ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    ตกลงผู้พัฒนาจะแก้ fps มั้ยเนี่ย 555+
    ตอนนี้แก้บางส่วนแล้วนะ อย่างน้อยก็กินน้อยลงไปเยอะเลยทีเดียว แต่ถ้าจะเอาภาพสวยก็ต้องทำใจ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เข้าเกมส์แล้วมันขึ้นว่า ShooterGame has stopped working แก้ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ตอนนี้แก้บางส่วนแล้วนะ อย่างน้อยก็กินน้อยลงไปเยอะเลยทีเดียว แต่ถ้าจะเอาภาพสวยก็ต้องทำใจ
    ผมว่าคงออกมาดีหลังจาก full release นะ เพราะถ้าเป็นอย่างงี้ต้องใช้คอมระดับ high end ขึ้นไปเล่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    -0- จทกท. ดูแลใกล้ชิดมาก รู้สึกปลอดอุ่นใจจังยิ่งกว่าไทยประกันชีวิต ขอบคุนครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Minimum:
    Processor: 2 GHz Dual-Core 64-bit CPU
    Memory: 4000 MB RAM
    Graphics: DirectX10 Compatible GPU with 1 GB Video RAM
    DirectX: Version 10
    Hard Drive: 20000 MB available space

สเปคขั้นต่ำมันก็ต่ำนะ ไหงกินสเปคซะงั้น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สนุก เพลินดี อยากได้ coop ได้ไวๆจุง
    ปล.เกมกินสเป็คอยู่นะนี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gankte : 6th June 2015 เมื่อ 17:27

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    ผมว่าคงออกมาดีหลังจาก full release นะ เพราะถ้าเป็นอย่างงี้ต้องใช้คอมระดับ high end ขึ้นไปเล่น
    ตอนนี้หลายคนหนีไปรอเล่นใน PS4 แล้วครับ แต่ตามที่ Dev วางแผนไว้ คือการทำให้เกมเล่นได้ในระดับที่ตั้งใจไว้ แต่ตอนนี้กำลังทยอยแก้ไขอยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    Minimum:
    Processor: 2 GHz Dual-Core 64-bit CPU
    Memory: 4000 MB RAM
    Graphics: DirectX10 Compatible GPU with 1 GB Video RAM
    DirectX: Version 10
    Hard Drive: 20000 MB available space

สเปคขั้นต่ำมันก็ต่ำนะ ไหงกินสเปคซะงั้น
    จริงๆ ระดับ Minimum ก็เล่นได้จริงๆนะ แต่คือปรับ low หมดทุกอย่าง ปิด effect ทุกอย่าง เล่นได้ ค่อนข้างลื่นอีกด้วย แต่ภาพแตกเป็น pixel เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gankte อ่านกระทู้
    สนุก เพลินดี อยากได้ coop ได้ไวๆจุง
    ปล.เกมกินสเป็คอยู่นะนี่
    Co-op รอทีม crack จัดการอยู่ครับ แต่ถ้ารอไม่ได้ก็จัดแท้โล้ด เซิฟเยอะ คนเล่นเพียบ
    ปล.ตัว Dedicated server เองก็กิน Ram ค่อนข้างเยอะเช่นกัน เรียกว่าทั้งเกมทั้งเซิฟ หนักเครื่องทั้งคู่

ปล2. อัพเดตของวันนี้กำลังตามมาครับ 1 gb อีกแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 6th June 2015 เมื่อ 21:06

กล่าวขอบคุณ
    5
    ต่อไป อัพเดตต่างๆ สามารถอัพเดตได้เอง โดยใช้ steamcmd เพราะฉะนั้น จะไม่มีการอัพเดตให้อีกแล้ว ยกเว้นว่ามันจะใช้ไม่ได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    คอมผมไม่ไหวต้องเล่นบน ps4 สบายยยยยย

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ถ้าเกมมันแก้เรื่อง FPS ได้แล้ว ช่วยอัพเดตให้ทราบด้วยนะครับ กะว่าจะซื้อของแท้
    ]

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    ถ้าเกมมันแก้เรื่อง FPS ได้แล้ว ช่วยอัพเดตให้ทราบด้วยนะครับ กะว่าจะซื้อของแท้
    ตอนให้เทียบตอนนี้ก็จัดว่าแก้ไขในระดับหนึ่งแล้วครับ แต่อาจจะยังไม่ดีมากเท่าที่ทีมงานนั้นอยากให้เป็น แต่ก็อยู่ในระดับที่เล่นได้ครับ แต่ถ้าจะเอาชัวๆ ก็ตอนสิ้นสุด Early Access ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เกมส์นี้จัดแท้ไปเรียบร้อยแล้วครับ

