ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

ผู้สร้าง Tomb Raider ภาคใหม่เชื่อ! ตัวเกมคุณภาพแน่นปึ้กพร้อมท้าชน vs. Fallout 4

ท้าชน

ผู้สร้าง Tomb Raider ภาคใหม่เชื่อ! ตัวเกมคุณภาพแน่นปึ้กพร้อมท้าชน vs. Fallout 4

หลายคนอาจจะไม่เคยรู้มาก่อนว่า Rise of the Tomb Raider และ Fallout 4 สองเกมภาคต่อยักษ์ใหญ่นั้นมีกำหนดการณ์วางจำหน่ายในวันเดียวกันคือวันที่ 10 พฤศจิกายนปีนี้ ซึ่งแน่นอนว่า Fallout 4 นั้นแทบจะเรียกได้ว่าเป็นเกมที่หลายคนรอคอยภายในปีนี้เลยก็ว่าได้แต่ทว่า Brian Horton ผู้อำนวยการสร้างเกม Rise of the Tomb Raider นั้นกลับไม่หวั่นไหวและรู้สึกมั่นใจอย่างยิ่งที่เกมของเขาจะประสบความสำเร็จ !!และเกมส์ของเราจะไม่ด้อยไปกว่า Fallout 4 จากค่าย Bethesda แม้แต่ Mod ตูม ๆ แน่นอน!!

“พวกเราเองต่างก็เป็นแฟนเกม Fallout ด้วยเช่นกันเพราะมันเป็นเกมที่ดีมากๆเกมหนึ่ง แต่เราเชื่อว่าเรานำเสนอประสบการณ์การเล่นเกมที่แตกต่างออกไปอย่างสิ้นเชิง เรารู้สึกดีกับวันวางจำหน่ายที่กำหนดไว้และเชื่อว่าคุณภาพของตัวเกมจะพิสูจน์ให้ทุกคนได้เห็นกัน

ถ้าหากคุณเป็นแฟนเกม Tomb Raider ไม่ว่าจะเป็นช่วงยุคไหนก็ตาม พวกคุณจะต้องชอบภาคนี้อย่างแน่นอนซึ่งเราทำเกมภาคนี้ออกมาเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้เล่นสามารถเลือกรูปแบบการเล่นที่ตรงกับความต้องการได้ ดังนั้นหากคุณเป็นแฟนเกมแนวลอบเร้นคุณก็จะได้ลอบเร้นตามที่ต้องการ หรือถ้าเป็นแฟนเกมแอ็คชั่นก็ต้องสนุกสนานระห่ำสุดใจด้วยเช่นกัน”

– Brian Horton ผู้อำนวยการสร้างเกม Rise of the Tomb Raider

Rise of the Tomb Raider และ Fallout 4 ออกวางจำหน่ายพร้อมกันในวันที่ 10 พ.ย. นี้ครับผม

VS.

From Cradit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeelAlone : 2nd August 2015 เมื่อ 18:20

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    แน่ใจ๋. (แฟน Fallout เด้ออ)
    War. War never changes.

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    จะให้ตูมขนาดไหนก็สู้ mod ไม่ได้...... /// ไปละ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    รอ fallout 4 อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไม่เคยชอบเล่นเกมที่มีตัวเอกเป็นหญิงเลยซักเกม
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    คนละแนวกันเลย tomb ต่อให้ภาพสวยแค่ใหน ระบบดีแค่ใหน เล่นจบแล้วก็จบไป อาจเล่นต่อบ้าง แต่เชื่อผมเถอะ ไม่นานหรอก
    fallout บางคนเล่นไม่จบ เพราะไปดูโน่นดูนี่ ลง mod สำรวจแมพ อะไรก็ว่าไป เล่นจบแล้ว ต่อไปอีกนาน ไม่เชื่อไปดู skyrim ทุกวันนี้คนยังเล่นเยอะอยู่

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    แฟน Fallout 4 รายงานตัวคับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    แฟนบอยจะตีกันปะครับในโพสนี้ 5555
    ผมว่ามันก็ดีทั้ง 2 เกมแหละ แตกต่างกันไป
    จริงๆอย่างที่ว่าบางเกมเล่นจบแล้วจบเลย
    บางเกมเล่นจบแล้วก็มาเล่นอีกรูปแบบนึงได้
    แต่หลายเกมที่เล่นจบแล้วจบเลย ก็ตราตรึงใจเหมือนกันนะ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    แฟนบอย Fallout เดส ! ยากมากถ้าจะไปชนกะ Fallout 4 แค่ mod ก็ขาดละ :v ไม่ได้อวยนะแต่เป็นแฟนบอย Fallout เต็มตัว

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kijpat อ่านกระทู้
    ไม่เคยชอบเล่นเกมที่มีตัวเอกเป็นหญิงเลยซักเกม
    ผมก็เหมือนกันครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    จริงๆอยากเล่นทั้งสองเกมนะ แต่เชียร์ Fallout 4
    Even after the darkest nights, morning always comes.

