ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 80

Fallout 4 : ขนาดของแผนที่&เสียงของตัวละครหลัก

Fallout 4 : ขนาดของแผนที่ & เสียงของตัวละครหลัก

ก็เรียกได้ว่าเป็นอีก 1 เกมที่เปิดตัวได้อย่างสุดยอดอีกเกมนึงเลยนะครับสำหรับ Fallout 4

วันนี้ผมก็มีบทสัมภาษณ์บางส่วนของ Todd Howard เกี่ยวกับขนาดของแผนที่และความเป็นมาของเสียงพูดของตัวละครหลักครับ

Todd Howard ผู้อำนวยการสร้าง Fallout 4
    หรือผู้ที่อยู่เบื้องหลังเกมชื่อดังอย่าง Oblivion, Skyrim และ Fallout 3

คุณ Todd Howard บอกอะไรเราได้ไหมครับเกี่ยวกับขนาดของแผนที่?

"ผมขอเลี่ยงที่จะตอบนะครับ แต่ผมจะบอกว่าทำไม ถ้าหากว่าคุณลองไปดูผลงานล่าสุดของเรา มันก็เป็นอีกแบบนึง เราคงไม่ทำในแนวแบบนั้น
    ตัวอย่างเช่น Skyrim ก็ใหญ่ในระดับนึง แต่มีภูเขาไปซะเยอะเลย แล้วภูเขาพวกนั้นมันไม่ใช่พื้นที่ในเกม ผมหมายถึงมีภูเขาอยู่ในเส้นทางของคุณ
    แต่คุณต้องเดินอ้อมไป ซึ่งเราจะไม่ทำแบบนั้นครับ หรืออย่างเช่นในเมือง ผู้คนคับคั่ง คุณจำเป็นต้องโหลดแมพเพื่อเข้าเมือง เช่นใน Fallout 3 เรา
    ก็ต้องโหลดแมพในพื้นที่ของเมือง ซึ่งเราก็จะไม่ทำอย่างนั้นครับ คือเมืองในเกมมันจะหนาแน่นมาก มีตึกสูงมากมาย และส่วนมากเข้าได้และสามารถ
    เดินเข้าไปได้เลย ก็... ใหญ่นั่นแหละครับ และถ้าคุณเคยเล่น Skyrim มา ผมจะไม่บอกว่าแผนที่ Fallout 4 กว้างกว่า ดังนั้นพวกเราก็เพิ่ง
    พูดถึงขนาดแมพที่เท่ากัน (แต่เดินไปได้เยอะกว่า) นั่นเองครับ"

เสียงตัวละครหลักเปลี่ยนรูปแบบเกมไปอย่างไรบ้างครับ?

"เปลี่ยนให้มันดีกว่าเดิมครับ มันทำให้คุณได้สัมผัสถึงช่วงเวลาที่กำลังเข้มข้นได้มากกว่าเดิม
    ซึ่งการบันทึกเสียงสนทนานั้นบันทึกไปมากกว่า 13,000 บรรทัดเลยทีเดียว เป็นงานที่ใช้เวลานานเอามากๆ
    แรมปีได้เลยครับในสตูดิโอ และพวกเขาก็ทำงานยอดเยี่ยมสำเร็จลงได้ครับ"

พวกคุณมีความคิดที่จะเอาเสียงตัวละครหลักเข้ามาใช้ตั้งแต่แรกใช่ไหมครับ?

"ใช่ครับ เราต้องการที่จะทดลองนำมาใช้ในเกมนี้ดู เมื่อเราคิดว่าจะทำแล้วก็ต้องมาดูต่อว่า ปัญหามันมีอะไรบ้าง? เราจะแก้มันได้หรือไม่
    เราจะบันทึกเสียงตัวละคร 2 ตัวในเวลาเป็นปีได้ไหม? เราจะทำได้ไหมหากในเกมไม่มีคัดซีนหรือบันทึกใช้ในคัทซีนไปเลย?
    พวกเราทำหลายแบบมาก และถ้าเกิดว่าคุณได้ชมคลิปวิดิโอไปแล้ว คุณจะเห็นว่าฉากคัทซีนมันเป็นคล้ายกับคัทซีนเหมือนหลายๆเกม แต่ไม่ใช่ครับ
    คุณสามารถเข้าไปอยู่ในนั้นในมุมมองบุคคลที่ 1 และผมสามารถพูดคุยกับคุณแล้วหันไปมองคนอื่นแล้วหันกลับมาตอบคำถามคุณได้
    แต่เราไม่ได้ทำมันออกมาเยอะครับ แต่ใช่ครับ มีแน่นอน ทั้งหมดเป็นระบบที่ลื่นไหลและก็เป็นสิ่งที่สำคัญกับพวกเรามากครับ"

**งานแรกนะครับมีข้อผิดพลาดตรงไหน ขอความกรุณาคอมเม้นต์บอกได้เลยนะครับ **

Translate & Narration by Nouns
    Credits by digitalspy.co.uk
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nouns : 29th June 2015 เมื่อ 00:40

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    พูดได้สักที...ภาคที่แล้วยังเป็นพี่ใบ้อยู่เลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    ป่าวครับ ภาคที่แล้ว ส่งกระแสจิตต่างหาก เลือกเป็น Dialog เชียว 555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ภาคเก่าๆ ตอบด้วยโทรจิต 5555+

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    แต่ผมสงสัยอยู่อย่างนึงนะที่หุ่นยนต์มันบอกว่าพระเอกหายไป200ปีนี้แหละ จะว่าพระเอกเป็นลูกของคนที่เราสร้างก็ไม่น่าใช้เพราะมันดันจำหุ่นยนต์ได้ -0- หรือมันมี Cryosleep Casket

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Volcanus อ่านกระทู้
    แต่ผมสงสัยอยู่อย่างนึงนะที่หุ่นยนต์มันบอกว่าพระเอกหายไป200ปีนี้แหละ จะว่าพระเอกเป็นลูกของคนที่เราสร้างก็ไม่น่าใช้เพราะมันดันจำหุ่นยนต์ได้ -0- หรือมันมี Cryosleep Casket
    EDIT นะครับ

เท่าที่ไปหาข้อมูลใน wikia มา

it is assumed that Shaun died sometime within the 200 year span that the Sole Survivor was in Vault 111.

หมายความว่า Shuan หรือลูกน้อยของเราได้เสียไปในช่วง 200 ปีก่อนเราออกมาครับ

อาจจะหมายถึงคู่ชีวิตของเราก็อาจเสียชีวิตไปด้วยก็ได้ครับ (ประมาณว่าเกิดเรื่องดราม่ากันใน vault แบบมี cryosleep ไม่พอต้องเลือกให้ใครไปนอน)

**ถ้าตามใน () ที่ผมว่าอาจจะหมายถึงเราก็สามารถเลือกลูกเราให้นอนใน cryosleep แทน แล้วก็ตื่นมาในตัวลูกครับ** (เพราะ Todd เองบอกแล้วว่าให้อิสระกับผู้เล่น 555)

ใน E3 ที่นิวเคลียลงนั่นอาจจะจบที่ vault กำลังจะเปิดพอดีหละมั้งครับ ก็รอดกันหมดมั้ง 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nouns : 29th June 2015 เมื่อ 01:32

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    น้องหมาน่ารัก 555555555 แค่นี้แหละ
    ปล.ขอ DLC เล่นเป็นหมาด้วยนะ อิอิ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TunaRep อ่านกระทู้
    น้องหมาน่ารัก 555555555 แค่นี้แหละ
    ปล.ขอ DLC เล่นเป็นหมาด้วยนะ อิอิ
    mod ก็พอมั้งครับเนี่ย

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nouns อ่านกระทู้
    mod ก็พอมั้งครับเนี่ย
    mod มันทำได้ยิ่งกว่านั้น

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nouns อ่านกระทู้
    EDIT นะครับ

เท่าที่ไปหาข้อมูลใน wikia มา

it is assumed that Shaun died sometime within the 200 year span that the Sole Survivor was in Vault 111.

หมายความว่า Shuan หรือลูกน้อยของเราได้เสียไปในช่วง 200 ปีก่อนเราออกมาครับ

อาจจะหมายถึงคู่ชีวิตของเราก็อาจเสียชีวิตไปด้วยก็ได้ครับ (ประมาณว่าเกิดเรื่องดราม่ากันใน vault แบบมี cryosleep ไม่พอต้องเลือกให้ใครไปนอน)

**ถ้าตามใน () ที่ผมว่าอาจจะหมายถึงเราก็สามารถเลือกลูกเราให้นอนใน cryosleep แทน แล้วก็ตื่นมาในตัวลูกครับ** (เพราะ Todd เองบอกแล้วว่าให้อิสระกับผู้เล่น 555)

ใน E3 ที่นิวเคลียลงนั่นอาจจะจบที่ vault กำลังจะเปิดพอดีหละมั้งครับ ก็รอดกันหมดมั้ง 55
    อ้าวไหนมันว่าหน้าตาลูก generate ตามหน้าตาพ่อแม่เหมือน GTA

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    อ้าวไหนมันว่าหน้าตาลูก generate ตามหน้าตาพ่อแม่เหมือน GTA
    แค่ความเป็นไปได้ครับ เพราะ ในงาน E3 Todd เองก็บอกไว้ว่าจะไม่สปอยเนิ้อเรื่อง บอกแต่เพียงว่า คุณออกมาจาก Vault 111 แล้วก็ใช้ชีวิตต่อไป นั่นแสดงว่าเราอาจจะมีทางเลือกให้ลูกเรารอด ภรรยา หรือตัวเรา อย่างใดอย่างนึงก็ได้ครับ (ในความคิดผมนะ)

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ตะรกูล Fallout นิ แบบไม่ mod มันสามารถสร้างตัวเป็นผู้หญิงได้เหมือน skyrim ไหม ผมสงสัยครับ ไม่เคยลอง

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeelAlone อ่านกระทู้
    ตะรกูล Fallout นิ แบบไม่ mod มันสามารถสร้างตัวเป็นผู้หญิงได้เหมือน skyrim ไหม ผมสงสัยครับ ไม่เคยลอง
    ได้ครับผม

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เนื้อเรื่องมันต่อกันไหมนี่ จบ ภาค 3 ตอนจบงง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 29th June 2015 เมื่อ 10:46

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่องมันต่อกันไหมนี่ จบ ภาค 3 ตอนจบงง
    น่าจะต่อกันภาค3มันจะมีเควสแดนดรอยหลบหนีให้ทำ ภาค4มันจะขยายความต่อมาว่าทำไมออนดรอยถึงหนีมาที่เวสแลน ภาค3ตอนจบนี้มันขึ้นกับว่าจบแบบมีdlcหรือไม่มีdlc
    ้ถ้าไม่มีdlc brokensteel ตอนใส่รหัสจะต้องมีใดคนนึ่งตายระหว่างเรากับเซร่าไลออน ถ้ามีdlcใครจะใส่รหัสก็ได้รอดทั้งคู่อยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    รอนานมาก ตั้งเดือน 11 อยากเล่นแล้ว
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่องภาค 4 เกิดในปี 2077 ครับ (ตาม wiki) เป็นตอนที่ตัวเอกของเราเข้าไปใน Vault 111 ครับผม

และปีที่ออกมาจาก Vault 111 (2277) เป็นปีเดียวกับที่ James (พ่อตัวเอกในภาค 3) ได้หายตัวไปอย่างลึกลับแล้ว Lone Wanderer (ตัวเอกภาค 3) ได้ออกไปตามหาพ่อนั่นเองง

ผมว่า 3 กับ 4 น่าจะต้องมีอะไรหลายๆอย่างเกี่ยวกันอยู่เยอะแน่นอนครับ

**ส่วนเนื้อเรื่องของ Fallout : New vegas เกิดในช่วงปี 2281 ครับผ้ม**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nouns : 29th June 2015 เมื่อ 18:09

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ภาคต่อไปหมาพูดได้

Tags for this Thread