ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

คนวงในเผย WB รู้อยู่แล้วว่า Batman:Arkham Knight PC ไม่พร้อมวางจำหน่าย

คนวงในเผย WB รู้อยู่แล้วว่า Batman:Arkham Knight PC ไม่พร้อมวางจำหน่าย

ข่าวลือล่าสุดจุดดราม่า Batman: Arkham Knight ขึ้นมาอีกครั้งหลังเว็บ Kotaku อ้างอิงแหล่งข่าววงในเปิดเผยข้อมูลว่าผู้จัดจำหน่าย WB Games รู้มานานแล้วว่าตัวเกมยังไม่พร้อมขายแต่ก็ดันปล่อยออกมา

หลังตัวเกมถูกปลดออกจากการวางจำหน่ายบน Steam เพราะถูกต่อว่าโดยเกมเมอร์ว่ามีปัญหามากมายหลายส่วนในด้านเทคนิค ล่าสุดเว็บไซท์ Kotaku รายงานว่าได้ข้อมูลจากแหล่งข่าววงในเปิดเผยว่า Warner Bros ผู้จัดจำหน่ายนั้นรู้อยู่แล้วว่าตัวเกมจะออกมามีปัญหา

ผมจะบอกว่ามันดูเหลือเชื่อมากที่ทาง WB ทำท่าออกมาแสดงว่าพวกเขาไม่รู้มาก่อนเลยว่าตัวเกมจะออกมามีปัญหาแบบนี้ เพราะปัญหาของตัวเกมทุกอย่างที่เราได้เห็นกันนั้นเป็นแบบนี้มานานหลายเดือนแล้ว ปัญหาทุกอย่างที่เจอนั้นคือปัญหาเดิมที่ไม่ถูกแก้ไขเลยตั้งแต่ปีก่อน

แหล่งข่าวที่อ้างว่าเป็นฝ่ายตรวจสอบคุณภาพสองรายออกมาบอกกับ Kotaku ว่า Rocksteady พบปัญหาตั้งแต่เริ่มต้นพัฒนาตัวเกมให้กับ Console เครื่องใหม่อย่าง PS4 และ Xbox One ส่งผลให้ตัวเกมใช้เวลาพัฒนานานกว่าที่คิดและถูกเลื่อนออกไปหลายต่อหลายรอบ แต่ดูเหมือนว่าตัวเกมบน PC จะถูกมองข้ามและปัญหาทั้งหลายดูจะไม่ได้รับการแก้ไข

มีการพูดถึงว่าทีมงานที่ได้รับมอบหมายให้ค้นหา Bug ของเกมนั้นมีจำนวนอยู่ที่ราว 100 คน และมีเพียงประมาณ 10 คนเท่านั้นที่ถูกมอบหมายให้ดูแลตัวเกมบน PC

พวกเรารายงาน Bug นับพันที่เกี่ยวข้องกับ Framrate เกี่ยวกับรายละเอียดพื้นผิว โดยเฉพาะ Batmobile ที่เราค้นพบว่าก่อปัญหามากที่สุดให้กับตัวเกม
    อีกจุดที่ดูเหมือนจะก่อให้เกิดปัญหาก็คือการที่ทาง Rocksteady กลัวว่าเนื้อเรื่องของเกมจะหลุดออกไปก่อนเกมวางจำหน่ายมาก ทำให้การทดสอบตัวเกมแบบ Stress Test โดยใช้เครื่อง PC หลายๆแบบไม่เกิดขึ้น และการที่ทาง WB Bro เน้นให้ทดสอบตัวเกมบน PC ที่ความละเอียด 720p แทนที่จะเป็น 1080p
    [

แหล่งข่าววงในยังบอกอีกด้วยว่า WB Bro รับรู้ถึงปัญหาที่เกิดขึ้นทั้งหมดบน PC อยู่แล้วก่อนเกมวางจำหน่ายแต่พวกเขาเห็นว่าคุณภาพของตัวเกมสุดท้ายนั้นอยู่ในระดับที่ “ยอมรับได้” และตัดสินใจเข็นตัวเกมบน PC ออกมาขายในสภาพดังกล่าว

ย้ำกันอีกนิดว่าข้อมูลทั้งหมดนี่เป็นการอ้างอิงจากแหล่งข่าวที่ไม่เปิดเผยชื่อ ซึ่งจะจริงหรือไม่เราก็คงต้องไปตัดสินใจกันเอาเอง

Credit : GamingdoseTH
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ิแฟนบอยจาก PC บางท่านได้ยินแบบนี้ถึงกับหมดสัทธากับ Rocksteady ยิ่งเข้าไปอีกนะเนี่ย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    เกม AAA สมัยนี้ กว่า 80-90% ทางทีมพัฒนาก็ยอมพัฒนาลงเหล่า Console ก่อน

เพราะมัน Optimize ได้ง่ายกว่า PC ที่มีหลากหลายสเป็ค ตั้งแต่ Hi-End ไปจนถึง Low

แล้วจากนั้นจึงนำเวอร์ชั่น Console มาพอร์ทลง PC ที่หลัง

และมันก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้วด้วย PC ต่อให้สเป็คคอมท่านแรงแค่ไหน ถ้าทีมต้นสังกัด Port เอามาลงไม่ดีก็เจอปัญหาแน่ๆละ

คล้ายๆกรณี iOS กับ Android เลย ที่ App คุณภาพจะลง iOS ก่อน Android เสมอ อาจจะใช้เวลาหลายอาทิตย์หลายเดือน กว่าจะเอามาลง Android ได้

ก็ต้องยอมรับกันต่อไปว่า PC นั้นเป็นตลาดที่ใหญ่ก็จริง แต่ว่ามันมีความยุ่งยากอยู่มากในการพัฒนาเกมเกมแพลตฟอร์มใหญ่ๆ

(ยิ่งเรื่องการละเมิดลิขสิทธิที่ทำได้ง่ายด้วยยิ่งสร้างปัญหาเข้าไปใหญ่)

ก็เข้าใจทางผู้พัฒนานะว่าการ Optimize เกมมันยากขนาดไหน สุดท้าย PC ก็ลูกเมียน้อยต่อไป ยิ่งเกม Exclusive ก็คงรู้ๆกันอยู่อะนะว่า PC กับ Console แตกต่างกันอย่างไร

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็ไม่ได้ถึงกับเคืองอะไรนักหนา เพราะเตรียมใจเผื่อไว้ส่วนหนึ่งก่อนแล้ว เกมที่ออกมาหลังๆ ก็เหมือนจะเจอปัญหาตลอด ไม่มากก็น้อย แต่หลังๆ นี่หนักขึ้นนะ

ส่วนตัวเกมก็ไปนั่งดูของ Console จนจบแล้ว ส่วนที่ดูดีก็ดูใช้ได้จริงๆ แต่ส่วนที่ดูน่าผิดหวังก็มีไม่น้อยเหมือนกัน ทั้งระบบเกมและเนื้อเรื่อง แต่รวมๆ เป็นเกมที่ควรจะลองเล่นซักครั้ง

ก็เอาเป็นว่า ตัว Final Work จะออกมาไม่มีปัญหาอะไรมากนัก ส่วนผมสเป็คคอมกากๆ ก็คงต้องรอลุ้นอีกที
    OPPAI~~MISSILE!!!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ก็แอบน้อยใจอยู่บ้างแหล่ะ แต่เกมหลายเกมมันก็เริ่มดีขึ้น CoD ผี กับ AW นี่แตกต่างกันมาก
    ปรับ High ของ ghost นี่ ภาพโคตรกากเลยการ์ดจอ 770 แต่ AW ภาพสวยกว่าแล้วก็ลื่นกว่า
    WD ก็เหมือนกันเฟรมเรทร่วงมากตอนขับรถ ตอนนี้หายแล้ว แต่บนคอนโซลนี่ลื่นมาก
    พอเกมยุคหลังๆ ค่ายเกมก็จะเริ่มมา PC เองแหล่ะ จนกว่าเครื่องใหม่จะออก เทคโนโลยีมันไปไกลมาก
    เกมยุคนี้แม้งปรับ low ภาพยังสวยกว่า high ของเกมสมัย 2010 - 2012 ซะอีก
    แต่ที่นอยด์คือ ถ้ารู้ว่ามีปัญหาจะรีบปล่อยทำไม ทำไมไม่ทำเหมือนบางเกมที่ปล่อยของ คอนโซลก่อน เดือนนึง
    แล้วค่อยมาทำให้ดีใน PC

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พูดได้ดีครับ แต่ตอนนี้่ก็เรื่มมีหลายค่ายหันมาสนใจ ตลาด pc กันบ้างแล้วเพราะหาซื่อง่ายกว่าแต่ก่อนเยอะ
    ยิ่งมีลดราคาด้วย แต่ก็ยังไม่อาจหลุดพ้นจากคำว่าลูกเมียน้อยอยู้ดี คงต้องรอดูกันยาวๆ ว่าอนาคตจะหันไปทางไหน
    (ส่วนตัวผมอยากให้หันมาสนใจใช้ของ ลิขสิทธ์กันเยอะ อาจจะไม่ทุกอันแต่แค่เริ่มใช้ อนาคตที่สดใสของชาว PC อาจจะมีสักวันก็ได้)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    รุอยุ่แล้วว่ามีปัญหา แต่อยู่ในระดับยอมรับได้??

สงสัยมี ubisuck เป็นไอดอล??

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แหม่อยากจะให้ย้อนไปตอนที่ ข่าวแรกๆออกมาโม้ กับมาดูช่วงนี้ที่เกมส์ได้ออกมาแล้วจริง อนาจจิต

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    จะเลื่อนไปถึง ปลายปี เลยมั้ยน้าส์

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ที่แน่ๆ ฉากจบภาคนี้เป็นอะใรที่ประทับใจมาก

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ในรายงานของเกมส์ที่ผู้เล่นนรายงานไป ผมว่า ด่ากันจนถึงพ่อ ถึงเเม่ เลยนะครับ สงสยโมโหรอมาตั้งนาน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    หลายคนบอกอาจจะไม่ใช่ความผิด Rocksteady เพราะ WB อาจจะบังคับให้เข็น PC version ไปขาย แล้วค่อยออกPatchแก้ BUGS

แต่ผมก็ไม่ให้อภัย Rocksteadyอยู่ดี แล้วก็คิดว่าเป็นความผิดของเค้าด้วย Rockstaedyเคยเป็นStudioที่ผมชอบที่สุด เพราะผมเป็นแฟนBat man และเค้าทำเกมBatmanด้วยความรักและเอาใจใส่ในทุกๆรายละเอียดถึงขนาดได้รางวันGOTY 2 ปีซ้อน

แต่ตอนนี้หมดศรัทธาแล้วครับ เริ่มๆจะเกลียดแล้วด้วย
    SoShi & Sone Are Together Forever