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ชนกันไม่ได้หรอกครับ 2 เกมนี้จะให้ดีซื้อเล่นทั้ง 2 เกมเลยดีกว่า
    เเต่ดูๆเเล้วยอดขาย Fallout 4 น่าจะกินขาด

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    หืม เกมคนละแนวกันเลยจะชนกันยังไง

นู่นไปชนกับuncharted นู่น

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เดี๋ยวจะเหมือนกรณี "หมามอง" ออกตัวซะแรงเซะเกม "สามเกลอจอมปล้น"

สุดท้ายเกมออกมาหมามองโดนสับเละกลายเป็นหมาหงอย โดยที่จริงแล้วหมามองก็เป็นเกมที่ทำออกมาดี

แต่ดันโวซะใหญ่โตผลสุดท้ายเจอหมั่นไส้โดนสับซะเละ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เหมือนผมเลย
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ตั้งแต่ประกาศลงให้xboxก่อนนี้คนพากันเกลียดเยอะ มาเจอกะแสfallout4ปีนี้อีกเรียกว่าโดนฝังทั้งเป็นกันทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เอิ่ม..... เขาหมายถึง กำหนดขายวันเดียวกัน แต่เขาไม่หวั่นว่าจะขายไม่ได้ถึงแม้ต้องขายวันเดียวกับเกมระดับ Fallout 4 เพราะมั่นใจว่าเกมเขามีคุณภาพพอที่จะประสบความสำเร็จได้
    อ่านหัวข่าวบอก "ท้าชน" ทำเอาเข้าใจผิดนะครับ เดี๋ยวแฟนบอยก็ตีกันหรอก

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    เขาท้าชนวันขาย แข่งกันเรื่องคุณภาพเกม ไม่ใช่แข่งว่าใครดีกว่ากัน
    แหม่แฟนบอยก็โหดกันจัง ฮ่วยยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MADAFAKA : 2nd August 2015 เมื่อ 19:51
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    จริงๆมันแล้วแต่คนนะครับ
    สารภาพตามตรงว่าผมไม่เคยเล่น fallout เลยสักภาคเดียว(ไม่ค่อยชอบ fps เท่าไหร่)
    แต่ tomb raider ผมเล่นจบสามรอบเลย ไม่เบื่อ(ชอบมาก 555)
    แต่ยอดขายยังไงก็คงสู้ fallout ไม่ได้หรอกเพราะ เล่น time exclusive แค่ Xbox1 ผมยังเซ็งเลย
    กว่าจะได้เล่นเกมใหม่ก็มาและ(ยากมากที่จะทำได้แบบ GTA V )

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ผมเลิกเชื่อคุณตั้งแต่ Ex.Xbox1 แล้วครับทีมพัฒนา tomb rider..

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ถ้าชนผิดเกมแล้ว เพ่

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมแฟนบอย ทูมไรเดอร์ครับ 555
    แต่ผมจะยึดตามหลักมาตราฐานที่เป็นกลางไม่เอนเอียง

ถ้าวัดยอดขายหรือเรทติ้ง ไม่น่าชนได้นะ fallout เป็นต่อกว่าเยอะ
    อีกอย่าง fallout ลงหลายแพลตฟอร์ม ยังไง ทูมไรเดอร์เปิดตัวที่แค่ xbox one กะ 360 ยอดขายไม่น่าเท่าไหร่อยู่แล้ว

แต่ผมเล่น****ทุกเกมอยู่แล้วไม่มีเกี่ยง แฟนบอยไม่แฟนบอย เพราะเราเป็นเกมเมอร์ ถถถ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกทั้งสองเกมส์ เล่นมันมาทุกภาค ซึ่งให้นับย้อนหลังไปก็เป็นสิบๆปีมาแล้ว เล่นกันยันลูกจบ ม6 มันก็สนุกกันคนละแบบนะครับ เทียบกันไม่ได้หรอก รุ่นแรก fallout เป็น 2d rpg เป็นคนตัวเล็กๆ ภาพแตกๆ ( สมัยนั้น ) ส่วน tomb raider ภาพดีกว่าเยอะ เป็น 3d เสียอย่างเดียว milk ยังเป็นเหลี่ยมๆ ( เล่นมันจน milk as milk ) ถ้าจะให้บอกว่าอะไรสนุกกว่ากันมันก็ไม่มีใครตอบได้หรอกครับ คนที่ตอบได้จะมีแต่ fan boy ของแต่ละเกมส์เท่านั้น ส่วนผมซึ่งก็บอกได้เลยว่า เล่นเกมส์มาตั้งแต่บางคนในบอร์ดนี้ยังไม่เกิดเลยก็ว่าได้ มันสนุกทั้งสองเกมส์ครับ ถ้ามีโอกาสลองหามาเล่นตั้งแต่แรกดู แล้วคุณจะรู้ว่ามันจริง

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: