ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549

Post Unleashed News Update : หนังจบอารมณ์ไม่จบ 5 เกมน่าเล่นหลังชม Mad Max!!!

◄ Unleashed News Update ►
    หนังจบอารมณ์ไม่จบ 5 เกมน่าเล่นหลังชม Mad Max!!!

.....................

ช่วงนี้กระแสของหนังเรื่อง Mad Max: Fury Road กำลังมาแรงแซงหนังเรื่องอื่นจนหมด
    วันนี้ผมขอเสนอ 5 เกมแนะนำให้คุณไปมันส์อย่างต่อเนื่องหลังเดินออกจากโรงภาพยนตร์

1. FUEL

เริ่มต้นกันด้วยเกมแข่งรถซิ่งข้ามโลกที่แม้อาจจะไม่มีฉากต่อสู้หรือยิงกันสุดมันส์แต่ทดแทนด้วยโลกของเกมที่น่าสนใจแทน Fuel
    มีฉากหลังเป็นโลกที่ล่มสลายหลังเกิดการเปลี่ยนแปลงของสภาพอากาศ จุดเด่นของ Fuel คือการได้ขับรถผ่านโลกที่ล่มสลายในฉากขนาดใหญ่สุดๆ
    ( 14400 ตารางกิโลเมตร) ในโหมด Free Roam ผู้เล่นสามารถขับรถไปที่ไหนก็ได้ภายในแผนที่อันกว้างใหญ่นี่ (โดยโหลดเกมเพียงแค่ครั้งเดียว)
    ตัวเกมมียานพาหนะมากมายหลายแบบให้คุณได้เลือกใช้ไม่ว่าจะเป็น มอเตอร์ไซค์ รถบรรทุก ATVs รถบักกี้ หรือ Hover Craft ยิ่งไปกว่านั้นตัวเกม
    ยังเปิดโอกาสให้คุณได้ปรับแต่งรถและตัวละครของคุณอีกด้วย

ข้อเสียสำคัญของตัวเกมก็คือการที่ Ai ของเกมค่อนข้างจะ “ผิดปกติ” (แซงนำผู้เล่นมาตลอดเกมและมาช้าลงช่วงท้ายให้เราแซงเอาชนะ)
    หรือการที่ Challenge ปลดล็อคของต่างๆนั้นดูไม่คุ้มค่าการลงแรง

แม้ในแง่เกม Racing แล้วตัวเกมจะไม่ประสบความสำเร็จเท่าไหร่แต่ Fuel ก็นำเสนอโลกที่ล่มสลายอันงดงามให้เกมเมอร์
    ได้เข้าไปลองสัมผัสชื่นชมกันดู ตอนนี้ตัวเกมไม่ขายแล้วบน Steam แต่เว็บไซท์อื่นๆยังพอมี Fuel ขายอยู่ในราคา 300 บาท ครับ

2. Hard Truck Apocalypse

เป็นอีกหนึ่งเกมโบราณที่เกมเมอร์ยุคนี้และเกมเมอร์ส่วนใหญ่อาจจะไม่รู้จักเพราะ Hard Truck Apocalypse นั้นเป็นเกมในรูปแบบที่เรียกได้ว่า
    เป็นเกม “เกรด B” นั่นเอง ผลงานการสร้างของทีม Targem Games ทีมงานจากแดนรัสเซียชิ้นนี้มีหลายอย่างที่น่าสนใจ รูปแบบการเล่นของเกม
    นั้นเป็นเกมแนว RPG Open World ที่ผู้เล่นจะได้บังคับ “รถ” หุ้มเกราะคันใหญ่ยักษ์ของตนเองออกบุกตะลุยไปทั่วโลกที่อารยธรรมล่มสลายไปแล้ว
    เป้าหมายของเกมก็คือการเดินทางไปยังเมืองต่างๆค้าขายกับเหล่าผู้คน ออกทำภารกิจ ปรับแต่งรถของตนเองและออกลุยทำลายเหล่าศัตรูที่อยู่ระหว่างทาง

แม้ตัวเกมจะไม่ได้สมบูรณ์แบบยอดเยี่ยมแต่สำหรับคนที่ชื่นชอบเกมแนวนี้ก็น่าจะชอบ Hard Truck Apocalypse ได้ไม่ยากครับ
    แม้กราฟฟิกในเกมจะตกยุคไปเสียหน่อยเพราะตัวเกมออกวางจำหน่ายมาแล้วกว่า 10 ปี แต่ข้อดีก็คือเครื่อง PC ทุกวันนี้น่าจะเล่นเกม
    นี้ได้ทุกเครื่องอย่างแน่นอน แถมราคาใน Steam ตอนนี้ก็ขายภาคหลักอยู่ที่ 189 บาทเท่านั้น

ยิ่งไปกว่านั้นภาคเสริมแยก (ไม่จำเป็นต้องมีภาคหลัก) อย่าง Hard Truck: Apocalypse Rise Of Clans
    (เพิ่มแผนที่และของใหม่พร้อมเนื้อเรื่องใหม่) ตอนนี้ลด 66% ขายอยู่ใน steam 50 บาทเท่านั้นครับ
    ใครสนใจอยากซื้อตามไปดูได้เลย ตรงนี้ (ลดถึงวันที่ 18 นี้เท่านั้น)

3. Borderlands

เป็นอีกหนึ่งเกมดังที่ไม่จำเป็นต้องแนะนำอะไรกันมากมาย ออกกันมาแล้วถึง 3 ภาคไปเลือกเล่นกันได้ตามความต้องการ
    ถึงแม้โลกในเกมจะออกแนวสดใสไปเสียหน่อยแต่เนื้อหาส่วนใหญ่ของเกม Borderlands นั้นก็เรียกได้ว่ายกมาจาก Mad Max
    เลยทีเดียว ทั้งการต่อสู้สุดมันส์ การซิ่งรถออกตะลุยสำรวจดินแดน หรือเหล่าโจรโรคจิตกับเอกลักษณ์สุดแนวแสนโดดเด่นที่มีอยู่เต็ม
    ไปหมดพร้อมรอรับกระสุนของพวกเรา จุดเด่นและความสนุกของ Borderlands อยู่ที่การคุณสามารถชวนเพื่อนตั้งแก๊งค์ 4 หน่อออกบุกตะลุยภายในโลกแห่งนี้ได้

ภาพสีสันสุดสดใส มุกตลกหน้าตายสุดกวน Teen และการต่อสู้สุดเร้าใจ
    ก็ส่งให้ Borderlands เป็นอีกหนึ่งเกมดังที่ผมคงไม่ต้องแนะนำอะไรกันมากไปกว่านี้แล้ว

4. Rage

หากนับเฉพาะเกมที่ออกวางตลาดออกมาแล้ว ณ เวลานี้ เกมที่ให้อารมณ์ความรู้สึกเหมือนว่าได้เข้าไปอยู่ในโลกของเกม Mad Max
    มากที่สุดก็คงต้องเป็นเกมที่มีชื่อว่า Rage เกมนี้ นี่คือเกมที่มีทุกอย่างที่แฟนหนัง Mad Max ต้องการ โลกหลังการล่มสลาย ภาพสุดงดงาม
    การต่อสู้สุดมันส์ การแข่งและปรับแต่งรถ บดขยี้ศัตรูด้วยรถสุดรักของคุณที่ลงทุนลงแรงปรับแต่งมากับมือ ออกทำภารกิจช่วยเหลือชาวบ้าน
    เพื่อหาเงินมาพัฒนารถและอาวุธของคุณ แม้โลกภายในเกมอาจจะไม่ได้กว้างใหญ่สุดขอบฟ้าและภารกิจส่วนใหญ่ในเกมก็ไม่ได้หลากหลาย
    หรือน่าสนใจแต่ก็ไม่อาจบดบังข้อดีส่วนอื่นๆของเกมให้หมดไปได้

Rage เป็นอีกหนึ่งเกมชั้นเยี่ยมที่เกมเมอร์ทุกคนควรจะหามาลองสัมผัสไม่จำเป็นว่าคุณต้องอินกับหนัง Mad Max มาก่อน
    แถมตอนนี้ตัวเกมจะวางขายในราคาถูกแสนถูกกับค่าตัวเพียงแค่ 369 บาทเท่านั้นใน Steam แถมปัจจุบันนั้นเครื่อง PC
    ธรรมดาๆในปัจจุบันก็สามารถเล่น Rage ได้อย่างลื่นไหลแล้วครับ

5. Mad Max

และสุดท้ายก็คงจะไม่พูดถึงไม่ได้สำหรับเกม Mad Max ที่กำลังอยู่ในระหว่างการพัฒนาของ
    ค่าย Avalanche Studios กับสร้างซีรีส์สุดมันส์ระเบิดภูเขาเผาประเทศอย่าง Just Cause

สำหรับตัวเกม Mad Max นั้นมีกำหนดการวางจำหน่ายอยู่ในวันที่ 1 เดือน กันยายน
    (แถม George Miller ผู้กำกับตัวหนังโรงก็เข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องอย่างมากในการพัฒนาเกม)

\แม้อาจจะต้องรอนานกันสักหน่อยแต่ผลงานที่ผ่านมาของ Avalanche ก็น่าจะทำให้เราไว้วางใจได้ แถมสื่อหลายสำนักก็วางตัวให้เกมนี้
    อาจเป็นเกมม้ามืดอีกเกมที่โผล่มาสร้างความแปลกใจให้กับเกมเมอร์แบบเดียวกับที่ Shadow of Mordor เคยทำสำเร็จมาแล้วในปีก่อน
    ยังไงก็อดใจรอกันนิดนึงปลายปีนี้น่าจะได้สัมผัมเกมที่เป็น Mad Max แบบเต็มเนื้อเต็มตัวเต็มชื่อกันอย่างแน่นอน

EDIT POST BY ME
    CREDIT BY GAMINGDOSE

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHUNGOLF : 19th May 2015 เมื่อ 15:36

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    มี 4 2เกม อ่านดูตอนแรกๆ งง เอ้า ไหงนับมี 4 นะ 555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    MADMAX ถ้าเป็นแบบ ะhe amaxzing spiderman นี่คือจบ
    เนื้อเรื่องเดียวกับหนังแค่มี มิชชั่นให้ต่อยโจรปล้นเล็กๆ น้อยๆเพิ่มมา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    www.facebook.com/sengmonday
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    แก้เลข 4 เป็น 5ด้วยนะครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ใช่เลยเห็นตัวอย่างหนังนึกถึง Rage ก่อนเลย 55
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    หนัง มัน อิ๊บอ๋าย

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    Rage ยังคงเป็นเกมที่ผมเล่นมาจนถึงทุกวันนี้เลย คุ้มกับที่เสียตังซื้อจริงๆเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    หนังนี่อยากบอกว่า ไม่ดูนี่พลาดครับ โคตรมันเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เกมไม่รู้ แต่หนังนี่มันส์โคตรๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Fallout 3 - New vegas + Mod ?

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ทำไมfalloutไม่ติดกะเค้า lol

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    Borderlands นี่แหละ เข้า สโลแกน สุดๆ ล่ะ!!!

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    MADMAX ถ้าเป็นแบบ ะhe amaxzing spiderman นี่คือจบ
    เนื้อเรื่องเดียวกับหนังแค่มี มิชชั่นให้ต่อยโจรปล้นเล็กๆ น้อยๆเพิ่มมา
    ข่าวออกนานเเล้วครับ open world survival นะครับมีบอกว่าหิวต้องการอาหารกิน ด้วยนะครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมยังไม่ไปดูนะ แต่ผม คอนเฟิร์ม เลยต้องสนุกสุดๆ แน่นอน
    ดูตั้งกะ ภาคแรก

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    George Miller มาดูแลผมว่าน่าจะผ่านนะแกละเอียดมาก จากเคยทำอนิเมชั่น หนังน่ารัก โดดมาทำหนัง 2 ชม. พอดีละเอียดจริงๆ