ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

รวม ถาม-ตอบ เกมฟอร์มยักษ์ Assassin’s Creed Syndicate จาก Ubisoft

รวม ถาม-ตอบ เกมฟอร์มยักษ์ Assassin’s Creed Syndicate จาก Ubisoft

นี่คือบทความล่าสุดจากเว็บเกี่ยวกับเกมส์ใหม่ในงาน E3 2015 Assassin’s Creed Syndicate ของ Ubisoft

อาจจะช้าไปหน่อยแต่ช้าๆได้พร้าสองเล่มงามแน่นอน หลายคนคงจะได้ชมในส่วนของ Trailer ของเกมจาก Ubisoft กันเยอะแล้ว ดังนั้นแทนที่เราจะเอาแต่ข้อมูลกับ Trailer มานำเสนอ เราได้นำภาพต่างๆที่ทาง Ubisoft ปล่อยออกมา ส่งตรงจากงาน E3 คุณภาพสูง มาให้ดูกันไปด้วยมันซะเลย จะมีอะไรบ้างนั้นมาดูกัน แต่ก่อนอื่นขอขอบคุณข้อมูลจากทาง Ubisoft Hongkong ที่ได้ให้ความกรุณาเผยข้อมูลพร้อมภาพส่งตรงจาก E3 2015 กับทาง Juropy ครับ

Assassin’s Creed Syndicate

อันนี้เป็นถาม-ตอบ ส่งตรงสำหรับงาน E3 สำหรับแฟนๆซีรี่ย์ Assassin’s Creed ทุกคนครับ

Q : อะไรคือเนื้อหาเบื้องต้นของ Assassin’s Creed Syndicate

A : Assassin’s Creed Syndicate จะใช้สถานที่เป็นเมืองลอนดอนในช่วงยุคปฏิวัติเครื่องจักรปี 1868 เป็นยุคที่จะเปลี่ยนแปลงวงการอุตสาหกรรมโลกไปตลอดกาล ซึ่งในช่วงนั้นมันได้ก่อกำเนิดคนรวยหน้าใหม่ๆมากมาย และเกิดการกดขี่ข่มเหงกันระหว่างชนผู้น้อยและชนชั้นสูง ก่อให้เกิดพวกแก๊งที่ลุกฮือต่อต้านคนรวยเหล่านี้ขึ้น และหันเหตนเองเข้าสู่วงการใต้ดิน กระทั่งการมาของนักฆ่า ผู้ปลุกระดมพวกแก๊งใต้ดินเหล่านี้ให้ลุกขึ้น และได้ก่อจราจล เกิดการปฏิวัติที่จะจารึกประวัติศาสตร์อังกฤษไปตลอดกาล

Q : ทำไมพวกคุณถึงตัดสินใจเลือกยุคปฏิวัติอุตสาหกรรมมาเป็นฉากหลัง มันมีส่วนสำคัญใดต่อประวัติศาสตร์เหรอ

A : ทุกๆเกมของ Assassin’s Creed มักจะตั้งอยู่ในช่วงที่มีประวัติศาสตร์สำคัญๆ แถมยุคปฏิวัติอุตสาหกรรมยังได้เปลี่ยนแปลงวงการอุตสาหกรรมไปทั้งโลก อย่างที่เห็นได้ชัดกันโต้งๆนี่ล่ะว่า แค่ 17 ปีห่างจาก Assassin’s Creed Unity โลกนี้ได้เปลี่ยนไปมากเพียงใด

เทคโนโลยีนั้นเดินหน้าไปตลอด มันคือก้าวกระโดดสำหรับมนุษยชาติ และ Assassin’s Creed Syndicate ก็เป็นแบบนั้นเช่นกัน มันจะเปิดกว้างและให้ผู้เล่นได้สัมผัสกับโลกยุคใหม่อันกว้างใหญ่ในแบบที่ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน

Q : ทำไมต้อง “Syndicate“

A : เราตั้งชื่อเกมว่า Assassin’s Creed Syndicate ก็เพราะว่าในช่วงปฏิวัติอุตสาหกรรมน่ะ ผู้คนมักจะตั้งกลุ่มรวมตัวกันปกป้องสิ่งที่ตนเองสนใจ พวกนี้ผู้คนจะเรียกกันว่า Syndicate

Q : ภารกิจเสริมแบบไหนที่เราและผู้เล่นทุกคนจะสามารถคาดหวังได้ใน Assassin’s Creed Syndicate

A : ภารกิจในโลกกว้าง (หรือที่พวกคุณเรียกกันว่าภารกิจเสริม) ทุกภารกิจจะเกี่ยวข้องกับ ‘แก๊ง’ ของคุณกันซะมาก ทุกๆอย่างที่คุณทำจะส่งผลให้คุณและแก๊งของคุณเติบโตใกล้ถึงจุดหมายจากการเป็นแค่หัวหน้าแก๊งใต้ดินสู่แก๊งบนดินขึ้นเรื่อยๆ ตัวอย่างเช่น คุณจะสามารถบุกยึดฐานของแก๊งศัตรูของคุณ แต่งตั้งหัวหน้าใหม่ให้กับแก๊งศัตรู แล้วชักชวนให้มาเป็นพวก หรือถ้าชอบอะไรดิบๆ ก็ยังสามารถเข้าร่วมเป็นนักสู้มวยใต้ดิน พิสูจน์ว่าใครแกร่งที่สุดในลอนดอนคุณก็ทำได้ จะแข่งรถม้า ดักปล้นเรือและคาราวานม้า ช่วยเหลือเด็กให้พ้นจากการโดนผู้ใหญ่ใจร้ายใช้แรงงานเด็ก หรือจะรวมพลกระทืบแก๊งศัตรูยกแก๊งยึดซีกเมืองนั้นๆมาเป็นของเรา คุณทำได้หมด

Q : แล้วผู้เล่นจะก่อร้างสร้างตัวในถนนลอนดอนแห่งนี้อย่างไร

A : ทุกๆสิ่งที่คุณทำในเกมนี้ จะส่งผลต่อชื่อเสียงของคุณในโลกใต้ดิน ผู้เล่นจะต้องยึดครองถนนแหง่ลอนดอนหนึ่งโซน แล้วจัดการสร้างชื่อเสีย(ง)ด้วยการก่อเรื่องแถวนั้น จะยึดพื้นที่,ถล่มแก๊งชาวบ้าน,ไล่ปล้นรถม้า, ล่า Templar คุณทำได้หมด

Q : คุณพอที่จะบอกรายละเอียดเกี่ยวกับสถานที่พิเศษภายในเกมได้ไหม

A : จาก Big Ben สู่โบสถ์ Saint Paul หรือผ่านแม่น้ำ Thames สู่สถานี Waterloo นั้น Assassin’s Creed Syndicate จะพยายามนำเมืองลอนดอนของจริงตามฉบับปี 1868 เข้าสู่ในเกม สัมผัสโลกแห่งยุควิกตอเรียนลอนดอนในแบบที่คุณไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน เราจะพยายามนำสถานที่ๆไม่ค่อยมีคนรู้จักอย่างย่านสลัมประวัติลอนดอนยุคปฏิวัติอุตสาหกรรมมาให้ชมอ้างอิงจากของจริงด้วย

Q : แล้วใครคือฮีโร่ใหม่ของเรา

A : ในภาคนี้เราจะเล่าเรื่องราวของ Jacob Frye และน้องสาวของเขาที่จะคอยช่วยเหลือ Evie (ซึ่งเราสามารถเล่นเป็นเธอได้ด้วยสำหรับผู้ที่สั่งซื้อบน PS4 ด้วย รายละเอียดอยู่ที่ช่วงท้ายครับ) ทั้งคู่จะคอยช่วยกันนำทัพแรงงานที่มีแก๊งในใต้ดิน ให้ลุกขึ้นต่อสู้ในโลกที่เต็มไปด้วยการต่อสู้ที่ดุดัน และโหดร้าย

Jacob เป็นนักต่อยมวยผู้มากเสห์น่ที่ได้กลายมาเป็นหัวโจกแก๊ง The Rooks ด้วยความช่วยเหลือของ Evie เขาจะสู้จนกว่าชีวิตจะหาไม่ เพื่อลอนดอนที่สงบสุขไร้การกดขี่ Jacob เก่งในเรื่องการต่อสู้ประชิดมาก ข้างซ้ายของเขาคือปลอกแขนแห่งนักฆ่าที่ติดมาพร้อมกับเข็มยาพิษร้ายแรงที่สามารถพิฆาตศัตรูได้ในระยะไกล แถมยังมีปืนยิงเชือกปีนป่ายไปมาได้ด้วย ส่วนด้านขวาของเขามี Hidden Blade และสนับมือสวมเอาไว้เพื่อการต่อยโดยเฉพาะ ตัวเกมจะนำระบบ Multi-Kill ในเกมภาคก่อน Unity กลับมาอีกครั้งด้วย

Evie นี่ยิ่งเป็นส่วนสำคัญของเรื่องราวใน Syndicate เพราะในขณะที่ Jacob จะเป็นนักมวยเลือดร้อน ดุดัน มุทะลุ Evie จะเป็นนักฆ่าสายเงียบอย่างแท้จริงแทน ผู้เล่นจะสามารถเล่นเป็น Jacob หรือ Evie ก็ได้ในโลกกว้าง แต่สำหรับภารกิจจะมีบางภารกิจที่บังคับให้เล่นเป็นหนึ่งในสองตัวละครนี้ครับ บางภารกิจก็ไม่บังคับสามารถเล่นเป็นใครก็ได้ รายละเอียดของตัวละคร Evie จะเผยในเร็วๆนี้แน่นอน ตอนนี้มีแต่ Trailer ลองชมกันไปก่อน

Q : ในภาคนี้ผู้เล่นจะได้สัมผัส Assassin’s Creed ในยุคโมเดิร์นเป็นครั้งแรก จะมีตัวระบบเกมเพลย์ไหนไหมนี่จะสะท้อนถึงความเป็นโมเดิร์นสมกับธีมเกม

A : ใน Syndicate จะพาผู้เล่นไปยังประตูสู่ความศิวิไล คุณจะได้สัมผัสทั้งระบบไฟจราจรที่เป็นไฟฟ้าแล้ว รถไฟเครื่องจักรไอน้ำ และแก๊งข้างถนนต่อยกันเอง แถมผู้เล่นจะยังได้สัมผัสปืนยิงเชือกที่สามารถใช้ปีนป่ายขึ้นที่สูงได้ในเวลาอันรวดเร็ว ขโมยรถรางที่เพิ่งถือกำเนิดในศตวรรษที่ 19 หรือรถม้ามาขับเพื่อการเดินทางที่ไวขึ้น ทำให้การสำรวจนั้นดูพัฒนาตามเทคโนโลยีไปด้วยครับ

ที่สำคัญ ในลอนดอนปี 1868 จะไม่มีอีกแล้วคนเดินแบกดาบเล่มยักษ์เดินไปมา นี่คือยุคแห่งการซ่อนอาวุธและต่อยกันข้างถนนมากกว่าที่จะเอามีดดาบกระซวกสับใส่กัน ถืออาวุธเดินมั่วๆ อาจได้มีสิทธิ์เยี่ยมห้องกรงได้ เรายังได้ปรับปรุงระบบเล็งแบบใหม่ให้มันลื่นไหลขึ้นด้วย ระบบต่อสู้ในเกมจะดุดันและสนุกกว่าที่เคยมีมาแน่นอน เรายังได้เพิ่มจำนวนคนเดิน และรถม้าสำหรับซ่อนตัวในกรณีที่เดือดร้อนด้วย

Q : จะมีค่าย Ubisoft สาขาไหนบ้างที่เข้าร่วมการพัฒนานี้

A : Assassin’s Creed Syndicate จะพัฒนาโดย Ubisoft Quebec เป็นหลัก ร่วมกับอีกแปดค่ายนั่นคือ Ubisoft studios: Ubisoft Montreal, Ubisoft Singapore, Ubisoft Annecy, Ubisoft Montpellier, Reflections; a Ubisoft studio, Ubisoft Chengdu, Ubisoft Shanghai และ Ubisoft Kiev

Q : Assassin’s Creed Syndicate จะวางจำหน่ายเมื่อไหร่

A : 23 ตุลาคม 2015 นี้ บน PS4 และ XBOX ONE ส่วน PC รอไปก่อนจะได้เล่นทีหลังคอนโซล แต่ได้เล่นในปี 2015 แน่นอน

ตอนนี้ก็ชม Trailer และภาพใหม่ไปก่อนครับ เกือบลืม ใครก็ตามที่สั่งซื้อตัวเกมบน PS4 จะได้รับภารกิจพิเศษ 10 ภารกิจนาม The Dreadful Crimes ให้ไปทำกัน เนื้อหานั้นเอาฐานมาจากนิยายที่แต่งโดยนักเขียนยุควิกตอเรียเกี่ยวกับการฆาตกรรม และการไขคดีสุดตะลึง ซึ่งผู้เล่นชาว PS4 ทุกคนจะต้องชอบแน่นอน สามารถเล่นเป็น Evie หรือ Jacob ก็ได้ครับ เอาล่ะ ไปดูกันได้เลย

Credit: http://www.juropy.com/2015/06/%E0%B8...8%81%E0%B8%A9/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KHNN-K860 : 23rd June 2015 เมื่อ 14:57

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ไม่น่าตื้นเต้นอะใรเลยกับค่ายนี้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ดาวเกรดไหม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ดึงระบบเปลี่ยนตัวละครของ GTA V กับเอาระบบแก๊งคล้ายๆของ shadow of mordor เลย สรุปใครจะก็อปใครละนี ตอนแรกไปว่าเค้า ตอนนี้เดินรอยตามซะงั้น

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    รู้สึกว่าภาคนี้ ฆ่าโหดดีแท้

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Trailerอย่างนึง เกมจริงอย่างนึง ตามสูตร

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ไครสังเกตุมั้ง bot ศัตรู เสื้อขาว หัวล้าน ตัวใหญ่ มันตายแล้วตายอีก ออกมาหลายรอบเหลือเกิน 55

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ภาคนี้ไม่ค่อยอยากหวังอะไรเพราะมันไม่ใช่ Assasin Creed V

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ่านแล้วมันน่าสนใจแต่เกมออกมาต้องกากแน่นอน 555+

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    รู้สึกเฉยๆ กับ AC ทุกภาค แต่พอรู้ตัวอีกทีเล่นมันครบทุกภาคละ - -

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมว่าแทนที่จะแขวะ ubisoft อย่างงี้ สู้อยู่เฉยๆยังจะดีกว่านะครับ
    แล้วถ้าใครบอกว่า ที่่แขวะ ที่พูด ก็เพื่อให้พัฒนาในดีขึ้น แนะนำว่าให้ไปที่หน้าแฟนเพจ(หรืออะไรประมาณนั้นแหละ) ของค่ายแล้วโพสแนะนำไปเลยครับ
    มาแขวะในนี้นอกจากจะไม่ช่วยให้บริษัทปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นแล้ว ยังจะก่อให้เกิดดราม่าได้อีกด้วย
    ป.ล.ผมเป็นแฟนบอยบริษัทนี้นะ แต่ผมก็เห็นด้วยที่บางครั้งมันก็กินไปจริงๆ แต่ที่อยากจะบอกคือไม่มีประโยชน์ถ้าจะบอกว่า เดี๋ยวออกมาเกมส์ก็ กาก อีกอะแหละ ดาว์เกรดอีกแหละ
    เพราะแน่นอนว่าต้องกระตุ้นต่อมแฟนบอยแน่ๆ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    พอได้ลิ้มรสความห่วยของภาค Unity ความตื่นเต้นจะได้เล่นภาคใหม่หมดไปเลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมรู้สึกชอบภาคนี้แฮะ

ใครอยากเล่นภาคนี้ให้อินๆ ไปหาหนังเรื่องนี้มาดูสนุกมาก Gang of newyork (ยุคใกล้เคียงกันแต่อยู่ที่นิวยอร์ค)

CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    อย่ากินเสปคมากแบบ Unity พอ พี่ท้อเลย
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ROCKUNG อ่านกระทู้

ใครอยากเล่นภาคนี้ให้อินๆ ไปหาหนังเรื่องนี้มาดูสนุกมาก Gang of newyork (ยุคใกล้เคียงกันแต่อยู่ที่นิวยอร์ค)

อย่างสนุกครับเรื่องนี้คิอเหมือนกันเลย

ใครบอกUnityห่วยนี้ผม ว่าไม่นะ สนุกกว่าบางภาคอีกครับ อิอิ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ROCKUNG อ่านกระทู้

อย่างสนุกครับเรื่องนี้คิดเหมือนกันเลย

ใครบอกUnityห่วยนี้ผม ว่าไม่นะ สนุกกว่าบางภาคอีกครับ อิอิ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    การตลาดแบบโทรศัพท์ซัมซุงรึเปล่าครับ เน้นจำนวนเนี่ย
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    น่าสนมากนะภาคนี้ ถ้าเทียบกับ Unity อ่ะ จริงๆยังไม่ได้ลองด้วยตัวเองครับ (คอมไม่มีความสามารถพอ)

ผมเป็นแฟน Assassin's Creed คนนึ่งแหละ ที่ชอบ แล้วยังสนใจในตัวเกมอยู่ แต่ที่ผิดหวังจริงๆคือ Black Flag
    แบบ Assassin's Creed มันเป็นกลุ่มนักฆ่าลอบสังหารป่ะ แล้วนี่ไหงกลายเป็นโจรสลัด แล้วก็ยังหาทางโยงเนื้อเรื่องเข้าหากันจนได้

นี่คาดหวังกับ Syndicate มากเลยแหละ ถึงจะได้ยินข่าวด้านลบของ Ubisoft ก็ตามที แต่ยังเชื่อมั่นใน Assassin's Creed
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ภาคนี้่หน้าสนใจมากครับ ทั้ง การสร้างชื่อเสียงสร้างแก๊ง และระบบสลับตัวละคร(ผมชอบนะ) และเมืองที่ต้องซ่อนอาวุธนี้ยิ่งชอบ

ไม่ค่อยชอบที่มันแบกดาบไปมาเลย แบบซ่อนสิคลาสสิค และเมืองกำลัวพัฒนา นี้ก็แจ่ม โดยรวมภาคนี้ดูมีสีสันมากกว่าภาค unity นะ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    เกมส์ออกใหม่ น่าสนใจหมดทุกเกมส์ ไม่ได้เล่นก็บ่นกันก่อนเเล้ว จะรอเกมส์ใหม่ไปทำไม
    ถ้าไม่ถูกใจค่อยว่ากันใหม่ ยังไงก็ลองก่อนถึงจะรู้ - -

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    น่าสนใจมาก

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เขาลืมคำถามสำคัญที่สุดไปน่ะครับคือ ----- เมื่อไหร่ภารกิจหลักที่แท้จริงของโลกจริงจ่ะเริ่มสักที ดองยาวหลายภาคล่ะ โลกปัจจุบันไม่ไปไหนสักที
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    combat ภาคหลังๆมันเร็วจนดูไม่ค่อยรู้เรื่องบางทีก็ออกแข็งๆ อยากได้แบบหนักๆเน้นๆลื่นไหลแบบภาคแรกๆ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ผมว่าแทนที่จะแขวะ ubisoft อย่างงี้ สู้อยู่เฉยๆยังจะดีกว่านะครับ
    แล้วถ้าใครบอกว่า ที่่แขวะ ที่พูด ก็เพื่อให้พัฒนาในดีขึ้น แนะนำว่าให้ไปที่หน้าแฟนเพจ(หรืออะไรประมาณนั้นแหละ) ของค่ายแล้วโพสแนะนำไปเลยครับ
    มาแขวะในนี้นอกจากจะไม่ช่วยให้บริษัทปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นแล้ว ยังจะก่อให้เกิดดราม่าได้อีกด้วย
    ป.ล.ผมเป็นแฟนบอยบริษัทนี้นะ แต่ผมก็เห็นด้วยที่บางครั้งมันก็กินไปจริงๆ แต่ที่อยากจะบอกคือไม่มีประโยชน์ถ้าจะบอกว่า เดี๋ยวออกมาเกมส์ก็ กาก อีกอะแหละ ดาว์เกรดอีกแหละ
    เพราะแน่นอนว่าต้องกระตุ้นต่อมแฟนบอยแน่ๆ
    แฟนบอยแล้วไง มีสิทธิ์อะไรไปห้ามเขาแขวะห้ามเขาวิจารณ์ ยิ่งถ้าจ่ายเงินซื้อไปแล้วไม่ได้ออกมาอย่างที่โฆษณาก็สมควรด่าแล้ว
    จะเป็นแฟนบอยหรือไม่ ก็ไม่ได้ทำให้คุณมีสิทธิพิเศษไปห้ามใคร เป็นเดือดเป็นร้อนแทนมันแล้วจะได้อะไรขึ้นมา ไม่มีใครเขาสนหรอก
    อยากจะด่าก็ด่า เพราะมันก็ทำอะไรงี่เง่า ๆ ไม่แคร์คนซื้อมาหลายรอบแล้ว ก็เห็นจะมีแต่แฟนบอยกะโหลกกะลาอย่างคุณนี่แหละ
    ที่เดือดร้อนแทนพวกมันซะเหลือเกิน เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่ามั้ย
    ตลกดีนะ แทนที่จะคิดว่าตัวเองเป็นผู้บริโภคแล้วพิจารณาว่าโดนเอาเปรียบยังไง กลับคิดว่าตนเป็นแฟนบอยต้องเข้าข้างผู้ผลิตเท่านั้น
    โดยไม่สนว่าจะถูกเอาเปรียบแค่ไหน มันเป็นความคิดที่ดูเหมือนเด็กเล็ก ๆ มากครับ ของข้าชอบ ใครอย่าแตะ ว่างั้น?
    แนวความคิดสมกับเป็นประเทศโลกที่สามจริง ๆ ครับ ขอปรบมือให้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 24th June 2015 เมื่อ 21:18