ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 744

[PC] [ENG/FULL/394MB][MF/PL]PenumbraOverture : EPISODE 1[Horror/Adventure]

[PC] [ENG/FULL/394MB][MF/PL]PenumbraOverture : EPISODE 1[Horror/Adventure]

Published by: Got Game Entertainment
    Genre: First-Person Adventure
    Number of Players: 1
    Release Date:
    US: May 8, 2007

เป็นเรื่องราวของชายคนนึงที่หลังจากแม่ตายไป ก็ได้รับจดหมายจากพ่อที่ทิ้งเค้าไปตั้งแต่เกิด เมื่ออ่านจดหมายก็พบว่าพ่อเค้าได้ตายไปแล้ว และยังมีกุญแจตู้นิรภัยธนาคาร หลังจากไขตู้ก็พบสมุดเก่าเล่มนึงและเรื่องราวน่าสงสัยๆ ทำให้เค้าต้องไป Greenland เพื่อไขปริศนาของพ่อเค้า แล้วความหลอนก็เริ่มขึ้น....

เป็นเกมยังไงดีหว่าจะบอกว่า Puzzle ก็ใช่น่ะ จะบอกว่าไขปริศนาก็ไม่เชิง คือเราต้องเอาตัวรอดออกไปจากที่แห่งนี้ให้ได้ โดยระหว่างทางจะเจอ Item ต่างๆที่ต้องนำมาใช่เพื่อให้ผ่านทางได้ เช่น เจอขวดสารเคมี ต้องเอามาผสมกันเพื่อเป็นกรดไปละลายแม่กุญแจ - รูปแบบการเอาตัวรอดมีหลายแบบทำให้เกมนี้ค่อนข้างสนุก (ฝรั่งมันว่างั้น) แบบนี้ต้องลองครับ (เกมนี้มันเป็นฟรีเกมมาก่อน พอดังปุ๊ปมันเลยทำออกมาขาย บางคนอาจเคยผ่านสายตามาบ้างแล้ว)

How To Install
    1.แตกไฟล์ตามปกติ
    2.กดที่ "Setup.exe" เพื่อทำการติดตั้งเกม
    3.เมื่อติดตั้งเกมเสร็จแล้ว ให้ดับเบิ้ลคลิ๊กที่โฟล์เดอร์ "Update" และกดที่ "penumbra_overture_ep1_1.0.2u" เพื่อทำการอัพเดทเกม
    4.จากนั้นก็เข้าเล่นเกมได้เลย ไม่ต้องแครก

Processor: 1Ghz CPU
    Memory: 256MB RAM
    Disc Space: 300MB Free Hard-drive space
    Video Card: ATI Radeon 8500/NVIDIA GeForce 3 (GeForce4MX not supported)

ใส่ Recorery Record 5%
    หากไฟล์เสียให้เปิดไฟล์นั้นขึ้นมากด Alt+R เพื่อซ่อมจะได้ไฟล์ใหม่ขึ้นมาครับ

อย่าลืมกด เพื่อเป็นกำลังใจให้กับผู้อัพโหลดต่อไปน่ะครับ

PUTLOCKER

PART 1

MEDIAFILE

PART 1 PART 2 PART 3 PART 4

KODPALSOLEL

^^ พึ่งอัพครั้งแรกน่ะครับ ติ-ชม กันได้น่ะครับ ^^
    joker123
    MY PC GAME CENTER
    'กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เพื่อประโยชน์ส่วนรวม'

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 744
    ส่วนภาค BLACK PLAGUE และ Requime กำลังอัพอยู่ครับ อดใจรอนิดนึง ^^
    MY PC GAME CENTER
    'กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง เพื่อประโยชน์ส่วนรวม'

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ขอรับไปสะสมก่อนละนะครับ ขอบใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    252
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ขอบคุณครับ ลงเล่นได้แน่นอนครับ แถมมีแพชแก้พื้นดำ win 7ด้วยแฮะ ผมโหลดมาหลายครั้งแล้วเล่นทุกที่พื้นดำหมดแต่ครั้งนี้ภาพสวยสวดยวดแล้ววว ^^

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    หาแนวนี้เล่นตั้งนาน
    ขอบคุณครับ