ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 40

Center Mod+ของเสริม The Sims3 มากมายครับ

อ่านก่อนโหลดน่ะครับ

Mod The Sims 3 ผมได้โหลดมาจาก เว็บ ThaiTheSims3 นะครับ เพราะฉะนั้น ทุกอย่างที่อยู่ใน Center ของผม "Credit มาจาก เว็บ ThaiTheSims3" ผมเเค่นํามาอัพให้เพื่อนๆ ชาว JokerGames ได้โหลดกันครับ

วิธีลง ของเสริม / ไฟล์ .package (แบบใหม่) / ไฟล์ .sims3pack

วิธีนี้ทำสำหรับผู้ที่มีเวอร์ชั่นของภาคหลัก v1.12 ขึ้นไปเท่านั้น
    ตรวจสอบได้โดยเอาเมาส์ไปวางบน ไอคอนภาคหลักใน launcher

มารู้จักไฟล์ Custom Content ในเกมส์

ไฟล์ .sims3pack : ไฟล์ของซิมส์ 3 ซึ่งสร้างมาเพื่อความสะดวกในการติดตั้งลงสู่เกมส์ วิธีการติดตั้งไฟล์นามสกุล sims3.pack นำไฟล์ไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads แล้วติดตั้งผ่าน Launcher หรือ ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ เพื่อติดตั้งลงสู่เกมส์ทันที หลังจากติดตั้งเสรจไฟล์ดหลานี้จะ copy ตัวเอง และ ถูก compile หรือ แปลงมาเป็น ไฟล์ package ไปยัง โฟลเดอร์ DCBackup

ไฟล์ .package : ไฟล์นี้เป็นไฟล์ที่ถูก compile หรือ แปลงมาเรียบร้อยแล้ว สามารถนำไปใช้ตามวิธีด้านล่าง ลงเกมส์ได้เลย วิธีการติดตั้งไฟล์นามสกุล .package นำไฟล์ไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages ตามวิธีด้านล่าง

ไฟล์ .sim : ไฟล์ตัวซิมส์ ที่ถูก compile หรือ แปลงมาเรียบร้อยแล้ว จากการ export ตัวซิมส์จากโปรแกรม Create a sims วิธีการติดตั้งไฟล์นามสกุล .sim นำไฟล์ไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\SavedSims

++การลงไฟล์ Package แบบใหม่++

ดาวน์โหลดโฟลเดอร์ Mods : http://www.mediafire.com/file/4sasiu...Mods%20NEW.rar

ที่วางโฟลเดอร์ Mods
    • Windows XP: C:\Document and Settings\My Document\Electronic Arts\The Sims 3\
    • Windows Vista/7: C:\Users\<user name>\Documents\Electronic Arts\The Sims 3

สำหรับผู้ใช้ใหม่

1.นำโฟล์เดอร์ Mods ที่ดาวน์โหลดมา ไปวางที่ My Document/Electronic Arts/The Sims 3

• Windows XP: C:\Document and Settings\My Document\Electronic Arts\The Sims 3\
    • Windows Vista/7: C:\Users\<user name>\Documents\Electronic Arts\The Sims 3
    • MacOsX: Users/<user name>/Documents/Electronic Arts/The Sims 3

หมายเหตุ : สำหรับผู้ที่ไม่เคยแตกไฟล์ .rar / .zip สามารถทำได้โดยคลิกขวาเลือก extract here หรือ ลากออกมาไดครับ

2.นำไฟล์ .package ที่โหลดมา ไปไว้ใน My Document/Electronic Arts/The Sims 3/Mods/Packages

• Windows XP: C:\Document and Settings\My Document\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages
    • Windows Vista/7: C:\Users\<user name>\Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages
    • Mac: Users/<user name>/Documents/Electronic Arts/The Sims 3/Mods/Packages

สำหรับผู้ใช้เก่า

**เนื่องจากแพท 1.12 ที่ออกมา ทำให้ไฟล์ package mods ประเภท script และ core mods บางรายการใช้งานไม่ได้ เช่น pose player / master control ฯลฯ ซึ่งจำเป็นต้องมีการเปลี่ยนที่ตั้งและ resource.cfg ตัวใหม่ ซึ่งสามารถทำตามขั้นตอนได้ดังนี้

1.ลบไฟล์ resource.cfg ตัวเก่าในโฟลเดอร์เกมส์ทิ้ง

แต่มี resource.cfg หลายไฟล์ ไม่ใช่ 2 ไฟล์นี้นะ อันนั้นมันของตัวเกมส์ ลองเปิดไฟล์ดูก็จะรู้
    \Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin
    \Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\GameData\Shared

• Windows (32-Bit): C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\ (Mods)
    • Windows (64-Bit): C:\Program Files (x86)\Electronic Arts\The Sims 3\ (Mods)
    • Mac: /Applications/The Sims 3/The Sims 3.app/Contents/Resources/transgaming/c_drive/Program Files/Electronic Arts/The Sims 3/ (Mods)

2.นำโฟลเดอร์ Mods ที่โหลดมา ไปวางไว้ใน My Document/Electronic Arts/The Sims 3

• Windows XP: C:\Document and Settings\My Document\Electronic Arts\The Sims 3\ (Mods)
    • MacOsX: Users/<user name>/Documents/Electronic Arts/The Sims 3

หมายเหตุ : สำหรับผู้ที่ไม่เคยแตกไฟล์ .rar / .zip สามารถทำได้โดยคลิกขวาเลือก extract here หรือ ลากออกมาได้ครับ

3.ย้ายข้อมูลไฟล์ .package จากที่ตั้งเก่ามาทีตั้งใหม่

กด ctrl+a ในโฟลเดอร์ Packages เพื่อเลือก แล้วคลิกขวาเลือก cut จากนั้นไปที่โฟลเดอร์ Packages ในที่ตั้งใหม่แล้วคลิกขวาเลือก Paste

• Windows (32-Bit): C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages
    • Windows (64-Bit): C:\Program Files (x86)\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages
    • Mac: /Applications/The Sims 3/The Sims 3.app/Contents/Resources/transgaming/c_drive/Program Files/Electronic Arts/The Sims 3/Mods/Packages

หมายเหตุ : ถ้ามีโฟลเดอร์ Hacks / Misc / Partterns / Skins ให้ลบโฟลเดอร์เหล่านี้ออกไป

4.ลบโฟลเดอร์ Mods ในที่ตั้งเก่าทิ้ง

• Windows (32-Bit): C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\ (Mods)
    • Windows (64-Bit): C:\Program Files (x86)\Electronic Arts\The Sims 3\ (Mods)
    • Mac: /Applications/The Sims 3/The Sims 3.app/Contents/Resources/transgaming/c_drive/Program Files/Electronic Arts/The Sims 3/ (Mods)

สำหรับคนที่ใช้ vista และ 7 อาจต้องไปลบโฟลเดอร์ Mods ใน (ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร)
    • C:\Users\<Username>\AppData\Local\VirtualStore\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\

หมายเหตุ : โฟลเดอร์ AppData ไม่สามารถมองเห็นได้ เพราะถูกซ่อนอยู่ สามารถไปดูการเปิดดูที่ซ่อนไว้ได้ที่นี่
    http://www.modthesims.info/wiki.php?...ile_Extensions

ปล. ไม่ต้องตกใจหน้าต่างที่เด้งขึ้นมาใน main menu นะครับ นั่นไม่มีผลอะไร ให้กด ok ไปเฉยๆ

ปล2.แต่หลังจากใช้วิธีนี้แล้วจะไม่สามารถใช้โปรแกรมลิง Monkey Install Helper หรือ Monkey Bars ได้เพราะจะทำให้ไฟล์ไปอยู้ในที่ตั้งเก่า ต้องรอรุ่นใหม่ออกมาก่อน

++การลงไฟล์ Sims3Pack ++

ที่วางไฟล์ชนิด Sims3pack
    My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads

• Windows XP: C:\Document and Settings\My Document\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads
    • Windows Vista/7: C:\Users\<user name>\Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads

หมายเหตุ: หาไม่มีโฟลเดอร์ Downloads อย่าไปสร้าง เพราะโดยปกติเกมส์จะสร้่างให้เองอัตโนมัติหลังจากเริ่มเล่นครั้งแรก แต่หากไม่สร้างให้เอง ปัญหานี้พบมากในแผ่น IN 1 ที่ไม่มี sims 3 launcher มาให้

1.นำไฟล์ Sims3.pack ที่โหลดมาไปวางไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads

2.เปิด Sims3Launcher ขึ้นมา แล้วไปที่แถบ Downloads

3.เลือก Select All หรือ ติ๊กเพื่อเลือกไอเท็ม แล้วกด Install เพื่อติดตั้ง

4.รอโหลด และ รอติดตั้ง..

5.หลังจากติดตั้งเสร็จ จะขึ้นหน้าต่างดังนี้ กด OK

6.ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย

Credit : ThaiTheSims3
    ปล.เเต่โฟลเดอร์ Mod ผม อัพเอง น่ะครับ

ต้องการโหลดอะไรคลิ๊กที่รูปเลยนะครับ
    ปล.Credit ThaiTheSims3

Mod The Sims 3

Sims 3 Thai Language Mods (ภาษาไทย) v.4.4

ทีมงานที่เเปลนะครับ
    บริหาร: abeerclup, lion328
    การแปล: abeerclup, lion328, mrred, I_LOVE_CONAN, vchukkrit, ts_fan, jamskung
    จัดการไฟล์ Package: mrred
    เทคโนโลยีการแปล: mrred
    โลโก้ภาษาไทย: ts_fan, mrred
    โปรแกรมเมอร์: lion328, ts_fan
    เว็บไซต์: lion328, ts_fan

เวอร์ชัน 4.4 วันที่ 01/10/2011 เวลา 22:04: คลิ๊กเลย!!

ต้องการซิมส์คนไหนคลิ๊กที่รูปได้เลยน่ะครับ

ปล.ผมไม่ได้สร้างนะครับ "เเต่ผมอัพครับ"

ตัวซิมส์ผู้ชาย

Credit : คนสร้างน่ะครับ เรียงตามลําดับ maiicafee,Puyi,maiicafee,Death race2,Death race2

Credit : คนสร้างน่ะครับ เรียงตามลําดับ maiicafee,maiicafee,sonychenbluray,nongnew2006,nongnew2006

ตัวซิมส์ผู้หญิง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Sims3 Club : 3rd October 2011 เมื่อ 22:08

กล่าวขอบคุณ
    0
    วิธีใส่ Mod + ของเสริม ต่างๆ ผม โพส ให้ เเล้วนะครับ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 744
    โอ้ว กระทู้ MOD The sims 3 น่าจะเอาไปไว้ใน PC Games Download น่ะครับ ให้อยู่กระทู้คุณ GeminiIcey (ชื่อเหมือนผมเลย - -*)
    MY PC GAME CENTER
    'กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เพื่อประโยชน์ส่วนรวม'

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมโพสใน game pc ไม่ได้อ่าครับ ยังไงก็ ช้วยฝากไป เเปะ ทีนะ ครับ อิอิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    ให้เครดิต THAISIMS3ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    ให้เครดิต THAISIMS3ด้วยครับ
    ผมให้ทุกครั้งครับ คุณ ลองดูดีๆ ให้ประมาณ 3-4 ครั้งได้

ปล.ผมก็โพส ไว้ ประโยคที่ 2 เลยนิครับ ว่า Mod The Sims 3 ผมได้โหลดมาจาก เว็บ ThaiTheSims3 นะครับ เพราะฉะนั้น ทุกอย่างที่อยู่ใน Center ของผม "Credit มาจาก เว็บ ThaiTheSims3" ผมเเค่นํามาอัพให้เพื่อนๆ ชาว JokerGames ได้โหลดกันครับ ตัวใหญ่ด้วย ครับ - -*

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใครอยากให้ผมอัพอ่ะไร เกี่ยวกับ the sims3 ก็บอกได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้าผม มีปัญหาในการลงmod ผมคงจะต้องขอคำชี้เเนะด้วยนะครับ ฮ่าๆ กลัวมากๆ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    ขอวิธีลง Mod The Sims 3 Sims 3 Thai Language Mods (ภาษาไทย) v.4.4 หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,873
    มันเป็นไฟล์เเบบไหนล่ะครับ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    ได้ไฟล์แบบนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,873
    อ่อ ผมเขียนวิธีลงเเล้วครับด่าน บน - -*

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตัวละครที่โหลดมามันไปอยู่ตรงไหนของเกมส์ครับ ผมลงตามวิธีแล้วแต่หาไม่เจอ ผมโหลดตัวละครผู้หญิงไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    มี mods fast skill ของ town life stuff มั้ยครับ

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ผมอยากได้พวก ของตกแต่ง นะครับเเช่น โต๊ะ เก้าอี้ เตียง ของใช้ กำแพง อะไรทำนองเนี่ยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    ขอบคุณมากๆ ครับ อยากให้ EA มาเปิดกิจการ ในไทย ต่อ จังเลย
    คราวนี้จะซื้อแผ่นแท้ ล่ะ 555

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    คืออยากถามว่า ถ้าเราโหลดพวกตัวละครไปแล้วมัน จะเอาไปใช้ยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654
    อยากให้EAกลับมาขายของในไทย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    สวัสดีครับ ผม lion328 จาก Thaithesims3.com หนึ่งในทีมงานแปลภาษาไทยเดอะซิมส์ 3 ทีมงาน Simshall ครับ ถ้าต้องการเวอร์ชันใหม่ล่าสุดให้ไปที่ http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=35027 นะครับผม ในขณะที่ผมโพสนี้เวอร์ชัน 4.4.1 ซึ่งแก้ข้อผิดพลาดเกี่ยวกับภาค Pets เรียบร้อยครับ แต่อาจไม่สมบูรณ์เท่าที่ควร ตอนนี้ทำลังให้ส่วนจัดการ Package ซ่อมแซมอยู่ครับ แต่เนื่องจากส่วนนั้นมีคนเดียวแล้วบ้านเขาน้ำท่วมนะครับ

และบอกอีกอย่างว่า ขอร้องกรุณาอย่าอัพไฟล์ไปไว้ที่อื่นด้วย เพราะขณะนี้ทีมงานต้องการยอดค่าดาวน์โหลดในแต่ละเวอร์ชันครับ ไม่ต้องห่วงว่าแบนด์วิชจะเกินก็ได้นะครับ เพราะใช้ยริการของ Google Code นะครับไม่ต้องห่วงก็ได้นะครับ ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือนะครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ครับ ผมโหลด MOD ตัว Sims มาลง แล้ว มันเป็น รูป สามเหลี่ยมสีเหลือง แล้วมีเครื่องหมาย ! ตรงกลาง แล้วมันก็ลงไม่ได้หนะครับ แล้วบางอันลงได้แล้วหน้าตาไม่เหมือนกับที่เห็นตอนแรกด้วยมีวิธีแก้ไหมครับ???

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณที่แบ่งปัน นะครับพอดีผมเพิ่งเล่น THE Sims 3 เลยหาเจอพอดีเลย
    "การให้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ"

กล่าวขอบคุณ
    18
    แล้วถ้าลงเกม ไว้ ที่ไดร์อื่น ลง mod ยังไง

สมาชิกใหม่
    สุดทางแหางสายตา
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ลงเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณกระทู้ดีๆครับผม

สมาชิกใหม่
    สุดทางแหางสายตา
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spirit' อ่านกระทู้
    แล้วถ้าลงเกม ไว้ ที่ไดร์อื่น ลง mod ยังไง
    ลงตามที่ จขกท. บอกได้เลยครับ ไม่มีปัญหา ลงเกมไดร์ฟไหนก็แล้วแต่ ยังไงก็จะมี Documents\Electronic Arts\The Sims 3 อยู่ที่ C:\ ครับ

ปล.คอนเฟิมครับ ผมก็ลงเกม D:\

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ( ขุด ) ขึ้นมา เผื่อมีใครเอา MOD มาลง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: