ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041

Game online ไทยไม่มีเกมส์ดีๆแล้วหรอ

คือ อยากหาเกมดีๆสิงอยู่สีกที่ เมื่อก่อนเล่น DN อยู่สนุกนะ วันๆยืนคุยได้ทั้งนาน แต่เลิกไปขายไป จะกลับไปก็เวล80 ตาเหลือก
    อนาคตเกมไทยนี้ไม่มีเกมดีๆแล้วหรอ ที่มัวแต่เอาเกมปัญญาอ่อนหรือไม่ก็เกมที่เค้าไม่เล่นกันแล้วราคาถูกๆที่เก่าเต่าล้านปีมาเปิดโปรโมตเติมตังแล้วปิด เกมส์บนเว็บมาเปิด เพื่อ? นั่งดูเกมมาใหม่ มีแต่บนเว็บ อีกอย่างรู้ว่าเกมนอกอีมีและดี แต่อยากเล่นในบ้านมากกว่า เวลาเชตคุยอะไรมันคนละความรู้สึก
    ปล.ไม่มีใร คหสต

EDIT ....... รอเกมนี้อยู่ระบบน่าเล่นดีบินได้แบบ Aion โจมตีแบบ ไม่ต้องล๊อกเป้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ning445 : 17th June 2015 เมื่อ 00:44

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    เห็น เอเซียซอฟ ซื้อ cabal 2 มาแต่เก็บไว้ดอง
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เห็นด้วยครับ ทุกวันนี้ สิงอยู่ เกมนอก เกมไทยเอามาห่วยๆไม่มีความสนุกเลย

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    "เกมดีๆลิขสิทธิ์แพง เอามาเปิดก็ไม่คุ้ม ใช้เวลานานกว่าจะคืนทุน สู้เอาเกมห่วยๆมาหลอกเด็กให้เติมเล่นๆ แป๊บๆปิดหนี แล้วค่อยเอาเกมใหม่ห่วยๆถูกๆเข้ามาหลอกเงินอีกแบบนี้ไปเรื่อยๆ รวยกว่า"

- Asiasoft , winner ,ini3 และค่ายเกมอื่นๆในไทย ได้กล่าวไว้ในใจ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    แต่ก่อนผมก็เล่น DN แต่วันๆ ลงแต่ดันไม่ไหวเบื่อพอเห็นอาชีพใหม่มาใจก็อยากกลับไปเล่นแต่ก็อย่างว่าไม่ได้เล่นมาตั้งนาน ตอนนี้ปาไป 80 ตัวผมล่าสุดนี้ 60 เอง ว่าจะสิง PSO2 แต่เซิฟไทยห่วยมากๆ พอว่าจะกลับไปเล่นเซิฟ JAP ก็บล็อค ไอพีอีกขี้เกียจ มุดอ่ะเลยได้แต่หาเกมส์ออฟไลน์เล่นแลนกะเพื่อนไปวันๆ เซ็งจริงๆ แค่มีเกมส์เซิฟนอก ขอเป็น ภาษา ENG ไม่แลคมากสมัครง่ายๆหน่อยจะดีมาก มาแนะนำกันหน่อยนะครับ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ถ้าคุณเล่นBnSมาก่อนแบบผม คุณจะบอกว่าเกมนี้****เลียนแบบ ไม่มีความน่าตื่นเต้นเลย AionผสมBns แต่ถ้าคุณไม่เคยเล่นมาก่อนคุณก็จะมองว่ามันน่าตื่นตาตื่นใจเพราะคุณไม่เคยสัมผัสเกมอะไรแบบนี้ ฮ่าๆ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมคนนึงละ ที่ไม่เล่นเกมออนไลน์เซิฟไทย
    เคยเล่นแต่ Dragon Nest กะ AIKA แค่ 2 เกมที่เป็นเซิฟไทย

ต่างประชาติ เกมออนไลน์เค้า พัฒนาไปดาวพลูโตละ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ฝึกภาษา แล้วไปเล่น เซฟนอกครับ

ผมนิเลิกเล่นเกมไทยนานมากละ

ตีโพยตีพาย ไปก็เท่านั้น เกมดี ๆ มาเปิดก็เจ๋ง

เกมดี ๆ เป็น Airtime ก็ไม่เล่น

อยากเล่นเกมดี จริง ๆ ต้องซื้อ ID มาเล่นครับ

สังคมดี เคยเล่น GW2 สักแปบ ก็สนุกดี

แต่เบื่อก่อน ซื้อ ID มาทิ้ง - - เล่น 1 อาทิตย์

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ไม่มีหรอก เชื่อเถอะ เปิดใจรับโลกใหม่ เกมออนไลน์นอกไม่ได้เข้าถึงยากอย่างที่คิดนะ มันไม่ทีอะไรยากเลย ใช้เวลาไม่นานก็เข้าใจได้ง่ายๆ ขอแค่คุณเปิดใจเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เดี๋ยวนี้รอเซิฟ NA SEA หมดแล้วครับ เกมส์ดีๆทั้งนั้น วันที่ 2 เดือนหน้า ก็คาบาล2เปิด เซิฟ NA ครับ
    เกมส์ไทยตอนนี้ผมเล่น darkeden ครับ และก็ GE แค่นี้แหล่ะ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    Devilian โอเคมั้ยครับ? มีใครเล่นแล้วบ้าง ผมกำลังมองอยู่

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    Devilian โอเคมั้ยครับ? มีใครเล่นแล้วบ้าง ผมกำลังมองอยู่
    ระบบงงๆครับ ไม่ค่อยสนุก เหมือน diablo แบบเป๊ะ ผมว่าไปจับ path of exile ดีกว่า จะสตีมก็ได้ แต่เดี๋ยวการีน่าจะเอามาเปิดละครับ พร้อมข้อมูลแปลไทยทั้งหมด
    กลับมาหัวข้อกระทู้ คืองี้ครับการตลาดเกมส์ออนไลน์ไทยคือ ซื้อเกมส์มาเปิด ปล่อยโปรดูดตัง ถ้าคนยังเล่นเยอะอยู่ก็เปิดดูดตังค์ต่อไป แต่ถ้าคนน้อยก็ปิด****เลย แล้วอีกอย่างค่าตัวของแต่ละเกมส์ ค่ายในไทยไม่มีปัญญานำเข้าแน่นอนครับ เพราะโอกาสเจ๊งสูงพอสมควรเลยบ้านเรา

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohoza0693 อ่านกระทู้
    เห็น เอเซียซอฟ ซื้อ cabal 2 มาแต่เก็บไว้ดอง
    CABAL2 (US) มันเพิ่งเบต้าเทสนิ....

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    ระบบงงๆครับ ไม่ค่อยสนุก เหมือน diablo แบบเป๊ะ ผมว่าไปจับ path of exile ดีกว่า จะสตีมก็ได้ แต่เดี๋ยวการีน่าจะเอามาเปิดละครับ พร้อมข้อมูลแปลไทยทั้งหมด
    กลับมาหัวข้อกระทู้ คืองี้ครับการตลาดเกมส์ออนไลน์ไทยคือ ซื้อเกมส์มาเปิด ปล่อยโปรดูดตัง ถ้าคนยังเล่นเยอะอยู่ก็เปิดดูดตังค์ต่อไป แต่ถ้าคนน้อยก็ปิด****เลย แล้วอีกอย่างค่าตัวของแต่ละเกมส์ ค่ายในไทยไม่มีปัญญานำเข้าแน่นอนครับ เพราะโอกาสเจ๊งสูงพอสมควรเลยบ้านเรา
    แปลเป็นไทยหรอครับ ถ้าการีน่าเอามาเปิดผมว่าโอเคเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    tree of savior เท่านั้น ทุกวันนี้นั่งรอที่ท่าน้ำทุกวันเลย

จะเซิฟสตรีม เซิฟ SEA ก็ได้เอามาไวๆหน่อย

ปล.เซิฟไทยช่าง**** กาก
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

http://kuf2.in.th/index.aspx

นี่เลย ดอง OBT มา 1ปี เกือบ 2 ปี กว่าแล้ว ตอน CBT คนรอเล่นเยอะมากคนทดสอบจนเซิฟล้มเข้าเกมกันได้ไม่ได้บ้าง ทุกคนเฝ้ารออย่างใจจดใจจ่อ สุดท้าย ไม่ OBT สักที ตอนนี้ กลายเป็นว่า เกมนี้ เงียบเหงาไร้วี่แววไร้วิญญาญ จนลืมไปตามกาลเวลา

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

http://kuf2.in.th/index.aspx

นี่เลย ดอง OBT มา 1ปี เกือบ 2 ปี กว่าแล้ว ตอน CBT คนรอเล่นเยอะมากคนทดสอบจนเซิฟล้มเข้าเกมกันได้ไม่ได้บ้าง ทุกคนเฝ้ารออย่างใจจดใจจ่อ สุดท้าย ไม่ OBT สักที ตอนนี้ กลายเป็นว่า เกมนี้ เงียบเหงาไร้วี่แววไร้วิญญาญ จนลืมไปตามกาลเวลา
    5555 เกมนี้ผมเข้าไปตอน CBT แล้วรอออออออ รอออ นานมากๆๆ ไม่รู้เปิดชาตินี้หรือชาติหน้า

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ตอนนี้เล่น SF2 อยุ่กะ warframe ของ steam กะว่าจะรอ maple 2 เนี้ย แค่นี้ก็โอแล้ว

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    Gameในไทยผมไม่หวังอะไรแล้วและ มีแต่ระบบเติมเงินแล้วเก่งขึ้นทันตาผมก็เป็นคนนึงที่ไม่ค่อยอยากจะเล่น น้อยGameนักที่จะเก่งตัวฝีมือ Gameดีๆระบบดีๆเขาไม่เอามาเปิดในประเทศไทยหรอก
    คิดตามแบบเศรษฐศาสตร์ ของดีคืนกำไลช้ากับของไม่ค่อยจะสมบูรณ์เท่าไรราคาถูกได้กำไลคืนไว้ เขาจะเลือกอย่้างไหนละ เขาไม่ได้คำนึกถึง Player ที่เล่นภายในประเทศ
    ที่เล่นหรอกว่าGameระบบมันดีไหมของแค่ได้กำไลก็เพียงพอ ผมเลยหันมาซื้อGameค่ายของBlizzardเล่นDiablo 3 ผมแนะนำเลยลงทุนครั้งเดียวแต่ได้ของดี
    ไม่มีระบบไอเทมมอล อยากเก่งอยากมีของดีใช้ต้องดรอปของเอง