ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58

เด็กสมัยนี้ยังมีอยู่รึเปล่า ? ฟังเพลงยุค 60s 70s 80s 90s

จริงๆ จะไปโพสต์ที่บอร์ด Music แต่อันนี้คงเป็นเพียงแค่กระทู้สนทนา พูดคุย ตั้งคำถามเฉยๆ คงไม่เป็นไรล่ะมั้งนะ แค่อยากรู้น่ะ

พอดีเราเองก็เป็นคนนึงที่ชอบเพลงยุคตั้งแต่ 60s - 90s เอามากๆ แม้จะเกิดไม่ทันก็ตามที บางทีก็คิดด้วยซ้ำว่ามันสนุก

มันได้อารมณ์กว่าเพลงยุคนี้มากเลยนะ แต่คิดว่าเด็กสมัยนี้คงไม่ฟังกันแล้วใช่มั้ย ? โดยส่วนตัวเราจะชอบแนวคันทรี่มากกว่า

อย่างเช่นเพลง Take me home, Country road เพลงนี้แบบว่าได้บรรยากาศอย่างกะอยู่ในไร่ข้าวโพดอ่ะ บอกเลย

นอกจากนี้ก็เป็นอีกหลายๆ เพลงที่ชอบ พวก Hotel California, Wind of change อันนี้ฟังไปฟังมาเหมือนสงครามยังไงยังงั้น

เพลง Take on me เด็ดมาก, All outta love ชอบตลอดกาล, Heaven ความหมายดี ฟังแล้วอบอุ่น, The final countdown

Spicks and Specks เพลงนี้ไม่แน่ใจว่าช่วงยุคไหน ซีรีย์ The Walking Dead เอาเพลงนี้ลง ชอบเลย และเพลงอื่นๆ อีกมากมาย

เพลงที่บอกมานี่ล้วนเก๋ากึ๊กเลยทีเดียว อยากรู้ว่ายังมีใครเปิดหาใน YouTube ฟังอยู่บ้าง ? แสดงตัวซิ มีเราคนนึงอ่ะ
    " ท่ามกลางความมืดมืด.. เพียงแสงของดวงดาวก็สว่างมากพอ "

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ผมฟังนะส่วนใหญ่ไปหาซื้อแผ่นCDเอา
    ให้คนขายเปิดให้ฟัง เพราะก็ซื้อครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ถามว่าฟังไหม ก็ฟังอยู่นะ ถ้ารู้จักบอยแบนด์หรือเกิร์ลกรุ๊ปพวกนี้คงจะอายุไม่น้อยแล้วแหละ
    Atomic Kitten
    5ive
    B*Witched
    Liberty X
    Honeyz
    911
    Blue
    New Kids On The Block

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เยอะแยะนะ พวกคนอายุ 18 - 25 ก็ฟังกัน
    แต่ถ้าต่ำกว่า 18 ลงไป ชักจะไม่แน่ใจ

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ผมชอบมากครับ แนวคันทรี่ - คลาสสิค - บลู - แจ๊ส - ป็อป - ร็อคแอนโรล์ ตั้งแต่ ยุค 30s ถึง 90s เลยครับ

แม้ผมจะเกิดปี 1994 แต่ก็ดีนะ ที่พ่อผม และพี่ผมเขาฟังเพลงฝรั่งเก่าๆ ตอนผมเด็กๆ ไป ร.ร. พ่อผมเขาชอบเปิด Eagles โดยเฉพาะเพลง Hotel California

เปิดปลุกผมไป ร.ร. ทุกวันเลย เพลงเก่าๆ ก็เลยติดหูผมมาถึงทุกวันนี้ แล้วก็ไล่ฟังฝรั่งวงเก่าๆไปเรื่อย ไม่เสียชาติเกิดจริงๆที่ได้ฟังเพลงพวกนี้

อยากให้ลูกให้หลานฟัง ต่อๆไป เพลงเก่าๆ ทำให้จิตใจผมสงบดีครับ ฟังแล้วสดชื่นสบายกายและใจ ดนตรีไพเราะเสนาะหู

แต่ที่ผมชอบสุดคือแนว ร็อคแอนโรล์ ยกตัวอย่างเช่น Elvis - Chubby Checkerr - Jerry Lee Lewis - Little Richard - CCR - Chuck Berry

ผมชอบเปิดแนวร็อคแอนโรล์ แล้วก็เต้นคนเดียวในห้อง เต้นท่าแบบโบราณๆ ในสมัยก่อน ตอนนี้ผมกำลังฝึกเต้นอยู่ครับ แล้วผมก็ฝึกเต้นท่า Elvis ได้แล้วครับ

เพื่อนๆรอบตัวผมไม่ค่อยมีคนฟังเท่าไหร่ครับ มีบ้างครับแต่น้อย ถ้าหากอีกซัก 60-70 ปีข้างหน้า อาจจะล้ำกว่าตอนนี้แล้ว เพลงพวกนี้ผมว่าน่าจะคงอยู่ไปตลอด

ยังไงผมต้องสืบทอดต่อไปแน่นอนครับ *
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbang06 : 3rd June 2015 เมื่อ 20:19

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    ผมฟังนะฟังเเต่All I Have To Do Is Dream - Everly Brothers
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    After You've Gone (1918) กับ You belong to me

ผมฟังเพราะได้ยินมาจากในเกมที่ผมชอบ ส่วน Country road ผมก็ฟังเพราะมันติดหูมาตั้งแต่เด็กๆ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ผมชอบฟังนะเวลารู้สึกหาอะไรฟังไม่ได้

อย่าง

Carry On Wayward Son ปี 73s เปิดฟังบางครั้งก็รู้สึกสนุกไม่แพ้เพลงสมัยนี้

Hotel California เปิดฟังที่ทีวี พ่อแม่หันมามองแล้วพูดอะไร "มีอะไรดลใจให้เปิดเพลงนี้" ผมก็ตอบไม่ได้อะ 555

Eye Of The Tiger อีกเพลง 555

hooked on a feeling รู้จักจาก GOTG แล้วก็ชอบเลย (ถึงขั้นหาอัลบั้ม GOTG มาฟังเลยทีเดียว)

Livin' On A Prayer

ของ gun n' roses อีก อย่าง paradise city เนี่ยเล่นเกม burnout เปิดเจอก็ฟังทุกทีไม่เหมือนเพลงอื่นมักจะกดข้าม 55
    วงนี้ชอบหลายเพลง Sweet Child O' Mine , Welcome to the Jungle , Remember Rain

Ted Nugent - Stranglehold งี้ rock classic สะใจสุดๆดนตรี (พอรู้ว่ามีใน GH:World Tour รีบหามาเล่นเลย)

จะว่าไปก็มีเยอะนะ ยังมีของ Metallica , Megadeth , Nirvana , Scorpions วงพวกนี้ชอบเป็นบางเพลงไม่ทุกเพลง
    Road to Trophy Hunter

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ผมฟัง girl from Ipanema ครับ

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    เมื่อก่อนตอนสมัยอนุบาลพ่อชอบเปิด Santana ให้ฟัง เมื่อก่อนมีแผ่น ชอบเพลง Black magic woman มากๆ

ส่วนถ้าชอบอีกอาจจะวงร็อคๆหน่อยอย่าง Kiss,Gun'n rose,Europe,Scorpion ชอบเพลง Holiday มากๆ

ปล.ต้องเพลงนี้

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    BeeGee ผมมีเเผ่นคอนเสริตอยู่ กับ 5ive เคยมีเเผ่น we will rock u เเต่หายไปละ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ฟังครับ ชอบพวก ACDC/gun n' roses/red hot chill peppers/black subbath/the beatles(อันนี้เก่าสุดเท่าที่ฟังละครับ 60 แหน่ะ)
    the eagles/Nirvana/Dream Theater ราวๆนี้แหละครับ 55555

อีกอันนึงนี่ Chuck Berry เลยครับ รู้จักจาก back to the future เพลง johnny B. good

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ปกติชอบฟังพวก Thrash Metal ยุค 80 (เพราะหลังจากนี้มันก็หมดยุคล่ะ) ถ้าเป็นยุคใหม่ๆก็เน้นที่วงที่เล่นแบบ Oldschool จ๋าเลย แต่ไม่ขอพูดถึงเพราะมันไม่ใช่ประเด็น

จริงๆคนที่มาสายเดียวกับผมเขาก็จะเป็นประมาณนี้กันแหละ คือมีความสุขกับตัวดนตรีในยุคที่แนวนั้นรุ่งเรือง
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    1
    ผมก็ชอบนะเพลงยุคนั้น มันดูมีความเป็นดนตรีมากกว่าสมัยนี้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ฟังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมฟังตลอดนะเพลงพวกนี้เเล้วพวกเพื่อนๆ มันชอบเเบบทำหน้างงๆ กันเวลาเปิด 5555555

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมว่าพวกฟังเพลงไปวัน ๆ คงไม่ฟังครับ ถ้าเป็นพวกกลุ่มที่เล่นดนตรี ร้องเพลง นี่คิดว่าน่าจะฟังเพื่อซึมซับความ classic แบบต้นตำรับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ผมว่าพวกฟังเพลงไปวัน ๆ คงไม่ฟังครับ ถ้าเป็นพวกกลุ่มที่เล่นดนตรี ร้องเพลง นี่คิดว่าน่าจะฟังเพื่อซึมซับความ classic แบบต้นตำรับ
    เหรอออครับ

ผมนี่แหละ พวกฟังเพลงไปวันๆ แต่ผมฟังเพลงเก่าๆ นะครับ

เพลงที่ฟังบ่อยส่วนมากจะเป็นเพลงแนว Rock punk ซะส่วนมาก

อย่างเช่นเพลงนี้ ติดหูมาจากผู้ใหญ่แถวบ้าน ชอบเปิดฟัง

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    Asผมฟังนะ ชอบด้วย

Bee Gee - Too Much Heaven
    John Denver - Leaving on a Jet Plane
    Al Stewart - Year of the Cat
    The Carpenter - Close To You
    The Quicksilver Messenger - Don't Cry My Lady Love
    The Everly Brothers - Let It Be Me
    Chicago - If You Leave Me Now
    The Holy - He Is My Brother
    N/A - Oh Carol
    Vanessa Williams - Color of the Wind
    Brondie - Heart of the Glass
    Phillip N/A - You will be in My Heart
    John Lennon - Love

เยอะะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย L4ST7T4ND : 4th June 2015 เมื่อ 12:17
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    Rolling Stones - Paint It Black

Black Ops 3

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผม17ครับฟังอยู่เป็นคนชอบฟังเพลงเก่ามาก

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    แต่ก่อนผมฟังบ่อยนะแนวนี้ แต่เดี๋ยวนี้ฟังแต่เพลงญี่ปุ่น -..-

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แนวนี้มั่งไหมล่ะ

อ.เมือง ฉะเชิงเทรา
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมอายุ 17 ฟังเพลงพวกนี้ทุกวันไม่เคยฟังเพลงไทย ไม่รู้จักรศิลปินไทยเลยแม้แต่คนเดียว
    ฟังทุกวัน

https://youtu.be/9Q7Vr3yQYWQ

https://youtu.be/3p4MZJsexEs

https://youtu.be/VRsJlAJvOSM

https://youtu.be/fX5USg8_1gA

https://youtu.be/MgTSfJEf_jM

https://youtu.be/scTqpfL9WMA

https://youtu.be/ICJs1CxCRt0

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292

ส่ง 2 เพลงนี้ไปละกันนะครับ