ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: จะทำเดบิต...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

จะทำเดบิต...

คือผมอยากจะทำบัตรเดบิท อะครับ ต้องเตรียมตัวยังไงครับเอางบไปเท่าไหร่ดี ผมอยากลุยแบบม้วนเดียวจบเรื่องของเรื่องจะเอามาผูกกับ paypal ไว้ซื้อเกมส์ในสตีมนี้แหละครับ ใครที่เซียนๆ ก็อธิบายให้ผมพอเข้าใจหน่อยเอาตั้งแต่เดินเข้าไปใน ธนาคารเลยนะ

จริงๆแล้วผมตั้งกระทู้อนวนี้มาเยอะแล้วแหละแต่ผมจะทำจริงๆละเลยอยากให้เป็นกระทู้ที่ถามคำถามนี้เป็นอันสุดท้ายละครับ

ปล. จะเปิดบัญชีใหม่เลยด้วยครับ จะทำที่ กสิกร นี่แหละ
    ปล.2 ถ้าเป็นเครดิต เราต้องมีอาชีพเป็นของตัวเองใช้ไหมครับ ?

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 20th May 2015 เมื่อ 00:34

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ไปเปิดที่ กสิกร บอกเค้าจะเปิด k-cyberbank แล้วทำบัตรเดบิตออนไลน์เอาครับ ไม่เสียค่าบัตรด้วย ผูกสตีมได้ด้วย

ส่วนของที่เตรียมไป บัตรประชาชนครับ อย่างอื่นผมไม่แน่ใจ ทำไว้นานแล้ว

ปล.ผมก็ทำเดบิตไว้ แต่สุดท้ายไม่ได้ใช้ เลยปล่อยหมดอายุไปเลย สะสมไว้ มันเป็นแบบออกแบบลายเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    มันไม่ต้องผูกกับบัญชีเหรอครับ ?

ตอนผมไปทำมีบัญชีอยู่แล้ว แล้วก็ทำไปเสียตังค์ค่าบัตรไม่รู้เท่าไหร่ ไม่น่าเกิน 200 บาท
    ประมาณนั้นมั้งครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    สิ่งที่ต้องเตรียมไปคือ

บัตรประชาชน และ ตังค์ครับ

ค่าเปิดบัญชีขั้นต่ำ 500 บาท + ค่าบัตร แล้วแต่ราคา

ที่ผมทำนะครับ แต่มีแบบที่ไม่ต้องใช้บัตรด้วยหรือผมไม่รู้
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เห็นว่ามีเก็บค่าอะไรซักอย่างต่อเดือนหรือปีนี่แหละ ผมก็ไม่เคยทำนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เขาว่ามันต้องจ่ายค่าบัตรเป็นรายเดือนใช่ไหมครับ ผมเห็นเพื่อนพูดกัน เลยไม่กล้าทำ
    [IMG][/IMG]

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    เขาว่ามันต้องจ่ายค่าบัตรเป็นรายเดือนใช่ไหมครับ ผมเห็นเพื่อนพูดกัน เลยไม่กล้าทำ
    รายปีสิครับ
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    1.ซื้อเกมในสตีมไม่จำเป็นต้องผูกมัดกับ Paypal สามารถจ่ายโดยตรงผ่านเดบิตได้เลย
    2.เข้าไปในธนาคารเปิดบัญชีบอกเค้าด้วยว่าทำบัตรเดบิต เตรียมเงินไป 1,000 เหลือดีกว่าขาด อย่าลืมบัตร ปชช.
    3.อย่าเอา SMS ขยันบอกเด็ดขาดถ้าเค้าแนะนำ
    4.บริการการซื้อของออนไลน์ผ่านเน็ตเราสามารถเปิดใช้งานเองได้ผ่านเวป (กลับมาสมัครที่บ้านและทำที่บ้าน)
    5.จ่ายรายปี ปีละ 200
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    1.ไม่มีบัญชีก็เปิดบัญชีก่อน
    2. แจ้งว่าขอทำ k-cyberbanking เตรียมหลักฐานไปให้พร้อม
    3. รอแจ้งผลการเปิด k-cyber
    4. ได้ user k-cyber มาแล้วก็เข้าระบบเลย ไปเปิด k-web shopping card
    5. เอาเลยบัตรจาก k-web ใช้ได้เลยเหมือนบัตรเครดิต แค่มีเงินในบัญชีให้ตัดก็ซื้อได้เลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อันนี้ครับ มีบอกอยู่ http://droidsans.com/how-to-purchase...-windows-phone

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    สรุปว่า นักศึกษาที่ยังไม่มีอาชีพ ก็สามารถทำ เดบิตได้ใช่ไหมครับ แล้วที่บอกว่าไม่จำเป็นต้อง ผูก Paypal ก็ซื้อเกมส์ได้ ซื้อยังไงเหรอครับ ผมไม่ชอบซื้อคีย์อะกลัวโดน คีย์รัสเซีย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 20th May 2015 เมื่อ 10:33

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    สรุปว่า นักศึกษาที่ยังไม่มีอาชีพ ก็สามารถทำ เดบิตได้ใช่ไหมครับ แล้วที่บอกว่าไม่จำเป็นต้อง ผูก Paypal ก็ซื้อเกมส์ได้ ซื้อยังไงเหรอครับ ผมไม่ชอบซื้อคีย์อะกลัวโดน คีย์รัสเซีย
    k-web shopping เป็นเหมือนบัตรเครดิตเสมือนครับ เอาเลขบัตรผูกกับสตึมได้เลย เหมือนบัตรเครดิตธรรมดาครับ
    แต่แนะนำให้ผูกกับ PayPal แหละครับ เพราะผูกบัตรแต่ล่ะครั้งจะมีการหักเงินเพื่อทดลองว่าบัตรใช้ได้หรือไม่ครับ (จะคืนมาทีหลัง)
    ผูกกับ PayPal มันจะหักทีเดียวแล้วผูกที่ไหนก็ได้ ไม่มีการหักอีกครับ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AeMzA-KuN อ่านกระทู้
    k-web shopping เป็นเหมือนบัตรเครดิตเสมือนครับ เอาเลขบัตรผูกกับสตึมได้เลย เหมือนบัตรเครดิตธรรมดาครับ
    แต่แนะนำให้ผูกกับ PayPal แหละครับ เพราะผูกบัตรแต่ล่ะครั้งจะมีการหักเงินเพื่อทดลองว่าบัตรใช้ได้หรือไม่ครับ (จะคืนมาทีหลัง)
    ผูกกับ PayPal มันจะหักทีเดียวแล้วผูกที่ไหนก็ได้ ไม่มีการหักอีกครับ
    แล้วสรุปว่า ต้องทำ เดบิตไหมครับ ? หรือแค่บอกเค้าว่า (ขอเปิดบัญชีและทำ k-cyberbanking ) แค่นี้เหรอครับไม่ต้อง บอกว่าทำบัตร เดบิตใช่ไหม?

แล้ว

k-cyberbanking กับ k-web shopping มันอันเดียวกันไหมนิ = =

12.33 น

อ่อ ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วครับไปเปิดบัญชี และทำ k-cyberbanking ที่ธนาคาร(รอจนกว่าจะส่งรหัสมาให้) แล้วค่อยกลับมาทำ K-web หลังจากนั้นก็เอา รหัส K-web ไปผูกกับ Paypal
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 20th May 2015 เมื่อ 12:30

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    แล้วสรุปว่า ต้องทำ เดบิตไหมครับ ? หรือแค่บอกเค้าว่า (ขอเปิดบัญชีและทำ k-cyberbanking ) แค่นี้เหรอครับไม่ต้อง บอกว่าทำบัตร เดบิตใช่ไหม?

แล้ว

k-cyberbanking กับ k-web shopping มันอันเดียวกันไหมนิ = =

1. ไม่ต้องทำครับแค่เปิดบัญชีก็พอ
    2. คนละอันครับ k-web shopping ต้องเข้าไปสมัครใน k-cyberbanking

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatzasrp อ่านกระทู้
    1. ไม่ต้องทำครับแค่เปิดบัญชีก็พอ
    2. คนละอันครับ k-web shopping ต้องเข้าไปสมัครใน k-cyberbanking
    ตอนนี้ผมเข้าใจละครับขอบคุณทุกๆคนมากครับผม แต่ติดอยู่ตรงที่ว่า ตอนสมัคร K-web ผมควรใส่วงเงินเท่าไหร่ดีนั้นสิ คือถ้าใส่ไป 2000 มันจะซื้อเกมส์ที่มากกว่า 2000ไม่ได้ใช้ไหมครับ? หรือมันให้ใส่เท่ากับที่มีอยู่ในบัญชี ? หรือมันให้ใส่ไปเฉยๆ ตรงนี้อ่ะครับ

ที่ผมลองไปอ่านมา เราควรใส่เท่าไหร่ ยังไง = = ถ้าผมมีเงินที่ฝากอยู่ในบัญชี 1000 ละ จะต้องใส่เท่าไหร่.. ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องวงเงินด้วยดิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 20th May 2015 เมื่อ 12:37

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมใส่ไปแค่ 500 เองครับ

ก็ซื้อได้ 500 ต่อวันเท่านั้นครับ ซื้อราคาเกินกว่านี้ไม่ได้

แต่มันเปลี่ยนวงเงินได้ตลอดเวลาครับ

แต่ผมไม่กล้าตั้งสูงๆ เพราะเดี๋ยวใช้เปลือง 555+

มันต้องบังคับใจตัวเอง

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ตอนนี้ผมเข้าใจละครับขอบคุณทุกๆคนมากครับผม แต่ติดอยู่ตรงที่ว่า ตอนสมัคร K-web ผมควรใส่วงเงินเท่าไหร่ดีนั้นสิ คือถ้าใส่ไป 2000 มันจะซื้อเกมส์ที่มากกว่า 2000ไม่ได้ใช้ไหมครับ? หรือมันให้ใส่เท่ากับที่มีอยู่ในบัญชี ? หรือมันให้ใส่ไปเฉยๆ ตรงนี้อ่ะครับ

ที่ผมลองไปอ่านมา เราควรใส่เท่าไหร่ ยังไง = = ถ้าผมมีเงินที่ฝากอยู่ในบัญชี 1000 ละ จะต้องใส่เท่าไหร่.. ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องวงเงินด้วยดิ
    วงเงินนี่คือ สูงสุดที่เราใช้ได้ต่อวันครับว่าไม่เกินเท่าไหร่ สามารถเปลี่ยนทีหลังได้ครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: