ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 87

Lightbulb Resident Evil 2 Reborn คืนชีพอีกครั้งโดนแฟนเกมที่รีเมคใหม่ในรูปแบบ HD สมจริงสยองกว่าเดิม

แม้ Resident Evil 2 จะวางจำหน่ายไปนานกว่า 17ปีแต่ความสยองขวัญของมันก็ยังเป็นที่กล่าวถึงกันมากและว่ากันว่ามันสนุกว่า Resident Evil ภาคใหม่ๆ เสียอีกแต่ว่าทาง Capcom ต้นสังกัดก็ไม่มีทีท่าจะรีเมคเกมภาคนี้เลย จึงทำให้มีกลุ่มนักพัฒนาเกมกลุ่มหน่ึ่งที่เป็นแฟนคลับตัวยงได้ลุกขึ้นมาทำด้วยตนเองด้วยการรีเมด Resident Evil 2 ใหม่ในเวอร์ชั่นอัพเกรดภาพที่สวยงามกว่าเดิม

การรีเมคในครั้งนี้พัฒนาโดยทีม InvaderGames ซึ่งพวกเขาได้เติมคำว่า Reborn ต่อท้ายเพื่อแสดงให้เห็นว่าเป็นการกำเนิดที่สดใหม่กว่าเดิมโดยสิ่งที่สังเกตุได้ชัดมากที่สุดก็คือกราฟิกที่พวกเขาได้ใช้บริการขุมพลัง Unreal Engine 4 จึงทำให้ Texture ของตัวละครแลพสภาพแวดล้อมมีรายละเอียดที่สมจริงขึ้นรวมทั้งเอฟเฟกต์ต่างๆ ก็ถูกพัฒนาแบบจัดเต็มให้น่ากลัวมากยิ่งขึ้น

ทาง InvaderGames ยังได้บอกทิ้งท้ายว่าโปรเจ็คเกม Resident Evil 2 Reborn ไม่ได้ทำกันขำๆ เท่านั้นแต่พวกเขาจะเตรียมวางจำหน่ายเกมโดยคาดว่าจะพัฒนาลง PC ในช่วงซัมเมอร์หรือประมาณเดือนกันยายนแถมถ้าให้เล่นฟรีด้วยก็น่าสนใจมากเลยทีเดียวสำหรับโปรเจ็คนี้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ตึก ตึก ตึก ตึก ตึก ตึก ตึก ตึก ;'a
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ความน่ากลัวมันอยู่ที่ล็อคมุมกล้องครับ ไม่ใช้ 3PS

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    สุดยอดมาก ไม่แน่CAPCOMเห็นอาจมีอิจฉาเล็กน้อย
    Facebook :: Buddy Lord

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เกมส์นี้ไม่ได้วางจำหน่ายนะครับ เป็น Fanmade ไม่หวังผลตอบแทนใดๆทั้งสิ้น จะปล่อยมาให้เล่นฟรีครับ
    (เกิดวางจำหน่ายก้โดน Capcom ฟ้องสิครับ )
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    น่าลองดูเหมือนกันนะครับ ได้บรรยากาศไปอีกแบบ :')
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อารมณ์เหมือน RE4 ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunnybun : 27th July 2015 เมื่อ 11:03
    -= KiDD_SiLENCER =-

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ความน่ากลัวมันอยู่ที่ล็อคมุมกล้องครับ ไม่ใช้ 3PS
    เห็นด้วยอย่างยิ่งงงง
    มองปัญหา ให้เหมือนกับ “เม็ดทราย”
    ถึงจะเยอะแยะมากมาย แต่ทรายก็เล็ก “นิดเดียว”

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ดูดีแฮะ !!
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มืดๆ ไฟสลัวๆ เสียงซอมบี้โหยหวน เอาซะคิดถึงเลย แล้วถึงแม้จะเป็น TPS (มุมมองบุคคลที่ 3) อารมกับบรรยากาศถือว่าใช้ได้เลย ใกล้เคียงกับของเก่ามาก

ผมว่าตัวอย่างอันนี้ทำออกมาดูดีมากนะ คอ Survival น่าจะถูกใจ ยิ่งใส่ตำแหน่งเก็บกระสุนแบบภาคเก่าๆ ด้วยแล้วยิงสุ่มสี่สุ่มห้าได้ร้องไห้เอา ว่าแต่งี้ยิงอีกากับหมาแต่ละทีไม่เครียดเอาเรอะ ถ้าต้องเล็งเองน่ะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ยังจำสูตรกระสุนอมตะได้ r1+[สี่หลี่ยม] รัวๆ ps1

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยนะ แต่แบบนี้ก็น่าลองดูก่อนนะ บรรยากาสมืดหม่น

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sunnybun อ่านกระทู้
    อารมณ์เหมือน RE4 ฮ่าๆ
    มันคือ RE4 แต่อันนี้ map ไหม่ อิอิ ล้อเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    ภาคนี้ฮาครับ ฮาซอมบี้ เสียงฮาดี แต่ที่เร้าใจคือภาคสาม ตอนถูก nemesis ไล่ล่า
    สรุปแล้ว ชอบภาคสองมากกว่า เพราะปืนเท่กว่า โดยเฉพาะ custom desert eagle กับ custom shotgun
    แถมบอสมีตั้งห้าร่าง เท่กว่าเยอะ
    ถ้า Capcom ทำมา ขอให้ทำทั้ง 3rd person shooting และ มุมมองกล้องวงจรปิดนะครับ
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อยากให้ทำ front mission 3 กับ dino crisis 2 ด้วย

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    zombies ดูโง่ๆ ไงไม่รู้ น่าจะปรับให้เร็วกว่านี้ซัก 2 เท่า
    เสียงปืนเบามาก แต่เสียงเดินโครตดัง

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เสียงร้องซอมบี้แบบเดิม ที่ฟังแล้วไม่น่ากลัวออกแนวฮาด้วยซ้ำไป เสียงเดินที่ดังกว่าเสียงปืนปกป๋องแป๋ง บรรยากาศใช้ได้ใกล้เคียงของเก่ามากๆ
    ว่าแต่ไอ้เจ้าของร้านปืนที่โดนรุมกินตอนแรกหายไปไหนล่ะนั่น 555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อย่างว่าจะให้น่ากลัวเหมือนภาคเก่าๆก็ ตอนนี้พวกคุณกลับไปเล่นก็ไม่ตื่นเต้นหรือกลัวแบบแต่ก่อน เกมนี้เสียงอะไรใช้ซาวต้นฉบับทั้งหมด ทั่งเสียงซอมบี้ เสียงกระสุนทบพื้น
    เกมที่ผมเล่นแล้วตกใจจริงๆ นะ dino crisis 1
    ภาค 2 ติดงอมเพราะเล่นได้จบแล้วจบอีก

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ความน่ากลัวของภาคแรกๆไม่ได้อยู่ที่มุมกล้องครับ ถ้าเคยเล่นมาในสมัยนั้นจะรู้ดี ท่านคงเพิ่งมาเล่นเอาภาคหลังๆสินะ

อย่างในคลิป ถ้าซอมบี้มาด้านหลังด้านข้างก็ไม่รู้แล้ว ในขณะที่ภาคเก่าเรารู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    zombies ดูโง่ๆ ไงไม่รู้ น่าจะปรับให้เร็วกว่านี้ซัก 2 เท่า
    เสียงปืนเบามาก แต่เสียงเดินโครตดัง
    เคยเล่นแบบดั้งเดิมมั้ย ? ซอมบี้มันก็ช้าแบบนี้แหละ
    อีกอย่างถ้าทีมงานเค้าทำขนาดนี้ต้องระดับแฟนพันธุ์แท้เข้าเส้นแน่ ไม่ได้ทำสั่วๆแน่นอน
    เพราะถ้าไม่ใช่แฟนพันธุ์แม้เข้าเส้น ใครมันจะบ้าเสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงิน

สำหรับผมซึ่งเติบโตมากับซีรีส์วิ่งไถกำแพงนี้ขอบอกว่าฟินเฟ่อร์ครับ