ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ถามคนเคยดู คูกะ กับ อากิโตะครับ

ถามคนเคยดู คูกะ กับ อากิโตะครับ ดูอากิโตะมาได้ 11 ตอนแล้วรู้สึกชอบเรื่องนี้ขึ้นมา ในเรื่องบอกว่าเป็นเหตุการต่อจากคูกะหายตัวไป 2 ปี ผมต้องย้อนไปดูคูกะไหม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ่านตามลิ้งนี้ แทบ ไม่ต้องดู ครับ

รุ้เรื่องทุกอย่างแบบย่อๆ

คูกะ ไม่ได้หายตัวไป ครับ ยังคงอยุ่ เพียงแต่ ไปอยุ่ที่ไหนไม่มีใครทราบ เพราะหลัง จาก ที่ สุ้กับ ดาร์ดเบิน แล้ว บาดเจ็บทั้งคุ่ รวมถึง สูญเสียพลัง การแปรงร่าง ด้วยกันทั้งคุ่

เพราะ ร่าง อันติเมทขั้นสุดยอด มันยังมีพลังแฝงอยุ่ครับ เพียงแต่ไม่เผยพลังนั้นออกมา จนกว่า เข็มขัด ที่แตก จะคืน กับสู่ สภาพเดิม ( ซึ่ง ใน ช่วง กลาง+ท้าย เรื่อง ของ อากิโตะ จะกล่าวถึง เข็มขัดของคูกะ ด้วยครับ )

http://www.thaisrw.com/board/index.p...ic=2960.0;wap2

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไม่ต้องย้อนกลับไปดูครับ มันเเค่อ้างถึง ว่า ปีศาจ มัน ออก มา พร้อมคูกะ กรากฏตัวเฉยๆ ละ คูกะเก็บไปหมดเเล้ว เเค่นี้เเหละ คับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    เอาจริงๆเนื้อเรื่อง คูกะ มันดู ง่ายไม่ได้ ซับซ้อนครับ

เรื่องทั้งหมดเกิดจาก ตัวเอก ดันบังเอิญรวมกับ เข็มขัด เส้นนั้น เลย ฟอตกลายเป็น คูกะ

เพราะ ตามตำนาน กล่าวไว้ ว่า จะมี เทพแห่้งแสง จะปรากฏตัวขึ้น ตามตำนาน เมื่อ หลาย พันปี ก่อน ปรากฏตัวอีกครั้งเพื่อ กำจัด เหล่า กูรอน

ที่หวัง จะเชื่อม เข็มขัดทั้ง2เส้น เพื่อนำมาทำอะไรบางอย่าง

ปล ผมเองจำไม่ค่อยได้เลยลืมไปเกือบหมดรุ้แค่ว่าดูจนจบยก็ช่วงอายุ14ปี เอง ตอนนี้ลืมหมดแล้วจำได้ลางๆแค่นี้

กล่าวขอบคุณ
    340
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    อ่านตามลิ้งนี้ แทบ ไม่ต้องดู ครับ

รุ้เรื่องทุกอย่างแบบย่อๆ

คูกะ ไม่ได้หายตัวไป ครับ ยังคงอยุ่ เพียงแต่ ไปอยุ่ที่ไหนไม่มีใครทราบ เพราะหลัง จาก ที่ สุ้กับ ดาร์ดเบิน แล้ว บาดเจ็บทั้งคุ่ รวมถึง สูญเสียพลัง การแปรงร่าง ด้วยกันทั้งคุ่

เพราะ ร่าง อันติเมทขั้นสุดยอด มันยังมีพลังแฝงอยุ่ครับ เพียงแต่ไม่เผยพลังนั้นออกมา จนกว่า เข็มขัด ที่แตก จะคืน กับสู่ สภาพเดิม ( ซึ่ง ใน ช่วง กลาง+ท้าย เรื่อง ของ อากิโตะ จะกล่าวถึง เข็มขัดของคูกะ ด้วยครับ )

http://www.thaisrw.com/board/index.p...ic=2960.0;wap2
    ผมเริ่มมาไล่ดูจบไปหลายเรื่องแล้วครับ ไฟซ์ ดีเคด คาบูโตะ คิบะ - ตอนนี้เริ่มดูอากิโตะถึงตอน 11 เอง ชอบเรื่องนี้มากเนื้อออกแนวไขปริศณา ชอบไรเดอร์แบบนี้ ไรเดอร์เน้นเอ็นเตอร์เทรนไม่ค่อยชอบ เด็น โอเป็นต้น

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    จำฉากสุดท้ายได้ ฉะกันที่หิมะ แล้วก็ร่วงทั้งคู่

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    จำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้แล้ว แต่เท่าที่จำได้คือ คูกะเป็นตัวหมากที่ถูกวางไว้คานอำนาจพลังของเมล็ดพันธุ์อากิโตะโดยลอร์ดมืดตั้งแต่แรกซึ่งก็คือคูกะร่างUltimate
    แต่พระเอก(ซึ่งเป็นคูกะคนที่2)ดันไม่ถูกความมืดเข้าครอบงำและเสียพลังแปลงร่างไปแถมยังหายตัวไปอยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ ก็เลยไม่ได้ถูกใช้ไปสู้กับอากิโตะ
    คุณพี่อากิโตะก็เลยเอาชนะฝ่ายกุรอนกิและฝ่ายมืดไปได้แบบชิล ๆ แต่จริง ๆ อยากเห็นนะถ้าเกิดคูกะถูกความมืดครอบงำ(ตาเป็นสีดำแทนสีแดง)
    จะซัดกับอากิโตะกันมันเละเทะแค่ไหนก็ไม่รู้ สรุปก็คือ ทั้งสองคือนักรบลินโตะที่คนหนึ่งได้พลังสุดยอดแห่งความมืด แต่อีกคนได้พลังสุดยอดแห่งแสง -จบ-

ส่วนตัวชอบพอสมควรนะ คูกะ อากิโตะ เพราะมันยังได้อารมณ์ไรเดอร์ยุคเก่าอยู่ แต่ที่ชอบที่สุดคือ ไฟซ์ เพราะมันดราม่าดี เด็ก ๆ ส่วนใหญ่ไม่ชอบเพราะ
    เนื้อเรื่องมันซีเรียสมาก ๆ ยิ่งปลายเรื่องนี่ดูไปปาดน้ำตาไป ไฟซ์นี่ขนาดแม่กับน้องสาวยังติดเลยตอนนั้น เพราะถูกใจคอละครและวัยรุ่นผู้หญิงมากกว่าเด็ก
    ไม่เหมือนไรเดอร์ยุคหลัง ๆ ที่บทก็ห่วย การแสดงก็ห่วย ไม่ออกมาแค่ทำเท่ก็ออกมาแนวตลกไร้สาระ เนื้่อเรื่องเน้นกลุ่มเด็กเกินไป แนวพยายาม(เกือบ)ฮา
    รำคาญเลยเลิกดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 11th September 2015 เมื่อ 13:32

กล่าวขอบคุณ
    340
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    จำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้แล้ว แต่เท่าที่จำได้คือ คูกะเป็นตัวหมากที่ถูกวางไว้คานอำนาจพลังของเมล็ดพันธุ์อากิโตะโดยลอร์ดมืดตั้งแต่แรกซึ่งก็คือคูกะร่างUltimate
    แต่พระเอก(ซึ่งเป็นคูกะคนที่2)ดันไม่ถูกความมืดเข้าครอบงำและเสียพลังแปลงร่างไปแถมยังหายตัวไปอยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ ก็เลยไม่ได้ถูกใช้ไปสู้กับอากิโตะ
    คุณพี่อากิโตะก็เลยเอาชนะฝ่ายกุรอนกิและฝ่ายมืดไปได้แบบชิล ๆ แต่จริง ๆ อยากเห็นนะถ้าเกิดคูกะถูกความมืดครอบงำ(ตาเป็นสีดำแทนสีแดง)
    จะซัดกับอากิโตะกันมันเละเทะแค่ไหนก็ไม่รู้ สรุปก็คือ ทั้งสองคือนักรบลินโตะที่คนหนึ่งได้พลังสุดยอดแห่งความมืด แต่อีกคนได้พลังสุดยอดแห่งแสง -จบ-

ส่วนตัวชอบพอสมควรนะ คูกะ อากิโตะ เพราะมันยังได้อารมณ์ไรเดอร์ยุคเก่าอยู่ แต่ที่ชอบที่สุดคือ ไฟซ์ เพราะมันดราม่าดี เด็ก ๆ ส่วนใหญ่ไม่ชอบเพราะ
    เนื้อเรื่องมันซีเรียสมาก ๆ ยิ่งปลายเรื่องนี่ดูไปปาดน้ำตาไป ไฟซ์นี่ขนาดแม่กับน้องสาวยังติดเลยตอนนั้น เพราะถูกใจคอละครและวัยรุ่นผู้หญิงมากกว่าเด็ก
    ไม่เหมือนไรเดอร์ยุคหลัง ๆ ที่บทก็ห่วย การแสดงก็ห่วย ไม่ออกมาแค่ทำเท่ก็ออกมาแนวตลกไร้สาระ เนื้่อเรื่องเน้นกลุ่มเด็กเกินไป แนวพยายาม(เกือบ)ฮา
    รำคาญเลยเลิกดู
    ผมว่าไฟซ์ตอนท้ายมันเร่งจบไปนิดนึง แต่ชอบเนื้อเรื่อวคาบูโตะสุด มีครบทุกรส ไรเดอร์แต่ละคนเพี้ยนทุกคน

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมชอบอยู่ 3 ภาคคืออากิโตะ ดีเคด และ คาบูโตะ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เบิ้ลจ้า .อ่านข้างล่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 13th September 2015 เมื่อ 21:00

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ชอบไฟชอบไฟซ์กับเดนโอ ไฟซ์ตอนจบห่วยมาก เพราะต้องเพราะต้อง ลงให้ได้ 50 ตอนพอดี เลยตัดออกเลยตัดออกไปเยอะเนื้อเรื่องทั้งหมดปูมาดีมากๆ
    บอกเลยว่าไม่ต้องมีแปลงร่างบางตอนเลยยังดูสนุก ปล.ตอนกลางตอนกลางๆ อยากให้ไอ้คนเป็นไคสะโดนฆ่า คนอะไรชั่วจิง
    ชอบเดนโอเพราะตลกนางเอกน่ารัก แต่ดันแสดงไปครึ่งเรื่อง แล้วไม่แสดงต่อเซ็ง จำเนื้อเรื่องไม่ค่อยได้แล้ว รู้แต่ว่าสนุกดี
    ฮิบิกิอีกเรื่องที่สนุกดี เรื่องนี้ภาพสวยมากๆ แต่กลายเรื่องแต่กลายเรื่องเห็นว่าเปลี่ยน ผกก. เรื่องเลยซีเรียสขึ้น ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ นอกนั้นก็แค่ทำของเล่นขาย

กล่าวขอบคุณ
    340
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ผมชอบอยู่ 3 ภาคคืออากิโตะ ดีเคด และ คาบูโตะ
    ดีเคดผมไม่ชอบไอ้ตรงที่เปลี่ยนนักแสดงไรเดอร์ทั้ง9น้ะซิ มันเลยไม่ได้อารมณ์เหมือนตอนดูไรเดอร์ตัวนั้นๆไม่อินเลย

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    เอาจริงๆพวกยุค หลัง โชวะ รุ่นๆ คูกะ อากิโตะ คาบูโตะ Fight ดีเคท

นี่สนุกน่ะ ถ้าไม่นับรวมรุ่นหลังๆ ตัวใหม่ๆ

เพราะไรเดอร์ใหม่ๆมัน เน้น เป้าหมายไปที่ เด็กซะส่วนใหญ่ คือเนื้อเรื่องไม่ซับซ้อน มีแค่ ช่วยเหลือ หาทาง ไปตามที่ต่างๆ และก็ สุ้ๆ กับ ปีศาจ จบเป็นตอนๆไป บางทีก็ 2ตอยจบ ตอนนึง

ซึ่งมันไม่มีปมลึกลับไขปริศนา แบบพวก Fight คุกะ อากิโตะ ดีเคท พวกนี้เนื้อเรื่องชวนลุ้นและน่าดู ปริศนาซับซ้อนมาก ไม่ใช่สุ้ๆจบ แบบ ไรเดอร์ยุคใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ตอนเด็กๆผมชอบริวคิสุดละ รองมาก็คูก้านักรบผู้สวมวิญญาณเกรียงไกร อีกเรื่องจำไม่ได้ที่มันมีไอ้กลมๆคล้ายแผ่นดิส
    อะแปลงเป็นสัตว์ได้
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317