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ขอวิธีเข้าเกมส์แล้วสร้างเซิฟแบบละเอียดกว่านี้ได้ไหมครับถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร คือผมงงมากเลย พอโหลดมาแตกไฟล์เสร็จแล้วแล้วทำยังไงต่อครับต้องโหลดไรเพิ่มอีกไหมแล้วเข้าตรงไหนยังไง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ยังแกระตุกเหมือนเดิม patch ล่าสุด fps + จากเวอร์แรกประมาณ 5 fps รันบนการ์ดจอ hd7770

กล่าวขอบคุณ
    5
    วิธีเล่น Multiplayer ทำตาม Guide เลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1
    มีวีดีโอวิธีการลงต่างๆๆไหมครับคือผมไม่เข้าใจ(โง่)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    PART 6 กับ part 7 เสียปะครับ ลองเช็คทีครับ ซ่อมไฟล์ก้ไม่ติด

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ผมกด Join ARK แล้วมันขึ้นแบบนี้อะเหมือน ไฟล์ ShooterGame.uproject ในโฟรเดอร์ Shootergame มันมีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ผมกด Join ARK แล้วมันขึ้นแบบนี้อะเหมือน ไฟล์ ShooterGame.uproject ในโฟรเดอร์ Shootergame มันมีปัญหา

นี่คืออัพเดตหรือยังครับ ต้องอัพเดตเกมเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดด้วยนะครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    1
    อัพเดททุกตัวแล้วครับ ลงหมดแล้วดูที่ มุมซ้ายล่างของภาพสิครับ 170.47

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    อัพเดททุกตัวแล้วครับ ลงหมดแล้วดูที่ มุมซ้ายล่างของภาพสิครับ 170.47
    ก็เพราะลงอัพเดตไม่ครบยังไงครับ ถึงให้ไปลงอัพเดตเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด ตอนนี้มันเวอร์ชั่น 172.4 แล้วนะครับ ในภาพแค่ 170.47 แสดงว่าไม่ได้อัพเดตเลย

ARK Survival Evolved Update

สำหรับวิธีดาวโหลดอัพเดตเราจะใช้ SteamCMD โหลด Dedicated Server พร้อมไฟล์อัพเดตมาใส่ในตัวเกมแทน

ให้ตั้งค่าของ SteamCMD เป็น folder เกมของเราแทน

วิธีการสร้างเซิร์ฟเวอร์ (Host Server) โดยใช้ Dedicated Server

เวลามีอัพเดตใหม่ ก็แค่รัน shortcut เหมือนอัพเดต dedicated server ธรรมดา

สร้างไฟล์ Batch แบบนี้แทนก็ได้ครับ

@echo off
    SET GamePath=ใส่ตำแหน่ง folder เกมของเรา
    SET SteamCMDPath=ใส่ตำแหน่ง folder ที่มี steamcmd

%SteamCMDPath%\steamcmd.exe +login anonymous +force_install_dir %GamePath% +app_update 376030 validate +quit
    pause
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 10th June 2015 เมื่อ 20:44

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    1
    โยน Steam CMD ลงโพรเดอร์เกมและกดเข้าหรอครับผมทำไม่เป็นผมไม่เคยทำช้วยบอกขั้นตอนหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    โยน Steam CMD ลงโพรเดอร์เกมและกดเข้าหรอครับผมทำไม่เป็นผมไม่เคยทำช้วยบอกขั้นตอนหน่อยครับ
    ทำตามนี้เลยครับ ตัว steamcmd เป็นแค่ตัวดาวโหลดเกม ถ้าเซตให้มันอัพเดตลง folder เกมของเราไม่เป็น ก็ทำตามไกด์ไปเลย จากนั้นค่อย copy ตัว dedicated server ที่ดาวโหลดมาทับลง folder เกมของเรา มันก็จะอัพเดตเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ

วิธีการสร้างเซิร์ฟเวอร์ (Host Server) โดยใช้ Dedicated Server

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอบคุณครับ
    Intel Core i5 2500 3.3 GHz Ram 8 GB DDR3 ATi Radeon HD 7770 1 GB GDDR5

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมลงSteam CMD ไม่เป็นเดียวรอแพทจากนี้แล้วกัน ขอบคุณคร้าบ
    PKTz