ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

DICE บอก “เราไม่อยากให้ Battlefront เหมือนเกม Battlefield”

DICE บอก “เราไม่อยากให้ Battlefront เหมือนเกม Battlefield”

Star Wars Battlefront ที่กำลังจะวางขายปลายปีนี้อาจไม่ถูกใจแฟนเกมบางส่วนที่คาดหวังว่ามันจะเหมือนกับ Battlefield แต่ทีมพัฒนาก็ออกมายืนยันว่านั่นคือสิ่งที่พวกเขาตั้งใจ

Star Wars Battlefront ถูกวิจารณ์จากเกมเมอร์บางส่วนว่าตัวเกมไม่ลุ่มลึกเท่ากับเกมเก่าของค่ายอย่าง Battlefield ทั้งการไม่มีระบบ Squad และ Class การที่ผู้เล่นไม่สามารถปรับแต่ง Load Out ของตัวเองได้เท่ากับใน BF

คุณ Patrick Bach เจ้าของตำแหน่งผู้จัดการทั่วไปของ DICE ได้ออกมาให้สัมภาษณ์กับเว็บไซท์ The Guardian ในแนวทางดังกล่าว

ทีมงานของเรามีประวัติอันยาวนานจากเกม Battlefield แต่พวกเราไม่ต้องการให้เกมนี้เป็นเกม Battlefield ครับ เราต้องการให้มันมีหัวใจและจิตวิญญาณที่เด่นชัดของตัวเอง

เราสร้างเกมนี้จากมุมมองที่ต่างไป เรารู้ว่าฐานแฟนเกมนี้แตกต่างจากแฟนเกม Battlefield ถึงจะมีบางส่วนของเกมที่คล้ายกัน แต่แฟนเกม Star Wars ย่อมต้องคาดหวังที่จะได้เล่นเกมที่เป็น Star Wars ไม่ใช่เกม Battlefield เรามองว่าเกม Star Wars ควรเป็นยังไงไม่ใช่มาหาทางปรับแต่ง Battlefield ให้ออกมาเป็นเกมอื่น

เราต้องยอมรับว่าจะต้องมีแฟนๆบางคนที่ไม่พอใจเกมของเราจนกว่าพวกเขาจะได้ลองสัมผัสมันจริงๆ

แน่นอนว่าในอินเตอร์เน็ตนั้นกระแสตอบรับของเกมนี้ก็มีทั้งที่บอกว่ามันเหมือนกับ Battlefield มากไปรวมไปถึงที่บอกว่ามันเหมือนกับ Battlefield ไม่มากพอ การจะทำเกมนี้ให้ออกมาถูกใจทุกคนนั้นคงเป็นไปได้ยาก

Credit : GamingdoseTH
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

ผมเองหลังจากดู Trailer ผมเองก็ชอบนะครับ เพราะมันคือ STAR WARS ทุกคนที่ดูหนังเรื่องนี้ส่วนใหญ่ คงจะคิดถึงแค่ Lightsaber เจได กับพวก ซิธ อย่างเดียวมันคงไม่ได้หรอกครับ อย่างในคลิปเขาก็ออกแบบมาให้เหมือนสงครามจริง ๆ ระหว่าง พวกกบฏกับจักรวรรดิ์เอมไพร์ ซึ่งแน่นอนครับ เราเปลี่ยนไปเล่นในมุมมองของทหารสักคนในสงครามมันก็ได้อีกอารมณ์นึง แล้วใน Trailer เองก็ใช่ว่าไม่มีเจไดหนิครับ

เพราะงั้นอารมณ์ของ SW มันมีอยู่แน่นอน
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiky อ่านกระทู้
    เราสร้างเกมนี้จากมุมมองที่ต่างไป เรารู้ว่าฐานแฟนเกมนี้แตกต่างจากแฟนเกม Battlefield ถึงจะมีบางส่วนของเกมที่คล้ายกัน แต่แฟนเกม Star Wars ย่อมต้องคาดหวังที่จะได้เล่นเกมที่เป็น Star Wars ไม่ใช่เกม Battlefield เรามองว่าเกม Star Wars ควรเป็นยังไงไม่ใช่มาหาทางปรับแต่ง Battlefield ให้ออกมาเป็นเกมอื่น
    คำพูดตรงนี้โดนใจผมในฐานะแฟนหนัง - เกมส์ Star Wars มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    มันต้องอย่างงี้สิ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    เหมือนตรงไหน กระสุนก็เลเซอร์ ดาบก็Lightsaber 555+

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    น่าเล่นอ่ะ 55555555+

กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    นึกภาพตัวเองเป็นคนเล่นในคลิบ ยิงอยู่ดีๆคนข้างๆก็ลอยขึ้นมาแล้วตาย พอหันไปข้างหลังเจอดาร์ธ เวเดอร์......

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    คนเรา มันจะวิจารณ์ อะไรหนักหนา สุดท้ายมันก็ซื้อมาเล่นอยู่ดี หรือผมผมผิด ??
    ปล.เกบตังรอละ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    มันต้องเเบบนี้ซิ ถึงจะสนุก

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ชอบตอนยิงปูพรมที่สั่งจาก AT&T มาก ( ยิ่งจาก TIE จากนอก Hoth ลงมายิง )

เสียงยิงก็ ปุบๆๆๆๆ เท่มากกก

ร้ากกกสตาวอรสสส
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    เห็นท่าวิ่งแล้ว BF ลอยขึ้นมาเลยครับ 5555 แต่ดีใจที่ทำให้ Arcade กว่า BF และสมกับเป็น Star Wars ครับ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    คนวิจารณ์ไม่มีจินตนาการเอาซะเลย ก็เวลาเล่นอย่าคิดว่าเราอยู่ในสงครามBFดิ ต้องจินตนาการว่าเราอยู่ในสงครามStar War แค่นี้ก็เป็นเกมStar Warละ 555+

ปล.สมองผมไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max502101189 : 2nd July 2015 เมื่อ 23:20

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    โหย เคยดูมั้ย star wars อ่ะ หรือเกิดไม่ทันนน (หรือผมแก่นิ 555)
    คือตอนดูอ่ะะ ได้อารมณ์มาก ทั้ง soundtrack เสียงปืนเสียงนู่นนี่มาเต็ม ฟินมากอ่ะครับ ตอนเปิดดู

ไม่รู้ตอนเล่นเองจะฟินขนาดไหน อยากให้มีเนื้อเรื่องนะ คือจะดีมากอ่ะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เราว่ามันเจ๋งดีนะ ทำให้เรานั่งดูจนจบคลิปได้นิ ต่างกับ Battlefield ลิบลับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    คิดถึงเกม Star wars ภาค the force unleashe ของค่าย lucus art ใช้พลังและดาบ Lightsaber ได้สนุกมาก
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เจ๋งมากครับ เล่นได้ตั้งแต่ทหารธรรมดา ยันเจได นึกถึงตอนเด็กเลยครับ!!
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อยากรู้ว่ามีโหมด SP ไหมผมเป็นพวกไม่ชอบเล่น MP ซะด้วยซื้อ Titanfall มาเสียดายตังนิด ๆ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: