ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393

Wink อยากให้แนะนำเกมอะไรก็ได้ที่ช่วยเรื่องภาษาครับ

คือผมก้เล่นเกมส์ตามเนื้อเรื่องทั่วไปจนตอนนี้ก็พอเข้าใจหลายๆประโยคเวลาเล่นเกมส์ครับ อยากให้เพื่อนๆพี่ๆแนะนำเกมส์ไม่ว่าเก่าใหม่แต่เล่นสนุกแถมภาษาอังกฤษแน่นๆหน่อยครับ เห็นบางคนบอกเล่นเกมส์แนววางแผนจะทำให้รู้มากขึ้น เห็นว่าบางคนหรือคนแคสเกมส์สมัยนี้เขาก็เก่งอังกฤษเพราะการเล่นเกมส์ ก็อยากให้พี่ๆแนะนำเกมส์กันหน่อยคับที่เนื่อเรื่องน่าติดตามสนุกภาษาปึกๆ

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ระดับไหนไม่รู้แต่ผมว่า

Ragnarok Online ได้คำศัพท์จาก Item ต่างๆดีครับ
    Walking Dead ก็ได้ฝึกนิดหน่อย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เกมที่ชอบครับเล่นไปเลย เดี๋ยวจำได้เอง

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    Dragon age Inquisition ไปเลย
    อ่านจนหลับอ่ะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    แนว RPG ทั้งหลายนี่แหละตัวฝึกภาษาชั้นดีเลย..
    CPU : Intel Core I5 4460 MAINBOARD : Asrock H97 PRO 4 VGA : ASUS Strix GTX 960
    MOUSE : Logitech ProteusCore G502 KEYBOARD : Corsair Vengence K70 [Cherry MX Blue SW]

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เกมส์ที่คุณสนใจกับเนื้อเรื่องของมันด้วยครับ
    อย่าง Assasin creed ภาค3 อิงประวัติศาสตร์อเมริกา ผมชอบมากนั่งไล่อ่านหมด

แต่เกมส์ที่ผมได้จริงๆคือ dota2 เพราะพิมด่าบ่อย แล้วก็จะโดนสวนมาว่า eng มิงโคตรห่วยเลย
    ทำให้เอาความแค้นไปพัฒนาตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    Call of duty ครับ ทำให้ผมหายโง่จากอังกฤษครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cagoman : 20th June 2015 เมื่อ 21:54

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เกมส์อะไรก็ได้ครับที่มีไมค์ หรือ Quest ฝึกได้จริง ผมเล่น CSGO เปิดไมค์คุยกับฝรั่ง แต่ส่วนมากที่คุยกันจะเป็นพวกแร๊งคสูงๆนะครับ
    นอกนั้นจะเกรียนๆ กันสะส่วนมากเวลาคุยฮ่าดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมว่าได้ทุกเกมส์เลยอ่ะ ที่มีบทพูดอ่ะ 55555
    แนะนำพวก walking dead กับ life is strange อะไรพวกนั้นอ่ะครับ ต้องอ่านๆแล้วเลือก หรือจะเอา the typing of the dead พิมพ์คำสู้กับซอมบี้ สนุกดี 55555

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    Blog Entries
    1
    แนะนำ final fantasy series ครับเนื่อเรื่องน่าติดตามผมก็ฝึกภาษาจากเกมนี้ครับ
    AMD FX-6300 : RAM 4GB : SAPPHIRE HD7850 2GB OC

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ถ้าเริ่มแรก ผมหัดตอน ม.ต้นครับ (ช่วงนั้น Havestmoon back of nature) เนื่องจากอยากรู้ว่ามันคุยไรกัน - -

ถ้าเริ่มผมว่าเริ่มจากเกมส์ที่ใช้ภาษาที่พูดบ่อยๆ เห็นบ่อยๆง่ายกว่า พวก Walkingdead อะไรเทือกๆนั้น

ถ้าไปหัด Dragon age ทีเดียว อาจจะเกิดอาการ มึนหัว กับคำศัพท์ที่แสน งงงวยได้ครับ

แต่ขอบอกว่าถ้าจะหัดจริงๆ ต้องเล่นซ้ำๆหลายๆรอบครับ แล้วเจอแต่ศัพท์เดิมๆ ขอบอกว่าเนื้อเรื่องแทบไม่เดิน(มัวแต่แปล) ต้องอดทนพักใหญ่ๆครับ

แต่พอชินแล้วก็จะคล่องขึ้นครับ(คำง่ายๆเห้นบ่อยๆส่วนมากก็จำได้หมดแล้ว)

นั่นแค่ส่วนเดียว ยังมีอีกเยอะ พุดได้คำเดียวว่าต้องทน - -

ผมเคยทำแรกๆ สมัยหลายปีที่แล้ว จดลงสมุด จนแม่พุดขึ้นว่า...ทำไมเรียน***ไม่ขยันแบบนี้ 5555(ตอนนี้ไม่จดลงสมุดแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    Dragon Age Inquisition

ต้องเป้นคนที่ได้ Grammar หรือรู้ศัพทพื้นฐานพอระดับนึงนะครับ
    เพราะ

1. มักใช้คำยาก
    2. สำนวน
    3. มีกลอน
    4. มีให้อ่านเยอะมาก
    แล้วถ้าไม่ได้ไปเริ่มที่เกมนี้บางทีจะเซ็งกับการเปิดดิกซ้ำล้วซ้ำเล่า เล่นไม่ไหนสักที
    ( แต่สนุกมากครับ เนื้อเรื่องระดับเดียวกับ The Lord of The Ring ก็ว่าได้ เพราะเป็นนิยาย เขียนเป็นหนังสือเลยครับ )

อีกเกมคือ Borderland Story และ Presequel ครับ
    บอรเดอรแลนจะเน้น สำนวนครับ มีสำเนียงหลากหลาย
    บทพูดประชด หลาย intonation

ที่สำคัญ พยายามเข้าล่ะครับ
    มันช่วยได้มากจริงๆ Vocab เราจะแน่นกว่าคนอื่นๆในระดับเดียวกันมากๆ

ผม IETLS 7.0 กว่า 70% ก็มาจากภาษาอังกฤษในเกมนี้ล่ะครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    ขอบคุณมากๆครับ พอดีชอบเล่นเกมส์เซิฟนอกพวกแนวเก็บเวล มาถามในบอร์ดเผื่อเจอเกมส์ฝึกภาษาเทคนิคดีๆหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่า LA Noire นะครับฝึกภาษาชั่นดีเลย ศัพท์ ADJ ก็เยอะดีจะได้จำได้เยอะ แล้วเอาไปใช้ได้จริงด้วย

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    เกม crossword ครับ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Dota2 ก็ได้นะครับ ลองศึกษาการพูดคุยกันของคคนชาติอื่นๆแล้วลองเอามาฝึกแปลดูครับ จะได้ค่อยๆเข้าใจและถ้าหากเริ่มมีความเข้าใจแล้วก็ลองสนทนาไปด้วยเลยจะได้ฝึกความกล้าในการพูดภาษาอังกฤษกับการใช้คำ ดีไม่ดีได้ภาษา อื่นๆเพิ่มมาอีก ส่วนถ้าอยากยากมาอีกนิดก็พวกเกม Witcher,Skyrim, ก็ได้แต่นี้จะยากในระดับนึงเลยเพราะบางครั้งใช้ศัพท์โบราณๆ ไม่ก็ศัพท์ยากๆแต่ก็จะมีบางส่วนเวลาให้เลือกคำตอบซึ่งก็สามารถที่จะเข้าใจได้ไม่ยาก หรือไม่ก็ดูซี่รี่ย์ฝรั่งซับไทยก็ได้ครับแปลพร้อมแถมได้สำเนียงด้วยซึ่งถ้าเราอ่านซับตามและฟังไปด้วยก็เหมือนได้ความรู้ควบไปเลยและถ้าดูบ่อยๆก็จะเริ่มชินกับคำว่าอ่อคำนี้แปลว่าอย่างนี้ ก็จะแทบไม่ต้องอ่านซับเลยทีเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย atopot001 : 23rd June 2015 เมื่อ 10:19

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมฝึกจากดอทเอ 2 ครัฟ เพราะได้สนทนากับต่างประเทศด้วย ก็แอบดีใจนะตอนเราพูดแล้วเขาเข้าใจ ฮ่าๆๆ

ร่วมเล่นสนุกๆไปกับพวกเรา ได้ที่นี่ royal1688 ออนไลน์
    รู้ลึก รู้จริงเรื่อง วิเคราะห์แม่น เรื่องฟุตบอลที่นี่ที่เดียว วิเคราะห์บอล

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ไปฝึกพื้นฐานแกรมม่าก่อน อย่างน้อยก็ควรรู้จักกับ Tense พื้นฐานกับ Passive Voice ก่อน จากนั้นค่อยไปต่อยอดในเกมเอาดีกว่าไหม ไวกว่ากันเยอะ อ่านก็ต่อเนื่องกว่ากันเยอะ

ส่วนจะพัฒนาภาษาจากเกม มันขึ้นอยู่กับคุณจะลงทุนแปลมันมากน้อยแค่ไหน
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เอ... พวก ซีรีส์ dragon age หรือพวก Elder scrolls หรือพวกเกมยุคกลางๆ อะไรพวกนี้ ค่อนข้างต้องมีพื้นนิดหน่อยนะครับ เพราะมันมีศัพท์แปลกๆ ประโยคแปลกๆ เยอะทีเดียว
    แนะนำเกมพวกของค่าย telltale หรือแนวเดียวกันก็ได้ครับ ช่วยได้ดีเลยเข้าใจง่ายดี
    แต่ถ้าจะเอาแนวพูดจริงๆคุยจริงๆเลยก็ เกมออนไลน์น่ะแหละครับ NA EU ก็ว่าไป world of warcraft guild war 2 CS:GO บลาๆ