ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 238

Question ต่อPC เข้ากับ LED TV แล้วภาพไม่ขึ้นครับ

สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อ PC มาใหม่ๆเลยครับประกอบเองแต่ไม่ได้ซื้อการ์ดจอกับจอมอนิเตอร์มาเนื่องจากงบหมดซะก่อน ผมเลยกะจะใช้ LED TV ที่บ้านนั้นแหละครับแทนจอคอมไปก่อนซักระยะ
    ทีนี้หลังจากประกอบเสร็จผมจะลง windows ผมเสียบสาย HDMI ผ่านหลัง mainboard เข้าจอ TV ครับ ปรากฏว่า คอมเปิดติดตามปกติครับ พัดลมหมุน,ไฟแสดงสถานะหน้าเคสก็ติด,ไฟ numlock ที่คีบอร์ดก็ติดครับ แต่ที่จอไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ เหมือนสัญญาณภาพมันไม่ไป ช่องสัญญาณที่ตัว TV ผมก็เลือกเป็น HDMI แล้วนะครับ
    ผมเลยลองต่อ TV เข้ากับ Notebook ดูครับกดปุ่ม windows+P เลือก duplicate ภาพก็ออกที่จอ TV ตามปกตินะครับไม่มีปัญหาอะไร ผมเลยสงสัยว่าจำเป็นไหมที่ ถ้าจะเชื่อมต่อคอมเข้ากับ TV นี้ต้องทำผ่าน windows อย่างเดียว แล้วถ้าคอมเครื่องนั้นยังไม่ได้ลง windows จะสามารถเชื่อมต่อจอ TV ได้ไหม
    ยังไงรบกวนช่วยหน่อยนะครับ
    (ปล.จขกท.เพิ่งประกอบคอมเองเป็นครั้งแรกครับ อาจไม่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์เท่าไหร่ นะครับ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมไม่รู้นะ ผมเคยเขางอกไป รอบละ เอาสาย HDMI ไปเสียบกับเมมบอด ไม่ได้เสียบกับ กาดจอ 555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เสียบที่การ์ดจอเสมอครับ