ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

(Android) Chaos Rings III เวอร์ชั่นอังกฤษมาแล้ว โหลดเล่นกันได้ ตัวเต็ม (MEGA+MediaFire)

Chaos Rings ถือเป็นเกม RPG จาก Square Enix ซีรี่ย์แรกๆเลย ที่ทำมาลงสมาร์ตโฟนโดยเฉพาะนับตั้งแต่ปี 2010 ก่อนที่จะเริ่มพอร์ตเกมอื่นๆมาลงมือถือมากขึ้น ซึ่งตอนนี้ก็มาถึงภาคที่สามแล้ว Chaos Rings IIIนั้นออกมาให้เล่นกันนานพอสมควรแล้ว แต่ว่ามีเฉพาะภาษาญี่ปุ่น จนกระทั่งเพิ่งมีอัพเดตภาษาอังกฤษให้เล่นกันในวันนี้ ทั้งระบบ iOS และ Android

Chaos Rings III เป็นภาคที่ได้รับความนิยมมากที่สุดในซีรี่ย์ เรื่องราวของเมืองลอยฟ้า Neo Paleo สถานที่ซึ่งว่ากันว่าเหล่านักเดินทางได้มารวมตัวกัน เพราะใฝ่ฝันจะไปยัง Marble Blue ดวงดาวสีฟ้าที่สามารถมองเห็นได้จากที่เมืองนี้ ว่ากันว่าที่ดาวนั่นเต็มไปด้วยขุมทรัพย์มากมาย รวมถึงดินแดนพิศวงมากมาย
    ผู้เล่นจะรับบทเป็นตัวเอก Nazca เด็กหนุ่มธรรมดาที่อาศัยกับพี่สาวในหมู่บ้านเล็กๆ แต่อยู่มาวันหนึ่งเขาได้ยินเสียงของหญิงสาวปริศนา ที่บอกวิธีให้เขาสามารถไปยังดวงดาว Marble Blue ได้ ทำให้ Nazca ต้องออกเดินทางผจญภัยไปยังเมือง Neo Paleo เพื่อหาทางไปยังดาว Marble Blue

Key Features
    • Engaging Gameplay - เป็นเกม RPG มือถือที่เล่นได้นาน ไม่แพ้ RPG ในคอนโซล สามารถเล่นได้นานถึง 100 ชั่วโมง และยังมีโหมดเล่นอื่น และเควสต์ย่อยให้ทำ
    • Story Mode -สนุกไปกับเนื้อเรื่องในโหมด Story ที่ให้ผู้เล่นเข้าถึงบทบาทของแต่ละตัวละครและเรื่องราวของการผจญภัย และยังมีส่วนร่วมไปกับภารกิจย่อยมากมาย
    • Battle Mode - ระบบต่อสู้ในเกมเป็นไปอย่างรวดเร็ว ไม่น่าเบื่อ รวมถึงยังมีการต่อสู้ท้าทายความสามารถในแต่ละเดือน ที่มีรางวัลดีๆรออยู่
    • New Battle Mechanics - เพิ่มระบบ Break เกจ และนำระบบ Gene กลับมาใช้ รวมถึงระบบต่อสู้อื่นๆอย่าง Auto Battle เพื่อความสะดวก , Barrage คำสั่งจู่โจมเป็นทีม , ท่าไม้ตาย Special Strike และ Climax Arts เป็นท่าที่เอาไว้เผด็จศึกศัตรู

แม้ Chaos Rings III จะราคาค่อนข้างสูง (682 บาท) แต่ก็คุ้มค่ากว่าเกมโหลดเล่นฟรีเยอะนะ (ว่าเข้าไปนั่น โหลดตรงนี้เล่นฟรีตลอดชาตินะครับ)

10 Part Part ละ 200MB = 9 Part , 41MB = 1 Part โหลดแทนกันได้ทุกพาร์ทนะครับ

MEGA Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9 Part10

MediaFire Part1 Part2 Part3 Part4 Part5 Part6 Part7 Part8 Part9 Part10

***อัพล่าสุด วันที่ 13 สิงหาคม 2558 ***
    ไฟล์ APK - MOD สำหรับเครื่องที่ยังไม่รูท อยากโกงแต่ไม่อยากเสี่ยง ใช้กับDATAที่ลิ้งด้านบนได้ครับ แค่เปลี่ยนมาลงAPKตัวนี้แทน
    1. Infinite Ohnz
    2. Infinite GP
    3. Infinite ML
    (อันนี้เป็นไฟล์APK อย่างเดียวนะครับ มีให้เลือกโหลด 3 ทาง สะดวกทางไหนโหลดทางนั้นครับ)
    One2Up
    MEGA
    MediaFire

