ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] BioShock 1 (ENG) [ Mediafire]

Minimum System Requirements :

CPU: P4 2.5 GHz single core.
    System RAM: 1GB
    Video Card: Pixel Shader 3.0 compliant video card with 128 Meg Ram and floating point frame buffer blending.
    Sound Card: 100% DirectX 9.0c compatible sound card
    Hard Drive: 7 GB

Recommended System Requirements :

CPU: 3GHz dual core processor
    System RAM: 2 GB
    Video card: Pixel Shader 3.0 compliant video card with 512 Ram (Nvidia(R) Geforce(R) 7900 GT or better)
    Sound Card: 100% DirectX 9.0c compatible sound card
    Hard Drive: 7 GB

[MEDIAFILE 33 PART]

part01 : part02 : part03 : part04 : part05 : part06 : part07
    part08 : part09 : part10 : part11 : part12 : part13 : part14
    part15 : part16 : part17 : part18 : part19 : part20 : part21
    part22 : part23 : part24 : part25 : part26 : part27 : part28
    part29 : part30 : part31 : part32 : part33

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkissue อ่านกระทู้
    มาแจ้งว่าเล่นได้ 100% ครับ

วิธีลง
    1.โหลดพาร์ทให้ครบแล้วแตกไฟล์
    2.mount image
    3.ติดตั้ง ซึ่งหลังจากติดตั้งเสร็จมันจะเข้า auto patch ตรงนี่ผมมีปัญหาคือโหลดไม่ผ่านหลายรอบมาก
    ผมเลยไปลองหาข้อมูลในเน็ตดู ให้ลองกด ctrl+alt+delete ตอนที่มันขึ้น auto patch ปรากฏว่าลงได้ครับ
    4.ลง crack ใน folder release นะครับ (ซึ่ง crack จะอยู่ใน iso folder vitality นะครับ หาดูดีๆ)
    5.เท่านี้ก็เล่นได้แล้วจะได้ bioshock v1.0 นะครับ

ซึ่งยังมี patch v1.1 อยู่ซึ่ง patch ตัวนี้จะแก้ บัคและก็เพิ่มพลาสมิดใหม่เข้าไปด้วยนะครับ วิธีลงตามนี้ครับ
    1.โหลด patch v1.1 ตามลิ้งนี้เลยครับ http://www.bioshockgame.com/support/ เลือก v1.1 worldwideretail นะครับ
    2.แตกไฟล์ แล้วลง patch ตามปรกติ กด ok ไปแล้วมันจะบอกว่าแพทช์สำเร็จนะครับ
    3.โหลด crack v1.1 ใหม่ครับ เพราะ crack ตัวเดิมจะใช้ไม่ได้แล้วครับมันจะหลุดเวลาเราเข้าเกม (เท่าที่อ่านดูเห็นว่ามีปัญหาตรงพอ patch แล้วภาษามันจะไม่ตรงกันครับ)
    crack 1.1 ตามลิ้งนี้ครับ http://m0001.gamecopyworld.com/games...shtml#BioShock v1.1 [MULTI5] No-DVD/Fixed EXE
    เลือกตัวนี้นะครับ BioShock v1.1 [MULTI5] No-DVD/Fixed EXE ปุ่มโหลดกดที่รูปฟล็อปปี้ดิสค์นะครับ = =
    4.แตกไฟล์ crack ลงทับตัวเดิม
    5.เข้าเล่นเกม จะได้ v1.1 ครับ ^^

ขอบคุณท่าน Shuji มากคร้าบบบบ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzaac27 อ่านกระทู้
    เล่นได้ชัวครับผม ว่าจะเอา ภาพมายืนยันแต่ทำ ไม่เป็น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aotaku อ่านกระทู้
    เล่นได้ ครับบบบ บ บ บ

ไปโหลด ภาค 2 ต่อครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aotaku อ่านกระทู้
    รวมให้แล้วนะครับ BioShock patch v1.1 จะได้ไม่ต้องโหลดหลายๆที แถมเร็วด้วยมี แพท มี แคก ครบ ครับ

http://www.mediafire.com/?tshdnhf9x9zi4ia
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ
    [IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 30th January 2012 เมื่อ 18:33
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เป็นกำลังใจให้คุณ Shuji นะครับ ^^

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    มาเจิมให้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    มีใครสนใจม้ายหรือไม่่ชอบแนวหลอนๆ กันผมจะได้เปลี่ยนแนวอัพ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    สนใจครับ กำลังโหลดอยู่ครับ เพิ่งโหลด batman ของคุณ infinity เสร็จครับ มาโหลดของท่านต่อนี่แหละครับ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เล่นได้100% ครับ ลงเสร็จ ก๊อป crack จบเข้าเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย atiwad@hotmail.com : 7th October 2011 เมื่อ 08:35

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ไม่กล้าเล่นนู๋กลัว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้ละ หามานาน
    crack อยู่ในแผ่นนี่เอง

-0- เสียงหายแก้ไงเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย folks555 : 5th October 2011 เมื่อ 13:45

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folks555 อ่านกระทู้
    เล่นได้ละ หามานาน
    crack อยู่ในแผ่นนี่เอง

-0- เสียงหายแก้ไงเนี่ย
    = =ผมเล่นปกติดีเสียงไม่หายนะครับ = = ลอง ๆ หาในgoogleดูหรือรอ ผู้รู้มาจัดการเพราะตอนนี้ = =ผมไม่ได้อยุ่บ้านครับไม่สดวก เลย = =

