ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

Watch Dogs เป็นเหตุทำ Ubisoft เปลี่ยนแนวทางเปิดตัวเกมใหม่

Watch Dogs เป็นเหตุทำ Ubisoft

หลังดราม่า Watch Dogs กลับประเด็น Downgrade หรือการลดกราฟฟิกเกมตัวเต็มให้ด้อยกว่าตัวที่ถูกโชว์ ผลคือ ubisoft เข็นนโยบายชุดใหม่ออกมาสำหรับการเปิดตัวเกมรุ่นใหม่ๆของค่าย

ดราม่าจากเกม Watch Dogs ส่งผลใหญ่การเปิดตัวใหม่ของค่าย Ubisoft คุณ Yves Guillemot CEO ของบริษัทออกมาเปิดเผยแนวทางใหม่ในการเปิดตัวเกม หลัง Watch Dogs ถูกแฟนเกมโจมตีอย่างหนักด้วยสาเหตุว่าเกมตัวจริงกับเกมที่ถูกโชว์ในงาน E3 นั้นภาพต่างกันอย่างชัดเจน

ในงาน E3 2015 นั้นพวกเรากลับมาคิดกันใหม่ว่า เอาล่ะให้แน่ใจว่าตัวเกมนั้นเล่นได้จริง และตัวเกมถูกเล่นอยู่บนเครื่องเล่นที่เราเล็งจะให้วางขายจริง ในงานนี้เมื่อเราจะโชว์อะไรสักอย่างเราจะบอกทีมงานของเราก่อนเลยว่าให้แน่ใจว่าตัวเกมนั้นเล่นได้จริง ให้แน่ใจว่าเกมเมอร์จะได้เห็นเกมฉบับตัวจริงที่พวกเขาจะได้เล่น นั่นเป็นสิ่งที่พวกเราเรียนรู้จาก Watch Dogs ครับ

คุณ Yves Guillemot กล่าวต่อว่าเขาคิดว่าความผิดพลาดของ Watch Dogs คือการที่พวกเขาพยายามสร้างเกมที่ยิ่งใหญ่และ “ใหม่” มากเกินไป ขณะที่ Console รุ่นใหม่นั้นก็พึ่งออกวางจำหน่ายทำให้ประสบการณ์หลายอย่างยังไม่พร้อม

มันเป็นความท้าทายอย่างมากในการสร้างเกมประเภทนี้ และเมื่อมันออกวางจำหน่ายโดยเฉพาะในช่วงยุคแรกเริ่ม ทุกด้านของตัวเกมก็ไม่สมบูรณ์แบบ เราคิดว่าเราส่งเกมที่คุณภาพดีเลยทีเดียวออกสู่ตลาด มันเป็นเกมตระกูลใหม่ เทคโนโลยีใหม่ แต่มันแค่ซับซ้อนมากเกินไป ตัวเกมมีทั้งโหมด Mutliplayer แบบ Seamlesss (ผู้เล่นตัดจากโหมดผู้เล่นเดี่ยวไปโหมดอื่นโดยไม่มีการออกไปหน้าจอเมนู) มีทั้งการเชื่อมต่อกับมือถือและ Tablet มันมีหลายอย่างในเกม อาจจะหลายอย่างมากเกินไปสำหรับเกมในช่วงแรกของยุค

ดูเหมือน Ubisoft จะได้บทเรียนสำคัญจาก Watch Dogs ที่เหลือเราก็คงต้องรอดูกันว่าเกมยุคใหม่ของทีมงานที่จะออกสู่มือเกมเมอร์นั้นจะเป็นไปตามนโยบายใหม่ของค่ายและไร้ปัญหาและดราม่าที่จะตามมาจริงหรือเปล่ากันอีกที

Credit : GamingdoseTH
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    แน่ใจนะว่าเพราะ wd เกมเดียว
    https://m.youtube.com/watch?v=H7nfIu4Jo0g

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    To Be Continue. . . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    แน่ใจนะว่าเพราะ wd เกมเดียว
    https://m.youtube.com/watch?v=H7nfIu4Jo0g
    กรรม
    The Division โดนแล้วหรอเนี่ย อ๋อยยยยยย

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ตอบกู้หน้าไปงั้นแหล่ะ

อย่าหวังอะไรกับค่ายนี้ให้มันมากนัก..

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมว่าค่ายนี้ ควรจะงดโชว์กราฟฟิกที่งดงามตะกรานตาดีกว่า เดี๋ยวเหมือนคราวเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ใครอาจจะว่าผมอวย Ubisoft
    ผมคิดว่าจริงๆแล้ว Ubisoft ไม่อยากดาวน์เกรดหรอกครับ เค้าคงอยากให้เกมมันเสถียรกับคออมผู้เล่นเป็นส่วนใหญ่แหละครับ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ขายPCทิ้งดีมั้งเนี่ย ไม่รู้จะอัพให้แรงไปทำไม ไปซบคอนโซลน่าจะสบายใจดีนะ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tingboye อ่านกระทู้
    ใครอาจจะว่าผมอวย Ubisoft
    ผมคิดว่าจริงๆแล้ว Ubisoft ไม่อยากดาวน์เกรดหรอกครับ เค้าคงอยากให้เกมมันเสถียรกับคออมผู้เล่นเป็นส่วนใหญ่แหละครับ
    เขาอยากให้เกมส์มันสเถียรกับ "คอนโซล" จ๊ะ

ทุกเกมส์ที่ดาวเกรดนี่ลองหาเหตุผลดูดิ เกือบร้อยทั้งร้อย คอนโซลมันรันไม่ไหวเลยต้องดรอปลงมา ส่วน PC หน่ะเหรอ ลูกเมียน้อย ภาพจะเด่นกว่าเขาเกินไปก็ไม่ได้ต้องปรับให้เท่าๆ กัน

และเกมส์ส่วนมาก พอร์ตมาจากคอนโซลด้วย

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เคยมีเกมค่ายอื่นไม่ใช่ค่ายนี้นะออกโฆษณาเกินจริง พอเกมออกมาคุณภาพกากกว่าใน Trailer คนที่ซื้อไม่พอใจฟ้องเรียกค่าเสียหาย อุบไว้ก็กลัวงงอ่ะบอกเลยละกันเกม Alien Colonial Marine
    [IMG][/IMG]

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    หลายเกมส์นะผมว่าไม่ใช่แค่ WD ยกตัวอย่างเช่น Assassin / Far cry ที่ทำออกมาได้ไม่ค่อยจะเวิร์คเลย บัคเพียบไม่พอ บริโภคเครื่องมหาศาล......5555555

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    สาธุ~ ทำได้ก็ดีไป ค่ายอื่นจะได้เอาอย่างมั้ง

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    กำลังจะไปคอนโซลแล้วละครับ ดูท่าเสียตังอัพคอมไป ก็เท่านั้นยังไงไม่รู้ ปัญหาเยอะอีกตั้งหาก

เก็บ PC ไว้เล่นเกมออนไลน์ดีกว่าผม

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mookll อ่านกระทู้
    กำลังจะไปคอนโซลแล้วละครับ ดูท่าเสียตังอัพคอมไป ก็เท่านั้นยังไงไม่รู้ ปัญหาเยอะอีกตั้งหาก

เก็บ PC ไว้เล่นเกมออนไลน์ดีกว่าผม
    ถามหน่อยครับลายเซ็นคุณเรื่องอะไร
    [IMG][/IMG]

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    The dictator จอมเผด็จการ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมจะรอวันนั้นนะ UBISOFT

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ก็ดรอบจากสเปคเครื่องคอนโซลนั่นแหละผมว่า เพราะมันรันไม่ไหว แต่ตอนโชว์ในงาน เล่นอยู่ในPCไง จัดซะภาพมาเต็ม ก็มัน PC ไงเลยรันสบาย

พอเกมส์ออกจะไม่ดาวเกรด PC ด้วย ก็ไม่ได้ เดี่ยวภาพเกินหน้าเกินตาคอนโซล การตลาดคอนโซลจะแย่เอา เพราะกำไรส่วนใหญ่อยู่ที่เครื่องคอนโซล PC ยังโหลดเถื่อนอยู่เยอะ

ลูกเมียน้อย สุดท้ายก็ยังเป็นลูกเมียน้อย เจ็บใจจริงๆ
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    พักหลัง ๆ ผมไม่เริ่มเชื่อว่าจะเป็นเกมส์จริง ๆ อาจจะเป็นแค่ CG แต่ทำเป็นเล่น ๆ ตามจังหวะไปให้เนียน แล้วพอทำอย่างที่ CG ทำไว้ไม่ได้ก็บอก Downgrade

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Minecraft อ่านกระทู้
    พักหลัง ๆ ผมไม่เริ่มเชื่อว่าจะเป็นเกมส์จริง ๆ อาจจะเป็นแค่ CG แต่ทำเป็นเล่น ๆ ตามจังหวะไปให้เนียน แล้วพอทำอย่างที่ CG ทำไว้ไม่ได้ก็บอก Downgrade
    ผมก็คิดแบบนี้มานานแล้วเหมือนกันนะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ยังไม่เสร็จไม่ต้องรีบโชว์ก็ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    "Ubisuck"

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ยังไหวหรอก แน่ใจนะ ฮัวว่าลื้ออย่างเสี่ยงดีกว่าน้าา 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Minecraft อ่านกระทู้
    จริงครับ เป็นแบบนั้นเลยแหละ บางเกมส์ตอนโชว์ เป็น CG ที่ใช้มุมกล้องและใช้อนิเมทแบบให้ดูเหมือนเป็น gameplay แล้วก็ใส่เมนูใส่อะไรเข้าไป
    คล้ายๆเกมเนี้ยะ ไบโอช็อคภาค 3 เทรลเลอร์ตอนปี 2010 https://www.youtube.com/watch?v=doqSZH5K6Zo
    แบบอีเว้นท์ทุกอย่างลงตัว ดูน่าเล่นมากๆ ในช่วงปีนั้น แบบเป็นเกมที่ดูน่าตื่นเต้นมาก แต่พอเล่นจริงก็ไม่ค่อยเจออีเวนท์ตื่นเต้นๆแบบในเทรลเลอร์เยอะเท่าไหร่ (แต่ก็สนุกอยู่)
    ดูดีๆกราฟฟิกก็ดูดรอปลงไปนิดนึง ในเรื่องของแสงเงา แต่ปีโน้นกราฟฟิกเกมก็ยังไมไ่ด้มาไกลขนาดนี้ด้วย คนเลยไม่เห็นต่างเยอะ

พอมาสมัยนี้เกมใหม่ๆจะโชว์เปิดตัว กราฟฟิกออกมากลางๆก็กลัวคนบ่น เลยใส่จัดเต็มมา แล้วตัดเดโมเกมเพลย์มาโชว์ในงานให้คนหวือหวา แต่พอถึงเวลาพัฒนาต่อ ต้องใส่ทุกอย่างลงไปในเกมไม่ใช่แค่เสตจเดโมสั้นๆ ให้มันรันบนเครื่องคอนโซลละ
    ตานี้ก็เลยเจอปัญหาว่ากราฟฟิกจัดเต็มตอนแรก พอมาใส่ทั้งหมดทั้งเกมลงไป มันรันบนคอนโซลไม่ได้ ก็เลยเกิดปัญหาดาวเกรดนั่นล่ะ
    อีกเกมที่ไม่แพ้เกมจากค่าย UBIsoft เลยก็เกมเนี่ย Dark souls 2 https://www.youtube.com/watch?v=ykbT03r_9Zo
    ตอนเห็นเทรลเลอแรกนี่โอ้โหย ภาพงามมาก น่าเล่นโคตรๆ พอเกมออกนี่เงิบ ไม่ใช่แค่ดาวเกรดภาพลงธรรมดา แต่บางฉากตัดโมเดลประกอบฉาก เปลี่ยนเทกเจอร์จากเดิมสวๆยเป็นแผ่นภาพเดิมซ้ำๆๆต่อกัน แล้วที่เงิบกว่าคือ ประกาศลง ps4 ใหม่อีกที แต่ภาพก็ไม่ต่างจากเดิมเลย ตอนแรกก็แอบลุ้นว่าจะอัพเกรดให้มัน สวยพอๆกะเทรลเลอร์เปิดตัว ผมดูกี่ทีก็ยังเคืองตลอดเลย

ก็อย่างว่าแหละ สมัยนี้มันต้องรันสเถียรบนคอนโซลอ่ะครับ ไม่เหมือนสมัย PS2 หรือ PS3 ช่วงต้นๆที่ PC สเป็คยังโดดข้ามขั้นได้มากกว่าเยอะ คือเกมสมัยนี้พัฒนาบนคอนโซลเป็นส่วนใหญ่และค่อยพอร์ทมา PC เพราะมัน optimize ง่ายกว่า ทำรอบเดียวให้คอนโซลรันเกมส์ได้ไม่มีปัญหาพอ
    ไม่เหมือนกะพัฒนาบน PC มันต้องมา optimize ลดเพิ่มหลายอย่างให้รันบนคอนโซลได้อีกที ใส่กราฟฟิกจัดเต็มใน pc คอนโซลก็รันไม่ไหวอีก แล้วเดี๋ยวพอ PC ปรับได้สวยกว่า คอนโซลเยอะ ชาวคอนโซลก็น้อยใจเรื่องกราฟฟิกต่างชั้นกันเกินไปอีก คนแห่หนีไปซื้อเวอร์ชั่น PC เล่นกันหมด

แต่เรื่องกราฟฟิกที่จริงก็ไม่อะไรหรอก ของ UBIsoft ถึงดาวเกรดผมว่ามันก็ยังโอเคอยู่นะ ผมว่าภาพก็ยังพอโอเค (เทียบกันดาร์คโซล 2 ยังดูหนักกว่าเยอะ) แต่ปัญหาคือ เกมสมัยนี้ดาวเกรดมาแล้วก็ยังกินสเป็คเวอร์เกินใน PC อีก
    watchdog , AC unity เงี้ยะ ผมว่าโคตรจะกินสเป็ค ล่าสุดก็แบทแมนโดนไป ผมยังรอแพทซ์จนถึงวันนี้

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ก็เข้าใจว่าโชว์ตัวเกมส์ใหเดูน่าเล่น เเต่พอออกมาเเล้วดูน่าเกลียดเกิน