ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 678910 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าใช้จอยเล่น มันจะสั่นได้ไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มันตันที่เวล 50 หรอครับนี่ ทำไม่เวลไม่อัพเพิ่มเลย หรือต้องเล่นแบบยากขึ้นกว่าเดิม hard / super hard ?

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลงเกมส์ไม่ได้ รบกวนแนะนำวิธีแก้ให้ด้วยครับ
    http://www.mx7.com/view2/yzNG7izUrnNZRJ1B

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เกีย 2 กดยังไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inzxtopa อ่านกระทู้
    เกีย 2 กดยังไงอะครับ
    รอพลังคู่กับเพื่อนเต็มหลอด
    แล้วกด P ต้องไปถึงตอนที่ใช้เกียร์ 2 ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SPIRITT อ่านกระทู้
    มันตันที่เวล 50 หรอครับนี่ ทำไม่เวลไม่อัพเพิ่มเลย หรือต้องเล่นแบบยากขึ้นกว่าเดิม hard / super hard ?
    ไม่ตัน 50 คับ
    ตัน 100

++__++
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potaepuf อ่านกระทู้
    ปุ่มหยุดเกม มีครับ แต่ต่างจากเกมอื่น ที่ต้องกด Start แต่เกมนี้ ต้องกด R3 ครับ หรือถ้าจอย XBox ก็ กดปุ่ม RS ครับ สามารถข้ามเนื้อเรื่องได้นะครับ ก็กดปุ่ม R3 ไป
    ผมลองทุกปุมละไม่มีให้กด ปุม RT กับ LT ก็ กด ไม่ได้ด้วย
    CPU : AMD Ryzen 2700X RAM : Ram 32 Gb 3600Mhz MB : Asus ROG Crosshair VII Hero VGA : GTX 1080Ti

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เรื่องหยุดเกมส์นี่ถ้าเป็นคีย์บอร์ดนี่ ปุ่ม f1 ส่วนจอยนี่ไม่ทราบเหมือนกันครับ ผมสายคีย์บอร์ด ว่าแต่อยากรู้ว่าเล่นเนื้อเรื่องจบแล้ว
    เล่นในโหมด dream log แล้วมันจะมีตัวละครหรือ ชุดให้ปลดอีกไหมครับแล้วมีตัวไหนแปลงร่างได้บ้างแล้วต้องทำไงบ้าง
    ใครเซียนแล้วช่วยหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้

มายืนยันความหื่น เฮ้ย เล่นได้ครับบบบบบบบบบบ
    เพิ่งเห็นครับ อยากถามว่าชุดในภาพ ต้องทำไงถึงจะมีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satawat56 อ่านกระทู้
    กดแล้วมันกลายเป็นตัวทองๆ แทนอ่ะ เลยตอนที่ใช้เกียร์ 2 แล้วนะ
    รวมพลังสู้นี้ ใช้ได้กะตัวเอกตัวเดียวหรือครับ ที่มีรูปจับมือไอคอนนั้นละครับ เหมือนต้องอยู่ใกล้ๆกันด้วยถึงจะร่วมมือกันได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เสือม่วง กับ หนวดขาว โกงสุดโหดสุด และ อาคาอินุ 3 ตัวนี้สายดาเมจ ตีกว้างมาก ทั้งจอ เครีย ทุกด่าน ทุกระดับ โหด เทพเกินคำบรรยาย ไม่ได้สปอย แต่ยากให้รองว่า เล่น 3 ตัวนี้ติด ใจเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satawat56 อ่านกระทู้
    กดแล้วมันกลายเป็นตัวทองๆ แทนอ่ะ เลยตอนที่ใช้เกียร์ 2 แล้วนะ
    ต้องเคลียด่านวอเตอร์เซเว่นที่สู้กับบรูโน่โดยใช้ลูฟี่ แล้วจะได้เหรียญรูปบรูโน่มา เอาใส่ให้ลูฟี่ จะทำให้ตอนกดท่าประสานจะกลายเป็นเกียร์สอง สังเกตตอนใช้ท่าโจมตีธรรมดาสี่ครั้ง จะกลายเป็นท่าปืนกลเจ็ต น่าจะได้นะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    เพิ่งเห็นครับ อยากถามว่าชุดในภาพ ต้องทำไงถึงจะมีครับ
    ต้องลง DLC ที่มีคนแจกในโพสเก่าๆดูอะคับ ลงไปทับตัวเกมส์เลย มันก็จะปลดล็อคชุดนี้มา รู้สึกว่าจะเป็นชุดสุดท้ายนะคับ เพราะผมเล่นใส่ชุดให้นามิใส่แค่ New World
    กลางคืนมันสั้น หรือข้านั้นตื่นสาย ง่วงสลัด

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    รวมพลังสู้นี้ ใช้ได้กะตัวเอกตัวเดียวหรือครับ ที่มีรูปจับมือไอคอนนั้นละครับ เหมือนต้องอยู่ใกล้ๆกันด้วยถึงจะร่วมมือกันได้ครับ
    เราไม่เห็นอยู่ใกล้เลย กดได้เลยนะ ถ้ามัน MAX อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ utsachan อ่านกระทู้
    ต้องเคลียด่านวอเตอร์เซเว่นที่สู้กับบรูโน่โดยใช้ลูฟี่ แล้วจะได้เหรียญรูปบรูโน่มา เอาใส่ให้ลูฟี่ จะทำให้ตอนกดท่าประสานจะกลายเป็นเกียร์สอง สังเกตตอนใช้ท่าโจมตีธรรมดาสี่ครั้ง จะกลายเป็นท่าปืนกลเจ็ต น่าจะได้นะ
    โอเค ครับ ใจมากกกกกก

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    ขอเซฟเกม 100 ทุกอย่างหน่อยครับ
    AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

กล่าวขอบคุณ
    103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neospoobsa อ่านกระทู้
    ขอเซฟเกม 100 ทุกอย่างหน่อยครับ
    มีคนโพสไว้ หน้าแรกๆคับ จำไม่ได้หน้าไหน

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nextcancel อ่านกระทู้
    ใครที่เป็นแบบนี้ให้ลง Media player Codec ครับของผมลงแล้วหายทั้งจอดำตอนใช้สกิลกับจอขาวตอนเลือกเกาะ dream log
    โหลดที่นี่ครับ https://www.mediaplayercodecpack.com/
    ติดตั้งเสร็จแล้วรีเครื่องทีนึงครับครับ
    แล้วต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มไหมครับ พอดีโหลดมาติดตั้งรีเครื่องแล้วแต่ก้ยังไม่หาย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ใครมีวิธีแก้จอดำตอนใช้สกิลกับจอขาวตอนเลือกเกาะ dream log อันอื่นอีกไหมครับ
    เพราะลองหมดแล้วแต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เปลี่ยน คู่หู คอมโบยังไงครับ ผมเล่น คีบอร์ด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ coyza2553 อ่านกระทู้
    ผมลองทุกปุมละไม่มีให้กด ปุม RT กับ LT ก็ กด ไม่ได้ด้วย
    ปุ่มหยุดเกมหรือข้ามฉาก ถ้าจอยกากๆตัวละ100ก่าวบาทกดที่ R3 ครับ แต่ถ้าจอยxbox ปุ่มตรงตัวเลยคือ star ครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40

ผมใช้สลับกะตัวนี้เอาครับ
    มันลงยังไงอะครับ โหลดมาแล้ว

ใช้ไม่เป็น 55
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nascar25 อ่านกระทู้
    ปุ่มหยุดเกมหรือข้ามฉาก ถ้าจอยกากๆตัวละ100ก่าวบาทกดที่ R3 ครับ แต่ถ้าจอยxbox ปุ่มตรงตัวเลยคือ star ครับ
    ตามนั้นครับ ผมก็จอย xbox 360 แท้กดที่ปุ่ม star เหมือนกัน ไม่ต้องลงโปรแกรมจอยอะไรให้วุ่นวายเพียงแค่ลง driver ก็ใช้ได้แล้วกับเกมส์ pc ถ้าเล่น pc ซะส่วนใหญ่แนะนำต้องมีครับ

ใครงบน้อยแนะนำ logitech f310 ราคาประมาณ 570 บาท ลง driver ใช้ได้เลยไม่ต้องใช้โปรแกรมใดๆช่วยเลยเพราะระบบเดียวกับ xbox 360 แท้เลย

แก้ไขราคาครับ ราคา 750.00 บาท เวปสั่งซื้อลองดูครับ
    http://www.gump.in.th/web/product/de...p?ProductId=13

เอาไปอีกร้านครับร้านนี้คงคุ้นเคยกันดีครับ JIB แต่ราคาแพงกว่าหน่อยนะครับ 850 บาทแต่สั่งงาย JIB ใกล้ๆบ้านก็สั่งได้เลยครับ
    https://www.jib.co.th/web/index.php/...F310--LG-F310-

รีวิวทั่วๆไปหาตาม youtube ก็มีเยอะมากมายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 4th September 2015 เมื่อ 20:43

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แจ่มครับ ชอบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ใครพอจะรู้วิธีกดท่าใหญ่บ้างครับ ใช้จอยครับ

Tags for this Thread