ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

Lightbulb ★ Windows 10 AIO 12in1 OEM ESD RTM 10240 Activated (x86,x64) ล่าสุด Aug 2015 (1ลิ้งค์เต็มสปีด) ★

Windows 10 AIO 12in1 OEM ESD RTM 10240 Activated (x86,x64) // 4.3 GB

อัพเดตล่าสุด สิงหาคม 2015 ---> แผ่นเดียวครบเซตทั้ง 3รุ่น เลือกได้ทั้งแบบยังไม่ Activated หรือ Activated ตอนติดตั้งเลยก็ได้

EDITIONS INCLUDED
    * 32bit:
    * Windows 10 Pro
    * Windows 10 Home
    * Windows 10 Enterprise
    * Windows 10 Pro---------------------OEM-Activated
    * Windows 10 Home------------------OEM-Activated
    * Windows 10 Enterprise-------------OEM-Activated

* 64bit:
    * Windows 10 Pro
    * Windows 10 Home
    * Windows 10 Enterprise
    * Windows 10 Pro---------------------OEM-Activated
    * Windows 10 Home------------------OEM-Activated
    * Windows 10 Enterprise-------------OEM-Activated

RELEASE INFO
    * File: W10.AIO.OEM.ESD.en-US.Aug2015.iso
    * Size: 4,27GB
    * Format: Bootable ISO
    * CRC32: eabf03c6
    * MD5: 76bc4188b307f4efbe2e5eb2d1cb06ca
    * SHA-1: 15daa7c4ee9c43d3cc5e05f346c3a612025aefa6
    * Language: en-US [ USA ]

>>Download<<
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nsukomon : 20th February 2016 เมื่อ 18:10
    ★★★*Project By NS*★★★
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    OEM Activated คืออะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ถ้า Activated แล้วมันช่วยอะไร ครับ
    เพราะ Win ประกาศว่า Win10 อัพเดทฟรี อยากถามไว้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เกาะติดแน่นๆ
    Highway to Hell !!

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    OEM Activated คืออะไรครับ
    OEM คือ วินโดว์ลิขสิทธิ์ที่มาจากการซื้อขายครับ... เช่น เวลาเราไปซื้อโน๊ตบุ๊ค บางเครื่องบางรุ่นจะเซ้นวินโดว์มาให้ มีสติ๊กเกอร์วินโดว์แต่ล่ะรุ่นติดอยู่ หมายความว่า ฮาร์ดดิสของโน๊ตบุ๊คเครื่องนั้น OEM Windows (ลิขสิทธิ์วินโดว์) เอาไว้... ซึ่งเครื่องที่มี OEM เวลาวินโดว์มีปัญหาจะสามารถซ่อมหรือแม้แต่ลงวินโดว์ใหม่ได้จากฮาร์ดดิสนั้นเลยโดยไม่ต้องใช้แผ่น ไม่ต้องใช้คีย์แต่อย่างใดคับ (แต่อย่าฟอแมตฮาร์ดดิส ไม่งั้น OEM จะหายไป)

OEM Activated เลยจะแปลง่ายๆบ้านๆคือ ทำให้ฮาร์ดดิสที่ใช้ลงวินโดว์ของเรากลายเป็นลิขสิทธิ์จากวินโดว์นั้นเอง ทำให้เวลาลงวินโดว์เสร็จก็จะเป็นของแท้โดยทันทีคับ ไม่ต้องไปหาโปรแกรม Pico มาแอคทีฟ ไม่ต้องกังวลเรื่องการสแกนไวรัส ซึ่งต้องยกเว้น Pico เอาไว้ (ตรงนี้ผมเข้าใจหัวอกบางคน ไม่ชอบแบบยกเว้นไฟล์ไม่ให้สแกนบางไฟล์ มันรู้สึกแปลกๆ ^^)
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    ถ้า Activated แล้วมันช่วยอะไร ครับ
    เพราะ Win ประกาศว่า Win10 อัพเดทฟรี อยากถามไว้นะครับ
    อัพเดตฟรี แต่ต้องเป็นคีย์แท้อ่ะครับ ถึงจะไม่กำหนดระยะเวลาในการใช้... ถ้าอัพเดตแล้ว เราไม่มีคีย์ มันจะถูกจำกัดเวลาการใช้งานเอาไว้ครับว่าใช้ได้ถึงเมื่อไร วันไหน... เพราะฉะนั้นมันถึงมีโปรแกรม kmspico ขึ้นมาเพื่อให้คนที่ไม่มีคีย์แท้ได้ใช้แอคทีฟ เพื่อให้ใช้งานวินโดว์ได้โดยไม่ต้องกลัวมันจะหมดอายุ...

แล้วตอนนี้ก็มีคนทำ AIO OEM-Activated ซึ่งลงเสร็จพร้อมใช้งานได้ทันที ไม่ต้องแอคทีฟอะไรอีกต่อไปครับ ^^
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    AIO OEM-Activated ถาวรมั้ยครับ
    ไฟล์นี้ลงแบบ ้upgrade ได้มั้ย หรือต้อง clean install ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    OEM ย่อมาจาก Original Equipment Manufacturer เป็นอุปกรณ์ สิ่งของ ฮาร์ดแวร์ ตลอดจนซอฟต์แวร์ต่างๆที่ทางโรงงานหรือผู้ผลิตสินค้าผลิตให้กับอีกบริษัทหนึ่งโดยเฉพาะ

OEM ในรูปแบบของซอฟต์แวร์ คือ จะสามารถติดตั้งได้กับคอมพิวเตอร์แค่เครื่องเดียว และต้องเป็นเครื่องเดียวกับเครื่องแรกที่ได้ติดตั้งมาด้วย โดยพวกนี้จะจำลักษณะจำเพาะของ Mainboard ของเครื่องคอมพิวเตอร์เอาไว้นั่นเอง
    ถ้าถามว่าหาก Harddisk ของเราเกิดพังขึ้นมาฟอเมตใหม่หรือเปลี่ยนใหม่แล้วยังจะใช้ได้อีกครั้งหรือใช้ได้เหมือนเดิมหรือเปล่า คำตอบคือ "ได้" เพราะมันจำ License ไว้ใน Mainboard

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    OEM-Activated ในที่นี้พูดง่ายๆก็คือ มันปลอม BIOS คอมแบรนด์ให้เพื่อจะได้ใช้ Activate แบบไม่ต้องทำอะไรเลย (BIOS ปลอมมันมี License รอไว้แล้ว )
    ถ้าถามว่า OEM-Activated มันถาวรมั้ยเท่าที่ใช้มันอยู่ยาวยัน Windows พัง สามารถอัพเดทได้ตลอด

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใครลงช่วยบอกหน่อยครับ อัพเดตวินโด้ได้ไหม แล้วคีย์ถาวรรึป่าวเพราะเจ้า kmspico ของผมมันใช้งานได้ 4 เดือน

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Auu_Sung อ่านกระทู้
    OEM ย่อมาจาก Original Equipment Manufacturer เป็นอุปกรณ์ สิ่งของ ฮาร์ดแวร์ ตลอดจนซอฟต์แวร์ต่างๆที่ทางโรงงานหรือผู้ผลิตสินค้าผลิตให้กับอีกบริษัทหนึ่งโดยเฉพาะ

OEM ในรูปแบบของซอฟต์แวร์ คือ จะสามารถติดตั้งได้กับคอมพิวเตอร์แค่เครื่องเดียว และต้องเป็นเครื่องเดียวกับเครื่องแรกที่ได้ติดตั้งมาด้วย โดยพวกนี้จะจำลักษณะจำเพาะของ Mainboard ของเครื่องคอมพิวเตอร์เอาไว้นั่นเอง
    ถ้าถามว่าหาก Harddisk ของเราเกิดพังขึ้นมาฟอเมตใหม่หรือเปลี่ยนใหม่แล้วยังจะใช้ได้อีกครั้งหรือใช้ได้เหมือนเดิมหรือเปล่า คำตอบคือ "ได้" เพราะมันจำ License ไว้ใน Mainboard
    อันนี้ผู้รู้ตัวจริงมาตอบให้เลย ขอบคุณมากเลยจ๊าาา... นึกว่าจะมีแค่ผมตอบอยู่คนเดียว แถมความรู้ของผมก่งูๆปลาๆ อาศัยตอบตามที่ตัวเองความเข้าใจไป
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    แล้วพวก Pro Home Enterprise มันต่างกันยังไงครับ
    แล้วยังงงๆกับ OEM เวลาจะลง ควรเลือกลงแบบ OEM ดีกว่าใช่ไหมครับ แล้วเวลาจะล้างเครื่องลงใหม่ ก็เอาไฟล์ OEM ตัวเดิมที่โหลดจากข้างบนลงเครื่องเดิมได้เลยใช่หรือเปล่าครับ
    อยากลงแต่โง่มากครับ ช่วยอธิบายที ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mookll อ่านกระทู้
    แล้วพวก Pro Home Enterprise มันต่างกันยังไงครับ
    แล้วยังงงๆกับ OEM เวลาจะลง ควรเลือกลงแบบ OEM ดีกว่าใช่ไหมครับ แล้วเวลาจะล้างเครื่องลงใหม่ ก็เอาไฟล์ OEM ตัวเดิมที่โหลดจากข้างบนลงเครื่องเดิมได้เลยใช่หรือเปล่าครับ
    อยากลงแต่โง่มากครับ ช่วยอธิบายที ขอบคุณครับ
    ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ
    คือออกมาหลายเวอร์ชั่นมาก ทำให้ผู้ใช้สับสนในการเลือกที่จะลงครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mookll อ่านกระทู้
    ผมหาตารางฟังชั่นของแต่ล่ะรุ่นไม่เจอน่ะคับ... เลยจะขอตอบเองแบบบ้านๆให้เข้าใจล่ะกันครับ

รุ่น Home เป็นรุ่นที่มีฟังชั่นการทำงานและระบบความปลอดภัยสำหรับคนทั่วไปครบถ้วนอยู่แล้ว...

รุ่น Pro มีทุกอย่างของ Home แต่สิ่งที่มีมาเพิ่มแบบเด่นๆเลยคือ ระบบรักษาความปลอดภัยของข้อมูลที่ดีกว่า, ระบบ remote, ระบบ cloud

รุ่น Enterprise พัฒนาต่อยอดจาก Pro มีทุกอย่างเหมือน Pro เพิ่มระบบความปลอดภัยที่สูงกว่าสำหรับองค์กร และอื่นๆ (ซึ่งคนใช้งานธรรมดาๆอย่าง จขกท. เองไม่เคยเปิดใช้งานแอปพลิเคชัน พวกนี้เลย)

สำหรับ OEM สำหรับคนใช้งานทั่วๆไป ไม่ได้ศึกษามาแบบละเอียด(รวมถึง จขกท.) เวลาไปหาอ่านคำอธิบายที่เป็นหลักวิชาการยาวๆบางทีอาจจะงง หรือไม่เข้าใจ(ยิ่งอ่านยิ่งงง) แถมด้วยความกังวลและลังเล ... ถ้าตรงนี้ใครอยากศึกษาเพิ่มเติม ก่ไปหาอ่านได้ตามเว็บไซต์ต่างๆที่มีคนมาอธิบายไว้คับ..

ถ้าเอาแบบง่ายๆเลย ลงแบบ OEM-Activated ก่เหมือนลงแล้วระบบจะแอคทีฟให้ไปในตัว ทำให้ลงเสร็จก็จะพร้อมใช้งานไปตลอดไปไม่กำหนดระยะเวลาการใช้ และทำอัพเดทได้นั้นเองคับ ส่วนจะล้างเครื่องลงใหม่อีกกี่รอบกี่เครื่องก่ได้ทั้งนั้นคับ ^^
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    5
    ลงแบบ OEM-Activated แล้วมันไม่ Activated ครับต้องทำยังไง

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RRainbow อ่านกระทู้
    ลงแบบ OEM-Activated แล้วมันไม่ Activated ครับต้องทำยังไง
    ทำไมเป็นแบบนั้นไปได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    ใครโหลดไปแล้วลงใช้งานได้ช่วยกลับมายืนยันทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    ใครโหลดไปแล้วลงใช้งานได้ช่วยกลับมายืนยันที
    ช่วยพิมพ์ 3 คำสั่งนี้ใน cmd โชว์ให้ดูทีว่าขึ้นยังไงกันบ้างครับ
    C:\Users\User>slmgr.vbs /dli
    C:\Users\User>slmgr.vbs /dlv
    C:\Users\User>slmgr.vbs /vbs

กล่าวขอบคุณ
    1
    แจ้งความคืบหน้าครับ... จขกท. ทดสอบลงแล้ว
    แผ่น Windows 10 AIO 12in1
    CRC32: eabf03c6
    MD5: 76bc4188b307f4efbe2e5eb2d1cb06ca
    SHA-1: 15daa7c4ee9c43d3cc5e05f346c3a612025aefa6

ปรากฏว่าแผ่นไม่สามารถทำ OEM ได้แล้วครับ... ลง OEM ไปจะเหมือนไม่ได้แอคทีฟ... ถ้าทำแอคทีฟเองก็จะสามารถใช้งานได้แค่ 6 เดือน... คงต้องรอแผ่นใหม่ที่แก้ไขตรงจุดนี้ล่ะครับ ไม่ก่ทนใช้แบบแอคทีฟ 6 เดือนไปพลาง จนกว่าจะมีแผ่นที่ทำออกมาสมบูรณ์...

** ล่าสุด ฝรั่งปล่อยตัว AIO 6in1 OEM แบบแยกแผ่น 32 และ 64 bit มา จขกท. ไม่รอช้า นั่งโหลดบิทมาลงดูเมื่อคืน ปรากฎก่แอคทีฟได้แค่ 6 เดือนเช่นเดิม ยังไม่สามารถแอคทีฟตลอดชีพได้ครับ... คงต้องรอกันต่อไป....

*** หรือถ้าใครทำผ่านตลอดชีพได้ยังไง มาสอนผมและเพื่อนๆชาว Jokergame ด้วยนะครับ ขอบใจมากจ๊าาา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nsukomon : 15th August 2015 เมื่อ 12:19
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi619 อ่านกระทู้
    ทำไมเป็นแบบนั้นไปได้อะครับ
    ตอนนี้ผมใช้ตัว Activated ที่ติดมาด้วยแทนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nsukomon อ่านกระทู้
    แจ้งความคืบหน้าครับ... จขกท. ทดสอบลงแล้ว
    แผ่น Windows 10 AIO 12in1
    CRC32: eabf03c6
    MD5: 76bc4188b307f4efbe2e5eb2d1cb06ca
    SHA-1: 15daa7c4ee9c43d3cc5e05f346c3a612025aefa6

ปรากฏว่าแผ่นไม่สามารถทำ OEM ได้แล้วครับ... ลง OEM ไปจะเหมือนไม่ได้แอคทีฟ... ถ้าทำแอคทีฟเองก็จะสามารถใช้งานได้แค่ 6 เดือน... คงต้องรอแผ่นใหม่ที่แก้ไขตรงจุดนี้ล่ะครับ ไม่ก่ทนใช้แบบแอคทีฟ 6 เดือนไปพลาง จนกว่าจะมีแผ่นที่ทำออกมาสมบูรณ์...

** ล่าสุด ฝรั่งปล่อยตัว AIO 6in1 OEM แบบแยกแผ่น 32 และ 64 bit มา จขกท. ไม่รอช้า นั่งโหลดบิทมาลงดูเมื่อคืน ปรากฎก่แอคทีฟได้แค่ 6 เดือนเช่นเดิม ยังไม่สามารถแอคทีฟตลอดชีพได้ครับ... คงต้องรอกันต่อไป....

*** หรือถ้าใครทำผ่านตลอดชีพได้ยังไง มาสอนผมและเพื่อนๆชาว Jokergame ด้วยนะครับ ขอบใจมากจ๊าาา
    ลง KMSpico ก็ยังใช้ได้แค่ 6 เดือนเหมือนเดิมหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลง KMSpico ก็ยังใช้ได้แค่ 6 เดือนเหมือนเดิมหรอครับ
    ครับ... แอคทีฟแล้ว ถ้าตรวจสอบโดยใช้ cmd คำสั่ง slmgr /xpr มันจะขึ้นเป็นวันที่หมดอายุ 6เดือน... (ถ้าแอคทีฟได้ตลอดชีพจะขึ้น The machine is permanently activated)

ล่าสุดตอนนี้ ออกแผ่นใหม่ UPGRADE FROM PREVIOUS WINDOWS VERSION IS DISABLED มาแล้วครับ ยังไงเดียวผมเป็นหนูทดลอง จะลองลงดูก่อน ถ้าแผ่นใหม่แอคทีฟแล้วใช้ได้ตลอดชีพ จะเอามาปล่อยอีกทีครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nsukomon : 16th August 2015 เมื่อ 04:08
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,931
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nsukomon อ่านกระทู้
    ครับ... แอคทีฟแล้ว ถ้าตรวจสอบโดยใช้ cmd คำสั่ง slmgr /xpr มันจะขึ้นเป็นวันที่หมดอายุ 6เดือน... (ถ้าแอคทีฟได้ตลอดชีพจะขึ้น The machine is permanently activated)

ล่าสุดตอนนี้ ออกแผ่นใหม่ UPGRADE FROM PREVIOUS WINDOWS VERSION IS DISABLED มาแล้วครับ ยังไงเดียวผมเป็นหนูทดลอง จะลองลงดูก่อน ถ้าแผ่นใหม่แอคทีฟแล้วใช้ได้ตลอดชีพ จะเอามาปล่อยอีกทีครับ ^^
    ขอบคุณมากนะครับผม
    ขอเป็น link ของ one2up นะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    สรุปว่าตอนนี้ ใช้แผ่นไหนลง ใช้ตัวไหนแอคทีฟก่ยังคงติดหมดอายุ 6 เดือนอยู่ดีครับ แต่มันรีแอคทีฟ ทำให้ก่ใช้งานได้ตลอดเหมือนไม่หมดอายุ เพียงแค่มันเป็นของเถื่อนเท่านั้นแหละครับ ก่คงต้องใช้ๆกันไปก่อน
    ╰☆╮ⓃⓈ╰☆╮