ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690

Exclamation ความคิดเห็นต่อแนวร็อคและ MATV ของเด็ก EMO คนหนึ่ง

สวัสดีทุกท่านครับ ขอยอมรับเลยโต้งๆว่าผมเป็น EMO ความคิดเห็นที่จะเขียนต่อไปนี้เป็นความคิดเห็นของผมเอง

EMO แน่นอนมันไม่ใช่แนวเพลง ที่ผมชอบ EMO นั้นเพราะมันฝังใจมา่แต่เด็ก การแต่วตัวสีดำๆทั้งตัว ขอบตาดำๆเหมือนขี้ยาไม่รู้ทำไมถึงชอบ และแน่นอนที่สุดเลยผมไม่ตัดอ้อยหรอกนะ

ยอมรับว่าก็ฟัง เรทโทร กะ สวีท หึหึ พูดถึง EMO ก็ต้องนึกถึงเสื้อตัดอ้อยใช่ไหมล่ะ มันไม่ทุกคนหรอกครับ

ความเห็นเกี่ยวกับแนวเพลง Rock

Rock แท้ในสายเลือด : อันนี้พบเห็นอยู่ในบางผู้คน และไอคนที่ชอบพูด Gu Rock นั้นไม่ร็อคแท้หมด แต่ก็ต้องยอมรับเลยว่า เพลงร็อคฟังแล้วไม่โยกหัวมันไม่มันส์ !

Rock ตามกระแส : อันนี้พบเห็นบ่อยมาก อย่างที่พี่ออยเคยกล่าวไว้ ไปฟัง Slipknot แค่ 2-3 เพลงก็มาพูดละ Gu Rock ไม่รู้ว่าเพื่ออะไร นั่นสินะตามกระแส

ความคิดเห็นเีกี่ยวกับรายการ MATV

รายการนี้ เป็นรายการที่ทำให้ผมลองหันไปฟังเพลงร็อค และแน่นอนเลยผมฟัง Slipknot เป็นวงร็อควงแรก เพลง Psychosocial จากนั้นทำให้ผมติดเพลงนี้ ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน

ทั้งๆที่ฟังไม่รู้เรื่อง แต่ผมคิดว่ามันอยู่ที่ควา่มมันส์+สะใจน่ะครับ เมื่อได้วงที่ผมจะฟังแล้วผมก็ไปหาเพลงของเขาอีก ก็มีร้องแบบเสียงเพราะๆก็มี ไม่ใช่ว๊ากอย่างเดียว

แน่นอนถึงผมจะ้เป็น EMO แต่ผมก็ดูและติดตาม MATV ดูแล้วสนุกดี พี่เค้าทำให้ฮามากกว่าถึงจะหยาบไปแต่เป็นกันเอง และพี่ที่ผมชอบสุดแล้วเฟี้ยวด้วย แน่นอนเลย พี่ Bay Riffer

ถ้าถามเขาดีๆเขาก็จะตอบดีๆ แต่ไปดูคอมเม้นเกรีบนๆโดนด่ากลับไปหมด ฮ่า ๆ แล้วพี่เค้าก็แชร์ความรู้ด้วยการสอนดาบ Lightsaber Effects คลิปนี้พูดเพราะทั้งคลิปเลย

ส่วนเ่ท่ ผมว่าคนนี้แต่งตัวเท่และแปลกที่สุดในกลุ่มเลยคือ พี่ Heiwa เทพกีต้าร์เลยคนนี้่ แต่งตัวดำๆเสื้อแจคเก็ต ถ้ามีชอปเปอร์ด้วยนี่เข้ามากๆเลย

และอีกคนเป็น MOD ใน JKG นี่แหละแค่เอ่ยก็รู้กันแล้วใช่ไหม ที่บ้ากันดั้มเป็นชีวิตจิตใจ ถ้าเรื่องกันดั้มต้องคนนี้เลย พี่ Kentum ฉากเค้าออกน้อยมาก มาแค่โยกแว๊บๆแล้วก็ไป

แต่ได้ไปแสดงใน ร็อคสตาร์วอ โดนเตะไข่แล้วก็โดนกินในที่สุด และเห็นเดี๋ยวนี้ฝันแปลกๆเกี่ยวกับซอมบี้วิ่งไล่....อืมฝันเท่มากๆ

ขอแสดงความคิดเห็นแค่นี้ก่อนละกันครับ อยากจะรู้ว่าเพื่อนๆนั้นมีความคิดเห็นกันอย่างไร แสดงความคิดเห็นมาเลยครับ

ไม่ได้จงใจสร้างกระทู้เพื่อความแตกแยก ทะเลาะ ดราม่า ขอร้องอย่าให้มี แค่นี้แหละครับผมเดี๋ยวผมมาอ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆนะครับ

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ
    joker123
    .::My Center::.