แนวทางการเล่น ใช้สำหรับมือใหม่ที่ถึงทางตัน ไปไม่เป็น(อย่างผม)
    [Chaos Rings 3] - Playthrough

อัพเอง ไฟล์ไหนโหลดไม่ได้ แจ้งได้เลยนะครับ

วิธีการแก้ไข เวลาแตกไฟลฺ์ไม่ได้ ขึ้นว่ามีไฟลฺ์เสีย

ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับเพื่อนๆที่เล่นใน BlueStacks นะครับ (ข้อมูลดีๆจากคุณ petch1987 ที่โพสต์ตอบในกระทู้ของท่านนี้ในวันที่ 14/2/2014)

1. BlueStacks = ลง App File Manager ในโปรแกรม BlueStacks
    2. PC = นำไฟล์ data หรือ obb ไปไว้ที่ My Documents
    C:\Users\ชื่อ\Documents\สร้างว่าอะไรก็ได้ (ตัวอย่าง My Games)
    3. BlueStacks = เปิด App File Manager เลื่อนลงไปที่ Folder windows/Documents/My Games
    Url โปรแกรม /mnt/sdcard/windows/Documents/My Games
    4. BlueStacks = Copy ไฟล์ data หรือ obb (คลิกขวาค้างบนไฟล์) ไปไว้ที่ คลิกที่ Home ก่อน /mnt/sdcard/Android/data หรือ obb กด Paste
    5. PC = ทำการติดตั้ง .apk ไฟล์ ที่ PC โปรแกรม BlueStacks จะทำการติดตั้งให้อัตโนมัติ เสร็จแล้วไปที่ โปรแกรม BlueStacks กดเริ่มเกมส์ได้เลย...

ปล. เทคนิคนี้ผมเองยังไม่ได้ลองนะครับ ลอกมาทั้งดุ้น

***NEW UPDATE IDMan 6.25 Build 1 (08/10/2558) + Patch ถาวร ( Mega , MediaFire, One2Up)

อื่นๆอีกมากมาย และกำลังจะเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ
    (Android) Terminator Genisys คนเหล็กภาคล่าสุด กับภารกิจสุดมันส์ MOD OFFLINE (MEGA)
    (Android) Dubai Racing ยินดีต้อนรับสู่สนามรบแห่ง ดูไบ เรสซิ่ง สนามแห่งการแข่งรถในแบบเอ็กซ์ตรีม MOD Money(MEGA+MediaFire)
    (Android) OfficeSuite แอพใช้งาน Word, Excel, PowerPoint และ PDF (MEGA)
    (Android) Implosion เกมแอคชันสุดมันส์ กราฟฟิคสุดโหดจาก Rayark ไม่ติดพาส (one2up)
    (Android) DraStic DS Emulator สำหรับเล่นบน Android ไม่ติดพาส (one2up)
    [Android] Blackmart Alpha Apk ตลาดมืด โหลดAppฟรีไม่ต้องเสียตังค์ (one2up)
    (Android) ThinkFree Office ใช้งานโปรแกรมออฟฟิตบนมือถือได้ 100% (MEGA)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boou : 9th October 2015 เมื่อ 08:49

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มันก็น่าเล่นนะ ติดอย่างเดียว เมมเครื่องไม่พอ T__T

ตะเตือนใต

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มีวิธีลงมั้ยครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meaw2 อ่านกระทู้
    มีวิธีลงมั้ยครับ
    มีครับ ผมมีแนบไปให้ในไฟล์ที่คุณโหลดแล้วล่ะครับ ชื่อไฟล์ Instructions.txt

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    เล่นอยู่ครับ บอกได้เลนว่าสุดยอด กราฟฟิคสวยงาม คอ ไฟนอลแฟนตาซี ไม่น่าผลาดเด็ดขาด

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

โหลดหลายรอบก็ยังเป็น

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shirokishi อ่านกระทู้

โหลดหลายรอบก็ยังเป็น
    อ่าน รึยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาโหลดครับ ไฟล์ใหญ่มาก

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meaw2 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาโหลดครับ ไฟล์ใหญ่มาก
    ถ้าชอบเกมส์แนวนี้ไม่ผิดหวังครับ
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    มันเล่น ออฟไลน์ได้ไหมคับ หรือว่าต้องต่อเน็ตตลอด
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    โหลดมาแล้วเหลืแต่ลงดู
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackLayBle อ่านกระทู้
    มันเล่น ออฟไลน์ได้ไหมคับ หรือว่าต้องต่อเน็ตตลอด
    เล่นออฟไลน์ตั้งแต่เริ่มเลยครับ
    นี่มัน License หรือว่า ลายเซ็นต์ กันล่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    198
    เล่นได้คับ มายืนยัน ยังไม่คุ้นกับระบบเกมส์ แต่โดยรวมก็หนุกดีคับ มอนตบเราเจ็บไปหน่อย 5555 อยากได้โกงทองจัง หายากจริงแต่ละเหรียญ บวกกับเปิดกล่องทองต้องเสียทีละ 2 อีก เหนื่อยคับ ใครมีวิธีฟาร์มเหรียญทองก็แนะนำกันบ้างนะคับ ขอบคุณมากคับ
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackLayBle อ่านกระทู้
    เล่นได้คับ มายืนยัน ยังไม่คุ้นกับระบบเกมส์ แต่โดยรวมก็หนุกดีคับ มอนตบเราเจ็บไปหน่อย 5555 อยากได้โกงทองจัง หายากจริงแต่ละเหรียญ บวกกับเปิดกล่องทองต้องเสียทีละ 2 อีก เหนื่อยคับ ใครมีวิธีฟาร์มเหรียญทองก็แนะนำกันบ้างนะคับ ขอบคุณมากคับ
    ขอบคุณที่กลับมายืนยันครับ เรื่องโกงเกมส์นี่ผมกำลังศึกษาอยู่เลย ถ้าทำเองได้จะเอามาปล่อยที่ Jokergameth เป็นเว็ปแรกเลยครับ

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    เล่นได้แน่นอนครับ สนุกมากก

ถามหน่อย เม็ดสีขาวๆที่เดินเก็บตามพื้นในดันเจี้ยนคืออะไรครับ ? MP ป่าวหว่า ?
    ]

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    259
    โกงเหรียญ ใช้ game killer แก้ได้ 999999 สบายๆเลย ใช้อยู่

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    เพื่อนๆคนไหนผ่านแผนที่นี้แล้ว ช่วยบอกทีครับว่าต้องทำยังไงถึงจะผ่านไปได้ครับ ตอนนี้ผมติดอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ต้องดูว่าภาระกิจ อะไรครับ แผนที่หนึ่ง มีหลายภาระกิจย่อยให้เล่น เป้าหมายแตกต่างกันไป ไม่กว้างหรอกครับวิ่งหน่อยเดียวก็ทั่วแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากมายครับ

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    ต้องดูว่าภาระกิจ อะไรครับ แผนที่หนึ่ง มีหลายภาระกิจย่อยให้เล่น เป้าหมายแตกต่างกันไป ไม่กว้างหรอกครับวิ่งหน่อยเดียวก็ทั่วแล้ว
    ผ่านแล้วล่ะครับ ดูแนวทางในยูทูบ ลิ้งที่แปะเพิ่มไว้นั่นแหล่ะครับ เป็นภารกิจแรกเลยครับ ผสมคริสตัล3อันที่อยู่ในเมนูเก็บของน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wongthida อ่านกระทู้
    โกงเหรียญ ใช้ game killer แก้ได้ 999999 สบายๆเลย ใช้อยู่
    ใช้ไงคับ แนะนำหน่อย ไม่เคยโกงเกมมือถือเลย ปกติโหลด ตวที่เขาโกงกันมาละ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ลงตามที่บอกแล้วเล่นไม่ได้อ่ะครับ มันค้างอยู่ที่ Down Load อยู่อย่างนั้น
    หรือผมลงไม่ถูกก้อไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ magic321 อ่านกระทู้
    ลงตามที่บอกแล้วเล่นไม่ได้อ่ะครับ มันค้างอยู่ที่ Down Load อยู่อย่างนั้น
    หรือผมลงไม่ถูกก้อไม่รู้
    Down Load อะไรล่ะครับ ที่นำมาแจกเป็นตัวเต็มนะครับเล่นแบบออฟไลน์อีกต่างหาก น่าจะลงผิดวิธีล่ะมั้งครับ
    ในไฟล์ที่ดาวน์โหลดไปมีวิธีลงให้อยู่นะครับ ชื่อไฟล์ Instructions.txt ลองอ่านแล้วลองลงดูใหม่นะครับ ผมเอาใจช่วย

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ต้อง root เครื่องมั้ยครับ ถึงจะเล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    259
    ใช้ไงคับ แนะนำหน่อย ไม่เคยโกงเกมมือถือเลย ปกติโหลด ตวที่เขาโกงกันมาละ
    ต้องรูท เครื่องก่อนนะครับ
    หลักการคือการไปแก้ค่าที่เราต้องการจะเปลี่ยนครับ