ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

ความเชื่อใจหรือไว้ใจสามารถสร้างขึ้นใหม่ได้ขนาดไหนครับ

ความเชื่อใจหรือไว้ใจสามารถสร้างขึ้นใหม่ได้ขนาดไหนครับ คือว่าแฟนผมโกหกผม แล้วผมมารู้ที่หลัง แบบมันโครตเสียใจอะครับ เคยให้โอกาศแล้วครั้งนึงก็เป็นเหมือนเดิม ความไว้ใจเชื่อใจตอนนี้มันแทบจะหมดไปแล้วอะครับ แต่จริงๆมันก็อยากจะเชื่อใจอีกอยู่นะครับ แต่ไม่รู้สิตั้งแต่รู้ว่าแฟนผมโกหกผมมันเหมือนความรู้สึกเรื่องการเชื่อใจของผมมันเปลี่ยนไปอะครับ ถามว่ารักมั้ยก็รักนะครับ แต่มันไม่เหมือนเดิมแล้ว เคยไว้ใจเชื่อใจแบบ100% แต่พอมารู้ที่หลังมันโครตเฟลเลยอะครับ นึกถึงทีไรมันก็รู้สึกโมโหรู้สึกเหมือนคนโง่ที่โดนหลอกมานานยังไงไม่รู้ ยังไม่รู้ว่าควรจะทำยังไงต่อดี ควรรักหรือเลิกดี

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมเข้าใจความรู้สึกคุณดี เวลาเจอแบบนี้มันรู้สึกยังไง
    ในเมื่อเราเสียความรู้สึกไปแล้ว มันยากที่คุณจะเชื่อใจแฟนคุณเหมือนเดิม
    รักหรือเลิกอยู่ที่ตัวคุณนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ผมเข้าใจความรู้สึกคุณดี เวลาเจอแบบนี้มันรู้สึกยังไง
    ในเมื่อเราเสียความรู้สึกไปแล้ว มันยากที่คุณจะเชื่อใจแฟนคุณเหมือนเดิม
    รักหรือเลิกอยู่ที่ตัวคุณนะครับ
    ใช่ครับโดนแฟนโกหกเรื่องเดิมมาครั้งที่2แล้ว อุสาพูดคุยกับดีๆตกลงกันดีๆผมให้โอกาศไปแล้วแท้ๆ ทำไมถึงทำกับผมได้ลงวะ อุสาให้โอกาศไปไม่ทันไรก็ทำอีก เหมือนสัญญาที่บอกกับโอกาศที่ให้ไปมันไม่มาค่าเลยจริงๆ อุส่าไว้ใจเชื่อใจพอจับได้ปุ๊บ มันจุกมากจนพูดอะไรไม่ออก พอมาโดนครั้งที่2อีก นี้แทบจะอยากจะร้องตะโกนออกมาเลยครับ พึ่งสัญาญากันไม่ถึงครึ่งวันด้วยซ้ำ ก็ดันไปทำอีก

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    จริง ๆ แล้ว ประเด็นที่ ท่านถามก็คือ "ความเชื่อใจหรือไว้ใจสามารถสร้างขึ้นใหม่ได้ขนาดไหนครับ" บอกตรง ๆ เลยว่า สามารถสร้างขึ้นไหม่ได้ครับ แต่มันจะไม่เหมือนเดิมครับ ไม่ 100% เหมือนเดิมครับ ทั้งนี้ ทั้งนั้นเนี่ย มันขึ้นอยู่กับว่า ท่านจะยอมแค่ไหน เพื่อสร้างความเชื่อใจและไว้ใจ ขึ้นมาใหม่ ครับ
    ส่วนเรื่อง ที่ว่า แฟนหลอกท่านไปมีคนโน้น คนนี้ ต้องทำใจครับ ความรักเป็นสิ่งที่ยากจะเข้าใจครับ ปากบอกว่าไม่มี แต่ ลับหลังก็ไปมีคนอื่น คิดแล้วก็หงุดหงิด ครับ
    อื้ม...เป็นผม "เลิก" ครับ ผมก็เป็นคนให้โอกาสคนน่ะ แต่ท่านเอง ก็ได้ให้ไปถึง 2 ครั้งแล้ว และแฟนท่านก็พลาดทั้ง 2 โอกาส นั้น กล่าว คือ ก็ คงมี ครั้ง 3 ครั้ง 4 และ.....เรื่อย ๆ ครับ
    ลองใช้วิธี บอกเลิกไปดื้อ ๆ เลยครับ แล้วลองดูปฏิกิริยา ของแฟนท่านดูว่า มีเข้ามาง้อท่านไหม มีเข้ามา รั้งท่านไหม ถ้าแฟนท่านไม่มีปฏิกิริยาแบบนี้ ก็คือ เข้าหมดใจให้ท่านแล้ว
    สุดท้าย ๆๆๆๆๆ จริง ๆๆๆๆ คนที่ต้องทำใจที่สุด ก็คือท่าน ครับ ถ้าทุกอย่างมันยังแย่ ก็ รับสภาพแล้ว เลิก กันครับ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

กล่าวขอบคุณ
    17
    ตกลงเค้าโกหกว่าอะไรครับ ไม่ฟันธงแต่แรกแบบนี้พูดลำบาก
    ถ้าเค้าโกหกว่าตัวเองเป็นผู้หญิง อันนี้อย่าไปเชื่อใจครับ ถ้าไม่อยากเสียพรหมจรรย์ก้น
    ฉันรู้ดีว่าทำให้เธอคลั่งไคล้ แต่จะทำยังไงก็ไม่รู้...

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aeker อ่านกระทู้
    ตกลงเค้าโกหกว่าอะไรครับ ไม่ฟันธงแต่แรกแบบนี้พูดลำบาก
    ถ้าเค้าโกหกว่าตัวเองเป็นผู้หญิง อันนี้อย่าไปเชื่อใจครับ ถ้าไม่อยากเสียพรหมจรรย์ก้น
    เค้าโกหกผมว่าไม่ได้ไปคุยกับคนอื่นครับ ที่จริงก็คุยนั้นแหละครับ แล้วผมมารู้ทีหลัง

ปล.แฟนผมเป็นผู้หญิงครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันไม่กลับมา100%เหมือนเดิมแน่นอนค่ะ เราเปลี่ยนใครไม่ได้ แต่เราสามราถเปลี่ยนตัวเองได้ ถ้าเรื่องที่โกหกมันร้ายแรง ก็ต้องแล้วแต่เราจะแก้ไขยังไง หรือปล่อยว่างก็ดีนะค่ะ
    เราปล่อยว่างแล้วตอนนี้ ถ้าเราดีจริงเค้าจะเสียใจ ในสิ่งที่เค้าทำในภายหลังนะค่ะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไปคุยกับคนอื่น ??

เอาตรงๆก็มันเบื่อกันแล้วอะครับ มันถึงได้หาคนคุยเพิ่ม

มีครั้งแรกก็ต้องมีครั้งต่อๆไป ต่อไปอาจจะไม่ใช่แค่คุยก็ได้ อาจมีนัดไปกินไอติมตอนตี 3

ตัดใจหาใหม่เถอะครับ รู้ว่ามันยาก สู้ๆครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 25th August 2015 เมื่อ 10:11

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมจะไม่ถามเพิ่มเติมนะว่ามันเรื่องอะไรที่เขาโกหก

แต่ถามว่าความเชื่อใจกลับมา 100% ได้ไหม ตอบว่าสามารถทำให้มันกลับมา ได้เกิน 100% จากของเก่าอีก ถ้า 2 ฝ่ายพยายาม

แล้วก็ลองเอาไปคิดดูล่ะกันนะครับ ที่คุณคบกับเขาอยู่นี่จริงจังแค่ไหน ถ้าถึงขั้นคิดจะสร้างครอบครัวด้วย ก็พิจารณาเอาล่ะกันว่าต้องอยู่กับคนๆ นี้ ไม่ว่าเขาจะดีจะแย่ยังไงได้ไหม แล้วพอมันกลายเป็น E แก่ไปแล้วแต่ข้อเสียคุณเธอยังมีอยู่ครบ คุณจะยังยอบรับคุณเธอได้อยู่รึเปล่า โดยไม่ต้องไปเปลี่ยนแปลงเขา

แต่เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่คน 2 คนล่ะนะ ความรู้สึกรักจะมากแค่ไหนก็จางลงได้ อย่าไปยึดตรงนั้นมาก ทุกข์ใจเปล่าๆ ฟรีๆ
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ไม่อ่ะครับ ผมคบกันมา 4 ปี มีปัญหากันหลายครั้ง ผมก็ยอมให้โอกาสทุกครั้งสุดท้ายก็บายยยยย บอกเลิกเองด้วยครับ เพราะไปต่อไม่ได้ได้แล้ว แล้วก็มานั่งครวญครางเอง 5555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    แต่ละคนไม่เหมือนกัน ส่วนตัวผม ผมใช้ความรู้สึกเอานะ ไม่ใช่ว่าจะให้โอกาสกี่ครั้ง
    มันขึ้นอยู่กับเหตุการ์ณมากว่า บางทีแค่ครั้งเดียวก็เกินพอแล้ว
    แต่สำหรับบางคน เราก็ให้โอกาสเขาครั้งแล้วครั้งเล่า อาจเพราะเรารักเขามากเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ไม่มีทางกลับมาแบบเดิมได้ 100% แล้วความเชื่อใจบอกเลย ถ้ามันพังคือพังไปแล้ว
    ถ้าจะบอกจะลองเชื่ออีก นั่นมันโกหกตัวเอง แล้วจะอยู่กับความระแวงและความกลัวทรมานไปตลอด ก็เลือกเอา