ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2

ใครอยากลอง อยากสัมผัส DirectX 12 เชิญทางนี้ !

ใครอยากลอง อยากสัมผัส DirectX 12 เชิญทางนี้ !

เป็น ที่แน่นอนว่าในเวลานี้ใครๆต่างก็เฝ้ารอ DirectX 12 กันทั้งนั้น เพราะทั้ง Hardware และ OS ก็พร้อมแล้ว เหลือก็เพียงเกมเท่านั้นที่ยังไม่มีออกมาให้ได้สัมผัสกัน
    และแต่ละคนต่างก็คงอยากรู้กันเต็มแก่แล้วว่า DirectX 12 มันเจ๋งจริง มันดีจริง ขนาดไหน ? จะดีสมกับที่ร่ำลือหรือไม่ ล่าสุดก็มี Demo ออกมาให้ได้ทดลองใช้งาน DirectX 12
    กันบ้างแล้วสำหรับ Demo ที่ชื่อว่า Sun Temple โดยตัว Demo นั้นสร้างสรรค์โดยทีม CryZENx กับการใช้ Unreal Engine 4.9

สำหรับ ตัว DEMO นั้นก็จะเป็นการนำเอาตัวละครจาก Prime project เข้าไปเดินเล่นอยู่ใน Sun Temple ในมุมมองบุคคลที่หนึ่งหรือบุคคลที่สามก็ได้ตามแต่ต้องการ
    เพื่อให้เราได้ทำการเดินดูบรรยากาศรอบๆเพื่อมองถึงรายละเอียดต่างๆภายใน ตัว Sun Temple ที่ทั้งหมด และเราก็ยังจะสามารถกดยิงปืนไปรอบๆตามต้องการได้อีกด้วย
    รวมทั้งสามารถปรับเปลี่ยนโหมดต่างๆได้ด้วยการกดปุ่ม Num 1 หรือ Ctrl ด้านซ้ายมือของคีย์บอร์ดสำหรับการกลิ้งเป็นลูกบอล

ทั้งนี้สำหรับจาก แหล่งข่าวแจ้งไว้ว่า จากที่เขาได้ทดลองเล่นดูจากระบบที่ไม่ได้แรงนัก มันก็มีความไหลลื่นดีทั้งการใช้งานบน DirectX 11 และ DirectX 12 แต่จะรู้สึกได้ว่ารันด้วย DirectX 12 จะทำได้ดีกว่า ซึ่งสิ่งที่น่าสนใจจากรายละเอียดที่เห็นก็คือ เรื่องของแสงกระทบและการสะท้อนของแสง โดยเฉพาะกับภาพโดยรอบที่สะท้อนเข้ามายังตัวปืนที่ถืออยู่ สำหรับใครที่สนใจก็ลอง Download ไปเล่นกันดูนะครับ ซึ่งแน่นอนว่าหากจะใช้งานผ่าน DirectX 12 นั้นก็จะต้องเป็น Windows 10 เท่านั้น ก็ลองกันดูถ้าอยากจะรู้ว่า DirectX 12 มันมีดีขนาดไหน จะน่าสนใจขนาดไหน ใครลองแล้วก็นำมาแบ่งปัน เล่าสู่กันฟังให้เพื่อนๆท่านอื่นๆได้รับรู้หรือแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้นะ ครับ

Download :
    SunTempel-DX12

Mirror : 3bb cloudbox – SunTempel-DX12
    Mirror : Mediafire – SunTempel-DX12

ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากเวป
    www.itfree4u.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 636
    ภาพสวยดี แถมยังลื่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 636
    ผมกดปรับเป็นมุมมอง บุคคลที่ 1 ไม่ได้อ่ะครับ กด 1 แล้วมันเป็นสะเก็ดไฟขึ้นมาเฉยๆ

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    จัดว่าแจ่ม
    INTEL: 4770k MAXIMUS VI FORMULA ZOTAC GTX 980TI 6GB GDDR5 CORSAIR DOMINATOR 16GB (4X4) 1866 MHz CL 9 Dominator Platinum PSU CORSAIR AX860i CORSAIR 760T BLACK

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ซ้ำนะครับ
    ทั้งชื่อกระทู้ ทั้งเนื้อหา เหมือนกันเป้ะ

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=259925

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    ซ้ำนะครับ
    ทั้งชื่อกระทู้ ทั้งเนื้อหา เหมือนกันเป้ะ

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=259925
    อ่าว โทดทีครับ ไม่ทันมอง

ปล.เอามาจากที่เดียวกันเลยนะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เศร้าอ่ะครับ การ์ดจอไม่รองรับ ใช้ 11 ต่อไป 55555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    เศร้าอ่ะครับ การ์ดจอไม่รองรับ ใช้ 11 ต่อไป 55555
    การ์ดจอที่รองรับ DX11 ก็สามารถใช้ DX12 ได้ครับ แต่อาจจะใช้งาน DX12 ได้ไม่เต็มที่ ขึ้นอยู่กับว่าใช้การ์ดจอรุ่นอะไรน่ะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hidden6069 อ่านกระทู้
    การ์ดจอที่รองรับ DX11 ก็สามารถใช้ DX12 ได้ครับ แต่อาจจะใช้งาน DX12 ได้ไม่เต็มที่ ขึ้นอยู่กับว่าใช้การ์ดจอรุ่นอะไรน่ะครับ ^^
    ทันสามารถโหลดมาลงเองได้ใช่ป่ะครับ เพราะวินโดวมันไม่อัพให้อ่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    ทันสามารถโหลดมาลงเองได้ใช่ป่ะครับ เพราะวินโดวมันไม่อัพให้อ่ะครับ
    DirectX 12 มีเฉพาะวินโดว์ 10 เท่านั้นอ่ะครับ ถ้าจะอยากจะใช้งาน DX12 ก็ต้องลงวินโดว์ 10 เท่านั้นครับ ซึ่งสามารถโหลดวินโดว์มาลงเองได้ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hidden6069 อ่านกระทู้
    DirectX 12 มีเฉพาะวินโดว์ 10 เท่านั้นอ่ะครับ ถ้าจะอยากจะใช้งาน DX12 ก็ต้องลงวินโดว์ 10 เท่านั้นครับ ซึ่งสามารถโหลดวินโดว์มาลงเองได้ครับ ^^
    ก็ใช้10อยู่เนี่ยครับ แต่มันไม่อัพให้ ผมถึงถามไงครับบบบบ