ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140

งดดราม่าแค่ถาม " ผู้ชายด่าผู้หญิงมันผิดมากเลยหรอครับ "

เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปรับปากกับแฟนเก่าผมว่า จะมา รร. แต่เช้าครับ แต่ผมมาสาย + ตัดสายโทรศัพท์(ผมนอนอยู่) เลยโดนบอกเลิก
    วันต่อมาผมไป hack เฟสเขาสุ่มพวกวันเดือนปีเกิด ที่อยู่บัตรประชาชน ก็เลยเข้าเฟสเขาได้ ปรากฎว่าไปเจอเขาคุยกับแฟนเก่า
    เขาคุยกับแฟนเก่าประมาณว่า อยากไปเค้าดาวด้วยจัง เรื่องเกิดช่วงปีใหม่เลยครับ คือให้ผมคิดยังไง โดนบอกเลิกเพราะเรื่องไร้สาระเจองี้เข้าไป ก็โมโหซิครับ
    วันต่อมาผมก็โดนไปกลางโรงอาหารด่าเขาเลยครับ ร่า.. แร... กร.หรี บลาๆ ทำตัวแบบนี้เมิ.. ไม่ได้แฟนดีๆหรอก บลาๆ ยาวไปๆ
    แล้ววันต่อมาผมเสียทั้งเพื่อนบางส่วนไปครับแล้วก็เสียความน่าเชื่อถือ โดนมองเป็นคนเลวทันที 55555 คือผมแค่ด่านะครับ ไม่ได้ตบ คือผมทำอะไรไม่ได้เลยใช่มั้ย คือใจอยากตบมากเลยครับแต่คือไม่ตบเพราะผมเป็นผู้ชายขอด่าพอให้เขารู้สึกซะบ้าง

สรุปคือ ผู้ชายด่าผู้หญิงในกรณีนี้ ผิดมากมั้ย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผิดครับ ถึงแม้เค้าจะทำแบบนี้ ก็ไม่ควรด่าขนาดนั้นนะครับผมว่า ด่าแบบนี้แรงไปไหม ไม่ทราบเหมือนรอท่านอื่นตอบละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    เป็นผม ผมตบครับ 5555

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    กรณีคุณจากที่เล่ามา คุณผิดครับ ผิดมาก ตัวเองทำผิดเองพอโดนเขาบอกเลิกแล้วไม่วายไปยุ่งเรื่องส่วนตัวเขาอีก
    การกระทำแต่ละอย่างเหมือนใช้แต่อารมณ์ คุณลดค่าตัวเองมากเกินไปก่อนจะไปด่าเขา

เก็บไว้เป็นบทเรียนครับ อารมณ์เป็นปัญหาใหญ่มากถ้าไม่รู้จักควบคุมให้ดี

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ไม่น่าเอาเรื่องส่วนตัวมา ปน กับที่ รร เลยครับ ถ้าจะด่าก็ด่าใน เฟส โพสไปด่าเลยยังไงก็อ่าน
    แต่กลับไปด่ากลางโรงอาหาร คนที่ไม่รู้เรื่องเขาจะมองคุณไม่ดีครับ
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมว่าที่โดนบอกเลิกไม่ใช่เรื่องนั้นหรอกครับ
    เพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่ารึป่าว
    ในความคิดผมนะ ก็สมควรแล้วที่โดนด่าแบบนั้น
    ปล.ผมฮาร์ดคอร์

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ในคดีนี้ โจทย์มีพยานเต็มโรงอาหาร
    งานนี้คุณจำเลย ผิดแบบไม่มีข้อโต้แย้งเลยล่ะต่อให้สู้คดียังไงก็แพ้ ล้าน%

เอาจริงล่ะถ้ามองในแง่ของผู้ชายด้วยกันยังไงก็ผิดอยู่ดี(เต็มๆเลย) การที่ไปด่าผู้หญิงในที่สาธารณะแบบนั้นถือว่าเป็นอะไรที่ลดศักดิ์ศรีในตัวคุณอย่างมากเลย(ซึ่งปกติก็ไม่น่าจะด่าแบบนี้อยู่แล้วถ้าแมนอ่ะน่ะ) และอีกอย่างเท่าที่เล่ามาคุณก็เป็นฝ่ายผิดเองจะโทษฝั่งนั้นก็ไม่ได้ ถ้าเกิดว่าพวกคุณสองคนพากันไปด่าในที่ๆเป็นส่วนตัวซักหน่อยก็คงไม่มีปัญหาอะไร เก็บไปเป็นบทเรียนซะครับถ้าคุณคิดได้อ่ะน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    มาตอบแค่ประเด็น ตบหน้านะครับ

ผมตอบว่า : ไม่ผิด แต่ต้องให้เหตุผลสมกันด้วย และต้องใช้มาตรฐานเดียวกันกับ ญ กับ ช ช กับ ญ

ผ ญ เสมอภาคครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ถึงคนที่คุณด่าจะ*****แค่ไหน แต่ถ้ามีบุคคลที่ 3-4-5-6-7-8-9%#^%^ที่คุณไม่รู้จัก มาเห็นตอนคุณกำลังด่า ภาพลักษณ์คุณจะติดลบทันทีครับ

ยิ่งเป็นชาย ด่า หญิง ด้วย ค่านิยมประเทศเราผู้ชายต้องปกป้องผู้หญิง (ทั้งๆที่เพศหญิงประกาศปาวๆว่า ทุกเพศต้องเท่าเทียมกัน)
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ด่าเลยครับไม่ผิด ผมด่าประจำ ด่ามันหมดทุกคนที่ผมอยากจะด่า

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ไปวุ่นวายเรื่องส่วนตัวเค้า ไปด่าเค้าต่อหน้าธารกำนัล คุณคิดว่าตัวเองสูงส่งมากหรือ เค้าเป็นทาสคุณหรือถึงต้องอยู่กับคุณคนเดียวไปตลอดชีวิต แต่งงานกันหรือยัง
    ไป hack facebook เค้า ไม่ติดคุกก็บุญแล้ว
    ไม่เกี่ยวกับ ชาย หรือ หญิง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ด่าผู้หญิงต่อหน้า ธารกำนัน เค้าเรีกยว่า "ไอ่ตุ๊ด"

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    จริงๆ ก็ไม่ผิดหรอกครับ แต่เรื่องแบบนี้ "สุภาพบุรุษ" เค้าไม่ทำกัน เพราะยังไงอีกฝ่ายก็เป็นผู้หญิงน่าจะคุยกันด้วยเหตุผลมากกว่า ทำแบบนี้ถือว่าไม่ให้เกียรติกันครับเล่นด่าซะกลางโรงอาหารคุณไม่โดนพวกเค้ารุมตื้บก็ดีแล้วครับ ทางทีดีน่าจะหาที่คุยกันให้มันจบ ๆ ไปนะครับ (ป.ล. ผมโลกสวยนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kornloveza : 22nd May 2015 เมื่อ 19:05 เหตุผล: แก้ข้อความ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ประเด็นคือผมไม่ใช่สุภาพบุรุษครับ มีขีดจำกัด บอกเขาทุกวันอย่าให้จับได้ เฟสขอเขาไม่ให้ ก็ไม่เอาเพราะไว้ใจ เขาเปลี่ยนไปเริ่มทะเลาะกันเรื่องไม่เข้าท่า ไร้สาระ ก็ hack เฟส สุ่มเบอร์ เลขบัตร ส่องดูก็เห็นเขาคุยกับแฟนเก่าอย่างที่บอก

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ก็ลองเปิด TV ดูละครน้ำเน่า ฉากตัวร้าย ออกมาด่านางเอก.. รู้สึกอย่างไร? คนอื่นก็มองคุณแบบนั้นแหล่ะ
    ไม่ว่าจะเพศอะไรด่าเพศอะไร ออกมาด่าแบบนั้น ก็เหมือนประจานตัวเองทั้งนั้นแหล่ะค่ะ

แถมเป็นผู้ชายด้วย เพศที่บุคคลคาดหวังว่าจะเป็นสุภาพบุรุษ นิ่งเข้ม ขรึม ปกป้องผู้หญิง มีสติเวลาเกิดปัญหาไม่อาละวาด
    ลองถามตัวคุณเอง... ว่ารู้สึกอย่างไรกับการกระทำนั้น อยากเป็นแบบนั้น? แล้วก็หวังว่าคุณจะควบคุมความโมโหนั้นได้
    (..ไม่อยากเป็นสุภาพบุรุษจริงดิ : ( เราว่ามันดูดีออกนะคะ)
    บางอย่างที่ผิดพลาดไปแล้ว ถ้าเราไม่ทำอีก บางครั้งก็ได้รับการอภัย.. แต่บางครั้งก็ไม่ แต่ไม่ว่าอย่างไรชีวิตก็ต้องเดินต่อไป
    หวังว่าต่อไปชีวิต จขกท จะพบเจอแต่สิ่งดีๆ แล้วก็ทำทุกวันให้เป็นวันดีๆ วางตัวดี ละกันค่ะ เป็นกำลังใจให้

ใครจะมองยังไงก็ช่างมัน แต่ก็อย่าลืมว่า ที่เขามองเรานั้นมันก็เกิดจากการกระทำของเราเองนั่นแหล่ะ
    บางครั้งคนที่รับไม่ได้.. สุดท้ายอาจจะเป็นตัวเราเองก็ได้นะ
    เคยมีคนบอกว่า เวลาโดนใครทำอะไรที่เราเกลียด ก็จงอย่าทำแบบนั้น (ใครบอกไว้วะ?)

ป.ล. อย่าด่าเรานะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iPoweRx : 22nd May 2015 เมื่อ 23:37

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบปั่นทุกวี่วทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    931
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ผมว่ามันผิดไม่ผิดอะ อยู่ที่สถานะการ อย่างคุณอะผิดเต็มๆ
    แต่ถ้าเราถุกก็ด่าๆไปเหอะ ผมก็ด่านะเคยเป็นแบบคุณด้วย แต่ผมโดนกระทำเต็มๆ
    ผมก็เชิงว่าออกเเนวด่า คนส่วนมากที่ไม่รู้เรื่องเขาก็มองผมแย่มากๆสุดๆ แต่ช่างผมไม่สนอะ555

ยังไงๆผู้หญิงก็ถูกเสมอละ

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เรื่องนีคุณเหมือนไปประจานเขามากกว่า ทำไมไม่คุยกันสองคนล่ะครับ จถพูดให้คนอื่นได้ยินทำไม

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    สงสัยพวกที่ตอบคอมเม้น
    เค้าถามว่าผิดเหรอ ก็ตอบ ผิด ถูก เพราะอะไร ยังไง ก็น่าจะพอ
    แต่เห็นมีพวกเก็บกดเยอะเนอะ มาด่า จขกท แทน

แล้วเรื่องด่าผิดมั้ย ผมว่าไม่ผิด อย่าโนเนะว่า ช ด่า ญ ไม่ได้นะ เลิกเหอะ เท่าเทียมกันหมด
    แค่เลือกสถานที่หน่อย แล้วตามที่ จขกท ว่ามา ผมว่าผิดเต็มๆ ผิดตรงที่ รบกวนคนอื่นครับ เรื่องด่าไม่ผิด เอ้ย -*-(แต่ถ้าไม่แคร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเลือกสถานที่หลอก เสียเวลา เสียจิต)
    อยากทำอะไรก็รีบๆทำซะ ชีวิตเรามันสั้น ปั่นจักรยานดีดี ก็ตายได้
    คนมันก็มีหลายประเภทนะ สมัยนี้ เพราะงั้น ปล่อยๆมันลอยตามน้ำไป คิดมากทำไม สมัยนี้เขานิยมเก็บแต้มกัน(ไม่ว่า ช หรือ ญ)
    แบบคุยกะคนอื่นก็ปล่อยๆกันไป หาใหม่ดีกว่า(อันนี้เรื่องจริง ลองอยู่เป็นโสดนานๆแล้วมองเพื่อนๆดู แล้วจะรู้เลยว่าที่ผมพูดมามันจริงไหม)
    ซึ่งที่พูดมาผมทำไม่ได้ซักอย่าง ไม่ว่างหาแฟน พอมีเวลาว่างก็เล่นเกมส์อย่างเดียว เวลาก็ไม่พอใช้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผิดครับ เพราะด่ากลางโรงอาหารประจานทั้งตัวเองและแฟนเก่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผู้ชายอะไร้ทำตัว.................................

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ไร้ยางอายมากครับ เขาจะทำตัวยังไงมันก็เรื่องของเขา เลิกกันแล้วยังทำตัวขี้แพ้ไปด่ากับเขาอีก ผู้หญิงไม่เอาก็สมควรรับปากแล้วทำไม่ได้ยังมีหน้าไปว่าคนอื่นเขาอีก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมว่าผิดตรงไปที่ไปว่า กลางฝูงชนครับ

ถ้าเครียร์กัน 2 คน นี้โอเช นะไม่ผิดอะไร

ผมเชื่อในความเท่าเทียม ขอมนุษย์เราทุกคนนะ

แต่ถ้า ด่าแรงไปนิก็ไม่ไหวนะ

ปล. ปล่อยไปเถอะ ผมว่าคุณอะ โชคดีแล้วไปจากคนเลว ๆ ได้
    ใครจะว่า ยังไงก็ชั่ง แต่ผมว่า ถ้าคุณไม่เลวจริง คุณจับปลา 2 มือ
    ไม่ได้หลอกครับ ปล่อยเค้าไปปีนต้นงิ้วเถอะ จบ.

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เป็นแค่แฟนกันยังทำตัวเป็นเจ้าข้าวเจ้าของขนาดนี้ แถมยังกล้าบุกไปด่าในที่สาธารณะ(ซึ่งเป็นการกระทำที่โง่มากดิสเครดิตตัวเองจนติดลบ แน่นอนว่าผู้หญิงคนอื่นที่เห็นเหตุการณ์นี้ขยะแขยงคุณหมดแล้ว)
    แล้วนี่ถ้าแต่งงานกันไปไม่ถึงขั้นฆ่ากันตายเลยเหรอ คิดได้นะที่ทำแบบนี้ ตัวเองไม่รักษาคำพูดเอง ผู้หญิงก็ไม่ทนอยู่แล้ว ธรรมชาติของผู้หญิงย่อมใช้อารมณ์มาก่อนเหตุผลเสมอ ถ้ารับไม่ได้ก็จบ
    และเรื่องที่จะตบเติบอะไรนั่น เลิกคิดซะเถอะ มันดูน่ารังเกียจสุด ๆ นะ(รวมุถึงไอ้พวกที่มายุแยงว่า เป็นตนจะตบแน่นอนในนี้) ลองทำดูสิ รับรองว่าผู้ชายที่อยู่ในเหตุการณ์ตรงนั้นรุมกระทืบคุณแน่
    ผู้ชายที่รักษาคำพูดไม่ได้ และรักษาความเป็นสุภาพบุรุษไม่ได้ อย่าพยายามหาแฟนเลยครับ ไม่มีผู้หญิงคนไหนเขาทนได้หรอก แนะนำว่าพิจารณาตัวเองแล้วปรับปรุงซะ "อาจจะ" ยังไม่สายไปนะ
    ปล.ยุคนี้โซเชียลออนไลน์มาแรง ไม่แน่นะ อาจมีคนอัดคลิปคุณไปประจานแล้วก็ไม่อาจรู้ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 25th May 2015 เมื่อ 03:50

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เอิ่ม คือ จขกท ครับ ผมว่าลองคิดแบบนี้ดูนะครับ น่าจะเข้าใจและมีกำลังใจมากกว่า
    คำว่าผิดหรือถูกนั้น สำหรับผม ผมคิดว่ามันเป็นเกณฑ์ที่สังคมเป็นคนกำหนดมากกว่า
    ถ้าถามว่าที่คุณทำ ผิดไหม? สังคมส่วนใหญ่ย่อมบอกว่าผิดอยู่แล้ว
    เพราะ !!! เค้าไม่ได้เจอเหตุการณ์ด้วยตัวเองไงครับ คนอื่นจะว่ายังไงก็ได้อยู่แล้ว
    คุณมัน - คุณมัน - อะไรก็ว่ากันไป
    แต่ถ้าคนอื่นๆเจอเหตุการณ์แบบคุณ หรือว่าแบบ เลิกด้วยเหตุผลที่มันเล็กน้อย
    เพราะอยากไปหาคนอื่นมากกว่า หลายๆคนก็รู้และเข้าใจว่าคนอยากเลิกมันก้พยายามทุกวิธีทางอยู่แล้ว
    เป็นผม ผมก็โกรธเหมือนกัน แต่เหตการณ์จากนั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลกันไป

เหมือนจะยาวเกินไปละ ใครจะว่ายังไง ผมไม่สนอยู่แล้ว แค่คุณทำตามกระแสสังคม = คุณเป็นคนดี หรือปกติ
    หรือว่า ทำตัวแปลกจากสังคม = เป็นคนไม่ดี ??

ดีหรือไม่ดี สังคมจะเป็นคนกำหนดเองครับ ตัวเรามันก็แค่สิ่งเล็กๆในสังคม กำหนด ดี ไม่ดี ไม่ได้หรอกครับ
    ถึงจะกำหนดได้ ก็ไม่แน่ว่าคนอื่นหรือสังคมจะยอมรับหรือเข้าใจสิ่งที่เราทำ
    เพราะคนอื่นๆไม่มาถามเหตุผลเราหรอกครับว่าเราทำไปทำไม

สังคมดูจากการกระทำมากกว่า
    เอาง่ายๆ ผมคิดว่าผมเป็นคนดีของสังคมนะครับ (ฮา) แต่ผมก็ กินเหล้า สูบบุหรี่ อะไรเยอะแยะ ที่สังคมมองว่าไม่ดี

คนเรามันมองกันแค่ภายนอกไม่ได้หรอกครับ คนอื่นมองคุณ เค้ารู้แล้วหรือครับว่าคุณเป็นคนยังไง ถ้าคุณคิดว่าคุณโอเคกับสิ่งที่ทำ
    ก็อย่าไปสนใจสิ่งรอบตัวให้มากหรอกครับ ถ้าคุณคิดว่าคุณยังเป็นคนดีอยู่

การทำอะไรไม่ดีแค่ไม่กี่ครั้งไม่ได้หมายความว่าคุณเป็นคนไม่ดีนะครับผม จขกท. ^ ^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นผม ผมก็ด่าครับ แต่คงไม่ด่าที่สาธารณะแบบนั้น