ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1

ถามเรื่องเกม MOTO GP 15 หน่อยครับ

คือว่าขับยังไงไม่ให้ล้มครับ คือผมเล่นเป็นอันดับน้ะครับ ตอนแรกก็ขับ200CC แล้วมันก็เปลี่ยนเป็น 600CC

คือกะจังหวะมันไม่เหมือนเดิมน้ะครับรถมันแรงขึ้น เข้าโค้งก็ล้ม ล้มบ่อยมาก ออกตัวหลุดสนามนิดหน่อยก็ล้ม ไม่รถจะกะคันเร่งจอยยังไง 55555

ใครเล่นอยู่รบกวนบอกทริคเล็กๆน้อยๆหน่อยนะครับ รถ600CC ขึ้นไปนิขับเหมือนกันเลยใช่ไหมครับ ลองไปเล่นโหมดนักแข่ง พวกรอสซี่ อะไรงี้เป็นตัว1000CC ขับยาก ล้มบ่อยกว่าแข่งลีค 600CCอีก

แนะนำหน่อยนะครับ

***เกมนะครับไม่ใช่รถจริงๆ -0-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    แนะนำให้เล่น Career เล่น Moto 3 ไปจนคล่องเลยครับ
    เวลาเล่นก็ปรับออปชั่นเปิดไลน์แค่ตอนโค้ง
    ก่อนจะถึงโค้งซัดให้รถไปถึงไลน์สีแดงจุดแรก แล้วเบรกหน้าและเชนเกียร์พร้อมกับถ่วงหลังไว้(เชนเกียร์ก็ปุ่มถอนเกียร์นั้นแหละ ไล่ทีละเกียร์ อย่าเชนทีเดียวหมด)
    ต่อมาก็กดเลี้ยว ในโค้งมี 3 แบบ
    1.ถ้าจะหลุดไลน์หรือโค้ง ให้กดเบรกหน้าพร้อมถ่วงหน้า จะทำให้คุมรถได้(แตะเบรคหลังพองาม มันทำให้รถปัดง่ายมาก)
    2.ถ้าไหลเข้าโค้งในหรือรถเบาเกิน ก็เปิดคันเร่งแบบจึ้กๆอะครับ (นึกภาพเวลาเรายิงปืนแล้วคลิกเม้าทีละนัดอะครับ เหมือนเลี้ยงคันเร่งไว้)
    3.เข้าถูกไลน์ เลี้ยงคันเร่งไว้จนออกโค้ง
    ขั้นตอนต่อมาก็ออกโค้ง ก็เปิดคันเร่งเต็ม
    *แต่ต้องจำไว้ว่า วิธีที่ส่งม้าจากล้อไปพื้นให้ครบทุกตัว คือ รอให้รถตั้งตรงก่อน ค่อยกดออก ถ้าซัดออกตอนรถกำลังแบนอยู่ จะเกิดอาการรถสะบัดครับ(High Side) แต่ถ้าหากเบรกในโค้งแรงเกินก็หน้าพับ สไลด์ออกสนามได้ครับ(Low Side)
    เทคนิคนิดหน่อย ทางตรงเวลาสู้กะบอท ถ้าเราออกโค้งทีหลัง ให้เราขับจ่อตูดบอทเอาไว้ ความเร็วจะขึ้นไวมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiXbullet : 12th August 2015 เมื่อ 02:10

กล่าวขอบคุณ
    15
    Moto 3 ขับง่าย ล้มยาก
    Moto 2 เริ่มเร็ว ขับค่อนข้างยาก รถดิ้นโคตรๆ ออกโค้งส่าย ตูดปัด มาทุกอาการ
    MotoGP เร็วที่สุด โคตรเร็ว แต่เบรกดี เข้าโค้งนิ่มมาก ออกโค้งแรง (รอบไวจัด บางทีเร่งธรรมดายังหัวทิ่มได้)
    *เริ่มจาก Easy ก่อนขับตามบอทไปเรื่อยๆอย่าเพิ่งแซง ให้คิดซะว่าออกทริป (ขับเป็นขบวนเลย Moto 3 มีรถ 30 กว่าคันได้มั้ง ทริปใหญ่เลย)
    เกมนี้ต้องจำโค้ง กับสภาพสนามด้วยนะ การเซทรถก็ไม่ยากมากมายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiXbullet : 12th August 2015 เมื่อ 00:37

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับเดี๋ยวจะไปลองเล่นดู

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นยากจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    15
    เรื่อยๆครับ จับจังหวะตอนเข้าโค้งไปเรื่อยๆ พอชินทางแล้วจะสนุกเลยครับ