ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Valve ประกาศจะยกเครื่องเกม Dota 2 ใหม่ไฉไลกว่าเดิมโดยใช้ชื่อการอัพเดทว่า Dota 2 Reborn

Valve ประกาศจะยกเครื่องเกม Dota 2 ใหม่ไฉไลกว่าเดิมโดยใช้ชื่อการอัพเดทว่า Dota 2 Reborn

งานนี้สาวก Dota 2 ได้เฮกันเสียทีเพราะ Valve ได้ประกาศออกมาอย่างเป็นทางการแล้วว่าจะปรับโฉมเกม Dota 2 ใหม่เกือบทั้งหมดโดยจะเน้นไปที่การแก้ไข Bug , เปลี่ยนหน้าจออินเตอร์เฟซ , เพิ่มโหมดการเล่นแบบ Custom และเอนจิ้นตัวใหม่ที่ Valve บอกว่ามันจะแจ่มกว่าเดิม

ในเช้าวันนี้ Valve ก็ได้ประกาศลงบน blog.dota2 ว่าจะทำการปรับปรุงเกม Dota 2 ให้มีประสิทธิภาพขึ้นหลังจากมีเสียงตอบรับจากบรรดาผู้เล่นว่าเกิด Bug บ่อยและหน้าจออินเตอร์เฟซของเกมก็ไม่มีประสิทธิภาพรวมถึงจะมีการอัพเดทโหมดการเล่นแบบ Custom พร้อมกับพัฒนาเอนจิ้นตัวใหม่อีกด้วย

“ในวันนี้เราขอประกาศอย่างเป็นทางการแล้วว่าจะทำการปรับปรุง Dota 2 ในรูปแบบใหม่โดยจะใช้ชื่อว่า Dota 2 Reborn ที่จะเพิ่มหน้าจออินเตอร์เฟซแบบใหม่ , Custom Game , Dashboard แบบใหม่ , แก้ไข Bug ทั้งหมดรวมถึงรายละเอียดเล็กๆน้อยๆภายในเกมก็จะถูกปรับปรุงให้ดีขึ้นสวยงามขึ้นและที่สำคัญตัวเอนจิ้นใหม่เราจะใช้ Source Engine 2 ด้วยครับ”

นอกจากนี้ระบบอื่นๆอย่างเช่นการชวนเพื่อนเข้าปาร์ตี้ทาง Valve ก็บอกว่าจะทำได้ง่ายขึ้นเพียงคลิกเดียวและการถ่ายทอดสดการแข่งขันก็จะถูกปรับปรุงหน้าตาให้ใช้ง่ายขึ้นทั้งนี้เพื่อนๆสามารถเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.dota2.com/reborn/part1/

อย่างไรก็ตามทางด้านกำหนดการอัพเดทนั้นจะเริ่มตั้งแต่อาทิตย์หน้าเป็นต้นไปโดยจะเพิ่ม Custom Game เข้ามาก่อนและอาทิตย์ถัดไปจะเพิ่มเอนจิ้นตัวใหม่แต่ส่วนการอัพเดทที่เหลือทาง Valve ก็ได้บอกว่าจะอัพเดทเพิ่มอีกทีหลังการแข่งขัน The International 2015 ครับ

Credit: http://notebookspec.com/valve-announ...reborn/299056/

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ลองคิดเล่นๆ ถ้า frosbite มาทำ ฉากทำลายได้ อืมมมม คงเท่ดี
    cryengine โมเดลคงคมแล้วสวยมาก แสงสีนี่คงโหดมากแน่ๆ
    unreal แฟนตาซีจัดหนักไปดิ 5555555

แต่พี่แกคงใช้เอ็นจิ้นตัวเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    oh hail lord Gabe ซะที่ไหน !!!!

อัพ dota 2 มาย้อนแมว Source Engine 2 ขอโทษค่ายนี้มันไร้น้ำยารึยังไงไม่คิดจะเสียเวลามาทำ HL3 ดีกว่าไหม

มันน่าสนใจตั้งกว่าเยอะหรือรอเผาศพแล้วค่อยมาทำ HL3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 13th June 2015 เมื่อ 14:44

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    ลองคิดเล่นๆ ถ้า frosbite มาทำ ฉากทำลายได้ อืมมมม คงเท่ดี
    cryengine โมเดลคงคมแล้วสวยมาก แสงสีนี่คงโหดมากแน่ๆ
    unreal แฟนตาซีจัดหนักไปดิ 5555555

แต่พี่แกคงใช้เอ็นจิ้นตัวเอง
    FB3 อย่าเลย มองแสงส้มๆจนตาแตกแน่ๆ
    CRY จะเหมาะสุดยกเว้น โมชั่นเบลอ

