ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 64

Arrow ผมเล่น dead island กระตุกครับ spec เยอะกว่าด้วย (ด้านใน)

ช่วยดุให้ทีครับ
    Processor Intel(R) Core(TM) i3 CPU M350 @ 2.27GHz(4CPUs),2.3GHz
    Window 7 32-bit
    Memory 4096MB Ram
    DirecX 11
    ATI Radeon HD 5470
    ปรับ low ก็ยังกระตุกครับ ช่วยบอกทีครับ ด่วนเลยยิ่งดี
    ปล.แล้วก็ตอนนี้ เกมสื Brink มันมีpatch หายกระตุก ยังครับแล้วก็เล่น online ได้ไหม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    5470 น่าจะเบาไปนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    20
    ยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    งั้นเครื่องผมก็เล่นไมไ่ด้สิครับแบบลื่นนะ T_T

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    มันแรงน้อยไปมั้งครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน ท่าจะเอาให้เวิร์คต้อง 5670 ขึ้นไปอะครับ ท่าจะเล่น AMD ซีรี่ 5

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    รู้อย่างเดี่ยวคือ ati อย่าเอาตัวเลขไปวัด 4xxx บางตัวแรงกว่า 6xxx อีก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เครื่องเพื่อนผมโครตกากบัลไล ปรับแค่texture hight ที่เหลือlow จอ 12xxเท่าไรไม่รู้ ลื่นฉิว

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    มันเป็นที่เกม ครับ ยังไม่ค่อยสมบูญ อันนี้ผมโหลดตอนแรกที่ เอามาลงเลยนะครับ ไม่แน่ใจตอนนี้ หายรึยัง แต่พอผมเล่นไปเรื่อยก็หาย
    6870 ผมยังกระตุกเลยครับ ตอนแรกๆ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ผม 3600

เล่นได้ครับอาจจะมีกระตุกนิดหน่อย(น้อยครั้ง)

ถามด้วยครับ
    dead island ผมเป็นภาษาต่างดาวอะมีวิธีแก้ไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    ผม 3600

เล่นได้ครับอาจจะมีกระตุกนิดหน่อย(น้อยครั้ง)

ถามด้วยครับ
    dead island ผมเป็นภาษาต่างดาวอะมีวิธีแก้ไหมครับ
    ลงตัวอัพเดทหรือแคร๊กนี่ละนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    สาเหตุใหญ่ๆ

1.ลองดูที่ความร้อนซิครับ ร้อนมากก็กระตุกมาก และอีกอย่างเกมส์นี้บัคเยอะ

2.ตอนเ่ล่นเกมส์ หุบออกเกมส์ไปแชทกับเพื่อนหรืออะไรบ่อยๆรึปล่าว ส่วนนี้จะมีปัญหากระตุกมากผมก็เป็น

3.ลองลง Update 1-3 ของพี่ Ramis ลง Update Crack ให้ครบดูครับจะช่วยลดบัคลงไปมาก

***Update 3 นั้นต้องลง Steam พร้อมกับ Smartsteam และเวลาเข้าเล่นต้องเปิด Smartsteam ทิ้งไว้ก่อนแล้วเข้าไปที่โฟลเดอร์เกมส์ หรือไม่ก็ เข้าทางสตรีม Add on เกมส์ไว้แล้วเข้าเล่นทาง Steam ครับ

***สเปคผมยังไม่สู้ท่านเลยนะ แต่ ผมก็เล่นลื่นได้ลองเช็คดูตามนั้นก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ของผมก็ 5470 นะเล่นก็ลื่นๆดี แบบใช้จอยเล่นได้(ถ้าไม่ลื่จริงแล้วใช้ตอยเล่นมันจะหน่วง+เล่นเเทบไม่รู้เรื่องเลยครับ)

//แต่ผมเคยเปิด Game booster เล่นเเล้วกระตุกเเฮะ เป็นไรหว่า =0=

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akezaaman อ่านกระทู้
    ช่วยดุให้ทีครับ
    Processor Intel(R) Core(TM) i3 CPU M350 @ 2.27GHz(4CPUs),2.3GHz
    Window 7 32-bit
    Memory 4096MB Ram
    DirecX 11
    ATI Radeon HD 5470
    ปรับ low ก็ยังกระตุกครับ ช่วยบอกทีครับ ด่วนเลยยิ่งดี
    ปล.แล้วก็ตอนนี้ เกมสื Brink มันมีpatch หายกระตุก ยังครับแล้วก็เล่น online ได้ไหม
    5470 น่าจะเล่นได้น่ะ แต่เกม Brink ยิ่งกินกว่าเกมนี้อีกน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เสปคผม กาก กว่า จขกท. ยังเล่นได้ลื่นครับ
    ผมว่าไม่ได้เป็นที่เครื่องกระมัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อาการแบบนี้ผมก็เป็น ตอนแรกงงมาก คิดว่าคงเป็นบัค ผมไม่ทนเลิกเล่นเลย

ทีนี้ไปเล่นเกมอื่น เครื่องรีเองซะงั้น เลยตัดสินใจไปซื้อ cpu cooler

เชื่อไหม!!! ลองกลับไปเล่นอีกทีลื่นเลย แตกต่างจากเดิมอย่างเห็นได้ชัด

ผมว่า cpu มันคงร้อนเกินนะครับ

นี่สเปคเครื่องผม

cpu : Athlon II X4 640

vga : GTS 450 OC

ram : 4 Gb