ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Rockstar ยื่นฟ้อง BBC ฐานละเมิดนำชื่อบริษัทไปสร้างภาพยนตร์โดยไม่ได้รับอนุญาต

Rockstar ยื่นฟ้อง BBC ฐานละเมิดนำชื่อบริษัทไปสร้างภาพยนตร์โดยไม่ได้รับอนุญาต

หากใครไม่ทันว่ามันเกิดอะไรขึ้นแนะนำให้กลับไปอ่านข่าวเก่า click ซึ่งก่อนหน้านี้ทาง BBC เคยเปิดตัวว่ากำลังถ่ายทำภาพยนตร์เรื่องราวของ Sam Houser
    ผู้ก่อตั้ง Rockstarและเป็นผู้สร้างเกม GTA นำแสดงโดย Daniel Radcliffe ทำเอาแฟนๆฮือฮากันใหญ่ว่าภาพยนตร์จะออกมาอย่างไร
    แต่ดูเหมือนตอนนี้จะติดตอขนาดยักษ์เมื่อ Rockstar บริษัทเครือของ Take-Two Interactive ได้ยื่นฟ้อง BBC ในลอนดอนข้อหาละเมิดเครื่องหมายการค้าในภาพยนตร์
    ‘Game Changer'(ชื่อภาพยนตร์ที่กำลังถ่ายทำ)

ซึ่งภาพยนตร์เรื่องนี้เริ่มถ่ายทำไปแล้วเมื่อวันที่ 20 เมษายน 2015 และมีกำหนดการฉายปลายปีเดียวกันนี้

ภาพยนตร์ความยาว 90 นาทีได้นำเสนอเรื่องราวความขัดแย้งระหว่าง Sam Houser ประธาน Rockstar และ Jack Thompson
    ทนายความที่คอยตามเล่นงานเกม GTA แบบกัดไม่ปล่อย ซึ่งนำแสดงโดย Daniel Radcliffe และ Bill Paxton ตามลำดับ
    ด้านล่างนี้เป็นข้อความของ Rockstar ที่ได้เขียนชี้แจงให้กับสื่อครับ

“Take-Two Interactive ได้ยื่นฟ้องต่อ BBC สำหรับการละเมิดเครื่องหมายการค้าในภาพยนตร์ที่ในขณะนี้ใช้ชื่อว่า
    ‘Game Changer’ ซึ่งมันเกี่ยวข้องกับทาง Rockstar Games และซีรีย์เกม Grand Theft Auto

ในขณะเดียวกันเจ้าของเครื่องหมายการค้าถูกอ้างอิงในชื่อภาพยนตร์และการโฆษณา, Rockstar Games ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับโปรเจ็คนี้.
    จุดประสงค์ของเราคือทำให้แน่ใจว่าเครื่องหมายของเราจะไม่ถูกนำไปใช้ในทางที่ผิดในสิ่งที่ BBC ได้กระทำในแบบไม่เป็นทางการ
    โดยอ้างว่าเกี่ยวกับ Rockstar Games. เราได้พยายามหลายครั้งในการแก้ไขเรื่องนี้กับทาง BBC โดยปราศจากจุดมุ่งหมายเชิงลึกใดๆ
    มันเป็นข้อควรปฏิบัติของเราในการปกป้องทรัพย์สินทางปัญญาและในกรณีนี้โชคร้ายหน่อยที่การดำเนินคดีเป็นเรื่องสำคัญ”

ถือเป็นเรื่องงุนงงเอามากๆ เพราะก่อนหน้านี้ที่ทาง BBC ประกาศข่าวออกมาใครจะไปคิดว่าเป็นการหยิบชื่อ Sam Houser
    และ Rockstar มาใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต ในขณะเดียวกันตอนนี้ทาง BBC
    ยังไม่ได้แสดงความเห็นถึงกรณีนี้ออกมา คอยติดตามกันครับ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เห็นตอนข่าวออกก็ดังอยู่ นึกว่าขอแล้ว

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    สงสัยเนื้อเรื่องคงจะกล่าวหาคนสร้างเกมแบบเสียๆ หายๆ แน่เลย ไม่เช่นนั้น Rockstars คงไม่ร้อนขนาดนี้หรอก

ถ้าหนังออกแนวนั้น Rockstars สมควรฟ้องให้เข็ดไปเลยครับ เรียกค่าเสียหายด้วยให้ชนิดที่หนังต้องเลิกถ่ายทำไปเลย เกลียดนักพวกที่ชอบประจานคนในวงการเกมเป็นคนไม่ดี
    [IMG][/IMG]

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    หนังชีวิตนักสร้างคล้ายๆ Facebook ปะครับ มันน่าสนใจนะถ้าจะตีแผ่เรื่องราวผู้สร้างเกมชื่อดังอย่าง GTA แต่ถ้ามันผิดกฏหมายเพราะไม่ได้ขออนุญาตทางค่าย Rock star ก่อน มันก็เหมือนทำหนังเอามาประจานเบื้องหลังนักสร้างดีๆ นี่เอง

น่าเสียดาย รอดูต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    ติดตามรับผม

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121

ตามนั้น

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wataruzz
    ภาพยนตร์ความยาว 90 นาทีได้นำเสนอเรื่องราวความขัดแย้งระหว่าง Sam Houser ประธาน Rockstar และ Jack Thompson
    ทนายความที่คอยตามเล่นงานเกม GTA แบบกัดไม่ปล่อย
    ผมว่าแบบนี้ก็ดีแล้วนะ Rockstar ควรอนุญาติ เพราะ ได้เห็นว่า ต้องผ่าน วิกฤต ผ่านอุปสรรคแค่ใหน ถึงมาเป็นเกม GTA V ได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    มาทรง จาพนม เสี่ยเจียงปะคับ จริงๆก็รู้กันอยู่แล้ว สร้างภาพไปงั้น ปั๊มเรท
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อยากดูจริงๆนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    หนังถ่ายไปแล้วนี้ จะหยุดกลางคันดูท่าจะยาก

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    เวนกำ ไม่ขอหล่ะนั้น - - เป็นเรื่องเลย

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    อุ๊บ๊ะ อะ อะ อะ