ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุงค่ะมีประโยชน์มากมาย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลงแล้วหาตัวละครไม่เจอ อะ มันอยู่ไหน

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เจ๋ง ๆ แต่ ผม ลบ ไป แล้ว 5 5 5+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ไฟล์ .sims3pack : ไฟล์ของซิมส์ 3 ซึ่งสร้างมาเพื่อความสะดวกในการติดตั้งลงสู่เกมส์ วิธีการติดตั้งไฟล์นามสกุล sims3.pack นำไฟล์ไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads แล้วติดตั้งผ่าน Launcher หรือ ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ เพื่อติดตั้งลงสู่เกมส์ทันที หลังจากติดตั้งเสรจไฟล์ดหลานี้จะ copy ตัวเอง และ ถูก compile หรือ แปลงมาเป็น ไฟล์ package ไปยัง โฟลเดอร์ DCBackup

ไฟล์ .package : ไฟล์นี้เป็นไฟล์ที่ถูก compile หรือ แปลงมาเรียบร้อยแล้ว สามารถนำไปใช้ตามวิธีด้านล่าง ลงเกมส์ได้เลย วิธีการติดตั้งไฟล์นามสกุล .package นำไฟล์ไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages ตามวิธีด้านล่าง

ไฟล์ .sim : ไฟล์ตัวซิมส์ ที่ถูก compile หรือ แปลงมาเรียบร้อยแล้ว จากการ export ตัวซิมส์จากโปรแกรม Create a sims วิธีการติดตั้งไฟล์นามสกุล .sim นำไฟล์ไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\SavedSims

แล้วไฟล์พวกนี้ต้องเอาไปทำทีละขั้นตอนไหมครับ เช่น .sims3pack พอติดตั้งไปแล้ว มันจะแปลงไฟล์ไปเป็นไฟล์ที่ชื่อ .package เราต้องก๊อปเอาไฟล์ .package ไปใส่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages ใช่ไหมครับ หรือว่าพอติดตั้งไฟล์ .sims3pack ก็เอาไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads เลยครับ

ปล.ผมก็งงในคำถามที่ผมเขียนเหมือนกันครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Asadawut อ่านกระทู้
    ไฟล์ .sims3pack : ไฟล์ของซิมส์ 3 ซึ่งสร้างมาเพื่อความสะดวกในการติดตั้งลงสู่เกมส์ วิธีการติดตั้งไฟล์นามสกุล sims3.pack นำไฟล์ไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads แล้วติดตั้งผ่าน Launcher หรือ ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ เพื่อติดตั้งลงสู่เกมส์ทันที หลังจากติดตั้งเสรจไฟล์ดหลานี้จะ copy ตัวเอง และ ถูก compile หรือ แปลงมาเป็น ไฟล์ package ไปยัง โฟลเดอร์ DCBackup

ไฟล์ .package : ไฟล์นี้เป็นไฟล์ที่ถูก compile หรือ แปลงมาเรียบร้อยแล้ว สามารถนำไปใช้ตามวิธีด้านล่าง ลงเกมส์ได้เลย วิธีการติดตั้งไฟล์นามสกุล .package นำไฟล์ไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages ตามวิธีด้านล่าง

ไฟล์ .sim : ไฟล์ตัวซิมส์ ที่ถูก compile หรือ แปลงมาเรียบร้อยแล้ว จากการ export ตัวซิมส์จากโปรแกรม Create a sims วิธีการติดตั้งไฟล์นามสกุล .sim นำไฟล์ไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\SavedSims

แล้วไฟล์พวกนี้ต้องเอาไปทำทีละขั้นตอนไหมครับ เช่น .sims3pack พอติดตั้งไปแล้ว มันจะแปลงไฟล์ไปเป็นไฟล์ที่ชื่อ .package เราต้องก๊อปเอาไฟล์ .package ไปใส่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Mods\Packages ใช่ไหมครับ หรือว่าพอติดตั้งไฟล์ .sims3pack ก็เอาไปไว้ที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3\Downloads เลยครับ

ปล.ผมก็งงในคำถามที่ผมเขียนเหมือนกันครับ 555+

ไม่เป็นไรแล้วครับ ผมเข้าใจแล้วแค่อ่านตกนิ้ดหน่อย อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Wink

อยากได้MOD เรียนทักษะเร็วครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    คือผมลงแบบไฟล์ .package ผมลงถูกที่แล้วแต่พอลองกดซื้อรถก็หลุดออกมาเลยอะครับช่วยหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    หมดแล้วหรอคะ

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    โอว์ มีเยอะแท้เหลา ดันๆ
    โจ๊ะๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผมมันเกิดปัญหาอย่างนี้อะครับ เป็นบางไฟล์นะครับ สกุล .Sims3pack
    ผมอัพเดตจนไม่มีไรจะอัพแล้วมันก็เป็นอย่างนี้อ่ะครับ