ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    จัดในสตรีมไปยังไม่ได้เปิดเล่นเลย แต่แอบกังวลกับเกม โดนติเยอะมาก ทั้งๆที่ใน PS XBOX ได้รับคำชมเยอะมาก

____________________________________________________________________________________

ลองเล่นมานิดนึง Glitch เพียบ

**ปัญหาที่ผมเจอในแพทช์นี้***

-เฟรมเรทล็อคที่ 30fps (ฝรั่งเขาแก้กันในไฟล์คอนฟิกเอาเองเลย)
    โมชั่นเบลอทำกระตุกได้งามไส้มาก แถมปิดก็ไม่ได้
    อาการภาพฉีกขาด / texture เพี้ยน (ที่เจอคือเล่นอยู่ดีๆ texture ร่วงไปที่ระดับ low อุบาทมากๆ แล้วบางครั้งแบทแมทหน้าดำเฉย 55)
    เฟรมเรทตกฮวบเวลาขับรถ หรือหมุนจอเร็วๆ
    Anti-Alising มีให้ปรับแค่ On/Off ไม่มีเลือกโหมดของ AA
    AA* เปิดไปภาพก็ยังคงเห็นเหลี่ยม / หยัก ภาพไม่เนียนเลย
    ปรับความเร็วเมาส์ในเกมส์ไม่ได้ ใครใช้ DPI สูงๆนี่ต้องลด DPI ที่เมาส์เอา
    และอีกหลายๆปัญหาในฟอรัมของเกมส์

รอแพทช์ออกมาแก้ไข ตอนนี้รีวิวแดงเถือกเลย นิ้วคว่ำกันบาน

ปล.ใครใช้การ์ดจอค่ายแดงทำใจไว้นิดนึงเจอปัญหาเรื่อง performance เยอะกว่าค่ายเขียวในเกมนี้ (แต่เอาจริงๆก็เยอะพอกัน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Miliardo : 23rd June 2015 เมื่อ 16:52
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    ขอโหลดตัวเกมส์ไปรอก่อนแล้วกันนะครับ Crack กับ Patch แก้ออกมาเมื่อไหร่ค่อยเล่นละกัน

ผมสงสัยจังว่าค่ายเกมส์ที่ทำออกมานี่เค้าไม่ทดสอบบนเครื่องก่อนจะเอามาขายหรอครับเนี่ย

เพราะเท่าที่อ่านดูนี่มันเป็นปัญหาร้ายแรงสำหรับคอเกมส์สมัยนี้กันเลยทีเดียว ปัญหาอย่างปรับความเร็วเม้าส์ไม่ได้นี่

ผมว่ามันออกจะกากเกินไปเปล่า แบทแมนก็ใช่ว่าเพิ่งจะออกมาภาคแรก นี่ออกมาหลายภาคละ เกมส์ Pre Order ราคาขนาดนี้

แต่พอได้เล่นกันครั้งแรกแล้วโดนติดลบนี่ มันค่อนข้างหนักอยู่นา คนก็รอกันมาตั้งหลายเดือน เปิดเกมส์มาครั้งแรกน่าจะทำให้ ว๊าววววว
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,, P16

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เกมส์ทำออกมาดีเลยแหละ แต่ผลโหวตใน Steam ออกไปในทางลบ เป็นปัญหาเดียวกับ ARK เลย ที่เกมส์กินสเปคโคตร ๆ คงต้องรอ RocksteadyออกPatchแก้ ก่อนนั่นแหละ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    รอออออออ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เกมส์ที่รอคอย และก็ต้องคอยจริงๆ ซินะทีนี้

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    ถ้าปัญหาจะเยอะขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    กินสเปคเกินไปจริงๆครับ แล้วก็ยังขัดๆกับอะไรอีกหลายๆอย่าง ที่ผมก็อธิบายไม่ได้ มันรู้สึกเองตอนเล่น เหมือน ขาดๆเกินๆ แต่ถ้าเล่นแบบไม่คิดอะไรมากนะ ผมว่ามันก็ ok อยู่

ลื่นดีครับ ถ้าปลดล็อค fps จะดีกว่านี้มาก ตัวเกมส์ไม่มีอะไรเปลี่ยน จากภาคเก่า เพียงแต่เพิ่มสิ่งใหม่ๆเข้ามา อาทิ ระบบรถ

--------------------

ถามถึงความคุ้มที่ซื้อมา คนที่ซื้อมาแล้ว คุ้มครับ แต่ถ้ายัง โหลดเถอะครับ ฮ่ะๆ

พึ่งไปเจอมาตอนอ่านๆรีวิว

Batman Arkham Knigt แค่ได้สัมผัสครั้งแรกก็รู้สึกถึงกลิ่นอายของ Batman ขนาดยังไม่ได้ลองต่อสู้เลย
    ตัวเกมจะถูกล็อคเฟรมเรตไว้ที่ 30fps สามารถปลดล็อดได้โดยเข้าไปที่
    ที่เราลงเกมไว้\Batman Arkham Knight\BMGame\Config
    เปิดไฟล์ BmSystemSettings หาคำว่า MaxFPS แล้วแก้จาก 30 เป็น 60 สะ แค่นี้ก็เลื่อนหัวแตก
    ปรับสุดหมดได้เฟรมที่ 45-60 เปิด Option ของ Nvidia ด้วย
    เอาไป 100/100 ครับ คุณค่าที่คุณคู่ควร

Edit :
    หลังจากได้เล่นไปซักพัก จะเกิดปัญหาที่เฟรมตกบ่อย 60 ไป 10บ้าง 20บ้าง ก็ต้องรอ Update แก้กันต่อไป

credit : A[DaP]TeR_BaLL

Edit : ลองเรียบร้อยครับ ลื่นหัวแตกจริงๆครานี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zuzero : 24th June 2015 เมื่อ 00:10
    CUP: AMD A10-6800K with Radeon VGA: Nvdia GeForce GTx 970 4GB ASUS RAM: 8GB DDR3 Memboard: GIGABYTE G1 Sniper A88X

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    เกมส์ที่มี AAA Title นี่ปัญหาPortให้PCกากทุกเกมเลย เซงโคตรๆ

เกมนี้ใช้ DRM denuvo คงไม่มี Crack เหมือน Lords of fallen แน่ๆ เกมก็Brokenอยู่ด้วย เก็บเงินซื้อระหว่างรอpatchแก้ดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Princecoke : 24th June 2015 เมื่อ 09:02
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    รอดูสักระยะ ถ้ามีแพทไรมาแก้ ค่อยซื้อ โชคดีที่เดือนนี้ไม่ค่อยมีตัง
    WIN 8.1 Pro 64 bit, FX-8350, 8GB RAM, Geforce GTX 970, Sound Blaster Z, COUGAR CMX 700W

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    น่านสิ ของผมใช้ notebook เล่น gtx950m เข้าเกมแล้วจอดำกระพิบทำไรไม่ได้เลยต้องรีเครื่องใหม่ แต่ภภาพเกมขึ้นนะแต่กระพิบ เสียงก็มา
    บางทีพับจอได้เกมก็ขึ้นเป็นวินโดวโหมดลื่นปกติพอกดไปดูกระพิบเหมือนเดิม -.- งงกับเกม อุตส่าถอยผ่าน steam

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เกมดัง denuvo ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ แต่บางเกมมันไม่ไหวจริงๆก็เอาซะไม่ทำเลย
    ตอนนี้ยังได้ลุ้นอยู่

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiess อ่านกระทู้
    น่านสิ ของผมใช้ notebook เล่น gtx950m เข้าเกมแล้วจอดำกระพิบทำไรไม่ได้เลยต้องรีเครื่องใหม่ แต่ภภาพเกมขึ้นนะแต่กระพิบ เสียงก็มา
    บางทีพับจอได้เกมก็ขึ้นเป็นวินโดวโหมดลื่นปกติพอกดไปดูกระพิบเหมือนเดิม -.- งงกับเกม อุตส่าถอยผ่าน steam
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ภาพขึ้นแต่จอกระพิบตลอด

ต้องปล่อยมันกระพิบไป จนกดเข้าเกมได้ไปสร้างโปร์ไฟล์ แล้วเข้าไปที่ Option ไปปรับหน้าจอแบบที่ไม่ใช่ Fullscreen ครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ของผม ปลอ่ยไปนานๆเด้งหลุดเลย

กล่าวขอบคุณ
    469
    รอ CRACK
    หรร ใบสด

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมโหลดจาก stream เล่นได้ครับไม่กระตุก ก็ลื่นนะครับเล่นปกติเหมือนเกมส์ทั่วไป i5 4690k gtx970 ram8g
    เล่นมา 1 ชม. เด้งออก 2 ครั้ง

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    จับจองที่ไว้ก่อนครับ

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    รอข่าวดีจากแพทช์ใหม่ๆอยู่นะ..

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ขอความกรุณาคนที่เล่นแล้วจะแคปภาพมาอวด หรือ โชว์อะไรก็แล้วแต่ ผมไม่ได้อะไรนะ แต่อย่าแคปช่วงสำคัญๆมาพอครับ ผมกลัวสปอย

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    เตรียมใจให้พร้อมเถอะครับ เพราะอีกสักพักคงมีลูกนักสปอยล์มาเฉลยว่า Arkham Knight คือใคร อ่านกระทู้ระวังๆกันด้วยเน้อ

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ขอความกรุณาคนที่เล่นแล้วจะแคปภาพมาอวด หรือ โชว์อะไรก็แล้วแต่ ผมไม่ได้อะไรนะ แต่อย่าแคปช่วงสำคัญๆมาพอครับ ผมกลัวสปอย
    ไม่ได้จะสปอยนะ เรียกน้ำย่อย เล่นมา 6ชม นิดๆ เกมทำผมสะดุ้งโหยง ตกใจไปสามรอบแล้ว ไม่แน่ใจว่า Batman หรือ Horrorman

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mookll อ่านกระทู้
    ไม่ได้จะสปอยนะ เรียกน้ำย่อย เล่นมา 6ชม นิดๆ เกมทำผมสะดุ้งโหยง ตกใจไปสามรอบแล้ว ไม่แน่ใจว่า Batman หรือ Horrorman
    ผมเล่นมา 3 ชม สะดุ้งไป 2 รอบครับ 555
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mookll อ่านกระทู้
    แดงเถือกเลยใน Steam ทั้งเรื่องล็อคเฟรม ทั้งเรื่องเฟรมตก ผมจัดไปใน steam แล้ว เจอปัญหานี้เหมือนกัน

ของผมไม่เจอนะ เรื่องเฟรมตก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    ซื้อกับ steam มายังไม่ได้ลอง แต่เสียงส่วนใหญ่ความเห็นเป็นลบ กรรมแล้วกรู

ลองเล่นก่อนครับ อย่าเห็นแค่ว่าติดลบ แล้วไม่น่าเล่น ต้องลองๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pagamato อ่านกระทู้
    ผมโหลดจาก stream เล่นได้ครับไม่กระตุก ก็ลื่นนะครับเล่นปกติเหมือนเกมส์ทั่วไป i5 4690k gtx970 ram8g
    เล่นมา 1 ชม. เด้งออก 2 ครั้ง

ของผมไม่มีเด้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เห็นคนบอกกินสเปค มาก ผมเล่น the witcher 3 ได้ภาพที่ medium ถือว่าเล่นได้สินะ ^^

Tags for this Thread