ไม่มีสาระ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    ผมก็ฟังนะ อันที่จริงฟังมันทุกแนวอะ ในโทรศัพยังมีเพลงของgreenday BMTH คาราบาว ฯลฯ ปนๆกันอยู่เลย
    (เวลากดแรนด้อมเพลงเวลาเพลงร๊อคมาแล้วต่อคาราบาวนี่เปลี่ยนอารมณ์แทบไม่ทัน)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    อย่าตั้งเลยกระทู้แบบนี้ ลบเถอะ ตั้งมาดราม่า ทุกกระทู้ เชื่อผม !!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อาจเกิด ดราม่าได้ 70 เปอร์เซนนะเนี้ย
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ผมก็ฟังทุกแนวแหละครับ
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armsupergame อ่านกระทู้
    ลองคิดกลับกันนะครับ ถ้าคน ไม่ออกมาแสดงความคิดเห็น โดยใช้การวิเคราะห์เลย เพราะกลัวว่าจะดราม่าเพียงอย่างเดียว มันก็จะกลายเป็นบอร์ดที่เงียบนะ เพราะมันไม่มีใครกล้าจะออกความเห็นเลย กลัวดราม่าอย่างเดียว
    นายลองสังเกตุ กระทู้ไหนมีเกี่ยวกับ ร็อค อินดี้ EMO พังค์ เพิ้ง ต้องดราม่า ด่ากันงู้นงี้ บอกตัวเองมั่งว่าร็อค
    อย่ามาแถวนี้ เดี๋ยวมันจะบานปลาย สู้ลบกระทู้ แล้วอย่าพูดถึงมันดีกว่า ของพวกนี้ก็เหมือน เสื้อ เหลืองเสื้อแดงนั่นแหละ

พูดถึงเมื่อไหร่ มีกระทืบ !!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ผมมีเพื่อนส่วนมากเป็นอินดี้ อีโม โดยที่ผมเป็นร๊อค ผมก็บอกเขาไปว่าเราเป็นร๊อค เขาก็บอกว่าจะร๊อค จะอีโม จะอินดี้มันก็มนุษย์เหมือนกัน ถ้าเราคิดชอบแตกต่างไม่จำเป็นจะต้องทะเลาะกัน เขาก็ฟังเพลงร๊อคได้ ผมก็ฟังอินดี้ได้ ก็ยังเป็นเพื่อนกันได้ เพราะอย่างนั้นผมขอให้ทุกคนคิดกันนะครับว่า ถ้าทุกคนทุกมีเพื่อนแบบผมคุณจะคิดยังไง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เอาแล้ว กระทู้ดราม่า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ไอ้พวกร็อคแล้วด่าอีโม อินดี้ กาก อะ มันติดมาจากพี่ออยเข้าทำเพื่อความฮาเฉยๆไอ้พวกนี้ก็นะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    เพลงมันไม่มีดีหรือแย่หรอกครับ อยู่ที่ว่าคนจะชอบหรือไม่ชอบมากกว่า ไม่เห็นจำเป็นต้องมาด่ากันเลย

ผมฟังเพลงทุกแนว ส่วนใหญ่ก็ Blues, Rock, Metal ผมก็ไม่เห็นจำเป็นต้องไปเกลียดแนวอื่นเลย ไม่ชอบก็แค่ไม่ฟัง

เราไม่ชอบไม่ได้แปลว่ามันไม่ดี ไม่เห็นต้องไปด่าเขาซะหน่อย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    เตรียมมาม่าหน่อยครับ // แซวๆ

เค้าให้แสดงความคิดเห็นครับ แต่ต้อง เถียงกันอย่างมีเหตุและผล ไม่ใช้ถ้อยคำที่หยาบคายหรืออื่นๆที่ไม่เหมาะสม ก็พอแล้วครับ
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    อย่าตั้งเลยกระทู้แบบนี้ ลบเถอะ ตั้งมาดราม่า ทุกกระทู้ เชื่อผม !!
    ถ้าคนมีสมองแยกแยะได้ก็จะไม่เกิด การทะเลาะขึ้นภายในกระทู้นี้.
    ที่บอกก็ถูก ฟัง Slipknot แค่ 2-3 เพลงก็มาพูดละ Gu Rock ไม่รู้ว่าเพื่ออะไร นั่นสินะตามกระแส อยากบอกว่าประโยคนี่โดนใจเรามากมาย
    เอาไปเลย 6 เม็ด

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก อีกใครฟังดนตรีไม่เห็นเพราะ เขานั้นเหมาะคิดขบถอัปลักษณ์ ฤาอุบายมุ่งร้ายฉมังนัก มโนหนักมืดมัวเหมือนราตรี และดวงใจย่อมดำสกปรก ราวนรกชนเช่นกล่าวมานี้ ไม่ควรใครไว้ใจในโลกนี้ เจ้าจงฟังดนตรีเถิดชื่นใจ
    :บทหนึ่งของพระราชนิพนธ์แปล ในรัชกาลที่ 6 (จากต้นฉบับของ วิลเลี่ยม เช็กเปียร์)

ฟังไปเหอะถ้าคุณพอใจ เพราะดนตรีไม่ทำร้ายใคร (แต่กุเบื่อคำว่า Gu Rock มาก) Hear ไรก็ Gu Rock

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    น่าน มัน เริ่ม แล้ว
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    โห พี่scapegoat_7ครับ พี่สุดยอดจริงๆ พี่เป็นคนมีเหตุผลมาก เลยครับ สุดยอด

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackedsugus อ่านกระทู้
    น่าน มัน เริ่ม แล้ว
    เพ้อละนาย ยังไม่มีใครด่าไรกันเลย(มีเเต่ความคิดเห็นส่วนตัว ยังไม่ด่าไปมาเลย)

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    ผมฟังได้หมดละครับได้ืุกแนว ที่ matv เข้าด่า emo หมายถึงพวกเด็กแวนส์ คนที่เที่ยวว่า กูร๊อค อินดี้กาก emo กาก เลิกซะเถอะครับรายการเขาทำมาให้ดูเพื่อความบรรเทิง เที่ยวไปด่าแนวเพลงอื่นก็ไม่ทำให้ตัวคุณดูดีขึ้นมาหรอก ปล.ความเห็นส่วนตัว โปรดใช้จักรยานในการอ่าน No drama
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    มันจะดราม่า เพราะมีคนเถียงกันว่า กระทู้มันจะดราม่าหรือไม่ คนนึงบอก ดราม่า คนนึงบอกไม่ดราม่า ละก็เถียงกัน จนเกิด ...
    ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 1 ,, G20

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    linkin park นิ rock ป่าวครับ ผม ชอบ ฟัง แต่ชอบแต่เพลง ช้าๆ 555

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ถ้าคิดจะด่าก็ออกไปเถอะครับ....
    เด็กเค้าก็มาแสดงความคิดเห็น ถ้ามีสมอง!! ซักนิด.... ดร้าม่าก็ไม่เกิดหรอกครับ

ก็มีแต่ได้พวก กูร็อคๆ ตามกระแสนั้นละฮะที่จะมา ป่วนบอร์ดให้ดร้าม่าได้เนี่ย
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    ช่างหัวมัน!!!

อ่านแล้วก็ปิดไป ร้องโว้ยว้ายทำไม เนะ!!!

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ปกติกระทู้แนวนี้ดราม่านัก แต่ผมอ่านแล้ว ยังไงก็ไม่มีทางดราม่าหรอก(ถ้ามันเกิดก็ไม่ไหวแล้ว)
    เถียงแบบมีเหตุผลก็พอแล้วละ ไม่ใช่ผิดแล้วไม่ยอมรับ เถียงตลอด อันนี้ -*-น่าโดน
    มู้นี้ไม่น่าเกิด เพราะ จขกท เขาแค่เล่าเรื่องมีเหตุผลดีๆ มีการวิเคราะที่ดีนี่น่า ไม่เกิดหรอก

ผมฟังEMO Saosin(แต่ดูการแต่งตัวแล้วมันไม่น่าใช่EMO) แล้วก็ Death Rock แท้ๆ Firelake(ยูเครน) ปกติในมือถือก็มี - - LP กับ Greenday ละนะ

LP ร็อคซิ ถึงแนวเพลงจะกลายเป็นเทคโน ผมก็เชื่อว่า ยังไงเพลงแกก็ร็อค

จุดประสงค์ของรายการMATV ก็บอกไว้ว่าทำเพื่อความบันเทิง ความสนุก ก็ในรายการเขาเอาฮาซะมากกว่า สำหรับที่ว่าการเกลียดเพลงแนวอื่น อันนี้มันอยู่ที่ตัวบุคคลที่รับชมซะมากกว่า ไม่เกี่ยวกับรายการเลย รายการเอาฮานะ ตามกระแสอะได้ แต่รู้จักผิดถูกบ้าง

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ดนตรีไม่เห็นจะต้องแบ่งแยกเลยนี่ครับ

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    55 อืมเดี่ยวนี้เห็นเสื้อตัดอ้อยแล้วเสี่ยวจริงๆนะๆ 55 ขนลุกๆ ผมฟังทุกแนวแต่ว่าต้องเป็น วงอะ แบบมีกีต้ากลองเบส ไม่ใช่ใช้คอมทำอะ

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pandasoft อ่านกระทู้
    เบื่อรอ็คตามกระแส แหกปาก ทั้งวัน กุ รอ็ค มันจะ ตายไง ก้ไม่รุ้ นะ ซึ้ง มันทำให้เบื่อ พวกแฟน คลับ ตามกระแส อะไรก้ไม่รุ้ พวกนี้ ไร้สาระ

ตามมาด้วย รอ็จริงๆๆ คือ การแต่งตัว ไม่ต้อง จะอยุ่ไหน ก้รอ็ึึค ไม่ต้องมาแหกปาก บอก กุรอ็ค เหมือน รายการ ไอ้นั้น อ่ะ
    เอิ่ม....

ใจเย็นนะครับ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: