ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 118

ซื้อ Sony Xperia Z3 ตอนนี้คุ้มไหมครับ snapdragon 801 ยังรองรับเกมส์แรงๆได้อีกยาวไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
    ซื้อ Sony Xperia Z3 ตอนนี้คุ้มไหมครับ snapdragon 801 ยังรองรับเกมส์แรงๆได้อีกยาวไหมครับ
    โดยส่วนตัวชอบยี่ห้อนี้เป็นพิเศษ ที่จริงผมสนใน Z3+/Z4 แต่กลัวเรื่อง 810 ร้อนมากจนเล่นอะไรไม่ได้
    เลยไม่เสี่ยงดีกว่า เพราะผมเล่นเกมส์ค่อนข้างนาน และใช่ Remote Play กับ PS4 ด้วย

ที่ดูราคามา 18900.- ครับ หรือมีตัวไหนยี่ห้อไหนในงบประมานนี้แนะนำบ้างครับ
    เน้นเล่นเกมส์หนักๆ นานๆ ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    snapdragon 801 ผมว่ายังแรงอยู่นะครับ รุ่นไหม่บางตัวก็ยังใช้ 801 อยู่ถ้าความละเอียดจอไม่เกิน 1080P นี่ลื่นอยู่ครับ ถ้าไม่สนเรื่องคะแนนผลbenchmark ละก็จัดไปเลยครับ
    ผมชอบฟังค์ชั่นเคาะหน้าจอรุ่นนี้นะไม่ต้องกดปุ่มเปิดหน้าจอดี
    ตอนนี้มือสองปล่อยกันเยอะมาก ราคาประมาณ 12000 สนใจลองหาดูก่อนได้ครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...y.php/172-Sony

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    ก็คุ้มนะ แต่จะคุ้มเงินกว่าถ้ารอให้ Xperia Z5 เปิดตัวสิ้นปีนี้ขายไปก่อน

แล้วราคาของ Z3 ก็จะตกลงมาอีก เว้นแต่จะรีบร้อนก็ซื้อไปเลย

เรื่องการเล่นเกมนี่ ก็ว่าน่าจะพอๆกันนะ แต่จะต่างกันเวลา Loading ต่างๆเท่านั้นเอง (801+1080p ก็ไหลลื่นพอสมควร)

แต่ถ้าจะเล่นเกมหนักไหลลื่นจริงๆในระยะยาวจริงๆ ก็พวก iPhone แหละครับ

ไม่ใช่ติงหรืออะไรหรอกนะ เพียงแต่เวลาเห็น App หรือ Game ใหม่ๆก็มักจะลง iOS ก่อนตลอด

ชาว Android ก็นั่งจ๋อยรอกัน 2-3 เดือนตลอด

ส่วนเรื่องสเป็คนี่ก็เล่นกันยาวๆได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 15th August 2015 เมื่อ 15:53

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    จัด Sony xperia M5 ดีกว่าไหมครับ Heliox10 ราคาพอๆกับ z3 หิ้วแถมที่สำคัญกันน้ำไม่ปิดพอร์ต

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    ก็คุ้มนะ แต่จะคุ้มเงินกว่าถ้ารอให้ Xperia Z5 เปิดตัวสิ้นปีนี้ขายไปก่อน

แล้วราคาของ Z3 ก็จะตกลงมาอีก เว้นแต่จะรีบร้อนก็ซื้อไปเลย

เรื่องการเล่นเกมนี่ ก็ว่าน่าจะพอๆกันนะ แต่จะต่างกันเวลา Loading ต่างๆเท่านั้นเอง (801+1080p ก็ไหลลื่นพอสมควร)

แต่ถ้าจะเล่นเกมหนักไหลลื่นจริงๆในระยะยาวจริงๆ ก็พวก iPhone แหละครับ

ไม่ใช่ติงหรืออะไรหรอกนะ เพียงแต่เวลาเห็น App หรือ Game ใหม่ๆก็มักจะลง iOS ก่อนตลอด

ชาว Android ก็นั่งจ๋อยรอกัน 2-3 เดือนตลอด

ส่วนเรื่องสเป็คนี่ก็เล่นกันยาวๆได้เลย
    iOS ผมมีไอโฟน 6 อยู่แล้วครับ แต่โยนให้แฟนใช้เพราะชอบแอนดรอยตรงที่มันทำอะไรได้หลากหลายกว่า
    เสียบเฟรชไดฟ์ได้ ปรับแต่งได้ ลงรอมแต่งได้ ถ่ายโอนข้อมูลไปยังอุปกรณือื่นๆก็ง่ายกว่ามาก
    อีกอย่างผมใช้งานรีโมทเพลย์กับ ps4 ด้วยเนื่องจากแฟนดูละคร แย่งทีวีกัน ซึ่ง iphone ทำในส่วนนี้ไม่ได้

ใจผมก้อยากรอ Z5 นะแต่ข่าวว่าจะมากับ 810 ก็เลยลังเลครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: