ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question ไฟล์เซฟจาก GameFAQs มาลง wii ยังไงคะ?

อยากได้เซฟของเกม arc rise fantasia ค่ะ เพราะเล่นแล้วมันค้างตรงเมือง Jada เลยกะจะเอาเซฟที่ผ่านเมืองนี้ไปแล้วมาเล่นเลย...
    เราก็ไปโหลดเซฟมาจากเกมแฟคส์ใส่ sd card แต่พอไปดูใน wii--->เปิดtab ของ sd card ดู มันไม่มีอะไรให้เลือกเลยค่ะ(มีแต่ช่องสี่เหลี่ยมว่างเปล่า)

ทำตามวิธีจากเว็บต่างๆแล้วค่ะ คือ
    1. โหลดไฟล์เซฟจาก http://www.gamefaqs.com/wii/949770-a...fantasia/saves
    2. สร้างโฟลเดอร์ใน sd card ตามนี้ H:\private\wii\title\RPJE
    3. เปลี่ยนชื่อไฟล์เซฟเป็น data.bin แล้วเอาไปใส่ในโฟลเดอร์ RPJE
    4. เอา sd card ไปใส่ใน wii แล้วเข้า wii options>data management>save data>wii>sd card tab
    5. เปิดไปเจอความว่างเปล่า

ผู้รู้ช่วยดูหน่อยนะคะว่าเราทำผิดขั้นตอนไหนรึเปล่า พลีสสส มึนไปหมดแล้ว
    ปล. sd card เป็น FAT32 (แต่ FAT เฉยๆก็เคยทำแล้วค่ะ เหมือนเดิม)
    ปลล. เกม arc rise fantasia ในเครื่องเป็นเกมโซนอเมริกาเหนือ(NTSC-U) ถูกต้องตามไฟล์เซฟแน่นอนค่ะ
    ปลลล. ใครมีเซฟเกมนี้ตอนหลังจากผ่านเมือง Jada ไปแล้วมั้ยคะ ขอหน่อยย (ในเกมแฟคส์มันมีแต่แบบจบเกมแล้วอ่ะ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plan2207 : 10th July 2015 เมื่อ 13:04

Tags for this Thread