้วต้องติดสายสัญญาณแบบไหนดีสุดอ่ะครับ งงตรงสายสัญญาณเนี่ยแหละ เดี๊ยวใยแก้ว เดี๊ยวเคเบิลเดี๊ยวสายโทรศัพท์ มึน
    มันต่างกันอย่างไร
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมใช้ของ 3bb 30mb อยู่ครับ
    เล่นเซิฟนอกก็ไม่ค่อยแลคนะ

ส่วนเคเบิ้ลกับใยแก้ว สรุปสั้นๆเลยนะครับ ใยแก้วดีกว่า เร็วกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    แนะนำให้ติดของ True ครับ 30mb 799.- แถม True Vision ฟรีด้วยครับพอดีผมเป็นคนรับเหมาติดตั้งอ่ะครับ
    ทางทรูนั้นให้เน็ตได้เกิน 30mb ตอน Test speed ให้ลูกเกิน 45+ เกือบทุกราย Upload ก็ประมาณ 3 mb+
    ส่วนเรื่องปิงนั้น ก็ใช้โปรแกรมช่วยเลยครับเช่นโปรแกรม WTFast แนะนำครับ ใช้ฟรี 1 เดือน
    โปรแกรม VPN มีมากมาย ของไทยก็มีครับ
    Rock !!!!!\m/ !!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    fiber optic ครับ ไม่แลค

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ไปเล่นเครื่องของ NASA ไม่ lack 100%

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkpas อ่านกระทู้
    แนะนำให้ติดของ True ครับ 30mb 799.- แถม True Vision ฟรีด้วยครับพอดีผมเป็นคนรับเหมาติดตั้งอ่ะครับ
    ทางทรูนั้นให้เน็ตได้เกิน 30mb ตอน Test speed ให้ลูกเกิน 45+ เกือบทุกราย Upload ก็ประมาณ 3 mb+
    ส่วนเรื่องปิงนั้น ก็ใช้โปรแกรมช่วยเลยครับเช่นโปรแกรม WTFast แนะนำครับ ใช้ฟรี 1 เดือน
    โปรแกรม VPN มีมากมาย ของไทยก็มีครับ
    ติดตั้งแบบนี้ มีโทรศัพท์บ้านพ่วงด้วยไหมครับ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    เร็วแค่ไหนก็แลคครับ ยังไงก็ต้องพึ่ง vpn ถ้าจะเล่นเกมเซิฟนอก อย่างผมเล่นtera(eu) ปิงประมาณ 270 พอใช้ WTFast ลดมาเหลือประมาณ 220 อันนี้ตั้งค่าอัตโนมัติ แต่ถ้าแนะนำใช้ของ Play speed จะดีกว่าแต่เสียเงินเดือนละ 300 ก็คุ้มนะถ้าเล่นจริงๆจังๆ Play speed เราติดต่อกับเจ้าหน้าที่แล้วบอกเกมที่เล่นแล้วเค้าจะเซทให้เราครับสะดวกดี

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    ติดตั้งแบบนี้ มีโทรศัพท์บ้านพ่วงด้วยไหมครับ
    อยากรู้ด้วยคนครับ พอดีจะติดเน็ตหอนะไม่รู้ผ่านสายโทรศัพได้ป่าว
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ไปเล่นเครื่องของ NASA ไม่ lack 100%
    Lag ไม่ใช่หรอครับ -.-
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    Lag ไม่ใช่หรอครับ -.-
    ปล่อยคนนั้นเค้าไปเถอะครับ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fear191 อ่านกระทู้
    อยากรู้ด้วยคนครับ พอดีจะติดเน็ตหอนะไม่รู้ผ่านสายโทรศัพได้ป่าว
    ลากสายเคเบิ้ลเข้าหอพัก->พ่วงเข้าช่องเน็ตของห้องเรา ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าหออื่นเป็นแบบใหนแต่หอพักเก่าผมเค้าทำแบบนี้ มีช่องเสียสายเน็ตภายในห้องอ่ะ ตอนเค้ามาติดผมก็ไปนั่งเฝ้าตั้งแต่ติดตั้ง-เทส-จ่ายเงิน(อันนี้สายมันเกินมานิดนึง) ก็กลัวเจ้าของหอแชร์เน็ต 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 17th May 2015 เมื่อ 21:06

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ใช้ของ CAT อ่ะชัวสุด ถ้าในพื้นที่ไม่มีปัญหาเน็ตหลุดนะ เล่นนอกสบายมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    กี่ MB ก็ช่าง แลคเหมือนเดิมๆ ถ้า PING เยอะ
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    ผมก็ทำงานรับเหมาติดตั้งทรูครับ มันติดได้ทั้งแบบมีโทรศัพท์บ้านกับไม่มีครับ
    ถ้ามีโทรศัพท์บ้านจะเสียรายเดือนเพิ่มขึ้น49บาทมั้งนะครับไม่แน่ใจลูกค้าไม่ค่อยขอโทรศัพท์บ้าน
    โทรศัพท์บ้านจะโทรฟรี100นาทีทุกเดือนด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ขยายเขตการให้บริการตามปริมนทลบ้างเหอะ มีแต่ในเมือง บ้านนอกอย่างผมจำใจใช้ 3bb อย่างเดียว

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ผม tot 6mb เล่นได้ เล่นได้สบาย ๆ ครับ