ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805

เปิดตัวแล้ว iPhone 4S ไอโฟนรุ่นใหม่ รูปร่างเหมือนเดิม กล้อง 8 ล้านพิกเซล!!!

[5-ตุลาคม-2554] สิ้นสุดการรอคอยเสียทีครับ กับการเปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่ ของ ไอโฟน (iPhone) รุ่นใหม่ ที่มีชื่ออย่างเป็นทางการว่า "ไอโฟน 4S (iPhone 4S)" ซึ่งเปิดตัวไปเมื่อเวลาประมาณเที่ยงคืน (ตามเวลาในประเทศไทย) หรือเวลา 10.00 น. ตามเวลาในสหรัฐอเมริกาครับ และแน่นอนว่า ไอโฟน 4S (iPhone 4S) นี้ ถือว่า เป็นสมาร์ทโฟนที่หลายๆ คนรอคอยมากที่สุดก็ว่าได้ เพราะมีข่าวว่า จะเปิดตัวตั้งแต่เดือนมิถุนายนที่ผ่านมา สุดท้ายก็กินแห้ว ไม่มีการพูดถึงแม้แต่นิดเดียว แต่ในวันนี้ สาวก Apple ทั่วโลก ก็ได้ยลโฉม ไอโฟน 4S (iPhone 4S) เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

แน่นอนว่า สิ่งที่ทุกคน ให้ความสนใจกันมากที่สุด คงจะหนีไม่พ้น หน้าตาของ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) ที่จะมีลักษณะคล้ายคลึงกับ รูปที่หลุด มาก่อนหน้านั้นหรือไม่ เรามาดูกันครับว่า ไอโฟน 4S (iPhone 4S) นั้น จะมีความโดดเด่นในด้านใดบ้าง และ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) ดีกว่า หรือเหนือกว่า ไอโฟน 4 (iPhone 4) อย่างไร มาดูกันครับ

การออกแบบตัวเครื่อง ไอโฟน 4S (iPhone 4S)

ดีไซน์เหมือน ไอโฟน 4 (iPhone 4) ไม่เปลี่ยนแปลง

สำหรับการดีไซน์ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) นั้น อาจจะสร้างผิดหวังให้กับหลายๆ คนครับ เนื่องจาก คาดหวังกันว่า การเปิดตัว iPhone รุ่นใหม่นั้น อย่างน้อยต้องมีการออกแบบที่เปลียนไปจากรุ่นก่อน แต่ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) นั้น ยังคงดีไซน์เหมือน ไอโฟน 4 (iPhone 4) ทุกประการครับ

นอกจากนี้ ยังมีให้เลือกทั้งสีขาว และสีดำ เหมือนเดิม

ความละเอียดของหน้าจอเท่าเดิม

สำหรับ ความละเอียดของจอแสดงผล บน ไอโฟน 4S (iPhone 4S) นั้น เท่ากับ ไอโฟน 4 (iPhone 4) นั่นคือ 960x640 พิกเซล หน้าจอกว้าง 3.5 นิ้ว แบบ Retina Display

กล้องดิจิตอลด้านหลัง ละเอียดขึ้นถึง 8 ล้านพิกเซล

สำหรับความละเอียด ของกล้องดิจิตอลด้านหลังตัวเครื่องนั้น มีความละเอียดถึง 8 ล้านพิกเซล พร้อม LED Flash ซึ่งให้ความละเอียดของภาพสูงสุดถึง 3264x2448 พิกเซล นอกจากนี้ ตัวกล้อง ยังมีความสามารถเพิ่มขึ้นดังนี้ครับ

- ความละเอียดชัดกว่า ไอโฟน 4 (iPhone 4) ถึง 60%
    - ให้ความสว่างเพิ่มขึ้น 73%
    - ชัตเตอร์ภาพได้เร็วขึ้น 33%
    - เพิ่มชิ้นเลนส์แบบใหม่ถึง 5 ชั้น ทำให้ได้ภาพที่คมชัดขึ้นกว่า 30%
    - รูรับแสงขนาด f/2.4 ช่วยทำให้ภาพสว่างขึ้น
    - เพิ่มฟังก์ชั่น Face Detection จับภาพหน้าคนได้สูงสุดถึง 10 หน้า
    - สามารถใช้งานฟังก์ชั่นการถ่ายรูป ได้จากหน้า Lock screen เลยทันที
    - สามารถปรับแต่งภาพถ่าย, ตกแต่งภาพ และลบตาแดงได้ในตัว โดยไม่ต้องเพิ่งโปรแกรมอื่นๆ
    - ฟังก์ชั่น Photo Stream สามารถแชร์ภาพบน iCloud และส่งเข้าอุปกรณ์ Apple อื่นๆ ได้ทันที

บันทึกภาพเคลื่อนไหวแบบ Full HD 1080p

นอกจาก ไอโฟน 4S (iPhone 4S) จะประกอบด้วย กล้องดิจิตอล ความละเอียดถึง 8 ล้านพิกเซลแล้ว ความสามารถในการบันทึกภาพเคลื่อนไหว ก็ถือว่า ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากันครับ เพราะ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) นั้น สามารถบันทึกภาพเคลื่อนไหว ได้ละเอียดสูงสุดถึง 1080p หรือระดับ Full HD เลยทีเดียว ซึ่งใน ไอโฟน 4 (iPhone 4) ได้สูงสุดเพียง 720p เท่านั้น

ความสามารถใหม่ของ ไอโฟน 4S (iPhone 4S)

Siri ผู้ช่วยอันชาญฉลาด แค่เอ่ยปากถาม

สำหรับโปรแกรม Siri นั้น เป็นโปรแกรมการสั่งการด้วยเสียง ไม่ว่าจะเป็น การส่ง SMS, เซ็ทตาราง meeting, สั่งให้โทรออก แถมยังสามารถคุยโต้ตอบกับเราได้ด้วย! ไม่ว่าคุณจะสั่งงาน หรือ ถามสถานที่ หาร้านอาหารอร่อยๆ ตั้งเตือนเวลานัดหมาย และอื่นๆ อีกมากมาย เรียกได้ว่า Siri มีประโยชน์มากเลยทีเดียวครับ

ใช้เป็น Dictation

นอกจากนี้ Siri ยังสามารถเป็น Dictation หรือ พิมพ์ตัวอักษรแทนเรา เพียงแค่พูดครับ ซึ่งวิธีการใช้งานก็คือ ให้แท็บนิ้วไปบนไอคอนรูปไมโครโฟน แล้วพูด โปรแกรม Siri จะทำการคำนวณคำที่เราพูดออกมา แล้วพิมพ์ออกมาเป็นตัวอักษรให้เลย โดยที่เราไม่ต้องพิมพ์ให้เมื่อยนิ้วอีกต่อไป

เบื้องหลังการทำงานขอไอโฟน 4S (iPhone 4S)

ประสิทธิภาพในการประมวลผลด้วย ชิพเซ็ท Apple A5

ไอโฟน 4S (iPhone 4S) ได้ปรับปรุงหน่วยประมวลผล จากชิพเซ็ท Apple A4 ใน ไอโฟน 4 (iPhone 4) ให้เป็น ซิพเซ็ท Apple A5 ซึ่งเป็น CPU แบบ Dual-core Processor และเป็นชิพเซ็ทตัวเดียวกับที่ใช้บน ไอแพด 2 (iPad 2) นั่นเอง ซึ่งช่วยให้การทำงานบน ไอโฟน 4S (iPhone 4S) มีประสิทธิภาพมากกว่าเดิม และเร็วกว่า ไอโฟน 4 (iPhone 4) ถึง 7 เท่าเลยทีเดียวครับ

ระบบปฏิบัติการ iOS 5

สำหรับระบบปฏิบัติการ iOS 5 นั้น ได้เพิ่มฟีเจอร์ใหม่มากกว่า 200 ฟีเจอร์ ไม่ว่าจะเป็น Notification Center, Twitter Intergration, iMessage, iCloud, FaceTime, AirPlay และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งทำให้ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) รวมไปถึงอุปกรณ์อื่นๆ เพิ่มความน่าใช้งานมากขึ้นครับ

ราคา ไอโฟน 4S (iPhone 4S)

สำหรับ ราคาของ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) นั้น ไม่แตกต่างจากราคา ไอโฟน 4 (iPhone 4) ตอนเปิดตัวครับ โดยราคา ไอโฟน 4S (iPhone 4S) เป็นดังนี้

- 16GB ราคา $199 (6,000 บาท)
    - 32GB ราคา $299 (9,000 บาท)
    - 64GB ราคา $399 (12,000 บาท) ------> ไอโฟน 4S (iPhone 4S) เพิ่มรุ่นนี้เข้ามา

โดยราคานี้ เป็นแบบติดสัญญา 2 ปี ที่ต่างประเทศครับ

ส่วน ไอโฟน 4 (iPhone 4) นั้น มีการเพิ่มรุ่น 8GB เข้ามา ราคาอยู่ที่ $99 (3,000 บาท) ครับ

วันเวลา วางจำหน่าย ไอโฟน 4S (iPhone 4S)

ในวันที่ 7 ตุลาคมนี้ Apple จะเปิดพรีออเดอร์ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) ก่อนจะวางจำหน่ายจริง ในวันที่ 14 ตุลาคม ทั้งหมด 7 ประเทศด้วยกัน ได้แก่ สหรัฐอเมริกา, แคนาดา, ออสเตรเลีย, อังกฤษ, ฝรั่งเศส, เยอรมนี และญี่ปุ่น

ส่วนในวันที่ 28 ตุลาคม เปิดจำหน่ายเพิ่มอีก 22 ประเทศด้วยกัน ได้แก่ ออสเตรีย, เบลเยี่ยม, สาธารณเช็ค, เดนมาร์ก, เอสโตเนีย, ฟินแลนด์, ฮังการี, ไอร์แลนด์, อิตาลี, ลัตเวีย, ลิกเตนสไตน์, ลิทัวเนีย, ลักเซมเบิร์ก, เม็กซิโก, เนเธอร์แลนด์, นอร์เวย์, สิงคโปร์, สโลวาเกีย, สโลวาเนีย, สเปน, สวีเดน และ สวิตเซอร์แลนด์

นอกจากนี้ ประมาณปลายปี หรือช่วงเดือนธันวาคม จะเปิดจำหน่าย ไอโฟน 4S (iPhone 4S) กว่าอีก 70 ประเทศ ซึ่งน่าจะรวมถึงประเทศไทยเราด้วย สำหรับใครที่ เฝ้ารอ ไอโฟน 4S (iPhone 4S) คงต้องรอไปอีกซักระยะหนึ่งครับ

[เครดิท: techmoblog ]
    BY : Karn2540

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    เห้ย 6000 บาท OoO

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เข้ามาไทยจะเท่าไหร่หว่าาาา???
    ปล.รอดู Ipod Touch 5 ดีกว่า
    ปล2.ราคาติดสัญญามันคือหยังน้อออ???
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titanoon : 5th October 2011 เมื่อ 11:11

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titanoon อ่านกระทู้
    เข้ามาไทยจะเท่าไหร่หว่าาาา???
    ปล.รอดู Ipod Touch 5 ดีกว่า
    ปล2.ราคาติดสัญญามันคือหยังน้อออ???
    ติดสัญญาทาส มันก็ต้องจ่ายเรื่อย ๆอยู่ดี ... เหมือน ดาวน์ รถ มาใช้ก่อนแล้วผ่อนเอาทีหลัง
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไมราคาถูกจังอ่าคับ

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เข้าไทยที เเพงเว่อ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    ผมว่ามันก้สมควรออก 4GS อยู่แล้วล่ะ เพราะผมว่า อนาคตของ iphone 4 มันยังไม่ตัน
    แต่ผมเกรงว่าเราจะได้เหน iphone 5 ก่อนโลกแตกหรือป่าวแค่นั้น
    555 5
    หลังจากที่เปิดตัว 4gs หุ้น apple ดิ่งลงทันที 4 %
    ศาสดา ก็ไม่อยู่ เหมือนโชคเริ่มไม่เข้าข้าง apple ล่ะ
    ฮุๆ อุตสานั่งติดตามถึง ตี 2 สุดท้ายไม่ได้อะไร นอกจาก " คุยกับสาวในเฟส" สินะ T^T

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    รอดูศุนย์ไทยครับราคาเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ก็ 20,000 กว่าเท่าเดิมครับเพราะราคานี้ ยังไม่รวมภาษี

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    ผมได้แต่โพส ไม่มีปัญญาได้เล่น 5555

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 727
    ซื้อ เมือง นอก ดีกว่า มั้ง 5555 ถูก โคตร
    JOKERGAMETH อยู่ในสายเลือด

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zForlorNz อ่านกระทู้
    ผมว่ามันก้สมควรออก 4GS อยู่แล้วล่ะ เพราะผมว่า อนาคตของ iphone 4 มันยังไม่ตัน
    แต่ผมเกรงว่าเราจะได้เหน iphone 5 ก่อนโลกแตกหรือป่าวแค่นั้น
    555 5
    หลังจากที่เปิดตัว 4gs หุ้น apple ดิ่งลงทันที 4 %
    ศาสดา ก็ไม่อยู่ เหมือนโชคเริ่มไม่เข้าข้าง apple ล่ะ
    ฮุๆ อุตสานั่งติดตามถึง ตี 2 สุดท้ายไม่ได้อะไร นอกจาก " คุยกับสาวในเฟส" สินะ T^T
    ส่วนตัวแล้ว .. ในเมื่อ รูปทรงมันคล้าย Iphone4 เดิมของผม ผมก็ยังไม่ออกใหม่แหะ == ' รอ 5 เลยดีกว่า เหมือนสมัย 3G 3GS มาก็ยังไม่เอารอเอา 4
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เหมือนเดิม ทุกรุ่น ไม่มี Auto Focus แล้วเวลาถ่ายสิ่งของใกล้ๆ ไม่ เบลอ แย่ สิ

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    ส่วนตัวแล้ว .. ในเมื่อ รูปทรงมันคล้าย Iphone4 เดิมของผม ผมก็ยังไม่ออกใหม่แหะ == ' รอ 5 เลยดีกว่า เหมือนสมัย 3G 3GS มาก็ยังไม่เอารอเอา 4
    เหมือนกันครับ ผมเองก็ว่ารอ 5 เลยดีกว่า ปัจจุบันผมใช้แค่ 3Gs นึกว่า 5 จะออกเมื่อคืนซะแล้ว อิอิ แต่ 4s ที่น่าใช้ ก็มี ซิป A5,กล้อง 8 MP,รองรับ CDMA / GSM ในเครื่องเดียว,สุดท้ายชอบที่เพราะจะได้เล่นเกมส์ Infinity Blade 2 มาสิ้นปี เฉพาะ iPhone 4S

ผมว่าไอ้ Siri ทำให้คนพิการดีกว่าไหม 555 ปัจจุบัน คำสั่งเสียงที่ใช้ กดเองไวกว่าเยอะ อิอิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ก็อ่ะนะ รอดูต่อไปว่าเข้าไทยจะเท่าไหร่

ถ้าใครสดก็สั่งของต่างประเทศเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ราคาถูกจัง พอเข้าไทยแพงโคด ไม่มีปันยา- -*

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มาไทย แพงเว่อร์ อยู่ดี

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ใครมีไอโฟน4 เดิมมองข้างไปได้เลย เปลี่ยน cpu กล้องละเอียดขึ้น เปลี่ยนเสาสัญญารไปไว้ข้างบน...นอกนั้นยังไม่เห็นจะเปลี่ยนอะไร กล้องหน้ากากเท่าเดิม แรมไม่ระบุคาดว่าจะเท่าเดิม(ต้องรอ http://ifixit.com ชำแระเครื่องดูว่าเท่าไหร่)

ซึ่งไอโฟน4 ตัวเก่าก็ทำได้หมด แค่อาจเปิดแอฟฟช้ากว่า4-5วิ เพราะ a4 มันคอร์เดียว จะไปสู้ a5 ได้ไง

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    แม่เจ้า!!! 6000 บาท
    ต้องไปซื้อที่ต่างประเทศแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ราคาในคงพุ่งปรี๊ดเหมือนเดิม T^T จะมีปัญญาได้ซื้อใช้บ้างมั้ยเนี่ย

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ของอย่างนี้มันคอยดูสถานการณ์ไปก่อนค่อยตัดสินใจซื้อให้แน่ครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ตกใจ มากเลย 555 ไม่คิดมาก ซื้อ Iphone 4 เหมือนเดิมก็ได้ครับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    อย่าเพิ่งดีใจกับ ราคา สิครับ สินค้ายังไม่นำเข้าเลย ฮาๆ ถ้านำเข้า มาแล้ว เห็นราคาจะไม่อยากซื้อเลย

ว่าจะฝากน้า ซื้อที่ ญี่ปุ่น หนะ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สินค้าเข้ามาในเมืองไทย เสียภาษี 3 เท่าครับ จาก 6000 เป็น 18000 ได้ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ดีครับ ท่านหัวแคลนกาน 555+
    ™In†el(R) Pen†ium(R) Dual CPU E2200 @ 2.20GHz 2.0 GB™