ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041

คิดยังใงกับ บ่อนเสรี

ส่วนตัวผมคิดว่ามันดีนะ เงินไม่ใหลออกนอกประเทศ แถมมีเงินเข้าประเทศทำให้ประเทศพัฒนา สร้างงาน คนเปิดบ่อนเถื่อนก็น้อยๆลงบ้าง มัวแต่อคติกับ เมืองพุทธ เมืองพุทธนี้ในความหมายคือ งมงาย ใหวจ้าวหรือ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ถามว่าจะช่วยกระเตื้องเศรษฐกิจได้จริงไหมก็อาจจะจริงครับแต่ที่น่ากลัวที่สุดคือ ถ้าคนไทยตกเป็นทาสของบ่อนๆนั้นครับ ทั้งนี้ถ้าจะเอาจริงๆก็ต้องดูที่ตั้งและดำเนินการอะไรๆอีกหลายๆอย่างเลยครับ ถ้าก็คงทำแบบภายใน 1 ปีไม่ได้หรอกของแบบนี้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ก็เหมือนกับพวก สโมสร อังกฤษ เตะกันอะ
    เขาถูกกฏหมายแทงกันกระจาย รายได้ก็เข้ารัฐด้วย
    ก็แล้วแต่ ส่วนตัวไม่ค่อยกาบอลเท่าไหร่ กาตอนบอลโลกไป
    ก็คุ้มอยู่ไม่เจ็บตัว

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    แก้ปัญหาที่ตัวบุคคลก่อน แล้วจะเปิดบ่อนก็ไม่ว่าหรอก แต่นี่มันก็หน้าเดิมๆ บ่อนก็แค่แหล่งทำมาหากินของคนกลุ่มหนึ่งแค่นั้นเอง แค่เรื่องห่วยก็ดูมันทำกันดิ จัดแต่คนปลายทาง ไอพวกอยู่ช่วงกลางไม่กล้าแตะ

ไม่ว่าอะไรมันจะดีแค่ไหน แต่ถ้าไอคนมันไม่ดี อะไรมันก็เดินไม่ได้ ลงรายละเอียดไม่ได้ แค่นี้แหละ
    OPPAI~~MISSILE!!!

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ต้องมีกฏหมายและการควบคุมที่แน่นอน... เรื่องเงิน..เรื่องงานมันก็ดีอยู่..
    แต่ถ้าไม่มีการควบคุมที่ดีพอ...คนติดการพนัน..ทำครอบครัวเรือหาย..ผลเสียมันก็เยอะ...
    ยิ่งกฏหมายไทย..มันเอาแน่เอานอนไม่ได้...

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมไม่ได้ อคติกับบ่อนนะ ผมก็เคยเล่นกาบอล ยอมรับเลยเล่นพวกนี้ติดแน่นอนครับ ยิ่งกว่าเกมส์อีก- -*

ผมคิดว่า มีคนได้ผลประโยชน์แน่จากเรื่องนี้ แน่ๆนอนๆ แล้วเป็นกลุ่มๆเดียว ส่วนพวกที่เล่นก็ตามเวรกรรมได้บ้างเสียบ้าง

แล้วต้องมีดราม่าเกี่ยวกับคนที่เล่นเสีย หมดตัว ครอบครัวล่มละลาย ปัญหามากมายตามมา แน่นอน ผลดีก็มีพ่วง เงินภาษีพวกนี้อาจจะนำมาพัฒนาก็จริง

แต่มันก็เป็นเงินหมุนเวียนในไทยอยู่ดี ถึงจะมีต่างชาติเข้ามาเล่นมัง แต่บ่อนทั้งลาว ทั้งพม่า มันก็มีให้เล่นเหมือนกันนี้น่า มันก็มีหลายทางเลือก ลูกค้าต่างชาติก็ต้องแชร์กระจายกันอยู่ดี

สำหรับตอนนี้ผมว่าเมืองไทยยังไม่พร้อม เอาเงินลงทุนตัวนี้ ไปลงทุนตัวอื่นก่อนดีกว่า ต่อให้เปิดอย่างถูกต้อง ก็ยังมีบ่อนเถื่อนอยู่ดีเชื่อผมสิ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    บ่อนที่ว่าคือบ่อนอะไรครับ บ่อนเล่นไพ่ บ่อนไฮโลว บ่อนไก่ชน บ่อนวัวชน บ่อนปลากัด จะว่าเปิดบ่อนไหนก็ชีวิตล่มจมเหมือนกันหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 22nd June 2015 เมื่อ 20:10 เหตุผล: ลบคำหยาบ
    [IMG][/IMG]

