ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

Activision แย้มคิดขุด Call of Duty ภาคเก่ากลับมาทำใหม่

Activision แย้มคิดขุด Call of Duty ภาคเก่ากลับมาทำใหม่

กระแสการการ Remaster เอาเกมเก่าสุดฮิตกลับมาอัพเกรดขายใหม่กำลังเป็นที่นิยม ล่าสุด Activision แง้มแนวคิดดังกล่าวคิดอยากเอา Call of Duty ภาคเก่ากลับมาขายใหม่อีกครั้ง

วงการเกมยุคปัจจุบันเต็มไปด้วยกระแสเกม Remake และเกม Remaster เปิดกรุเกมเก่านำมาปรับปรุงขายใหม่อีกรอบ แล้วทำไมหนึ่งในเกมตระกูลที่ขายดีที่สุดในโลกอย่าง Call of Duty ถึงไม่คิดขุดของเก่ากลับมาทำใหม่บ้าง คำตอบก็คือ Activision คิดวางแผนอยากทำแผนการดังกล่าวอยู่ตลอดเวลา

Eric Hirshberg เจ้าของตำแหน่ง CEO ของ Activision ออกมาให้สัมภาษณ์กับ Gameinformer เผยว่าทีมงานของเขามีความคิดที่จะนำ Call of Duty ภาคเก่ากลับมาสร้างใหม่อยู่ตลอดเวลา

"ถ้าทำให้ดีผมว่าการ Remaster นั้นก็สามารถเป็นเรื่องที่ยอดเยี่ยมได้ ผู้คนมักรู้สึกเชื่อมโยงกับเกมเก่าที่พวกเขาเคยชื่นชอบ พวกเขาอยากรู้ว่าเกมเก่าเหล่านั้นจะเป็นยังไงหากถูกนำกลับมาสร้างใหม่ในยุคปัจจุบัน นั่นเป็นสิ่งที่พวกเราคิดกันอยู่ตลอด"

คุณ Hirshberg อธิบายต่อว่าสาเหตุที่เราไม่เห็นเกมเก่าถูกนำกลับมาทำใหม่โดยค่าย Activision นั้นก็เป็นเพราะว่าพวกเขาเน้น “สร้างสรรค์” สิ่งใหม่มากกว่า ทีมงานของเขาทุกคนมุ่งมั่นพัฒนาเกมใหม่จึงไม่เหลือทีมงานสำหรับโครงการขุดเกมเก่ากลับมาสร้าง

แต่ฟังดูแล้วในอนาคตข้างหน้าเราอาจจะได้เห็น Call of Duty ภาคเก่าสุดฮิตอย่าง Modern Warfare ถูกนำกลับมาสร้างใหม่ก็เป็นได้…
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ขุดมากเกินไปคนเล่นจะเบื่อเอาได้ ทำภาคใหม่เถอะ
    [IMG][/IMG]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

เอาภาคสงครามโลกครั้งที่ 1-3 กลับมาเถอะ world at war ก็ได้

ทำยุคสงครามโลกมามั่งสิ มันออกทะเลเกินไปแล้ว ซีรีย์นี้ อย่างกับ crysis

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    เหมือน metro redux นะเหรอ ก็ ok นะ

แต่อยากเล่นเกมส์ใหม่ๆมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

เอาภาคสงครามโลกครั้งที่ 1-3 กลับมาเถอะ world at war ก็ได้

ทำยุคสงครามโลกมามั่งสิ มันออกทะเลเกินไปแล้ว ซีรีย์นี้ อย่างกับ crysis
    ใช่เลยครับ ผมก็อย่างเล่น แนวสงครามโลกเหมือนกันพูดแล้วคิดถึง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ถ้าจะสนุก ปรับแนวใหม่เพิ่มฉากรบเยอะๆ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    แนวสงครามโลก หรือแนวปัจจุบันก็ได้
    ภาคหลังๆนี่อะไร นึกว่า crysis บ้าบอ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ดีเหมือนกัน ขอภาค 1 2 3 mw mw2 เอาแบบเสียงกระหึ่ม ภาพงามๆ จะดีมาก
    ทุกวันนี้อะไรก็ไม่รุ้ไร้สาระ ไม่มีความตื่นเต้นเมื่อได้เห็นแบบเมื่อก่อนเลย

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    แต่ทำไมส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าไม่ถืออคติอะไรกับเกมส์เลย

ผมว่าภาคตระกูลBlackOp1-2เป็นอะไรที่สุดยอดที่สุดแล้วทั้งเนื้อเรื่องทั้งเกมส์เพลย์

ตอนนี้เลยหวังไว้กับBO3ค่อนข้างเยอะนะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ทำ MW 1-3 มัดรวม ผมว่ายังไงก็ขายได้ครับ ยิ่งถ้าปรับให้ภาพดูดีขึ้น ก็แหล่มเข้าไปใหญ่แต่ส่วนตัว แบบธรรมดาก็โอเครอยู่แล้ว
    Road to Trophy Hunter

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ช่วยย้อนกลับไปทำไอ้ภาคแรกจนถึงMW1 ให้มันมีระบบเหมือนเกมยุคใหม่ก็ดีนะผมว่า CoD 1 แต่เป็น MP แบบยุคใหม่ หรือไม่ก็ทำภาคที่มีสงครามเวียดนามหรือเกาหลีด้วยเลยน่าจะดี ออกจักรวาลไปแล้วซักพักจะเป็นสตาร์เทร็คเอา
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ยินดีต้อนรับเข้าสู่วงการเกมปี 2000 ที่ทุกท่านจะได้รับประสบการณ์ DLC และ Remaster กันอย่างจุใจ !!!ปรบมือออออ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    ขุดมากเกินไปคนเล่นจะเบื่อเอาได้ ทำภาคใหม่เถอะ

ภาคใหม่มายิ่งทำยิ่งแย่

เอาภาคเก่ามาทำน่ะถูกแล้วสำหรับ คนที่ไม่เคยเล่นเกมส์ในยุคก่อนจะได้รู้ว่า เก่ากับใหม่ มัน คนล่ะ classกันครับ

modern warfare 1 -3

worlds of wars1

หรือ cod 1 -3 เนี่ยสุดยอดครับ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เอาไอ้ที่ลงแต่คอนโซลมาเป็นมัลติเเพลตฟอร์มด้วยจะดีมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ขำนะ จริงๆ ในฐานะแฟนเกมนี้ มีคนชอบบ่นกันว่าเดิมๆเบื่อ พอเปลี่ยน ร้องจะเอาแบบเดิม พอจะขายแบบเดิม จะให้เปลี่ยน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เอาช่วง ww2 กับ ไตรภาค mw มาทำใหม่ ขายได้แน่ๆว่าผม (เพราะผมก็จะซื้อแน่ๆ )

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

คถ.มากจริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    modern warfare กับ C0D ภาคแรกสงครามโลก สนุกที่สุด เล่นได้หลายรอบ ภาคอื่นไม่มีอะไรน่าจดจำ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    Call for money มั้ยล่ะ-ึง.. = ="

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 24th June 2015 เมื่อ 00:55
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ภาค หุ่นยุ่น นี้ บอกตรงๆ ไม่ ค่อยสนุกเท่าไร ภาต ก่อน ok กว่าเยอะ สำหรับ คิดว่า อยากได้ แบบ เดิมๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    Call of Duty มันหลุดคอนเซปไปมากตั้งแต่ MW2 แล้ว
    คือ MW2 มันเป็นเกมที่ดีนะ สนุกมาก แต่ผมว่ามันหลุดคอนเซปไปจาก CoD แล้ว

คือ Call of Duty แปลตรงตัวก็คือ หมายเรียก
    ดังนั้นมันควรต้องเป็นเรื่องราวของทหารใหม่ที่เพิ่งออกรบครั้งแรกระหว่างชาติมหาอำนาจ กับกลุ่มก่อการร้าย ในสงครามใหญ่
    แล้วเผชิญภารกิจมหาโหด เพื่อนๆค่อยๆล้มตาย สุดท้ายกลายเป็นความหวัง กลายเป็นฮีโร่อะไรก็ว่ากันไป

แต่ตั้งแต่ MW2 เนื้อเรื่องภาคหลังๆกลายเป็นเรื่องบุญคุณความแค้นส่วนตัว ที่ลากคนอื่นมาเอี่ยวในการรบของตัวเอง
    พระเอกกลายเป็นทหารหน่วยพิเศษ เก่งโคตรๆ
    ภารกิจจะเป็นแบบแนว CIA สายลับ รบกันส่วนตัว ซะมากกว่า สงครามเต็มรูปแบบ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    แต่ทำไมส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าไม่ถืออคติอะไรกับเกมส์เลย

ผมว่าภาคตระกูลBlackOp1-2เป็นอะไรที่สุดยอดที่สุดแล้วทั้งเนื้อเรื่องทั้งเกมส์เพลย์

ตอนนี้เลยหวังไว้กับBO3ค่อนข้างเยอะนะ
    ส่วนตัวชอบ ตระกูล Black OPS กับ Advanced warfare ที่สุดและ ส่วน MW 3 กับ Ghost คิดว่าเป็นภาคที่แย่ ตอนนี้กังวลอยู่ว่าBlack OPS 3 จะออกมาดีตามคุณภาที่รุ่นพี่ตัวเองทำไว้หรือไม่