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    มาแจ้งว่าเล่นได้ 100% ครับ

วิธีลง
    1.โหลดพาร์ทให้ครบแล้วแตกไฟล์
    2.mount image
    3.ติดตั้ง ซึ่งหลังจากติดตั้งเสร็จมันจะเข้า auto patch ตรงนี่ผมมีปัญหาคือโหลดไม่ผ่านหลายรอบมาก
    ผมเลยไปลองหาข้อมูลในเน็ตดู ให้ลองกด ctrl+alt+delete ตอนที่มันขึ้น auto patch ปรากฏว่าลงได้ครับ
    4.ลง crack ใน folder release นะครับ (ซึ่ง crack จะอยู่ใน iso folder vitality นะครับ หาดูดีๆ)
    5.เท่านี้ก็เล่นได้แล้วจะได้ bioshock v1.0 นะครับ

ซึ่งยังมี patch v1.1 อยู่ซึ่ง patch ตัวนี้จะแก้ บัคและก็เพิ่มพลาสมิดใหม่เข้าไปด้วยนะครับ วิธีลงตามนี้ครับ
    1.โหลด patch v1.1 ตามลิ้งนี้เลยครับ http://www.bioshockgame.com/support/ เลือก v1.1 worldwideretail นะครับ
    2.แตกไฟล์ แล้วลง patch ตามปรกติ กด ok ไปแล้วมันจะบอกว่าแพทช์สำเร็จนะครับ
    3.โหลด crack v1.1 ใหม่ครับ เพราะ crack ตัวเดิมจะใช้ไม่ได้แล้วครับมันจะหลุดเวลาเราเข้าเกม (เท่าที่อ่านดูเห็นว่ามีปัญหาตรงพอ patch แล้วภาษามันจะไม่ตรงกันครับ)
    crack 1.1 ตามลิ้งนี้ครับ http://m0001.gamecopyworld.com/games...shtml#BioShock v1.1 [MULTI5] No-DVD/Fixed EXE
    เลือกตัวนี้นะครับ BioShock v1.1 [MULTI5] No-DVD/Fixed EXE ปุ่มโหลดกดที่รูปฟล็อปปี้ดิสค์นะครับ = =
    4.แตกไฟล์ crack ลงทับตัวเดิม
    5.เข้าเล่นเกม จะได้ v1.1 ครับ ^^

ขอบคุณท่าน Shuji มากคร้าบบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkissue : 5th October 2011 เมื่อ 16:40

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    ขอบคุณครับกำลังโหลด ถ้าเล่นได้จะมาคอนเฟริม

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    ผมลงไม่ผ่านสักทีไม่รู้จะทำไงละ พยายามจะทำตามที่บอกแต่ก็ไม่ได้อยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WildWalk อ่านกระทู้
    ผมลงไม่ผ่านสักทีไม่รู้จะทำไงละ พยายามจะทำตามที่บอกแต่ก็ไม่ได้อยู่ดี
    ไม่ผ่านยังไงครับ ติดตรงไหนอ่ะครับ เผื่อผมพอช่วยได้

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WildWalk อ่านกระทู้
    ขอระรายเอียดครับผม ++ รูปด้วยก้ดี

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    ใจมากครับบ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มา โหลด ตอน 3 ทุ่ม อืด มาก เลย เดียว ปล่อยโหลดไว้ ยังไง เดียวมาช่วยยืนยันให้อีกแรงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มาเจิมครับอยากเล่นมานานแต่ Media File ขอเป็น SaveU File ได้ไหมคับจะเป็นพระคุณอย่างมาก

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kouiop99 อ่านกระทู้
    มาเจิมครับอยากเล่นมานานแต่ Media File ขอเป็น SaveU File ได้ไหมคับจะเป็นพระคุณอย่างมาก

ปัญหาคือ ผมไม่มี ID SaveU File น่ะ สิ - -เมื่อไหร่จะเปิดสมัครน้อ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ทำไม ลง เกมไม่ได้ หว่า ติดตรง patch พอทำตามที่บอก ก็ไม่ได้ มันให้ ลงเกม ใหม่ หลายรอบแล้ว เนี้ย
    ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจให้เธอสู้ ให้เธอรู้ว่าเธอยังมีหวัง
    ขอส่งแรงใจให้เธอมีแรงพลัง ไปยังฝั่งฝันที่เธอวาดหวังและตั้งใจ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ลง ใหม่ 5 รอบ สุดดท้าย ลง patch ผ่าน
    ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจให้เธอสู้ ให้เธอรู้ว่าเธอยังมีหวัง
    ขอส่งแรงใจให้เธอมีแรงพลัง ไปยังฝั่งฝันที่เธอวาดหวังและตั้งใจ

กล่าวขอบคุณ
    61
    เล่นได้ชัวครับผม ว่าจะเอา ภาพมายืนยันแต่ทำ ไม่เป็น

ไปโหลด ภาค 2 ต่อครับ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzaac27 อ่านกระทู้
    ลง ใหม่ 5 รอบ สุดดท้าย ลง patch ผ่าน
    - -พยามสูงจริงๆ ยินดีด้วยจ้าที่ลงผ่าน แล้วไอ้ที่ไม่ผ่านไปติดตรงไหนครับเนี่ย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เล่นได้ ครับบบบ บ บ บ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    รวมให้แล้วนะครับ BioShock patch v1.1 จะได้ไม่ต้องโหลดหลายๆที แถมเร็วด้วยมี แพท มี แคก ครบ ครับ

http://www.mediafire.com/?tshdnhf9x9zi4ia

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: