ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 628

Exclamation ยังไม่เลิก ! Konami คอนเฟิร์มเปิดตัว PES 2016 สัปดาห์นี้

ยังไม่เลิก ! Konami คอนเฟิร์มเปิดตัว PES 2016 สัปดาห์นี้

ก่อนหน้านี้มีข่าวลือออกมาว่าทาง Konami ตัดใจไม่ทำซีรีส์เกมฟุตบอล Pro Evolution Soccer (PES) ในภาค 2016 ต่อไปแล้ว เนื่องจากกระแสความนิยมตกต่ำ บวกกับช่วงหลังๆ FIFA จากค่าย EA Sports ก็มาแรงจนแย่งฐานแฟนคลับให้เปลี่ยนฝั่งไปเยอะ แต่ล่าสุดทาง Konami ก็ออกมายืนยันแล้วว่า จะมีงานเปิดตัวรายละเอียดของ PES 2016 ครั้งแรกในวันที่ 12 มิถุนายนนี้ พร้อมกันนี้ยังเผยภาพตัวอย่างให้เห็นโลโก้ใหม่ ที่มีการเปลี่ยนฟอนต์เล็กน้อย พร้อมลูกฟุตบอลที่มีโลโก้ UEFA Champions League อยู่ด้วย

หากมีความคืบหน้าอย่างไร ผมจะมาอัพเดทให้ทราบกันอีกครั้งครับ…

ที่มา – peseditblog

Credit : .9TANA.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย game_preview : 9th June 2015 เมื่อ 07:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    เกมส์หุ่นยนต์เตะบอลนี่ยังไม่คิดจะเลิกทำอีกเหรอครับ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ดีๆครับ ภาค2015 ทำออกมาดีเหนือความคาดหมายมากๆ ซื้อมาเล่นกลับกลายเปนดีซะงั้น -0- แต่ยังผิดหวังกับ 2014 ไม่หายเลยนะ 2016 ทำมาดีๆหน่อย เอา epic ๆ เหมือน 2013

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    จะออกมากี่ภาค กี่ภาค ก็จะสนับสนุนPro Evolution Soccer ทุกวันๆๆก็เล่ยแต่ Pro Evolution Soccer 2015 เป็นส่านใหญ่ จะติดตามตลอดไป

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ่าาา รอนานแล้ว ภาค 2015 กำลังกลับมาเข้าที่เข้าทางแล้ว ภาค 2016 ขอเน้นๆ

เพิ่มเรื่องราวเพิ่มระบบใน master league หน่อยเถ๊อะ จะได้มีอะไรทำ

ภาค 2015 เล่นนานๆ ทีมเริ่มเทพ ได้แชมป์บ่อยจนต้องย้ายไปคุมทีมเล็กๆ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ผมเป็นคนนึงนะที่เล่นแต่ซีรีย์ PES มาตลอด.. ภาค 15 ทำออกมาค่อนข้างดีทีเดียว แต่อยากให้เพิ่มฟังก์ชั่นของ Master League ให้มากขึ้นเหมือนกันภาคก่อนๆหน่อยแค่นั้นเองครับ
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    โถถถถ ยังจะด้านเข็นมาขายอีกเรอะ ภาคที่แล้วเป็นไง กั๊กกราฟฟิค ให้เฉพาะ PS4 XBOXone

เกมเพลย์ห่วย บั้คกราฟฟิคเพียบ กราฟฟิคไม่พัฒนา ระบบทำเพิ่มๆๆๆ จนเละเทะ

ดีที่ 2015 ทำออกมาโอเคหน่อย แต่รู้สึกเหมือนเล่น 2014 ฉบับปรับเกมเพลย์ เพราะกราฟฟิคยืนอยู่ที่เดิม แถมบั้คๆภาพเน่าเยอะ หญ้าหาย

อ่าวด่ามาตั้งเยอะ ลืมไปไม่ได้ซื้อแท้นี่หว่า

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมเล่นแต่วินนิ่งคัฟ ไม่เอาเลยฟีฟ่า
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    16 เอนจิ้นเดียวกับ play 4 แล้วมั้ง ของคอมอะ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ไม่อยากเตะบอล Silent Hill ตูอยู่ไหน
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    โถถถถ ยังจะด้านเข็นมาขายอีกเรอะ ภาคที่แล้วเป็นไง กั๊กกราฟฟิค ให้เฉพาะ PS4 XBOXone

เกมเพลย์ห่วย บั้คกราฟฟิคเพียบ กราฟฟิคไม่พัฒนา ระบบทำเพิ่มๆๆๆ จนเละเทะ

ดีที่ 2015 ทำออกมาโอเคหน่อย แต่รู้สึกเหมือนเล่น 2014 ฉบับปรับเกมเพลย์ เพราะกราฟฟิคยืนอยู่ที่เดิม แถมบั้คๆภาพเน่าเยอะ หญ้าหาย

อ่าวด่ามาตั้งเยอะ ลืมไปไม่ได้ซื้อแท้นี่หว่า
    2014 ห่วยจริงครับ แต่ไห้ดูที่ 2015 คับทำมาดีมาก ก็ถือว้าไม่ด้านนะครับ เพราะถือว่าเริ่มดีขึ้นแรื่อยๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    เกมส์หุ่นยนต์เตะบอลนี่ยังไม่คิดจะเลิกทำอีกเหรอครับ
    แล้วเกมส์ เดอะซิมเตะบอล ยังไม่เลิกทำอีกหรอครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    pes ได้คะเเนนรีวิวมากกว่า fifa อีก

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมมี pes 2006 ,2014, 2015 ครับ ชอบภาค 2006 มากที่สุด ส่วน 2015 ดีขึ้นมานิดนึง 2014 ห่วยปรม (จัดเกมแท้ 2014 กับ 2015)

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    สำหรับ Pes ผมชอบ 2010 สุดนะ ภาคที่เหลือ ลองเล่นแล้ว ไปเล่น FIFA ดีกว่า
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

I miss you Christina :(
    Jokergame[TH],Khothai.
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    (ถ้าจำไม่ผิด) 2010 ผมว่าเด็ดสุดละ มีลูกเล่นเยอะใช้ได้ ในโหมด BAL ส่วน ML ก็โอเค ภาคหลังๆ เหมือนพยายามเลียนแบบเกมเพลย์จจาก FIFA ยังไงไม่รู้ เรื่อง Ai ตั้งแต่เป็นเอนจิ้นตัวใหม่นี่บอกเลยว่าห่วยไป ไม่ค่อยบาลานซ์เลย หรืออาจสมจริงเกินไปจนต้องเล่น 90 นาทีถึงจะได้อารมณ์ เพราะ Ai ไม่ว่าระดับไหน ก็ไม่ไดรู้สึกถึงความเก่ง แถมยังจ่ายทะลุช่องง่าย จนง่ายโคตรๆ ระบบยิงก็แปลกๆ ยิงตรงกรอบยากมาก ขนาดความคม 90, 95 ยิงไม่ต่างกับระดับอื่นๆเลย ยิ่งยากจนบางทีมันไร้สาระจนหน้าหงุดหงิด เพราะขนาดยืนจ่อๆหน้าประตูมันยังยิงออก ผมนี่ปิดเกมเลย (PES2015)

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    สิ่งที่ผิดพลาดที่สุดของ pes คือ ai นี่แหล่ะ ยิ่งภาคล่าสุดนี่ สุดๆอ่ะ คอมโง่มาก ไม่รู้มันจะส่งอะไรนักหนาส่งอยู่แต่หลังนั่นแหล่ะ ส่งไปส่งมา เหมือนจะพยายามให้มันสมจริงอ่ะ แต่บอกเลย พลาดอย่างแรง ถ้าอยากให้สมจริง ลองไปดูงานที่ fifa เค้าทำเถอะ แบบนั้นอ่ะสมจริงของแท้ ทั้งระบบฟิสิกส์ ai การตกกระทบของลูกบอล ไม่แปลกหรอกที่ทำออกมาแล้วมันจะสู้ fifa ไม่ได้ ก็รู้ๆอยู่ว่าทำมาแล้วมันไม่ดี ก็ยังดันจะทำแบบเดิมๆอีก ผมว่าเอาภาค 2006 มาพัฒนาดีกว่าครับ ผมว่าดูดีสุดแล้ว หรือไม่งั้นก็ยกเครืาองใหม่ไปเลย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newpinktan121921 อ่านกระทู้
    แล้วเกมส์ เดอะซิมเตะบอล ยังไม่เลิกทำอีกหรอครับ
    ผมว่า PES เหมือนหุ่นยนต์มากกว่านะ สัดส่วนโดยรวมแล้วดูเตี้ยๆตันๆยังไงไม่รู้
    แล้วท่าทางการเคลื่อนไหว FIFA ดูมีมิติ มีอิสระมากกว่า สมจริงกว่า เวลาเล่นแล้วรู้สึกมีอารมณ์ร่วม(จอยพังไป 2 อันแล้ว)
    เล่น PES มาตลอดจนมาเจอ FIFA 11 แล้วสลับกันเล่น (ส่วนใหญ่จะ PES ) จนมาจอดที่ PES 2014 เล่นได้ 2 ชม. เลิกเลย เสียดายเงิน ship...
    2015 ดีขึ้นมาหน่อย กดจาก Steam มา 700 กว่าบาทก็ยังรู้สึกเสียดายเงินอยู่หน่อยๆ ดีกว่า FIFA อย่างเดียวคือเพลงเพราะกว่า
    ตอนนี้ก็ FIFA ยาวๆเลย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ดีแล้วที่ยังไม่เลิกทำ...ไม่งั้นถ้ามีอยู่เจ้าเดียวเดี๋ยวมันจะไม่มีการแข่งขันกัน....เหมือน FM ออกภาคใหม่มาปรับแต่งแค่นิดเดียว