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    เปิดคาสิโนโอเค คนรวยๆจะได้มาเล่น ประเทศรับทรัพย ส่่วนพวกบ่อนนอกรีด บ่อนชาวบ้านเเม่ค้า จับเหมือนเดิมก็โอเคนะ ถ้าไม่ได้รับอนุญาติก็จับ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมคิดว่ามันดีนะ เงินไม่ใหลออกนอกประเทศ แถมมีเงินเข้าประเทศทำให้ประเทศพัฒนา สร้างงาน คนเปิดบ่อนเถื่อนก็น้อยๆลงบ้าง มัวแต่อคติกับ เมืองพุทธ เมืองพุทธนี้ในความหมายคือ งมงาย ใหวจ้าวหรือ
    Edit นะ วันนี้นั่งอ่านๆข่าว เห็นมีข่าวห้ามรถเกิน7ปีวิ่งใน กทม สมัยนี้คนจนๆ กลางๆ อยู่ยากละ คนจนไม่มีที่อยู่ละมั้ง ทุกวันนี้ที่ทำกันอยู่ก็เพื่อนคนรวย?

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    มันไม่เกี่ยวเลยกับเรื่องพุทธศาสนา มันเกี่ยวกับเรื่องปัญหาที่จะตามมาครับ
    เล่นคาสิโนใช่ว่าคนอื่นเค้าจะคิดเหมือนๆกัน บางครอบครัวมีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ
    ครอบครัวพังหมดถ้าผีพนันเข้าสิง เศรษฐกิจมันอาจจะไม่ได้ดีแบบที่คิด
    ปัญหาทั้งหลายมันจะตามมาเยอะครับ ทั้งมาเฟีย ค้าอาวุธ ยาเสพย์ติด ฟอกเงิน

อันนี้มองในมุมมองข้อเสียนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ไปอ่านมาหลายๆที่ เขาบอก กลัวคนจะเล่นกันแบบ มีเท่าไรทุ่มหมดขายบ้านขายรถ อย่างหลาย ๆท่านว่า อ่านมากี่ที่ก็มีแต่แบบนี้

ผมว่า ถ้าจะเล่นจนหมดตัวขนาดนั้น นี่ มันความผิดบ่อน หรือ คาสิโนหรอ ก็น่าจะไม่นะ

ส่วนจะเปิดหรือไม่ก็แล้วแต่ ทุกแยา่งงมีข้อดีก็เสีย ถ้ารับข้อเสียได้ก็เปิดไป 65555

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เปิดไม่ได้!!!!! ประเทศนี้เป็นประเทศแห่งคนดีมีศีลธรรม อย่าเอาการพนันมามอมเมาคนไทยที่ใสซื่อบริสุทธิ์นะครับ

เงินเข้ารัฐที่ได้มาจากการพนัน เป็นเงินเลวเราไม่ต้องการ เงินจะเข้ากระเป๋าตำรวจนอกแถว บ่อนเถื่อนจะร่ำรวยยังไงไม่สน ห้ามเปิดคาสิโนเด็ดขาด

โพยบอลในมือผมมันสั่นไปหมดแล้ว!!!!!!

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แล้วคนไทย จะติดงอมแงม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมว่าน่าจะมีโจร ปล้น ชิงทรัพย์ วิ่งราวเยอะขึ้นนะ
    ไม่มีตังก้ปล้น พอได้เงินมาก้เข้าบ่อน และก้จะวนเวียนอยุ่แบบนี้ไม่รุ้จบ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คือจริงๆไอ้คำว่า "เสรี" ต่างหากที่มันมีปัญหา คือทำจริงๆมันก็ไม่ได้ "เสรี" ขนาดนั้นจริงๆไง ซึ่งมันก็มีข้อจำกัดของมัน
    ปัญหาที่น่าคิดกว่าคือเมื่อรัฐเข้ามาจัดการเนี่ย เงินส่วนนั้นมันจะหมุนเวียนกลับมาถึงประชาชนจริงกี่% นั่นล่ะที่มันยังไม่เห็นภาพ
    ไม่ว่าจะเป็นส่วนของรัฐสวัสดิการที่ดี หรือโครงการต่างๆนาๆ มันยังไม่มีภาพของจุดนี้มารองรับเลย ว่าคุณจะเปิดบ่อนเพื่อเอาเงินไปทำอะไรกันแน่
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    คือจริงๆไอ้คำว่า "เสรี" ต่างหากที่มันมีปัญหา คือทำจริงๆมันก็ไม่ได้ "เสรี" ขนาดนั้นจริงๆไง ซึ่งมันก็มีข้อจำกัดของมัน
    ปัญหาที่น่าคิดกว่าคือเมื่อรัฐเข้ามาจัดการเนี่ย เงินส่วนนั้นมันจะหมุนเวียนกลับมาถึงประชาชนจริงกี่% นั่นล่ะที่มันยังไม่เห็นภาพ
    ไม่ว่าจะเป็นส่วนของรัฐสวัสดิการที่ดี หรือโครงการต่างๆนาๆ มันยังไม่มีภาพของจุดนี้มารองรับเลย ว่าคุณจะเปิดบ่อนเพื่อเอาเงินไปทำอะไรกันแน่
    ผมก็สงสัยเหมือนคุณ exodus ว่าเงินจะกลับเข้ารัฐเท่าไหร่ ประชาชนจะได้อะไรจากคาสิโนถูกกฎหมาย

การเปิดคาสิโนต้องใช้เงินจำนวนมาก รัฐคงออกตัวแรงทำเองไม่ได้ ทีนี้มันก็มีแต่พวกนายทุนที่ตาลูกวาว เลียปากหวังชิ้นปลาก้อนโต

ผมว่าเรื่องนี้เดี๋ยวก็เงียบ ต่อให้มีแผนบริหารจัดการดียังไง พอได้ชื่อว่าการพนันคนไทยก็ไม่เอาอยู่ดี ทั้งๆที่....... ก็นะ

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    คนจนจะเพิ่มมากขึ้นเพราะ เอาเงินไปเล่นพนัน ส่วนไอเงินที่ได้มาน่ะ คิดหรอว่าจะเอาไปพัฒนาประเทศ ?

ถ้ายังลบคำว่า corruption ออกไปไม่หมดน่ะ ไม่ต้องคิดเลย

ส่วนคำว่า เมืองพุทธ ที่พูดกันอยู่น่ะ มันก็แค่คำพูด เพื่อให้มันดูดีกันแค่นั้นแหล่ะ

เชื่อเถอะ ยังมีพระที่ตอนกลางวัน สวดมนต์บังหน้า แต่ตอนกลางคืนเดินไปเข้าพับ เข้าบาร์ กันเกลื่อน

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1
    ให้เด็กไม่เล่นพนันเเต่กลับมาเล่นกันเอง

คิดเเบบนี้ไงสังคมไทยจึงเป็นเเบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hellohunter : 20th June 2015 เมื่อ 17:53
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    ประเทศไทยจะมีชื่อเสียเพิ่มขึ้น ยังแก้ชื่อเสียที่มีไม่ได้ก็ยังจะเอาเพื่มอีก

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 595
    2
    ไม่ชอบเลยครับ ต้องนึกถึงสังคมระดับสถาบันครอบครัวด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 595
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hellohunter อ่านกระทู้
    ให้เด็กไม่เล่นพนันเเต่กลับมาเล่นกันเอง

คิดเเบบนี้ไงสังคมไทยจึงเป็นเเบบนี้
    เห็นด้วยครับ มันโคตรขัดกับค่านิยม12ประการที่ออกมาตอนแรกเลยนะนั่น

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เอาจริงๆ ผมว่า มันไม่เวิร์คนะ

ผมไม่ค่อยเชื่อว่าจะมีคน "คิดได้" เยอะนักหรอก คนไทยเองนี่แหละจะเป็นทาสของการพนันเยอะขึ้น เพราะแบบ เห้ย ****ถูกกฎหมายแล้ววะ ไม่ต้องไปแอบเล่น

ก็จะกลายเป็น ผีพนันกันเยอะขึ้น แล้วตกงานกันเยอะขึ้น

คือถ้าพื้นฐานสังคมเราคิดกันได้ว่ามันต้องมีลิมิตนะ รู้จักประมาณตนเองได้ ไม่หลงมัวเมาจนเกินไป ตอนนั้นจะเปิด ผมก็คงจะไม่ขัดหรอก - -*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    เหมาะสมมั้ยก็ขึ้นอยู่กะคนในประเทศนั่นแหละครับ

ว่าแต่ไอ้เสรีนี่ใครอ่ะ?

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ไม่เอาบ่อนอะ ปัญหาเยอะไม่ไหวครับขอค้านไม่เอา

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ทุ่มหมดตัว -> จน -> กลายเป็นโจร

ทีนี้โจรเกลื่อนประเทศ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: