ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377

Bethesda ไม่แคร์เสียงวิจารณ์กราฟิก Fallout 4

Bethesda ไม่แคร์เสียงวิจารณ์กราฟิก Fallout 4

หลังจากที่เปิดตัว Fallout 4 ไปเมื่อเดือนสองเดือนที่แล้ว มีเสียงวิจารณ์จากแฟนเกมบ้างพอสมควรเกี่ยวกับกราฟิกของเกมที่อาจจะไม่ได้ดูฉีกไปจากเกมภาคที่แล้วมากมายสักเท่าไหร่
    จากบทสัมภาษณ์ล่าสุดของ Metro ทาง Bethesda ได้พูดถึงเรื่องคำวิจารณ์เหล่านี้ด้วย

Pete Hines หัวหน้าฝ่ายการตลาดของ Bethesda กล่าวในสัมบทภาษณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า "ฐานะที่อยู่ในวงการมามากกว่า 16 ปี เรื่องนี้ไม่ได้ทำให้ผมเซอร์ไพรส์อะไรเลย เราเป็นหนึ่งในสื่อบันเทิงรูปแบบนึง
    ซึ่งเป็นเรื่องปกติของสื่อบันเทิงส่วนใหญ่ที่คุณจะไม่มีทางได้สิ่งที่เห็นต้องพ้องกัน 100%"

"เพราะในที่สุดแล้ว ไม่ว่ากราฟิก เกมเพลย์ ฉาก หรือไม่ว่าสิ่งใด ๆ ก็ตาม ทุกคนก็จะมีความเห็นเป็นของตัวเอง ผมมีหน้าที่เสนอข้อมูลให้ดีที่สุดเพื่อให้ผู้คนนั้นพอใจ
    และนั่นคือสิ่งที่เราทำอยู่และอยากจะให้เป็น"

นอกจากนี้ทีมงานเองยังรับพิจารณาข้อติชมจากแฟนเกมที่ได้เล่นเกมในภาคที่ผ่าน ๆ
    และนำไปปรับปรุง ซึ่ง Hines กล่าวว่ามันมีประโยชน์มากในการตัดสินใจที่จะปรับปรุงหรือแก้ไขกลไกของเกมหลายส่วน

"ผมไม่คิดว่าทุกคนจะซื้อเกมนี้ ด้วยเหตุผลหลายประการที่เขามี
    แต่ก็มีผู้คนอีกจำนวนมากเช่นกันที่อยากจะรู้เรื่องราวเกี่ยวกับเกมมากขึ้นและสนใจที่จะลองมัน" Pete Hines กล่าว

เรื่องของเกมนั้นจุดเด่นอาจจะไม่ได้อยู่ที่กราฟิกเสมอไป เพราะหากมองเรื่องลูกเล่นแล้วถือว่าสิ่งที่เพิ่มเข้ามาเช่น
    ระบบสร้างของชั้นสูง การสร้างฐานและโลกอันกว้างใหญ่นั้น ก็น่าจะเพียงพอสำหรับแฟนเกมจำนวนหนึ่งแล้ว

Fallout 4 วางจำหน่าย 10 พฤศจิกายนนี้บน PC, PS4, Xbox One

Credit : Fapgamer
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    กราฟฟิคทาง bethesda ไม่ต้องทำกราฟฟิคอลังการ เดี๋ยวทาง boris ก็คงจะจัดการ enb ให้อยู่แล้ว

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    ผมก็ไม่แคร์ครับ ใครจะวิจารณ์ยังไงก็ยังจะเล่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    กราฟฟิคจะออกมายังไง คนก็ลงmodปรับภาพอยู่ดีล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    กราฟฟิคอลังการ ใช้สเปคคอมสูง แบบนี้ก็ไม่ไหวอ่ะ

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    กราฟฟิคปานกลาง ผมไม่ค่อยห่วง ห่วงแค่ตัวเกมจะเป็น 64-bit นะ ลง Mod มากๆ จะได้ไม่ล้มบ่อยแบบ Skyrim (Skyrim เป็น 32-bit)

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เยี่ยมมาก Bethesda ทำ กราฟิคดี สำหรับพวกมีเงินเหลือ ส่วนคนที่เงินน้อยคอมไม่แรงก็อด
    กราฟิคสวย แต่เกมส์ไม่สนุก น่าเบื่อ มันจะสมควร แค่ไหนกัน

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมก็ไม่สนกราฟฟิก ผมสนแต่เนื้อหาเกม นี่แหละทำให้ผมจอง Fallout 4 ตั้งแต่วันแรกที่โผล่ให้จองใน Steam

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    Notebook ผมเล่น Skyrim
    ปรับได้เกือบ High ภาคนี้ Low ไหวไหมครับ
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    กราฟฟิกสวยมาก ทำให้ผู้ซื้อเกมต้องมี pc or nb อยู่ให้หมวด medium, High
    แต่ ถ้าเกมกราฟฟิกแค่สวย ผู้บริโภคที่มี pc or nb ที่อยู่ในระดับ low ก็สามารถจับต้องได้

นั้นหมายความว่าจะขายเกมได้มากขึ้น ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กลับเนื้อเรื่องและ feedback ด้วยนะ
    (แต่ Fallout นี่มีแฟนๆเหนียวแน่อยู่แล้ว )

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมไม่สน ผมoderไปแล้ว
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ขายได้จะไปแคร์ทำไม?

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมว่าภาพสวยแล้วนะ

แค่ขอให้มันดูหม่นๆกว่านี้นิดนึง

อย่างว่าแหละ ค่ายนี้ทำให้ mod กราฟฟิคได้อยู่แล้ว

หายห่วง
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถึงจะไม่ใช่เรื่องหลัก แต่กราฟิกงามๆก็ส่งผลกับความสนุกของเกมเหมือนกัน ยิ่งระดับความสวยงามสมจริงของเกมสมัยนี้ อัพคอมตามแทบไม่ทัน

แต่เท่าที่ดูภาพก็ไม่ได้แย่นะ แสงเงาสวยงามดี มั่นใจว่าคอมผมไปรอด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    กราฟฟิกภาดนี้ดูๆแล้วมันไม่ได้แย่เลยนะ สวยกว่าบางเกมที่ดาวน์เกรดไปแต่ใช่สเปคสูงกว่าก็แค่นั้น (Oops!)

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    แหม่แทนที่จะห่วงแต่ภาพสวยมาห่วงเรื่องบัคดีกว่าไหมจ้ะ น่าจะรู้กันว่าเกมส์ค่ายนี้บัคเยอะขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    กราฟิกพี่แกก็ปรับเพิ่มขึ้นทุกภาคนะ ถึงจะไม่ได้โดดเด้งเหมือนเกมอื่น ๆ แต่ก็ยัง "พัฒนา" เรื่อย ๆ และมันก็ดีสำหรับคนที่ไม่มี PC แบบไฮเอนด์
    ก็ยังสามารถรันเกมของพี่แกได้ลื่นมาก ไม่ต้องห่วงว่าซื้อมาแล้วจะเล่นไม่ได้เลยอย่างของ Ubi อย่างเกมภาค Unity ที่ตอนนี้ยังไม่คิดจะซื้อเลย
    เพราะPCที่มีไม่น่าจะรันไหว(แต่ก็นะเกมพอร์ทมาแย่ยังไงมันก็แย่อยู่วันยังค่ำแหละ)

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เจอ mod เหอะ จากเกมส์สเปคต่ำเล่นได้กลายเป็นโคตร High end ถึงเล่นได้