ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933

ถามเรื่องมหาลัยครับ (ข้อมูลข้างใน)

พอดีมีรุ่นพี่มาแนะนำเรื่องมหาลัย เขาบอกว่า

"มหาลัยเทคโนโลยีมหานคร"

เก่งทางด้าน IT สารสนเทศ และอินเทอร์เน็ต เจาะ facebook ได้ จิงไหมครับ

ปล.ผมแค่อยากฟังความคิดเห็นคนใน jokergameTH ครับ ส่วนข้อมูลอื่นๆ ผมฟังมาบ้างแล้วหละครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ -/\-

ผมขอแจ้งให้ทราบอีกทีนึงนะครับเพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน

ตรงที่ผมบอกว่า "เก่งทางด้าน IT สารสนเทศ และอินเทอร์เน็ต เจาะ facebook ได้ จิงไหมครับ "

ผมไม่ได้หมายถึงผมจะไปเจาะเฟส แต่มีคนพูดให้ผมฟัง และนั่นก็ไม่ใช่จุดประสงค์ของผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zombie : 8th August 2015 เมื่อ 13:09

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ถึงทำได้จริง เรื่องนี้มัน ผิดกฎหมายนะครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ที่นี่ ด้านไหนดีสุดนี่ น่าเรียนเหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ก็เขาบอกมาว่า ด้าน IT อะครับ ผมลองไปตรวจสอบหาข้อมูลมันก็พอเชื่อถือได้นะ แต่อย่างว่า เอกชน แบบ ถ้าไม่ดังไม่เด่นด้านนี้จิงๆ พอจบมา ก้คงหางานยากแหละครับ สู้รัฐ ไม่น่าไหว ผมเลยอยากรู้ข้อมูลว่าจิงหรือปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hanumanba อ่านกระทู้
    ถึงทำได้จริง เรื่องนี้มัน ผิดกฎหมายนะครับ

อ๋อ เรื่องนี้ เขามาพูดว่า เขาสามารถทำได้ ลงหนังสื้อพิมพ์ไทยรัฐด้วยอ่ะครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้าเป็นผมนะครับ มหาลัยไหนเก่งๆ สอนยากๆ

ผมไม่เรียนนะครับ เดี๋ยวเรียนไม่จบ 555+

ผมเลยเลือกเรียน ที่สบายๆ เบาสมอง ค่อยๆเรียนรู้ไป

แล้ววิชาเรียนส่วนใหญ่ก้อาจจะไม่ตรงกับที่เราต้องการครับ

ผมอยากรุ้อะไรเลยศึกษาเอาเองครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เรียนจุฬาก็ยังเจาะเฟสบุคไม่ได้เลยครับคุณ

องคกรระดับโลกนะครับ แหม โน่นล่ะคุณ MIT ถ้าอยากเจาะขนาดนั้น
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เรียนที่ใหนไม่สำคัญครับ ขึ้นอยู๋กับตัวเราเองครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เรียนที่ไหนขอให้ตั้งใจพอครับ

เรื่องแฮค FB ยากครับไม่มีทาง... พวกแฮกเกอร์ระดับโลกนี้ยังแฮกกันไม่ได้ และ พวกนี้ ไปทำงานอยู่พวก FB GOOGLE หมดแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ไม่มีมหาลัยไหนในประเทศไทยสอน hack หรอกครับ
    สาขานี้เอาจริงก็สอนแค่เรื่องภาษาของการเขียนโปรแกรม
    เทคนิคการใช้อัลกอริทึม กระบวนการคิดของเรากับโปรแกรม แค่นี้เองครับ
    ที่เหลือคือเราต้องเอาไปประยุคใช้เองเท่านั้น
    แค่ โจทย์บอกว่า ให้แสดงเลขจำนวนคู่ ระหว่างเลขจำนวนที่กรอกไป 2 ค่า

โปรแกรมเมอร์ 10 คน อาจเขียนคำสั่งไม่เหมือนกันเลยก็ได้ แต่ผลลัพเหมือนกัน

สาขานี้ดีอย่างครับ ตรงที่ว่า ชื่อเสียงมหาลัยไม่มีผลเวลาคุณไปสมัครงาน
    ถึงเวลาเค้าสอบคุณเข้าทำงาน คุณต้องไปเขียนโปรแกรมแก้โจทย์อยู่ดี เขียนได้ก็ได้ เขียนไม่ได้ก็จบครับ ไม่ได้งาน
    ชื่อเสียงมหาลัยไม่ได้ช่วยเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    55 โอเคครับ ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    บอกพี่ที่มาแนะนำมหาลัย จขกท. hack เฟสผมหน่อยครับ เดี๋ยวยังไงจะส่งเฟสไปให้หลังไมค์

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ทำได้ ไม่ได้ไม่สำคัญ ปัญหาคือ ทำไปทำไม

hack Facebook ได้เงินหรอไงไม่เข้าใจ

เสียงติดคุกอีก เอาเวลาว่างไป ฝึกเขียน Code ดีกว่า

ปล. มหาลัย อะไรก็ชั่งอยู่ที่ skill คุณ

ผมจบ มหาลัย no name ผมจบ Com Sci มาครับ

ทำงานอยู่ธนาคาร มาทำงานกะพวกมหาลัยชั้นนำได้

มันอยู่ที่ตัว ผมได้เงินมากกว่าเค้าอีก

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    จะเรียนเพื่้องานหรือจะเรียนเผื่อเจาะ เฟส ?
    ม.นี้อยู่แถวบ้านผม เพื่อนผมก็เรียน
    ม. นี้เก่งด้านนี้จริงๆครับ แต่คุณจะเรียนไปเพื่ออะไร เจาะเฟสบุ๊ค แค่นี้อะหรอ ?

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    จะเรียนเพื่้องานหรือจะเรียนเผื่อเจาะ เฟส ?
    ม.นี้อยู่แถวบ้านผม เพื่อนผมก็เรียน
    ม. นี้เก่งด้านนี้จริงๆครับ แต่คุณจะเรียนไปเพื่ออะไร เจาะเฟสบุ๊ค แค่นี้อะหรอ ?
    ปล่าวครับถ้าเรียนเพื่อแค่นั้น ผมคงไม่เรียกว่าเรียนดีกว่า