ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

Fallout นี่เป็นเกมแบบไหนหรอครับ

พอดีไม่เคยเล่นเกมนี้เลย แต่ฟังจากปากต่อปากใครมาเขาบอกว่าเกมนี้มันสุดยอดมาก
    ผมก็เลยไปนั่งดูเกมเพลย์ของภาค 4 เห็นแล้วก็น่าเล่นมากๆ เลยอยากถามว่ามันเป็นเกมแบบไหนแนวไหน
    แล้วภาคก่อนๆสนุกรึเปล่าครับ

... " JOKERGAMETH " ...

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    action rpg ถ้าเคยเล่น skyrim ใช่แล้ว แนวนี้ละ ภาคที่ดีที่สุดแล้วเนื้อเรื่องสนุกที่สุดคือภาค 3 ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ดันครับ ภาค3 สนุก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ผมก็ไม่เคยเล่นภาค 3 เลยแต่มีภาค Vegas แต่ไม่ไหววิ่งไม่ได้แล้วไม่ชินเลย ปกติเคยแต่สกายริมตอนนี้กำลังเก็บกะจะสอยภาค 4 เกมเพลยน่าสนมาก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    เป็นแนว Action FPS RPG ปรับมุมมองได้ 2 มุมมองแบบ Skyrim มองจากข้างหลัง กับ FPS เลย มีเลเวลของตัวละครที่วิธีเก็บเลเวลก็คล้ายคลึงกับ skyrim ฆ่ามอนสเตอร์ ทำเควส เป็นต้น เมื่อเลเวลอัพ ก็สามารถเอาไปอัพสเตตัสให้กับตัวเอง โดยมีมีสเตตัสมากมายให้เลือกอัพ โดยภายในเกมมันจะมีบอกว่า ถ้าจะใช้ปืนนี้ ต้องใช้สเตตัสเท่านี้ ถ้าจะแฮคคอมเครื่องนี้ ต้องใช้สเตตัสเท่านี้ ถ้าจะทำการ Pick lock ประตู หรือตุ้เซฟ ต้องใช้สเตตัสเท่านี้ และสเตตัสยังช่วยเพิ่มความสามารถในด้านต่าง ๆ เช่น โอกาสติคริติคอล ดาเมจของอาวุธระยะไกล ปืนเลเซอร์ อาวุธระยะใกล้ การมองเห็น ศตรูไม่กล้าเข้ามาโจมตี ก็จะเพิ่มมากขึ้นไปด้วย

มีระบบเลือกฝั่ง ฝ่าย คล้ายเกม S.T.A.L.K.E.R. พวกนั้นไม่ชอบพวกนี้ พวกนี้เป็นมิตรกับพวกนั้น แล้วแต่ว่าเราจะเข้าร่วมกับฝั่งไหน แต่ละฝั่งก็จะมีเควสและบทบาทการดำเนินเรื่อง และเป้าหมายของฝั่งนั้น ๆ ต่างกันไปครับ

ระบบ หยุดแล้วยิง ด้วยการกดตัว V เป็นการเปลี่ยนเป็นโหมด มาร์คจุดยิงโดยการหยุดฉากทั้งหมด คล้ายกับ Dragon Age จะสามารถเลือกยิง สัดส่วนของศัตรูได้ โดยแต่ละสัดส่วนจะมีเกจเลือดของมัน เช่นเลือกยิงแขน หากศัตรุเป็นคน ความแม่นของมันก็จะน้อยลง และได้รับดาเมจมากขึ้นหากยิงแขนข้างนั้น ๆ และมีโอกาสติดคริติคัลสูงขึ้น อาจทำให้แขนศัตรุขาดได้ง่าย ๆ หรือ หากเลือกยิงที่ปืนหรืออาวุธศัตรู ก็สามารถทำให้ปืนของมันเสีย ดาเมจที่มันยิงหรือโจมตีเราก็จะน้อยลง เลือกยิงขา ก็จะทำให้มันเดินช้าลง และมีโอกาสขาขาด ยิงหัว... มีโอกาสเป่าหัวกระจุย แต่ มันต้องใช้เกจ AP ในการใช้โหมดนี้ โดยการยิงแต่ละส่วนก็จะใช้เกจมากน้อยต่างกันไปครับ

และระบบ Open world สามารถเดินไปไหนก็ได้ ทำเควสกับใครก็ได้ เกิดมาฆ่าคนทั้งหมุ่บ้านในเมืองเกิด ก็ยังทำได้ และยังสามารถเดินไปเมืองท้าย ๆ เกมทั้ง ๆ ที่เพิ่งเริ่มเกมก็ยังได้อีกด้วย (แต่เส้นทางไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบนะฮะ )

ระบบอัพเกรดปืน อัพเกรดชุดก็มี ที่สำคัญ มัน MOD ได้จนกว่าจะพอใจ

คร่าว ๆ ก็เท่านี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 29th June 2015 เมื่อ 00:06

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เคยเล่นภาค new vegas วิ่งๆ ไปโดน ****ป่อง ต่อยตาย ฮาๆ เลิกเล่นเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    โอ้ถ้าเป็นแนวแบบ Skyrim ก็น่าสนใจละครับ เพราะผมเองก็ชอบแนว Skyrim มาก
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    เป็นแนว Action FPS RPG ปรับมุมมองได้ 2 มุมมองแบบ Skyrim มองจากข้างหลัง กับ FPS เลย มีเลเวลของตัวละครที่วิธีเก็บเลเวลก็คล้ายคลึงกับ skyrim ฆ่ามอนสเตอร์ ทำเควส เป็นต้น เมื่อเลเวลอัพ ก็สามารถเอาไปอัพสเตตัสให้กับตัวเอง โดยมีมีสเตตัสมากมายให้เลือกอัพ โดยภายในเกมมันจะมีบอกว่า ถ้าจะใช้ปืนนี้ ต้องใช้สเตตัสเท่านี้ ถ้าจะแฮคคอมเครื่องนี้ ต้องใช้สเตตัสเท่านี้ ถ้าจะทำการ Pick lock ประตู หรือตุ้เซฟ ต้องใช้สเตตัสเท่านี้ และสเตตัสยังช่วยเพิ่มความสามารถในด้านต่าง ๆ เช่น โอกาสติคริติคอล ดาเมจของอาวุธระยะไกล ปืนเลเซอร์ อาวุธระยะใกล้ การมองเห็น ศตรูไม่กล้าเข้ามาโจมตี ก็จะเพิ่มมากขึ้นไปด้วย

มีระบบเลือกฝั่ง ฝ่าย คล้ายเกม S.T.A.L.K.E.R. พวกนั้นไม่ชอบพวกนี้ พวกนี้เป็นมิตรกับพวกนั้น แล้วแต่ว่าเราจะเข้าร่วมกับฝั่งไหน แต่ละฝั่งก็จะมีเควสและบทบาทการดำเนินเรื่อง และเป้าหมายของฝั่งนั้น ๆ ต่างกันไปครับ

ระบบ หยุดแล้วยิง ด้วยการกดตัว V เป็นการเปลี่ยนเป็นโหมด มาร์คจุดยิงโดยการหยุดฉากทั้งหมด คล้ายกับ Dragon Age จะสามารถเลือกยิง สัดส่วนของศัตรูได้ โดยแต่ละสัดส่วนจะมีเกจเลือดของมัน เช่นเลือกยิงแขน หากศัตรุเป็นคน ความแม่นของมันก็จะน้อยลง และได้รับดาเมจมากขึ้นหากยิงแขนข้างนั้น ๆ และมีโอกาสติดคริติคัลสูงขึ้น อาจทำให้แขนศัตรุขาดได้ง่าย ๆ หรือ หากเลือกยิงที่ปืนหรืออาวุธศัตรู ก็สามารถทำให้ปืนของมันเสีย ดาเมจที่มันยิงหรือโจมตีเราก็จะน้อยลง เลือกยิงขา ก็จะทำให้มันเดินช้าลง และมีโอกาสขาขาด ยิงหัว... มีโอกาสเป่าหัวกระจุย แต่ มันต้องใช้เกจ AP ในการใช้โหมดนี้ โดยการยิงแต่ละส่วนก็จะใช้เกจมากน้อยต่างกันไปครับ

และระบบ Open world สามารถเดินไปไหนก็ได้ ทำเควสกับใครก็ได้ เกิดมาฆ่าคนทั้งหมุ่บ้านในเมืองเกิด ก็ยังทำได้ และยังสามารถเดินไปเมืองท้าย ๆ เกมทั้ง ๆ ที่เพิ่งเริ่มเกมก็ยังได้อีกด้วย (แต่เส้นทางไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบนะฮะ )

ระบบอัพเกรดปืน อัพเกรดชุดก็มี ที่สำคัญ มัน MOD ได้จนกว่าจะพอใจ

คร่าว ๆ ก็เท่านี้ครับ

กระทู้นี้อธิบายเข้าใจดีครับ

... " JOKERGAMETH " ...

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ยอมรับตรงๆ ภาค 3 ผมเล่นไม่ถึงไหนเลย ไม่รู้จะไปทางไหนดี มันกว้าแบบว่าเย้อะเกิ๊นน

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    kill everything

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    kill everything
    เข้าเมืองก็ทำแบบนั้น มันส์ !!!!!