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NutKEEZ อ่านกระทู้
    ผมว่า PES เหมือนหุ่นยนต์มากกว่านะ สัดส่วนโดยรวมแล้วดูเตี้ยๆตันๆยังไงไม่รู้
    แล้วท่าทางการเคลื่อนไหว FIFA ดูมีมิติ มีอิสระมากกว่า สมจริงกว่า เวลาเล่นแล้วรู้สึกมีอารมณ์ร่วม(จอยพังไป 2 อันแล้ว)
    เล่น PES มาตลอดจนมาเจอ FIFA 11 แล้วสลับกันเล่น (ส่วนใหญ่จะ PES ) จนมาจอดที่ PES 2014 เล่นได้ 2 ชม. เลิกเลย เสียดายเงิน ship...
    2015 ดีขึ้นมาหน่อย กดจาก Steam มา 700 กว่าบาทก็ยังรู้สึกเสียดายเงินอยู่หน่อยๆ ดีกว่า FIFA อย่างเดียวคือเพลงเพราะกว่า
    ตอนนี้ก็ FIFA ยาวๆเลย
    ขนาดร่วงสัดส่วน คุณยังไม่ยอมรับเลยว่า fifa ด้วยกว่า แค่นี้ก็รุ็แล้วคับว่าคุณเข้าข้างแบบไม่ลืมหูลืมตา อันไหนแย่ผมยอมรับนะ ไม่ใช้ว่ากูจะดีเพอเฟกอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ForuS+ อ่านกระทู้
    (ถ้าจำไม่ผิด) 2010 ผมว่าเด็ดสุดละ มีลูกเล่นเยอะใช้ได้ ในโหมด BAL ส่วน ML ก็โอเค ภาคหลังๆ เหมือนพยายามเลียนแบบเกมเพลย์จจาก FIFA ยังไงไม่รู้ เรื่อง Ai ตั้งแต่เป็นเอนจิ้นตัวใหม่นี่บอกเลยว่าห่วยไป ไม่ค่อยบาลานซ์เลย หรืออาจสมจริงเกินไปจนต้องเล่น 90 นาทีถึงจะได้อารมณ์ เพราะ Ai ไม่ว่าระดับไหน ก็ไม่ไดรู้สึกถึงความเก่ง แถมยังจ่ายทะลุช่องง่าย จนง่ายโคตรๆ ระบบยิงก็แปลกๆ ยิงตรงกรอบยากมาก ขนาดความคม 90, 95 ยิงไม่ต่างกับระดับอื่นๆเลย ยิ่งยากจนบางทีมันไร้สาระจนหน้าหงุดหงิด เพราะขนาดยืนจ่อๆหน้าประตูมันยังยิงออก ผมนี่ปิดเกมเลย (PES2015)
    2014 ยิงยากจริงคับห่วยด้วย แต่2015ลองเล่นไหม่ดูครับยิงไม่ยาก

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newpinktan121921 อ่านกระทู้
    ขนาดร่วงสัดส่วน คุณยังไม่ยอมรับเลยว่า fifa ด้วยกว่า แค่นี้ก็รุ็แล้วคับว่าคุณเข้าข้างแบบไม่ลืมหูลืมตา อันไหนแย่ผมยอมรับนะ ไม่ใช้ว่ากูจะดีเพอเฟกอย่างเดียว
    พูดตามเนื้อผ้าครับ ไม่ได้ยึดติด เล่นอันไหนแล้วสนุกก็เล่นอันนั้น ดูเป็นปีต่อปีเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    เรื่อง ฟิฟ่า กับ เพส อยากไห้ลองเล่นไห้ลึก แล้วมาวิจารณ์ดีกว่านะครับ เพราะบางอย่างผมเห็นว่าคุณวิจารณ์ผิดๆเพราะยังเล่นแค่ผิวเผิน อีกอย่างผมไม่ได้เข้าข้างแบบไม่ลืมหูลืมตา อันไหนห่วยจริงผมก็ยอมรับ มันมีทั้งดีและไม่ดีคับ ฟิฟ่าอาจจะดีกว่า แต่pesก้คงไม่ด้อยกว่ามากจนเกินไป เพราะ 2015 เริ่มทำมาดีขึ้นมากละ และต่อจากนี้ผมอยากเห็นpes 2016 พัดนาขึ้นกว่าเดิม(ห้ามดิ่งลงเหมือน2014)และสู้ฟิฟ่าให้จงได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NutKEEZ อ่านกระทู้
    พูดตามเนื้อผ้าครับ ไม่ได้ยึดติด เล่นอันไหนแล้วสนุกก็เล่นอันนั้น ดูเป็นปีต่อปีเลย
    เห็นด้วยกับ เล่นอันไหนแล้วสนุกก็เล่นอันนั้น