ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

งานเข้าแล้วครับ จู่ๆคอมค้าง พอรีเครื่องก็บู้สไม่ติด + รีตัวเองรัวๆ

PSU750FSP
    ลง Windows ไว้ที่ SSD HyperX Fury Kingston 240 ครับ
    DDR3 16 GB 2400 Gskill

คือจู่ๆผมมีปัญหาเรื่องเน็ตครับ
    ผมก็ลองๆไปขยับ Tenda ( การดไวไฟดู )
    ปรากฏคอมก้มีเพียงตี้ดค้างเลยครับ ค้าง ขยับไรไม่ไเ้

ทีนี้ผมก้ลองรีเครื่องดู พอรีเสร็จ
    ก็เข้าหน้าจออะไรไม่ได้เลยครับ
    มันจะรีตัวเองตลอด

เลขบนเมนบอรด ( GIG Z97 )
    ขึ้น C0 อะครับ ผมก็ไม่รู้ว่า Reserved คือไร

ละก้คอมผมไม่มี UPS นะครับ
    เกิดไรขึ้นครับ ฮือๆ
    ผมลองเอาแรมออกมาเช็ดแล้วนะ

ลองเปลี่ยนถ่านไบออสแล้วก็เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง ส่วนใหญ่จะไม่ติด

// ช่วยผมที ขอบคุณครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    เข้า safemod ได้ไหมครับ ?? ถ้าได้ แล้วเข้าหน้าของ safemod ได้หรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ppsspp01 อ่านกระทู้
    เข้า safemod ได้ไหมครับ ?? ถ้าได้ แล้วเข้าหน้าของ safemod ได้หรือป่าวครับ
    เข้าไม่ได้ครับผม หน้าจอยังไม่ขึ้นอะไรเลยย
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    โอววววว อาการหนักเลย ก่อนเปิดมีเสียงดัง ตี๊ด กี่ครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ลองถอดการ์ดตัวที่ว่าออกแล้วเปิดคอมดูยังครับ
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ppsspp01 อ่านกระทู้
    โอววววว อาการหนักเลย ก่อนเปิดมีเสียงดัง ตี๊ด กี่ครั้งครับ
    เหมือนจะไม่มีนะครับ เป็นสิ่ง Optical Drive หมุนเฉยๆ

มว่าประเด็นจริงๆคือ
    1. ทำไมจู่ๆคอมมันค้าง
    2. มีสาเหตุอะไรที่ทำให้
    มันรีตัวเอง ละก้ดับไป 2-3วิ แล้วก็รีตัวเองอีก
    ยังไม่เท่าเข้าโหมดให้กด delete หรือ . หรืออะไรทั้งนั้น

งงเลยครับ คอมผมเพิ้งซื้อมา 3 เดือนเอง ใหม่หมดเลย
    เป็นครั้งแรก ปัญอะไรอื่นๆไม่เคยมี

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ผมก็ลองๆไปขยับ Tenda ( การดไวไฟดู )
    ปรากฏคอมก้มีเพียงตี้ดค้างเลยครับ ค้าง ขยับไรไม่ไเ้

ลองถอดการ์ดไวไฟออกแล้วลองเปิดคอมดูหรือยังครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เหมือนผมเคยเป็นนะ อาการเหมือนกันเดะๆเลยคือ รีเครื่องใหม่เองตลอด ของผมคือ พาวเวอร์ซับพลายพัง ไม่รู้เหมือนกันใหม แต่อาการเดียวกันเปะๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ใช่ครับ บางท่านก็บอกว่าปัญหาอาจมาจาก PSU
    ว่าแต่เช็คยังไงได้บ้างครับสำหรับ PSU ว่าเสียหรือเปล่ามีปัญหาหรือไม่

// ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้

ลองถอดการ์ดไวไฟออกแล้วลองเปิดคอมดูหรือยังครับ

ครับเดี๋ยวลองแล้วมาบอกครับ
    บางทีผมนอนเคสอยู่ก็กดติด พอตั้งเคสจะประกอบกลับปกติ
    มันก็เป็นอาการเดิมเลยอะครับ

ผมก็ลองขยับสายแล้วนะ *0*

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ดึงสายไฟตรงแผงสวิสที่บอร์ดออกให้หมด(ทุกเส้นเลย) แล้วลองเปิดแบบใช้ไขควงจี้ที่ขาสวิสบอร์ด
    ท่าทางจะประกอบเอง .....ไม่หาย ก็ต้องรื้อออกมา ลองประกอบเปลือยนอกเคส เสียบแค่แรม ssd vga ออนบอร์ด
    ไล่ไปเรื่อยๆ เรื่อง psu มีอีกตัวมาเทสก็ดี ........ไม่ไหวจริงๆ คงต้องยกให้ร้านเช็ค

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    เดา น่ะ เดา อย่างแรกเลย เดาว่าเป็น PSU
    ตั้งแต่เล่นเกม ไฟเคยตก เครื่องดับ กระทันหัน รึเปล่า
    พอดีผมผ่านไวตกมา 1 รอบ ทำให้ PSU จ่ายไม่เต็ม ทั้งๆซื้อมาใหม่เหมือนกัน

ตอนนี้เปลี่ยน อาการก็ เคลมเมนบอร์ด MSI นี่แหล่ะ ตอนนี้ ซื้อ UPS มาเพื่อให้ไฟวิ่งนิ่งๆ -_-.. มีคอมแรง ต้องมี น่ะ UPS เนี้ยะ สำคัญโครตตต
    GTX1080ti

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เราเคยเป็นนะ ถอดแรมแล้วใส่ใหม่ก็จะหาย แต่พอสักพักมันรีอีก ยกไปที่ร้านสรุปได้เคลมเมนบอร์ด

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    เปิดมาเเล้วค้างดูที่ไฟโหลดครับว่าไฟโหลดค้างรึเปล่าครับถ้าไฟโหลดค้าง ไม่hdd ก็ ssdเสียครับเอาออกก็จะหายค้าง ถ้าเปิดติดบ้างไม่ติดบ้างไฟไม่เข้าก็psu กับ เมนบอร์ดเสียครับ
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ezbird อ่านกระทู้
    เปิดมาเเล้วค้างดูที่ไฟโหลดครับว่าไฟโหลดค้างรึเปล่าครับถ้าไฟโหลดค้าง ไม่hdd ก็ ssdเสียครับเอาออกก็จะหายค้าง ถ้าเปิดติดบ้างไม่ติดบ้างไฟไม่เข้าก็psu กับ เมนบอร์ดเสียครับ
    ไฟบน MB ไม่ค้างครับ ผมใช่ SSD 2 อันไม่มี HDD ครับ มีอันในลายเซนครับ Sitaking 120 ผมลองถอด/สลับ อะไรหมดแล้วก็เหมือนเดิมครับ
    ส่วนเปิดติดนี้ถ้าหมายถึงติดเข้า Windows นี่ ไม่แน่ใจครับ ส่วนใหญ่จะไม่คติด ส่วนถ้าหมายถึงแค่ว่าไฟเข้าคอมเฉยๆอันนี้ติดทุกครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iglowing อ่านกระทู้
    เราเคยเป็นนะ ถอดแรมแล้วใส่ใหม่ก็จะหาย แต่พอสักพักมันรีอีก ยกไปที่ร้านสรุปได้เคลมเมนบอร์ด
    ของผมไม่หายยย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    เดา น่ะ เดา อย่างแรกเลย เดาว่าเป็น PSU
    ตั้งแต่เล่นเกม ไฟเคยตก เครื่องดับ กระทันหัน รึเปล่า
    พอดีผมผ่านไวตกมา 1 รอบ ทำให้ PSU จ่ายไม่เต็ม ทั้งๆซื้อมาใหม่เหมือนกัน

ตอนนี้เปลี่ยน อาการก็ เคลมเมนบอร์ด MSI นี่แหล่ะ ตอนนี้ ซื้อ UPS มาเพื่อให้ไฟวิ่งนิ่งๆ -_-.. มีคอมแรง ต้องมี น่ะ UPS เนี้ยะ สำคัญโครตตต
    ใช่ครับ เคยไฟตกอยู่วันนึง อาทิตยที่แล้วเองมั้ง เล่นๆอยู่ โดนไป 2-3 รอบ ผมเครียดเลย
    ว่าจะหา UPS มาเหมือนกัน ต้องหามาใช่แล้วแหละผมว่า

ผมว่าน่าจะมีปัญหาเรื่องไฟกับ PSU นี่แหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jo2014 อ่านกระทู้
    ดึงสายไฟตรงแผงสวิสที่บอร์ดออกให้หมด(ทุกเส้นเลย) แล้วลองเปิดแบบใช้ไขควงจี้ที่ขาสวิสบอร์ด
    ท่าทางจะประกอบเอง .....ไม่หาย ก็ต้องรื้อออกมา ลองประกอบเปลือยนอกเคส เสียบแค่แรม ssd vga ออนบอร์ด
    ไล่ไปเรื่อยๆ เรื่อง psu มีอีกตัวมาเทสก็ดี ........ไม่ไหวจริงๆ คงต้องยกให้ร้านเช็ค
    ใช่ครับ ประกอบเอง ( รู้ได้ไง ) เดี๋ยวจะลองประกอบเปลือยดูครับ
    สงสัย PSU ครับ

ว่าแต่ สายไฟแผงสวิทตนี่คอืตรงไหนอะครับ Front Panel หรอ แล้วขาสวิสบอรดอยุ่ตรงไหนน้อ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมเคยเป็นครับมีแรมกี่ตัวครับเนี้ย ถ้า 2 ตัวก็ลองถอดแรมมาซักตัวแล้วลองเปิดดูว่าติดหรือป่าว ไม่ก็ไฟมันจ่ายไม่เสถียรเครื่องเลยบูทไม่ขึ้น ลองถอดการืดจอมาเช็ดด้วยก็ดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    เวลาเปิดติดแล้วใช่งาน บอรดขึ้น A0 ( IDE Initialization Started ) ตลอดนะครับ
    แสดงว่าไม่มีปัญหาอะไรที่บอรดรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คำถามหน่อยคับ ถึงคุณ LastStand ด้วย แรงไฟที่จะส่งให้แรมมันเสียไปหรือป่าว มีแรมบัส1600ไหมทดลองดู ไหมครับ ผมคิดว่าแรงส่งไฟที่จะส่งให้แรมมันเสียไป น่ะครับ เหมือนกับ ตอน ผมเอาคอมมาแกะ ทำความสะอาดแต่ดันลืมไปใส่แรมไปทะลึ่งเปิดเฉยเลย
    ค่าแรมบัส2400 มันเข้าระดับ OC ไปอ่ะครับ ผมเล่นคอมสายกลางไม่ได้เล่นระดับ OC กล่าว อะไรผิดไปขออภัยด้วยน่ะครับ
    Intel Core I5 4440 ASUS H87M-E Kington DDR3 12 GB AMD MSI R9 390 Gaming 8 GB

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ประกอบเอง ( รู้ได้ไง ) เดี๋ยวจะลองประกอบเปลือยดูครับ

ว่าแต่ สายไฟแผงสวิทตนี่คอืตรงไหนอะครับ Front Panel หรอ แล้วขาสวิสบอรดอยุ่ตรงไหนน้อ
    Front Panel นั้นละ ขาสวิสเปิดคอมใงเอาไขควงจี้ให้คอมเปิด คือเราจะลองเปิดคอมแบบไม่ผ่านสวิสที่ เคส
    ผมแค่สงสัยว่า ที่บอกว่าเปิดเครื่องแล้วก็รีวนไปมา นี่มันอาจจะเกี่ยวกับสวิสเปิดที่เคสมันอาจค้างมีปัญหา
    ก้ต้องไล่อาการไปเรื่อยๆครับ หากอยากจะหาสาเหตุเอง ต้องสงสัยทุกอย่างครับ 555+
    ตอนท่านประกอบตั้งกระทู้ถามมากว่าจะเสร็จ ผมว่าผมจำได้นะ
    รื้อมาเทสนอกเคสสะดวกดี เดี่ยวก็ถึงบางอ้อครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

ลองเปิด case แล้วดูสายที่มาโยงมาปุ่ม power

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้ครับผม ตอนนี้ติดทำงานอยู่ คอมมันก็ดันติดให้ แต่มีลางว่าถ้าผมปิดคอมไปอีก มันจะเปิดไม่ติดอีกแน่ๆ
    เดี๋ยวยังไงมาบอกผลนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้ความช่วยเหลือเสียสละเวลา

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    จู่ๆอาการมันก็หายไป..
    ท่านโจ ผมลองเปิดคอมจาก MB แล้วก้ปกติครับ หมายถึงว่า ตอนนั้นมันก็ยังวนรีแบบเดิม

ตอนมี้มี No Signal Detected ขึ้นมาแทนครับ หน้าจอ
    บางทีผมไปขยับๆอะไร เน็ตไม่ขึ้นบ้างก๋มี

ไรเนี่ยยย

ผมลอง เทส OTTC มา ผลเทสปกติไหมครับ