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    ทำไมอินเทอร์เฟซ แบบนี้ ผมนึกถึง เกมส์ starcraft II หรือ Heroes of the storm มากกว่าที่จะเป็น dota 2 อีกอะ ไม่ชอบเลย บอกตรงๆ ดูอ่านยากด้วย อย่างหน้าจอตอนเลือกฮีโร่ก็จะติดกันไปถึงไหน ผมว่าถ้าอัพเดทแบบนี้น่าจะ bug มากกว่าเดิมซะอีก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เอาตรงๆนะ ผมว่ามันถึงจุดอิ่้มตัวของ DotA Style แล้ว คนเก่าๆที่เล่นมาเกิน 5ปี คงจะอิ่มกันมากแล้ว อัพเดทกราฟฟิค อะไรยังไงมันก็ไม่ช่วยให้ความอยากเล่นเพิ่มขึ้น มีแต่จะลดลงทุกวันๆ มันต้องหาอะไรใหม่ๆ ที่ฉีกแนวไปเลย รูปแบบสกิล ไอเทม ต้องยกเครื่องใหม่หมดเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    เอาตรงๆนะ ผมว่ามันถึงจุดอิ่้มตัวของ DotA Style แล้ว คนเก่าๆที่เล่นมาเกิน 5ปี คงจะอิ่มกันมากแล้ว อัพเดทกราฟฟิค อะไรยังไงมันก็ไม่ช่วยให้ความอยากเล่นเพิ่มขึ้น มีแต่จะลดลงทุกวันๆ มันต้องหาอะไรใหม่ๆ ที่ฉีกแนวไปเลย รูปแบบสกิล ไอเทม ต้องยกเครื่องใหม่หมดเลย
    พูดแบบนี้มันก็เป็นทุกเกมแหละครับ แล้วเปลี่ยนรุปแบบสกิลใหม่หมดนี่เหอะๆ ตลก
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมว่าในความคิดผมนะเกมแนวนี้ที่เปิดให้เล่นฟรีภาพขนาดนี้ก็ถือว่าดีมากๆแล้วมันเปลี่ยนมากกว่านี้ไม่ได้หรอกคับเค้าคิดมาให้ครอบคุมถึงผูเล่นที่สเปคคอมไม่แรงมากด้วยและอีกอย่างเสน่หของเกมแนวนี้ก็ต้องเป็นแบบภาพมุมสุงนี้แหล่ะหรือถ้าคุณจะปรับภาพเหมือนแนวเกม ยิงกันมันก็ไม่ใช้

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ผมไม่นะ ฮ่าๆ เล่นเป็นทีม แข่งเนี่ย สนุกสุดๆ ผมเล่นตั้งแต่ 6.41 ล่ะมั้ง ด้วยรักและผูกพัน
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อยากบอกว่าเซิฟกากมาก ตอนนี้

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Valve ไม่เคยนับ 3 เลยเปลี่ยนเป็น Dota2 reborn สิ นะ ถถถถถถถถถถถ

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    oh hail lord Gabe ซะที่ไหน !!!!

อัพ dota 2 มาย้อนแมว Source Engine 2 ขอโทษค่ายนี้มันไร้น้ำยารึยังไงไม่คิดจะเสียเวลามาทำ HL3 ดีกว่าไหม

มันน่าสนใจตั้งกว่าเยอะหรือรอเผาศพแล้วค่อยมาทำ HL3
    ดูเงินที่เขาได้ตอนนี้จากเกมนี้และที่ผ่านๆมาครับ และจำนวนคนเล่นไม่น้อยลงเลย พอจะบอกได้ละครับว่าตอนนี้อันไหนน่าสนใจและน่าทุ่มไปมากกว่าในตอนนี้ ดูความจริงโดยรวมครับ ไม่ใช่ความคิดส่วนตัว

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมเล่นตั้งแต่ Beta ผมว่าก็ สนุกมากๆอยู่แล้วนะ เล่นกับเพื่อน เป้นทีมม

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมว่าอัพมานี้เจ๋ง จะตายไปที่เล่น มา MOBA คือเกมที่ดีที่สุดของผมละ ชอบมากว่าเกม MMORPG FPS พวกนั้นอีก เล่นได้เรื่อยๆไม่มีเบื่อ MOBA เป็นเกมที่อาศัยทีมเวิร์คสูงมาก
    เล่ยยังไงก็ยังสนุก ถึงเเพ้ก็ยังเฮฮ่ากับเพื่อนในทีมได้ เเล้วที่บอก เล่นเกิน 5 ปีเเล้วจะรู้สึกเบื่อทำไม ผมไม่เป็นเเบบนั้น ทุกวันนี้ก็เล่นมาเกิน 5 ปี ละเล่นตั้งเเต่ดอท 1 ยังไม่เบื่อเลย บอกว่าอัพมาย้อมเเมวย้อมเเมวเเล้วไงยังไงก็เล่นพรี คือไม่ได้เสียเงินไปอัพค่ากราฟฟิกให้เขานิ เขาก็อัพมาให้เราใช้พรีอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เค้าอัพมาเพื่อคนรักและเล่นถ้าคนไม่เล่นก็อย่าพูด..ดีสำหรับพวกผมที่ชอบ..ถ้าไม่ชอบก็ดูตัวเองก่อนว่าทำได้เหมือนเค้าไหม......จบ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    เปลี่ยนเยอะๆนะ ถ้าออกมาแล้วเปลี่ยนแค่ UI ผมเดินไปตบกระโหลกจริงด้วย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    บอกเลยนะจุดๆนี้ ทำออกมาเทพมาก ใครที่ดูถูกว่า เกมส์อิ่มตัวบ้างละ แนวเดิมๆบ้างละ บอกอีกเลย คุณไม่ใช่ผู้เล่นเกมส์แนวนี้จริงถ้าไม่เชื่อลองไปดูรางวัล Ti5 ปีนี้แล้วเทียบกับ รางวัลอันดับที่ 1 เกมส์อื่นดูสิครับ แล้วคุณยังจะพูดแบบเดิมอยู่ไหม ?

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    การมาของ Source Engine 2 อาจทำให้เกมส์ภาคต่อได้แก้จุดเสียของตัวเอง และเกมส์ใหม่ได้โผล่มาซะที

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraza15 อ่านกระทู้
    ผมว่าอัพมานี้เจ๋ง จะตายไปที่เล่น มา MOBA คือเกมที่ดีที่สุดของผมละ ชอบมากว่าเกม MMORPG FPS พวกนั้นอีก เล่นได้เรื่อยๆไม่มีเบื่อ MOBA เป็นเกมที่อาศัยทีมเวิร์คสูงมาก
    เล่ยยังไงก็ยังสนุก ถึงเเพ้ก็ยังเฮฮ่ากับเพื่อนในทีมได้ เเล้วที่บอก เล่นเกิน 5 ปีเเล้วจะรู้สึกเบื่อทำไม ผมไม่เป็นเเบบนั้น ทุกวันนี้ก็เล่นมาเกิน 5 ปี ละเล่นตั้งเเต่ดอท 1 ยังไม่เบื่อเลย บอกว่าอัพมาย้อมเเมวย้อมเเมวเเล้วไงยังไงก็เล่นพรี คือไม่ได้เสียเงินไปอัพค่ากราฟฟิกให้เขานิ เขาก็อัพมาให้เราใช้พรีอยู่ดี
    โครตโดนโครตใช่ 555 แต่ถ้าให้ผมเดาๆ Dota 2 อาจจะเป็นเกมแรกที่เจิม Source Engine 2 ตัวใหม่เลย
    และอาจมีเกมใหม่ๆ โผล่มาแน่

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้

วันหนึ่งตลาด DOTA 2 ทำเงินไม่ใช้น้อยๆนะครับเงินรางวัลเกมที่ผ่านมาใช่จะธรรมดาที่ไหนละครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รอ HL 3 เเต่ถ้าตัวเกมมันรีบออกมาเเล้วไม่ Epic จริงผมว่าก็อย่าพึ่งเริ่มเลยครับ

รอให้มันออกมาเเล้วเป็นตำนานเลยสะจะดีกว่า

CBR

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    2
    ผมว่ามันก็แล้วแต่จุดประสงค์นะ สำหรับผมมันยังมีอะไรใหม่ๆในแมพ หรือในตัวฮีโร่ ที่เราต้องคิดผสมผสานอีกเป็นล้านแบบ ถามจริงที่ว่าเบื่อเนี่ย เล่นฮีโร่เป็นทุกตัว ชำนาญทุกตัวรึยัง ?

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chris อ่านกระทู้
    วันหนึ่งตลาด DOTA 2 ทำเงินไม่ใช้น้อยๆนะครับเงินรางวัลเกมที่ผ่านมาใช่จะธรรมดาที่ไหนละครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รอ HL 3 เเต่ถ้าตัวเกมมันรีบออกมาเเล้วไม่ Epic จริงผมว่าก็อย่าพึ่งเริ่มเลยครับ

รอให้มันออกมาเเล้วเป็นตำนานเลยสะจะดีกว่า
    ยังไง HL ดีกว่า Dota 2 :P

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่เคยเล่น dota2 หรอ ขำๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    FB3 อย่าเลย มองแสงส้มๆจนตาแตกแน่ๆ
    CRY จะเหมาะสุดยกเว้น โมชั่นเบลอ
    ก็ไม่ใส่แฟล์สิครับ มันเลือกไม่ใส่ได้นะ
    ใส่ physicX ของ nVIDIA ลงไปด้วย จบกัน เอฟเฟคจะสะใจมาก 5555555

แต่จะกินสเปคมากคงไม่ดี เกมแนวนี้เน้นเร็ว แลควินาทีเดียวเละ
    (แบบฮอนอ่ะครับ ตอนออลผมนี่ดูไม่เคยรู้เรื่องเลย มั่วไปหมด 5555)

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    รอโหมด custom game แบบฉบับเต็มม
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM